ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 11815
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 11:11
[RE: ตัวละคร Marvel phase 4-5]
elanwalker พิมพ์ว่า:
มันต้องปูใหม่อะ คนเราติดภาพเพราะมีหนัง avengers ซึ่งมันเป็นจุดร่วมฮีโร่แต่ละตัว

ส่วนเฟส 4 ถ้าจะไม่อินก็ไม่แปลกหรอก เพราะยังค่อยๆปล่อยหนังเดี่ยวอยู่เลย

ยังไม่มีหนังที่ชื่อ avengers หลังจาก end game เลยนะ จะตัดสินก็เร็วไปหน่อย

เฟส 1 กินเวลา 2008-2012 ร่วมๆ 5 ปีนะ กว่าจะได้ avengers เรื่องแรก

อย่าลืมว่าเฟส 3 มันจบปี 2019 แล้วมันพักจากโควิด ปี 2020

ส่วนเฟส 4 หนังพึ่งจะมา 2021 เอง ยังมีเวลาให้ปูอีกเยอะ รีบตัดสินดูไม่ค่อยยุติธรรมเท่าไรนะครับ  

อันนี้ผมว่าก็พอจะได้ในระดับนึงนะครับ

ที่เมื่อก่อนมันค่อนข้างช้าเพราะว่ามันไม่มีซีรี่ย์ด้วยนะครับ แต่ตอนนี้ซีรี่ย์มาพรึ่บ

อย่างสมัยก่อน ironman cap thor ออกมาแรกๆ ผมก็อินแล้วนะ รอดู end credit แล้วตื่นเต้นตลอดเลย

แล้วก็แคสนักแสดงได้เหมาะแบบ 1000% ทุกตัวละคร

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 3779
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 11:12
[RE: ตัวละคร Marvel phase 4-5]
Thor คือความหวังที่เหลืออยู่ของ MCU
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: sometimes I wish I could...
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 4739
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 11:13
[RE]ตัวละคร Marvel phase 4-5
ผมไม่ติดเรื่องแคสนักแสดง เพราะเอาจริง ตอนแรกก็ไม่ได้รู้จักใครมาก ผมเป็นคนจำชื่อยาก และหลายคนแม้แต่ธอร์เอง แรกๆผมก็รู้สึกแบบท่าน แต่พอดูไผดูมา มันมาเริ่มผูกพันธ์กับตัวละครเหล่านี้เมื่อเวลามันผ่านไป.... ผมเชื่อว่าอีกสสัก 4-5ปีจากนี้ พอมีเรื่องรวมฮีโร่กันสักเรื่องแล้ว แยกหนังเดี่ยวต่อเหมือน AVENGERS แล้วกลับมารวมกันต่อ หนังอาจจะทำให่เราผูกพันธ์เหมือน Infinity Saga ก็ได้.... MS. Marvel ที่ด่าไกัน อย่าลืมว่าน้องมันแค่ 14เองนะ แล้วต้องเล่นประเด็นเชื้อชาติ และอิงหน้าตา (ไม่แน่ใจว่าหุ่นด้วยมั้ย) ตามคอมมิคอีก... เชื่อว่าเดี๋ยวโตขึ้นน้องมันก็มีเสน่ห์ดึงดูดเองแหละครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 24 Jan 2011
ตอบ: 1782
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 11:15
Rangsee พิมพ์ว่า:
มันต้องปูใหม่อะ คนเราติดภาพเพราะมีหนัง avengers ซึ่งมันเป็นจุดร่วมฮีโร่แต่ละตัว

ส่วนเฟส 4 ถ้าจะไม่อินก็ไม่แปลกหรอก เพราะยังค่อยๆปล่อยหนังเดี่ยวอยู่เลย

ยังไม่มีหนังที่ชื่อ avengers หลังจาก end game เลยนะ จะตัดสินก็เร็วไปหน่อย

เฟส 1 กินเวลา 2008-2012 ร่วมๆ 5 ปีนะ กว่าจะได้ avengers เรื่องแรก

อย่าลืมว่าเฟส 3 มันจบปี 2019 แล้วมันพักจากโควิด ปี 2020

ส่วนเฟส 4 หนังพึ่งจะมา 2021 เอง ยังมีเวลาให้ปูอีกเยอะ รีบตัดสินดูไม่ค่อยยุติธรรมเท่าไรนะครับ  

อันนี้ผมว่าก็พอจะได้ในระดับนึงนะครับ

ที่เมื่อก่อนมันค่อนข้างช้าเพราะว่ามันไม่มีซีรี่ย์ด้วยนะครับ แต่ตอนนี้ซีรี่ย์มาพรึ่บ

อย่างสมัยก่อน ironman cap thor ออกมาแรกๆ ผมก็อินแล้วนะ รอดู end credit แล้วตื่นเต้นตลอดเลย

แล้วก็แคสนักแสดงได้เหมาะแบบ 1000% ทุกตัวละคร

พอมานึกดูเมื่อก่อนดูหนัง แล้วอินกว่าจริงๆครับ end credit คือได้ตื่นเต้นตลอด

ยอมรับว่าเฟส 4 มันดรอปลงมากจริงๆ พอไม่มีตัวพระเอกเดินเรื่องมันดูไร้เป้าหมายจริงๆ 555

ส่วนซีรีย์ผมคิดว่านะ เชื่อมหนังส่วนน้อยจริงๆ เหมือนสนองความต้องการผู้สร้างมากกว่า

แบบอยากมีฮีโร่หใหม่ แต่ไม่อยากใช้ทุนเยอะ เลยลงซีรีย์ซะอะไรแบบนี้ 5555

0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: อิอิ
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 8692
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 11:17
ตัวละคร Marvel phase 4-5
อเมริกา ชาเวซ ทรงดีสุดละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
ตอบ: 3124
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 11:19
เฟส 4 พึ่งจะปู 2 ปี จะรีบให้ไปเทียบ avengers แรกที่ปูมา 5 ปีได้ยังไง

MCU เค้าก็ move on ไม่อยากเล่นฮีโร่เดิมๆแบบ DC แล้วที่วน batman joker อยู่อย่างงั้น

ขนาดยุคแรกที่คนชอบกันอย่าง Thor พึ่งจะมาเจอทางตัวเองก็หนังภาค 3 ไปแล้ว

บอกเลยว่าเปิดตัวพวก eternals shang chi หนังเปิดตัวไม่ได้แย่เลย นี่แค่ภาคแรก

ส่วน BW เหมือนรีบทำไปงั้นๆ เพราะกลัวสกาเลตเล่นไม่ไหวแล้วมากกว่าเลยเละ ที่จริงไม่ทำออกมาก็ได้
แก้ไขล่าสุดโดย Ochiro เมื่อ Tue Jun 28, 2022 11:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 11815
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 11:20

พอมานึกดูเมื่อก่อนดูหนัง แล้วอินกว่าจริงๆครับ end credit คือได้ตื่นเต้นตลอด

ยอมรับว่าเฟส 4 มันดรอปลงมากจริงๆ พอไม่มีตัวพระเอกเดินเรื่องมันดูไร้เป้าหมายจริงๆ 555

ส่วนซีรีย์ผมคิดว่านะ เชื่อมหนังส่วนน้อยจริงๆ เหมือนสนองความต้องการผู้สร้างมากกว่า

แบบอยากมีฮีโร่หใหม่ แต่ไม่อยากใช้ทุนเยอะ เลยลงซีรีย์ซะอะไรแบบนี้ 5555

ที่ผมจะสื่อนอกจากเรื่องแคสเนี่ย ก็เรื่องไม่มีตัวเอกเดินเรื่องนี้แหละ แบบไม่รู้กุจะรอดูใครดีวะถ้ารวมตัว

0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2009
ตอบ: 2470
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 11:22
ตั้งแต่เปลี่ยนผู้บริหารมาเป็น Susan Arnold ผลงานก็ตกลงเยอะมาก

หลังๆก็เน้นแต่ ผู้หญิง เวลาดูเลยไม่ค่อยสนุกเท่าไหร่

ไม่เหมือนเฟสแรกๆ ที่ ไฟกี้ เป็นคนนำจริงๆ
แก้ไขล่าสุดโดย Mikami_Teru เมื่อ Tue Jun 28, 2022 11:23, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
อบรมขอไลเซนส์
Status:
ตอบ: 34697
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 11:25
BRADY350V2 พิมพ์ว่า:
Jeibreaüh พิมพ์ว่า:
นักแสดงหญิงเยอะสำหรับผมไม่มีปัญหานะ ปัญหาคือแต่ละคนไม่มีเสน่ห์น่าดึงดูดเลยจริงๆ

ช่วงหลังผมรู้สึก MCU แคสนักแสดงหญิงแปลกๆ สู้ช่วงแรกไม่ได้เลย  

คิดเหมือนผม นักแสดงจะหญิงจะชาย จะบท LGBT เยอะแค่ไหนผมไม่สนเท่าไหร่
แต่นักแสดงและคาแร็คเตอร์คนหลังๆคือไม่มีสเน่ห์ใดๆทั้งสิ้น ไม่ชวนน่าดู ชวนอินเลย
Ms.Marvel ตอนแรกผมเห็นแคสนักแสดง ก็คิดในใจละว่าจะรอดมั้ยหว่า
ละพอมาดูซีรีย์ด้วย แม้งไปกันใหญ่เลย เหมือนมาตราฐาน Marvel จะตกพอสมควร  

แคส

cap.marvel
ms.marvel
shehulk
MJ

ผมไม่ชอบแคสสักคน

ที่ท่านยกมาผมโอเคกับ MJ อยู่นะ แต่นอกนั้น ตามท่านว่าอะ ผมไม่โอเคสักคนเช่นกัน
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4361
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 11:28
[RE]ตัวละคร Marvel phase 4-5
เห็นด้วยมากเรื่องแคสนักแสดง ญ

คนที่มีเสน่ห์น่าดึงดูด อย่าง เจ้แองเจลิน่า ก็เอาไปเล่นเปนคนบ้าซีรี่ย์รวม

อีกคนที่เด่นก็ Gal gadot ดันไปอยู่อีกฝั่งซะได้ ควรต้องหานักแสดง ญ มาแบก ถ้าตัวฝั่ง ญ จะเยอะขนาดนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: เอ๊าะอ่อ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11993
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 11:37
คงต้องรอ f4 มาแบกต่อ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: Slow But Flow
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 4254
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 11:38
รอ X-Men น่าจะเล่นไปได้ยาวๆเลย ตัวที่มีอีเว้นท์เด่นๆก็วูล์ฟเวอรีน แมกนีโต้ จีนเกรย์ มีตัวหยิบมาปั้นได้อีกเยอะ และก็พวก F4 Nova Dr.Doom อีก แต่ยอมรับฮีโร่ที่เปิดตัวหลัง endgame จืดจริง มี Moonknight ที่ดูกระแสดีหน่อย
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: Slow But Flow
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 4254
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 11:47
boyoat พิมพ์ว่า:
ถ้าคิดเร็ว ๆ ผมเดาว่า ตอนจบศึกธานอส Marvel วางตัว

T'Challa มาเติมบทบาทของ Captain America
Dr. Strange มาเติมบทบาทของ Iron Man

แล้วโยก Winter Soldier กับ Falcon ไปเล่นซีรี่ย์ตลก แปลว่าสองหน่อนี้ จะกลับมาเป็น Captain America แบบตา Steve Roger ได้ยากแล้ว

ส่วนบทของ Iron Man จะเว้นว่างไว้ให้แฟน ๆ เดา ว่าจะเป็น Peter Parker หรือจะเอา Rhode มาสวมเกราะ หรือจะทำ Iron Heart หรือจะเป็นเด็กผู้ชายที่โผล่ในหนัง ก็คือ Marvel เหลือตัวเลือกไว้หลวม ๆ รอดูไปก่อน

แต่พอ Chadwick มาด่วนจากไป ตอนนี้ทีมมันเลยรวมกันไม่ติด กลายเป็นเหลือแต่ตัวสายฮาเต็มไปหมด Thor ก็ฮา GoG ก็ฮา Shang-Chi ก็ตบมุก

ส่วนน้องแมงมุม ก็เพิ่งจะเป็นผู้เป็นคนมานิดเดียว ก่อนหน้านี้ให้ Iron Man แบกมาตลอด

แล้วเดี๋ยวจะทำ Team Thunderbolts อีก ทีมนี้คือตลกคาเฟ่เลย

ตัวดราม่าที่เหลือ ก็มีแค่ Captain Marvel ที่คนไม่อิน กับ Blackwidow คนใหม่ ที่เรายังไม่มีเวลาได้รู้จักเต็ม ๆ  

T'Challa นี่เคนดิเดต ผู้นำคนใหม่เลยทั้งพลังนักแสดง คาแร็คเตอร์ตัวละครขายได้ แล้วร่วมอีเว้นท์ใหญ่มาตั้งแต่ Civil War หมอแปลกเหมาะเป็นแนวกุนซือมากกว่า แครอลพลังเยอะจริงแต่การ connect กับตัวละครอื่นน้อยมากๆ แวบไปแวบมาตลอด
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 16257
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 11:48
ทุกวันนี้ยังย้อนไปดู captain iron man ภาคเก่าอยู่เลย
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
ตอบ: 998
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 11:49
รอดู black knight ครับ เค้าเก็งกันว่าจะได้เป็นผู้นำของอเวนเจอร์
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel