ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 07 Jan 2011
ตอบ: 2898
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 15:34
[RE: คนแก่ที่บ้าน สร้างเรื่องทุกวันควรทำไง]
เครียดไหมครับ ปล่อยวางบ้างนะครับ ท่านเหมือนคนที่เก็บปัญหาทุกอย่างมาใส่ใจ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Mar 2007
ตอบ: 10156
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 15:58
[RE: คนแก่ที่บ้าน สร้างเรื่องทุกวันควรทำไง]
ข้างบ้านผมครับ เห็นลูกเค้าบอกเป็นอัลไซเมอ ทั้งซักผ้าวนลูปอยู่ทุกวัน จำหมาตัวเองไม่ได้เอาหมาคนอื่นเข้าบ้าน
ทำกับข้าวลืมปิดแก๊ส ทำข้าวของเสียหายก็มีเรื่อยๆ เช่น ซักผ้าผิดประเภท
ก็น่าสงสารแกยิ่งหลานสาวนี่ด่าซะเหมือนตาไม่ใช่คน ทีหมานี่แทบจะเลียทีนมันละ ...ไม่แก่ให้รู้ไปเว้ย

ในบ้านผมเองก็มีแม่ยายอายุเพิ่งจะ 54 แต่ก็มีอาการงงๆบ้างละ มีอะไรให้หงุดหงิดเรื่อยๆแต่ผมก็ต้องทน
แต่ยังไม่ถึงขั้นต้องไปหาหมอ อาการเน้นๆคือทำไรไม่เคยถาม อย่างผมจะส่งของคืน lazada
แกก็เอารองเท้าผิดอันยัดไปให้เค้าโดยที่ไม่ถาม หรือพวกของกินที่ผมสั่งมาแกก็ไม่ถามเอาไปทำซะมั่ว
นับมูลค่ารวมๆกันก็เยอะอยู่ แต่แกก็ยังฟังไม่เถียงมาก แต่ต่อไปก็คงทรงเดียวกับข้างบ้างแหงๆ
ถ้าหนักกว่านี้ว่าจะไปปรึกษาหมอละ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
อยากให้พวกเราชื่นชมน้ำใจผมไม่มากก็น้อยฮะ ที่ซื้อเสื้อมาเช็ดเท้า 330 บาท
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel