ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: Liverpool Liverpool Liverpool Liverpool Liverpool
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Oct 2008
ตอบ: 12332
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 00:47
[RE: โดนคนคุยบอกว่าน่าเบื่อ]
ท่านอายุประมาณ เท่าไหร่คับ ถ้าพึ่งเริ่ม ผมว่านี่ดีนะ มันคือการแข่งขัน สนามแข่งซ้อมที่ดี

ไม่เป็นไรหรอก เดี๋ยวก็จะเชี่ยว มากขึ้นอีกมากๆ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
การไม่ได้ในสิ่งที่ปรารถนาในบางคราว ก็เป็นพรอันประเสริฐ - องค์ทะไลลามะ
Ps.
Liverpool Champions Fifa club world Cup 2019
Champions Eufa Supercup 2019
Champions Eufa Champions League 2018-2019
Champions PremierLeague 2019-2020

คุณอาจจะเปลี่ยนภรรยาได้, เปลี่ยนความคิดทางการเมืองได้, เปลี่ยนศาสนาก็ได้ แต่ไม่สามารถเปลี่ยนทีมที่คุณเชียร์ได้

(ไม่อยากจะบอกเลยว่าคนพูดคือ เอริค คันโทน่า อยากบอกว่าคิดเอง)

แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3393
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 00:47
ที่ผ่านมาคุณเป็นตัวของตัวเองรึเปล่า ถ้าใช่ก็จบเถอะ แปลว่าเค้าไม่ได้ชอบที่ตัวตนของเรา

แต่ถ้าที่ผ่านมาคุณต้องฝืนเพื่อที่จะคุยกับเขา อันนี้มันอยู่ที่ตัวคุณเองแล้วที่จะปรับตัวให้ปกติยังไง บางทีเจอคนที่ชอบเราก็อาจจะเกร็งๆ แบบนี้ลองหาคนคุยไปเรื่อยๆครับแล้วมันจะเป็นธรรมชาติไปเอง

สุดท้ายคุณจะเข้าใจว่าเราจะไปปรับตัวเพื่อให้คนอื่นชอบเรามันยาก เน้นเป็นตัวของตัวเองไว้ดีกว่าถ้าจะได้คบใครมันก็คือพอใจกันทั้งสองฝ่าย ไม่ใช่ว่าต้องมีฝ่ายนึงไล่ตาม
1
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Dec 2009
ตอบ: 2004
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 00:48
ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ พิมพ์ว่า:
พัฒนาการด้านความสัมพันธ์หรอครับ คุยกันนานยัง ผมไม่เคยอ่านมู้ก่อน  

จะ 6 เดือนครับ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16124
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 00:48
"ผมน่าเบื่อ บางครั้งน่ารำคาญ"

มันมาจากพื้นฐานว่าท่านชอบทำอะไรซ้ำ ๆ แล้วก็ทำอะไรเดิม ๆ รึเปล่า หรือ เวลาพูดคุยท่านเป็นผู้ตามมากเกินไปไม่มีไอเดียมานำเสนอ

ผมยกตัวอย่างเคสง่าย จะได้นึกภาพออกนะ

ถ้าผู้ หญิงถาม เฮ้ยเธอวันนี้เรากินอะไรกันดี ถ้าท่านตอบว่า เธออยากกินอะไรเรากินได้หมด <<<< ประโยคนี้อาจจะไม่มีอะไร แต่ถ้า .. เขาถาม 10 iอบท่านตอบแบบนี้หมด มันคือน่าเบื่อทันที่เพราะท่านไม่มีอะไรนำเสนอเขา บางคนอาจจะคิดว่า ก็ดีหลอกกูตามใจ แต่ผู้หญิงบางคนเขาจะมองว่าเฮ้ยมันไม่มีอะไรมาเสนอเลยหลอให้กูคิดคนเดียวเลยวะ

คือเคสพวกนี้ผมอาจจะคิดไม่เหมือนคนอื่นนะ คือทางออกง่าย ๆ เลยคือหาใหม่หาคนที่เข้ากับเราได้ แต่ผมไม่คิดแบบนั้นผมจะย้อนกลับมาถามตัวผมเองเพื่อปรับปรุงให้ครั้งหน้ามันไม่เกิดแบบนี้ขึ้นมาอีก เป็นเหมือนการปิดจุดอ่อน เพราะสมัยก่อนผมก็เคยถูกมองว่า เป็นคนน่าเบื่อเพราะ ผมเป็นคนตามใจมากเกินไป ไม่ค่อยคิดจะเป็นคนเป็นนำเขาบ้าง

คือผมอยากให้ท่านมองว่าการจีบ ญ มันก็เหมือนฝึกวิชานั้นละ ถ้าท่านรู้ปัญหาวิธีแก้ปัญหาความคิดท่านก็จะคมขึ้น รู้ว่าเขาคิดอะไร รู้ว่าสเตปต่อไปต้องทำยังไง สิ่งพวกนี้มันได้จากประสบการณ์ของท่านเองนั้นละ คือถ้าครั้งนี้สมมุติว่าท่านพลาดจีบไม่ติด อย่างน้อยท่านก็ได้ประสบการณ์มา ยิ่งถ้าท่านสามารถหาวิธีแก้ปัญหาได้ด้วย การจีบ ญ ของท่านครั้งต่อไปมันก็จะเก่งขึ้น การเดินเกมก็จะดีขึ้น เพราะงั้นถ้าคิดจะแยกย้ายจริง ๆ ลองนั่งคุยกับตัวเองดูว่าเราพลาดตรงไหน ครั้งหน้าก็แก้ตรงนั้นซะ
แก้ไขล่าสุดโดย ลูกพี่เฉิน. เมื่อ Sun Jun 26, 2022 00:53, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
Milet..
ดาวเตะกัลโช่
Status: เชียร์ตั้งแต่หนุ่มยันแก่ มีแต่ช้ำ ไม่มีแชมป์
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 6095
[RE]โดนคนคุยบอกว่าน่าเบื่อ
ถอยเถอะ ถ้าเขาพูดออกมาแบบนี้
แสดงว่าเขาไม่ชอบคนแบบคุณ ฝืนไปก็เหนื่อยเปล่า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะตำบล
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 00:49
U'fa 24 พิมพ์ว่า:
ที่ผ่านมาคุณเป็นตัวของตัวเองรึเปล่า ถ้าใช่ก็จบเถอะ แปลว่าเค้าไม่ได้ชอบที่ตัวตนของเรา

แต่ถ้าที่ผ่านมาคุณต้องฝืนเพื่อที่จะคุยกับเขา อันนี้มันอยู่ที่ตัวคุณเองแล้วที่จะปรับตัวให้ปกติยังไง บางทีเจอคนที่ชอบเราก็อาจจะเกร็งๆ แบบนี้ลองหาคนคุยไปเรื่อยๆครับแล้วมันจะเป็นธรรมชาติไปเอง

สุดท้ายคุณจะเข้าใจว่าเราจะไปปรับตัวเพื่อให้คนอื่นชอบเรามันยาก เน้นเป็นตัวของตัวเองไว้ดีกว่าถ้าจะได้คบใครมันก็คือพอใจกันทั้งสองฝ่าย ไม่ใช่ว่าต้องมีฝ่ายนึงไล่ตาม  

ผมพยายามจะเริ่มดู หาข้อมูลความสนใจของฝั่งเค้าละก็เอามาเป็นหัวข้อสนทนาครับ แต่ไม่ถึงกับฝืนตัวเอง เปลี่ยนในเกณฑ์ที่รับได้
0
0
Engineer
Status: #ความรักก็เช่นกัน
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Jan 2015
ตอบ: 34629
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 00:50
lordsaint พิมพ์ว่า:
พัฒนาการด้านความสัมพันธ์หรอครับ คุยกันนานยัง ผมไม่เคยอ่านมู้ก่อน  

เค้าหมายถึงไม่มีพัฒนาการเรื่องไรครับ ถ้าเรื่องความสัมพันธ์คือหมายถึงเค้าอยากเป็นแฟนป่ะ

กลัวคุยไปเปื่อยๆแบบนี้ละไม่ได้คบกัน เสียเวลาคุยไรงี้ เพราะมันนานมากแล้วนะ คุย 6 เดือน

อันนี้ผมอ่านแค่มู้่นี้มู้เดียวนะ ไม่มีข้อมูล ว่าเค้างอแงไรอีก
1
0
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

นักเตะตำบล
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 00:52
ลูกพี่เฉิน. พิมพ์ว่า:
"ผมน่าเบื่อ บางครั้งน่ารำคาญ"

มันมาจากพื้นฐานว่าท่านชอบทำอะไรซ้ำ ๆ แล้วก็ทำอะไรเดิม ๆ รึเปล่า หรือ เวลาพูดคุยท่านเป็นผู้ตามมากเกินไปไม่มีไอเดียมานำเสนอ

ผมยกตัวอย่างเคสง่าย จะได้นึกภาพออกนะ

ถ้าผู้ หญิงถาม เฮ้ยเธอวันนี้เรากินอะไรกันดี ถ้าท่านตอบว่า เธออยากกินอะไรเรากินได้หมด <<<< ประโยคนี้อาจจะไม่มีอะไร แต่ถ้า .. เขาถาม 10 iอบท่านตอบแบบนี้หมด มันคือน่าเบื่อทันที่เพราะท่านไม่มีอะไรนำเสนอเขา บางคนอาจจะคิดว่า ก็ดีหลอกกูตามใจ แต่ผู้หญิงบางคนเขาจะมองว่าเฮ้ยมันไม่มีอะไรมาเสนอเลยหลอให้กูคิดคนเดียวเลยวะ

คือเคสพวกนี้ผมอาจจะคิดไม่เหมือนคนอื่นนะ คือทางออกง่าย ๆ เลยคือหาใหม่หาคนที่เข้ากับเราได้ แต่ผมไม่คิดแบบนั้นผมจะย้อนกลับมาถามตัวผมเองเพื่อปรับปรุงให้ครั้งหน้ามันไม่เกิดแบบนี้ขึ้นมาอีก เป็นเหมือนการปิดจุดอ่อน เพราะสมัยก่อนผมก็เคยถูกมองว่า เป็นคนน่าเบื่อเพราะ ผมเป็นคนตามใจมากเกินไป ไม่ค่อยคิดจะเป็นคนเป็นนำเขาบ้าง

มีส่วนครับ ผมค่อนข้างตามใจเค้าหมด ผมก็อยากหาทางเปลี่ยนพวกเรื่องงี้เหมือนกันนะครับ แต่ไม่แน่ใจว่าสุดแล้วแต่ใจของเค้าจะคิดยังไง เพราะผมก็ไม่ค่อยชอบไอเดียการเปลี่ยนตัวเองให้เป็นทาสเพื่อทำให้คนนั้นๆพอใจ

ละของท่านแก้ไขเรื่องงี้ยังไงครับ ขอคำแนะนำหน่อย
0
0
นักเตะตำบล
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 00:55

เค้าหมายถึงไม่มีพัฒนาการเรื่องไรครับ ถ้าเรื่องความสัมพันธ์คือหมายถึงเค้าอยากเป็นแฟนป่ะ

กลัวคุยไปเปื่อยๆแบบนี้ละไม่ได้คบกัน เสียเวลาคุยไรงี้ เพราะมันนานมากแล้วนะ คุย 6 เดือน

อันนี้ผมอ่านแค่มู้่นี้มู้เดียวนะ ไม่มีข้อมูล ว่าเค้างอแงไรอีก  

แรกๆที่คุยกันก็มองถึงขั้นคบไปถึงแฟนนะครับ ส่วนเรื่องงอแงคือปกติเค้าไม่ได้งอแงไรเลยนะครับ แต่ผมแค่สังเกตว่าช่วงหลังๆเค้าไม่เหมือนเดิม เลยไปถามตรงๆ
0
0
Engineer
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 00:59

แรกๆที่คุยกันก็มองถึงขั้นคบไปถึงแฟนนะครับ ส่วนเรื่องงอแงคือปกติเค้าไม่ได้งอแงไรเลยนะครับ แต่ผมแค่สังเกตว่าช่วงหลังๆเค้าไม่เหมือนเดิม เลยไปถามตรงๆ  

ผมหมายถึงที่เค้าบอกว่าไม่พัฒนาด้านความสัมพันธ์ คือเค้าเบื่อที่สถานะมันไม่คืบหน้าหรือเปล่าครับ

กิจกรรมร่วมกันมันจะมีน้อยกว่าคนเป็นแฟนกันด้วยแหละ เลยไม่มีไรหวือหวา

ยิ่งคุยกันทางออนไลน์อย่างเดียว นานๆเจอกันที จะยิ่งน่าเบื่อ

อันนี้ผมโดนบอกเลิกคุยแบบนี้บ่อยครับ ว่าเบื่อ เพราะผมไม่คิดคบใครเป็นแฟนช่วงนี้ หาคนคุยไปเรื่อยอ่ะ 5555
1
0
Manchester United Fan since 2002
Heat Fan sice 2006-2013 Wade win a Ring
Nuggets Fan Since draft Jamal Murray y2016

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 4880
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 01:00
เย็นชากับเขามากขึ้นหน่อยครับ อย่าไปจู้จี้มาก เขาถามก็ตอบพอดีอย่าเยอะ อย่าให้เขารู้สึกเหนือกว่าคุณมาก ที่สำคัญออกแนวนี้คือทำใจไว้เลย เขาน่าจะมีคนที่อยากคุยมากกว่าเราแล้ว
1
0
นักเตะตำบล
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 01:05

ผมหมายถึงที่เค้าบอกว่าไม่พัฒนาด้านความสัมพันธ์ คือเค้าเบื่อที่สถานะมันไม่คืบหน้าหรือเปล่าครับ

กิจกรรมร่วมกันมันจะมีน้อยกว่าคนเป็นแฟนกันด้วยแหละ เลยไม่มีไรหวือหวา

ยิ่งคุยกันทางออนไลน์อย่างเดียว นานๆเจอกันที จะยิ่งน่าเบื่อ

อันนี้ผมโดนบอกเลิกคุยแบบนี้บ่อยครับ ว่าเบื่อ เพราะผมไม่คิดคบใครเป็นแฟนช่วงนี้ หาคนคุยไปเรื่อยอ่ะ 5555

เค้าพูดเหมือนว่าตัวผมไม่มีพัฒนาการมากกว่าครับ ทั้งที่ผมว่าผมก็พยายามปรับหลายๆเรื่องเข้าหาเค้า ทั้งความสนใจทั้งเรื่องจิปาถะ เรื่องครอบครัวเค้า แล้วก็ถือว่าเจอบ่อยนะครับ สำหรับสถานะคนคุย แต่ผมว่าก็ยังน้อยไปในความคิดผม เพราะคิดว่าถ้ามีเวลาอยู่ด้วยกันบ่อยๆ ที่ไม่ใช่ออกไปข้างนอกน่าจะดีกว่านี้ แต่ประเด็นคือผมไม่มีที่อยู่ส่วนตัวอยู่กับที่บ้าน
0
0
Engineer
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 01:17

เค้าพูดเหมือนว่าตัวผมไม่มีพัฒนาการมากกว่าครับ ทั้งที่ผมว่าผมก็พยายามปรับหลายๆเรื่องเข้าหาเค้า ทั้งความสนใจทั้งเรื่องจิปาถะ เรื่องครอบครัวเค้า แล้วก็ถือว่าเจอบ่อยนะครับ สำหรับสถานะคนคุย แต่ผมว่าก็ยังน้อยไปในความคิดผม เพราะคิดว่าถ้ามีเวลาอยู่ด้วยกันบ่อยๆ ที่ไม่ใช่ออกไปข้างนอกน่าจะดีกว่านี้ แต่ประเด็นคือผมไม่มีที่อยู่ส่วนตัวอยู่กับที่บ้าน  

แบบนั้นท่านน่าจะฝืนตัวเองเยอะแล้วครับ ไม่ได้ผิดเลย ท่านมีข้อจำกัดแค่นี้

เค้าไม่เข้าใจ ก็ไม่ผิด แต่แปลว่าท่านต้องปรับตัวมากขึ้น

งั้นแบบที่หลายๆท่านว่าเลย ท่านปรับเองเยอะไประวังเหนื่อยเกินไปนะครับ สู้ๆครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ฮิป สะ เตอร์ นะ จ้ะ เมื่อ Sun Jun 26, 2022 01:18, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 7573
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 01:23
ไม่เห็นต้องแคร์
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 17 Jan 2010
ตอบ: 5905
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 01:37
หลักๆ คือ ไลฟ์สไตล์ ไม่ตรงกันนั่นแหละ

ถ้าอยากรู้ว่า อีกคนเป็นยังไง ดูตามโซเชี่ยลเค้า ดูเวลาเค้าอยู่กับเพื่อน เป็นตัวของตัวเอง 100%

ถ้ามันต่างจากตัวเรามาก หมายถึง กิจกรรมเราน้อยกว่าเค้า การใช้ชีวิต การสังสรรค์

เค้าชอบสังคม เราชอบอยู่บ้าน เค้าชอบเที่ยว เราง่ายๆ ไม่เที่ยว ไม่กิน เค้าชอบปาร์ตี้ เราชอบเล่นเกมอยู่บ้านอะไรพวกนี้

ก็แปลว่า เราน่าเบื่อกว่าเค้า ตามที่เค้าบอกนั่นแหละ

โลกยุคนี้มันแข่งกันโชว์ไลฟ์สไตล์มากกว่า จะไปไหน ทำอะไร กินอะไร ต้องลงโซเชี่ยลหมด

ถ้าเราเป็นแบบเค้าไม่ได้ ก็แปลว่า มันไม่คลิกกันกับคนนี้

หาคนใหม่ที่เข้ากับเราได้ หรือเราเค้ากับเค้าได้แทนจะง่ายกว่า ให้ฝ่ายใดฝ่ายนึง ฝืนเปลี่ยนตามอีกฝ่ายไป

** ถ้านึกภาพไม่ออก ให้นึก ชาคริต-วุ้นเส้น กับ ชาคริต-เมียคนปัจจุบัน นั่นแหละ

สุดท้าย คบกับคนที่เหมือนๆ กัน ใช้ชีวิตเหมือนกัน มันจะคลิกกันง่ายกว่า

ถ้าเวอร์ก็ต้องเวอร์ได้ทั้งคู่ แบบพวกคู่ไฮโซ หรือถ้าชิล มันก็ต้องชิลเหมือนกันทั้งคู่ ถึงจะไปด้วยกันรอด
แก้ไขล่าสุดโดย Audere Est Facere เมื่อ Sun Jun 26, 2022 01:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
3
0
.
"If you tell the truth, you don't have to remember anything"

"It ain't what you don't know that gets you into trouble. It's what you know for sure that just ain't so."

– Mark Twain
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel