ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: ยึดมั่นในหลักการที่ถูกต้อง
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 11 May 2022
ตอบ: 5847
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 15:47
[RE: สมมุติว่าเราลาแล้ว จองที่พักแล้ว พอถึงวันไม่ให้ลา]
ไม่น่าจะมีระบุในสัญญานะครับเคสแบบนี้ ถ้าไม่มีก็จบครับทำอะไรไม่ได้
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4344
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 16:12
[RE]สมมุติว่าเราลาแล้ว จองที่พักแล้ว พอถึงวันไม่ให้ลา
ผมเคยเป็นทั้งเคสคนในทีม แล้วก็คนขอ

ตอนเปนลูกน้อง ผมก็บอกไปตามตรงว่าปกติ ผมแคนเซิลให้อยู่แล้วแต่ครั้งนี้ ตั๋วเครื่องบินไปญป ก็จ่ายแล้วที่พัก ห้าคืน ร้านอาหารที่จองล่วงหน้า ตั๋วรถไฟ ต่างๆ เป็นแสนแล้วไปสองคน ถ้าผมไปไม่ได้ก็ต้องทิ้งหมด
หัวหน้าก็ยอม ทำอะไรไม่ได้ สุดท้ายหัวหน้าก็ขอเลื่อนลูกค้า ยอมโดนด่าก็จบ

ตอนเป็นหัวหน้า ผมใช้วิธีขอเขา standby on call เอาเผื่อเจออะไรเฉพาะทางมากๆ แล้วงานผมแบกเอง ทำควบๆ ไปไม่กี่วัน (งานไม่เร่ง เลยพอรับมาข่วยทำได้)

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: Sometimes you have to do the wrong things, for the
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16534
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 16:16
[RE: สมมุติว่าเราลาแล้ว จองที่พักแล้ว พอถึงวันไม่ให้ลา]
ต้องคุยแหละ ถ้าเราพร้อมมาทำแล้วบริษัทพร้อมชดเชย มีการขอบคุณอะไรกันไปก็จบสวย

แต่ถ้าคุยไม่รู้เรื่องก็อยู่ที่เราแล้วแหละ ว่าทำแบบนี้แล้วยังอยากทำงานกับเขาอยู่ไหม
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 2102
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 16:31
ผมว่ามันอยู่ที่เรานะ
จะเอาเป้ะๆตามกฏคงไม่ได้
ผมเคยทั้งยอมทั้งไม่ยอม
อันใหนที่ผมเป็นหัวทริป
ถ้าผมยกเลิก คือล่ม
ผมก็บอกว่าไม่ได้จริงๆ
ถ้าล่ม มันจะเห็นแก่ตัวกับคนอื่น
ต่อให้โดนไล่ออก ผมก็จะไป
อันใหนผมยกได้ ผมก้แคน
เพราะถ้าเค้าขอแปลว่า มันไม่ไหวแล้วจริงๆแหละ
ไม่อยากเห็นแก่ตัวกับเพื่อนร่วมงาน เที่ยวเมื่อไรก่ได้
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel