ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6851
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 00:26
คนรักเก่าเมื่อนานมาแล้วโทรมาว่าจะแต่งงานแล้ว
กอดเสาเถียง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1987
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 01:13
คนรักเก่าเมื่อนานมาแล้วโทรมาว่าจะแต่งงานแล้ว
มันก็จะหวิวๆ แบบนี้แหละท่าน ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: Desperado
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 2069
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 02:02
[RE: คนรักเก่าเมื่อนานมาแล้วโทรมาว่าจะแต่งงานแล้ว]
ผมมีประสบการณ์ความรัก ความชอบพอกับคน ๆ หนึ่งประมาณนี้เหมือนกัน
รู้จักกันผ่านเฟสบุคตอน ม.6 ก็คุยกันเรื่องเข้ามหาลัย เรื่องสัพเพเหระตลอด
จนปี 1 แม้เรียนต่างมหาลัย แต่ก็นัดมาเจอกันจนได้

ตลอดเวลา 10 ปีที่ผ่านมา เราผลัดกันวิ่งไล่ตาม ผมจีบเขา เขาไม่เอา เขาจีบผม ผมไม่เอา ผมจีบเขาอีกที เขาไม่เอา วนกันแบบนี้สองสามรอบ ทุกอย่างไม่ลงตัว เวลา สถานที่ วิถีชีวิต และวิธีคิดในช่วงเวลาของแต่ละคน
อัพเดทผ่าน Text และ Social Media เจอกันปีละครั้งสองครั้ง บางปีสองสามปี ก็แทบไม่ได้เจอเลย
เป็นความสัมพันธ์แบบผูกพันกันมากกว่า เพราะไม่เคยมีช่วงเวลาที่นับว่า "พอดี" กันเลย
เป็นเพื่อนที่พิเศษ เป็นคนที่อยู่ในใจ เวลาอีกฝ่ายล้ม ก็จะซัพพอร์ตในด้านความรู้สึกเสมอ

10 ปีมานี้เหมือนเราวิ่งไล่จับกันตลอด เธอเปลี่ยนแฟนไป 2-3 คน ผมอยู่คนเดียวตลอดมา
บางช่วงก็แยกไปอยู่คนละประเทศ พูดกันคนละภาษา มองโลกกันคนละมุม

ล่าสุดเธอกลับมาอยู่ไทย ชวนผมไปงานแต่งพี่สาวเขา แล้วก็พาไปแนะนำตัวกับที่บ้าน
เพราะผมเป็นเพื่อนผู้ชายไม่กี่คนในชีวิตของเธอ เธอเคยถามว่าเมื่อไหร่ผมจะมีแฟน ผมก็พูดติดตลกไปว่ารอเธอแต่งงานนั่นล่ะ เดี๋ยวเราก็เลิกยุ่งกับเธอเอง

เธอก็เข้าใจเรื่องที่เกิดขึ้นนะ เธอคงรู้สึกไม่ต่างกันหรอก เพียงแต่มันก็เป็นรูปแบบความสัมพันธ์ประมาณนี้
และต่างฝ่ายก็ต่างประเมินว่า นี่ไม่ใช่คนที่จะใช้ชีวิตด้วยกันในทุก ๆ วัน

เราคงเดินมาเท่านี้ล่ะ อายุก็ใกล้ 30 เข้าไปทุกวัน ในแต่ละวันเธอก็มีความสุขกับคนที่เดินเข้า ๆ เธอ
เมื่อวันเวลานั้นมาถึง ผมคงไปงาน ร่วมยิ้มและยินดีกับเธอ

แต่ผมเข้าใจความรู้สึกของ จขกท นะ ผมก็มีคนเข้ามาเรื่อย ๆ ตลอดเวลา เพียงแต่เวลามองไปที่ความสัมพันธ์ของเธอกับคนอื่น ก็รู้สึกยินดีกับหวิว ๆ ไปพร้อม ๆ กัน

จริง ๆ แล้วมันอาจเป็นที่ผมเองก็ได้ ที่มันลากยาวมาได้ขนาดนี้ เพราะลึก ๆ ก็ยังหวัง ไม่ได้หวังว่าจะมีเขาเคียงข้างเป็นคู่รักในทุก ๆ วัน แต่หวังว่าจะยังได้คุย ได้พบเจอ ได้แลกเปลี่ยน ได้สัมผัสความรู้สึกดี ๆ และอ่อนโยนแบบนี้อีก ถ้าผมไปมีแฟนมีใครเป็นตัวเป็นตน มันก็ไม่แฟร์กับคน ๆ นั้น เพราะผมก็ยังมีความรู้สึกแบบนี้กับใครอีกคน

ถ้าให้เปรียบเป็นหนังก็ประมาณ you are the apple of my eye ไม่ก็ One day นั่นล่ะ
เราสองคนรู้และเข้าใจดี ว่าหนังสองเรื่องนี้เป็นตัวแทนความสัมพันธ์ของเรา
แก้ไขล่าสุดโดย Bun4162 เมื่อ Sun Jun 26, 2022 02:11, ทั้งหมด 3 ครั้ง
4
0
Tôi mong giấc mơ là thật, sự thật đâu là giấc mơ
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 689
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 03:53
[RE]คนรักเก่าเมื่อนานมาแล้วโทรมาว่าจะแต่งงานแล้ว
อ่านแล้วคำถามนึงในหัวพุ่งมาเลย ผญ.คนนี้มันยังไงกันนะ ตัวเองมีแหนอยู่แล้วก็ยังมาพูดแบบนี้กะชายอื่นอีกถึงชายคนนั้นจะเป็นแหนเก่าก็เหอะ แม่มไม่ควรอยู่ดีอ่ะ ใครเป็นอหนผญ.คนนี้คือเสียใจแย่อ่ะ โคตรร้าย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2006
ตอบ: 1821
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 07:19
[RE: คนรักเก่าเมื่อนานมาแล้วโทรมาว่าจะแต่งงานแล้ว]
เหมือนคนกลัวผี แต่ชอบดูหนังผีอะครับ
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 19 Mar 2010
ตอบ: 15354
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 07:24
ส่วนตัวนะ ไปใส่ซอง เขียนอวยพร

แต่ไม่เข้าไปส่วนในงาน

ไม่รู้ของท่านงานแต่งแบบไหน

แต่ดีที่สุดอย่าไปเลยครับ
0
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 55
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 08:11
ตอนผมคนละแบบกัน แฟนเก่าผมเค้าจะ unfriend ผมคนเดียวแต่กับเพื่อนๆผมเค้าจะไม่
มีช่วงแอดมาคุยกันบ้าง แต่ช่วงเค้าจะแต่งงาน ผมเห็นเค้า unfriendเพื่อนผมทุกคน และ block ผมไปเลย
ผมก็แอบไปส่องเฟสเค้าจนรู้ว่าเค้าจะแต่งงาน

ตอนนั้นผมถึงยอมที่จะตัดใจจากเค้า แบะ มูฟออน จนมาเจอภรรยานี่เหละครับ
ยอมรับเลยครับตอนนั้นใจมันหวิวมาก

ถ้าท่านรู้สึกว่าตัวท่านเองรใจไม่แข็งพอ ก็อย่าไปเลยครับ ถึงแม้ท่านจะอยากเห็นเค้ามีความสุข แต่เราอย่ากรีดแผลให้ตัวเองเลยครับ

0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2009
ตอบ: 12095
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 09:01
plfmg พิมพ์ว่า:
อ่านแล้วคำถามนึงในหัวพุ่งมาเลย ผญ.คนนี้มันยังไงกันนะ ตัวเองมีแหนอยู่แล้วก็ยังมาพูดแบบนี้กะชายอื่นอีกถึงชายคนนั้นจะเป็นแหนเก่าก็เหอะ แม่มไม่ควรอยู่ดีอ่ะ ใครเป็นอหนผญ.คนนี้คือเสียใจแย่อ่ะ โคตรร้าย  

ตอนนั้นผู้หญิงเค้ากำลังตัดมินใจมั้งครับ

ผมเดาว่าตอนนั้นเค้าคงยังลืม จขกท ไม่ได้...แต่แฟนใหม่ที่คบก็ดีมาก

เค้าเลยมาถาม จขกท ว่ายังไงให้ชัด...พอ จขทก บอกว่าเราคงเป็นแบบเดิมไม่ได้

ผู้หญิงเค้าก็ไปเต็มที่กับแฟนใหม่ จนผ่านมา1ปีแต่งงานกัน ..ผมว่าเค้าไม่ได้แย่อะไรนะ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 16355
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 09:20
งานแต่งจะชวนไปเพื่ออะไร สงสัยอยากให้เสียดาย แฟนมัธยมขนาดเลือกกันมาสิบกว่าปีผมยังไม่ไปเลยเพื่อนไม่ไปกันหมด
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: อิอิ
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 8592
โพสเมื่อ: Sun Jun 26, 2022 12:42
ผมจะแต่งงานปีนี้พอดี เดวนะ...
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel