ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2956
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 18:06
[RE]เซียนแบดรบกวนเข้ามาทีครับ
รองเท้าผมซื้อจาก mr.c หรือ บ้านแบดมินตันนี่แหละ แล้วก็มีคู่แรกซื้อจากร้านที่ติดกับคอร์ท

ผมหัดเองแล้วกว่าจะตีได้ระดับนึงนานมากเลยผม แบบนั่งดูยูทูปมากว่าจะได้ลองวิชา ก็รอไปวีคนึง เสร็จปุ๊ปลองๆในเกมก็พลาดมั่งไรมั่งรอวนถึงคิวอีกกว่าจะได้ตีต่อ ถ้าต้องคู่กับเพื่อนคนช่ำๆหรืออยู่ตรงข้ามก็เกร็งอีก

ตอนแรกผมอยากเรียนเหมือนกันอยากให้มันเบสิคแน่นๆ เล่นแล้วไม่หงุดหงิดตัวเอง แบบอย่างน้อยเรารู้ว่าอะไรคือสิ่งที่ถูกที่สุด แต่สุดท้ายก็ไม่ได้เรียนเพราะจัดเวลาไม่ได้

ถ้าเรียนผมว่า1-1ไปเลยน่าจะดีที่สุดนะเหมือนเรียนพิเศษแหละเค้าโฟกัสแค่ท่านคนเดียว ถ้าไม่ได้ลำบากเรื่องค่าใช้จ่ายผมว่าคุ้มแหละ สำหรับผมคือมีความสุขจะตายได้เล่นกีฬาที่ตัวเองเล่นแล้วเก่ง

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งดัทช์ลีก
Status: Heart skip a beat
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Mar 2010
ตอบ: 12958
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 18:28
[RE: เซียนแบดรบกวนเข้ามาทีครับ]
การตีแบต การวางเท้า ท่าทาง มันสำคัญมาก

ต่อให้เรียน แต่ถ้าไม่ได้ลงสนามจริงๆ มันก็จะเก่งขึ้นแค่พื้นฐาน อีกอย่างคุณไม่ได้แข่งนะ 5555

ลองเริ่มจากการเรียนพื้นฐานในวีดีโอ เช่น การตีแบค จะต้องวางเท้ายังไง ก้าวยังไง จับไม้ยังไง เหวี่ยงแขนยังไง (สำคัญมาก)

ซึ่งพื้นฐานง่ายๆพวกนี้ จะต่อยอดด้วยการทำซ้ำบ่อยๆ มันจะแม่นและแรงขึ้น

ส่วนเรื่องสายตาและความแม่นประสบการณ์ล้วนๆ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel