ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: Object Reference not Set ....
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 6192
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 11:54
[RE: ขับรถละต่อคิวไม่เป็น]
ถ้าสุดวิสัย เช่นเจอเลนเบื่ยงข้างหน้าอันนี้ไม่ว่ากันครับ

สันดานเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้องแมร่งอยากจะทำอะไร แมร่งก็ทำ
เข้าใจได้

แต่ถ้าจงใจเปิดเลนเอง เช่นไหล่ทาง แล้วมาแทรกเนี่ย
กูจะกั๊กแมร่งให้ถึงที่สุด ไอ้ขยะ

ทั้งนี้ทั้งนั้น จะแทรกก็ต้องเปิดไฟขอทาง แล้วรอให้เค้าให้ด้วย ไม่ใช่ถือวิสาสะ เปิดไฟแล้วต้องได้

ถ้าเนื้อหา กระทบโดนสันดานใคร ก็ถือว่าผมด่ากันตรง ๆ เลยนะครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22443
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 12:19
โคตรเกลียดพวกที่มีความคิดระยำแบบนี้มากเลย เพื่อนผม คนรู้จักผม หลายคนก็ทำ ซึ่งผมก็จะพยายามไม่นั่งรถด้วย

เค้าต่อคิวกันมาตั้งนาน แม่งรอกันไม่เป็น
ีรอคิวแซงก็เหมือนกัน
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 24 Oct 2020
ตอบ: 1429
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 12:21
[RE]ขับรถละต่อคิวไม่เป็น
พวกนี้เวลาต่อคิวซื้อของมันก็ไม่กล้าแซงนะ เพราะแซงนี่ตรีนถึงหน้าแน่นอน
แต่พอขับรถรู้ว่าคนอื่นทำไรไม่ได้ พวกเลยแซงกันแหลก

ก็ต้องหวังพึ่งหน่วยงานรัฐแหละ ขีดเส้นทึบ ตั้งกล้อง ปรับจริง ก็จบได้ถ้าจะทำ
ไม่งั้นก็ออกกฎมาเลยว่าแซงคิวชนได้เลยคนชนไม่ผิด เดี๋ยวพวกผมจัดการกันเอง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 02 May 2008
ตอบ: 454
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 12:39
กระทู้แหล่งรวมระบายอารมณ์ ถึงเวลาจริงๆมันจะเข้าให้ได้จะทำยังไง?? บีบแตร?? ผมเคยเจอจี้ก็แล้ว มันจะเข้าให้ได้ บีบแตรก็แล้ว มันเข้ามาคราวนี้เปลี่ยนเลนให้เราแซง แล้วทันขับตามเปจี้ตูดบีบแตรยาวกวนตีนเรา + ขึ้นมากระหนาบข้าง คือรู้เลยว่ามันมองหน้าเราแน่ๆ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Dec 2006
ตอบ: 874
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 20:54
[RE]ขับรถละต่อคิวไม่เป็น
แทรกใครได้แทรกไปครับ แต่ไม่ใช่กับผม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2013
ตอบ: 3089
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 21:14
ผมก็โคตรเกลียดเลย ไอ้พวกแทรกนิ ผมพยายามไม่ให้แทรกได้เลยแต่ก็พลาดท่าหลายที
เพราะมีรถคันเดียว เกิดชนมางานเข้า บางทีก็เลยช่างแ....งไป
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1096
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 21:30
จริงๆครับ ยิ่งช่วงเทศกาลตาต่างจังหวัดนะ ถนน 2 เลน เปิดเลนใหม่ สุดท้ายไปเบียดเข้าไฟแดง ช้าไปอีก
ปล.ส่วนเรื่องแทรกเลี้ยงซ้ายขวา ผมเคยแทรกนะแต่ แบบว่าผมเป็นคน ตจว. ไม่ค่อยรู้เส้นทางใน กทม เลยจำเป็นต้องแทรก
0
0
Status: Love me love my style
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 255
โพสเมื่อ: Mon Jun 27, 2022 22:13
ผมต้องขอโทษเลยครับ ผมคนนึงที่ชอบไปปาดหน้าตลอด ส่วนนึงน่าจะเป็นที่สันดานผมเลยนะ ไม่ดดๆไม่ควรเอาอย่า
0
0

ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Feb 2009
ตอบ: 9767
โพสเมื่อ: Tue Jun 28, 2022 22:26
ผมจะไม่มีปัญหาถ้าเป็นทะเบียนต่างจังหวัด เผื่อเขาไม่รู้ทาง

ต่างจังหวัดหมายถึงต่างถิ่น เช่นทะเบียน กทม. ไปขับอยู่เชียงรายก็นับเป็นต่างจังหวัด

แต่พวกที่ทำจนเป็นสันดานก็น่าด่าประจานจริงๆ
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status: ยึดมั่นในหลักการที่ถูกต้อง
เข้าร่วม: 11 May 2022
ตอบ: 5435
โพสเมื่อ: Wed Jun 29, 2022 17:31
เกลียดไอ้พวกทำแบบนี้มาก เชื่อได้เลยว่าเรื่องอื่นมันก็เห็นแก่ตัวแบบนี้
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: คนเราถึงจะเปลี่ยนสถานะเเต่นิสัยน่ะ ไม่เปลี่ยนหรอก
เข้าร่วม: 23 Jul 2020
ตอบ: 3455
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 02:26
ผมเพิ่งเห็นมู้นี้ ขอระบายทิ้งไว้ละกันครับ
ภรรยาผมเอง เป็นแบบนี้เลย เขาเป็นคนดีมากทุกเรื่องเลยนะไม่เคยเอาเปรียบใครเลย
แต่ เวลาขับรถนี่แม่งโคตรนรกส่งมาเกิดแท้ๆ แต่งงานกันมา 6 ปีแล้ว
ผมบ่นตั้งแต่คบตอนเป็นแฟนกัน ตอนนี้มีลูกอีกไม่สบายใจทุกครั้งเลย
เวลาลูกไปกับภรรยาผม 2 คน ไม่ได้กลัวอุบัติเหตุขนานนั้นครับ
ผมกลัวมีเรื่องมากกว่า จะห้าวหาญอะไรไม่รู้เวลาขับรถ ผมแม่งอย่างท้อ
ด่าก็แล้วบ่นก็แล้วแก้ไม่ได้สันดานล้วนๆ แล้วชอบมาสัพยอกผมเรื่องที่ผมชอบ TOYOTA
ก็เพราะงี้ไงคุณเลยไม่รู้จัก "โครงการถนนสีขาว" ผมยังเด็กอยู่เลยตอนนั้นได้แผ่นพับมา
นั่งอ่าน ก็เออหวะถ้าทุกคนขับแบบนี้ได้ก็คงดีสินะ ผมเล่าอีกเรื่องนึง บ้านผมขับรถได้สุภาพจัดๆ
ถึงขนาดที่ว่าวันนึงพ่อผมจะบีบแตรแต่เสียงไม่ออกเพราะแตรพังก็เพิ่งมารู้ 5555555
ไม่เคยบีบใส่ใครเลยถ้าไม่จำเป็นจริงๆ ขับรถก็ตามกฏจราจรตลอด ผมก็ติดมา
ขับรถช้าด้วยผมเนี่ย ตรงข้ามกับภรรยาผมลิบลับ พอได้มีโอกาสไปเที่ยวกับทางบ้านภรรยา
แล้วท่านพ่อตาเป็นคนขับ ก็ตระหนักรู้ได้ว่า ท่านพ่อคุณนี่เองตัวการหลัก มันคงแก้อะไรไม่ได้แล้วหละ

ปล.ตอนนี้ผมแอบกินเบียร์ด้วย ขอโทษนะคุณภรรยาพอดีว่าจังหวะมันดั่ย 55555555
0
0

โปรดอย่าบุลลี่ และดูหมิ่นกัน
" I'm proud to say , I'm a Liverpool Fan. "
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 2071
โพสเมื่อ: Thu Jun 30, 2022 21:27
ต้องช่วยกันไม่ยอม บางคนใจดีหยวนๆ พวกนี้มันเลยไม่ต่อคิวเป็นประจำ คอยแทรกเอาเปรียบตลอด

ควรใจดีกับเพื่อนที่ต่อคิวแล้วไม่ได้ไปซะทีมากกว่า
0
0
Status:
เข้าร่วม: 30 Jun 2007
ตอบ: 186
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 00:33
itim_na พิมพ์ว่า:
บางคนก็ไม่รู้จริงๆด้วยนะผมว่า บางทีผมก็เคย ยอมรับเลย ไม่คุ้นทางยิ่งตอนมาอยู่กรุงเทพใหม่ๆ

แต่เวลาแทรกก็จะค่อยๆเข้านะครับ จนกว่าจะเจอคนใจดีให้ไป

ส่วนพวกที่รู้ แต่ตั้งใจนี้มาแซงนิ พูดได้คำเดียวว่า เห็นแก่ตัวจัดๆ คนที่เขาต่อคิวก็รอยาวๆไปดิ

มันดูออกครับไม่รุ้ทางกับตั้งใจเบียดตั้งใจแทรก
0
0
" Glory Glory Man United !!! " and " You'll never win again for the .... "
Status:
เข้าร่วม: 30 Jun 2007
ตอบ: 186
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 00:57
แหม สะกิดติ่งเลยครับเจอทุกวันครับเบียดคอสะพาน เบียดหัวเลี้ยว ทำกันจนเป็นสันดานล่ะครับ
อีกพวกคือมาอยุ่เลนเลียวแต่กุไม่เลี้ยวกุจะตรงจอดมึนๆติดไฟแดงกั๊กชาวบ้าน ให้เค้าต้องมาติดไฟแดงกะมุงด้วย
กับอีกพวกเปิดไฟเลี้ยวขอเข้าแต่ไกลๆไม่ให้เข้าพุ่งใส่ ทีกะไอ้พวกมาปาดเอาข้างหน้า ไปยอมเค้าก็แปลกดีครับ

0
0
" Glory Glory Man United !!! " and " You'll never win again for the .... "
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 734
โพสเมื่อ: Fri Jul 01, 2022 19:36
Mr. Le Chiffre พิมพ์ว่า:
จะเซ็งเป็นพิเศษเวลาเจอคนใจดีให้แทรก เราขับจี้ปิดทางมันมาตั้งนาน  

ระวังนะครับ ผมก้อเปนแบบท่านแหละ จี้มาก เกือบชนคันหน้า
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel