ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: A Tu Corazón
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 9419
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 10:53
[RE: POTATO อัลบั้ม Friends ถือว่าดีที่สุดนับตั้งแต่ Circle มั้ยครับ?]
ผมเองที่โตมากับวงร็อคแบบนี้ ยังไม่ได้กลับมาฟังเลยครับ

ผมยังคิดถึงซาวของวงที่มีวินมือกีตาร์เป็นตัวขับเคลื่อน มันไม่หวือหวากว่าวงอื่น แต่มันลงตัวและเป็นเอกลักษณ์อย่างหนึ่งที่สำคัญของวงเลย พอแยกกันไปโปเตโต้ก็เหมือนสูญเสียตัวตนไปกว่าครึ่งเลย เสียดายมากๆที่ต้องแยกจากกัน ไม่งั้นอาจจะเป็นวงหนึ่งที่มีแนวเพลงที่โตกว่านี้ การแสดงสดเร้าใจกว่านี้ก็เป็นได้

ผมก็เอาใจช่วยวงนี้อยู่ห่างๆแหละ แต่เพลงใหม่หลังจากเสียมือกีตาร์วินไปแล้วนั้นฟังได้ไม่กี่เพลงจริงๆครับ
CIRCLE กับ LIFE ยังเป็นอัลบั้มที่ดีที่สุดและเป็นตัวตนที่ชัดเจนที่สุดของวงนี้ครับ
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 3779
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 11:08
[RE: POTATO อัลบั้ม Friends ถือว่าดีที่สุดนับตั้งแต่ Circle มั้ยครับ?]
ผมชอบ Life นะ ติดหูหลายเพลงเลย
รักแท้ดูแลไม่ได้ / ที่เดิม / ปากดี / ภาษากาย / หวังดีเสมอ / สามเวลา / กำแพง
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 08 May 2006
ตอบ: 3034
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 11:20
เพลงมันเนื่อยๆ

สุ้ยุคทองไม่ได้เลย
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: LFC
เข้าร่วม: 26 Jun 2006
ตอบ: 6057
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 12:00
Potato มันต้องมีเสียงริฟกีร์ต้าของวินอ่ะ พอขาดไปก็ไม่สมบูรณ์จริง เหมือนซิลลี่ฟูลซ์ขาดพี่โต เพลงใหม่ๆก็พอฟังได้ แต่ไม่พีคแบบเมื่อก่อน
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2007
ตอบ: 4921
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 12:06
อัลบั้มที่เปิ้ลนาคร หอย เล่น mv ที่สุดแล้วยุคนั้น

Spoil
จริงๆผมเป็นเพื่อนนักร้องนำสมัยเรียนประถมถึงมัธยมต้น สนิทกันพอควร บอกเลยว่ามาไกลมาจริงๆ ต้องยอมรับ ตอนเจอกันช่วงที่ต่างคนแยกย้ายไปเรียนมหาลัยเมื่อ 24-25 ปีก่อน บอกว่าได้เป็นนักร้อง ออดิชั่นได้ เรายังตกใจเลย จะมีเพื่อนเป็นนักร้องดังแล้ว  
แก้ไขล่าสุดโดย night_visions เมื่อ Tue Jun 28, 2022 12:13, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2007
ตอบ: 39564
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 12:23
POTATO อัลบั้ม Friends ถือว่าดีที่สุดนับตั้งแต่ Circle มั้ยครับ?
ชอบสุดก็คงเป็น คนกลาง ชอบซาวด์กีต้าร์ เพลงช้าปั๊บร้องออกมาได้ดีนะ ถ่ายทอดอารมณ์ออกมาได้ดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
ตอบ: 6954
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 13:52
POTATO อัลบั้ม Friends ถือว่าดีที่สุดนับตั้งแต่ Circle มั้ยครับ?
จากคนทั่วไปไม่ใช่สายดนตรีนะ การที่วินออกมีผลยังไงครับ ทำไมหลายๆคนบอกว่ามันดรอปลงไปเลย พอจะยกให้เห็นภาพมั๊ยครับ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: LFC
เข้าร่วม: 26 Jun 2006
ตอบ: 6057
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 17:02
Dr.Panda500 พิมพ์ว่า:
จากคนทั่วไปไม่ใช่สายดนตรีนะ การที่วินออกมีผลยังไงครับ ทำไมหลายๆคนบอกว่ามันดรอปลงไปเลย พอจะยกให้เห็นภาพมั๊ยครับ

ยกตัวอย่างจากเพลงนี้ละกันตั้งแต่นาทีที่ 1.25 ไป เสียงกีร์ต้าของวินจะประมาณนี้ เอกลักมากผมชอบ แล้วลองเทียบกับเสียงกีร์ต้าของเพลงในกระทู้ที่เจ้าของโพสดูครับ คนละแนว

อีกอย่างตอนนั้นวงคือคาแรคเตอร์ชัดดี ปั๊บร้อง วินกีต้า โอมเบส บ๋อมกลองคือมีแนวของตัวเองทุกคน อย่างวงปัจจุบัณดังก็แค่ปั๊บถึงแม้โอมจะยังอยู่

1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 153
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 17:43

เพลงนี้น่าจะชัดอยู่นะความแตกต่าง

1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
ตอบ: 6954
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:46
GrowUp พิมพ์ว่า:

เพลงนี้น่าจะชัดอยู่นะความแตกต่าง

อันล่างมันส์กว่าเยอะ รู้สึกกีต้าสำคัญเลย
0
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel