ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
ลองสมัครดีไหม
ลองดู
???
ไม่ควร
???
ไม่แน่ใจ
???
คะแนนทั้งหมด: 57
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ข.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 26 Jul 2020
ตอบ: 4414
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 17:10
[RE: ขายของ Icon group รวยจริงไหม]
SlayerMetal พิมพ์ว่า:
ก็ MLM ทั่วไปนั่นแหละครับ
แต่เท่าที่เห็นคือพ่อทีม/แม่ทีมจะไม่ค่อยกดดันหรือไซโคให้ทำยอดด้วยวิธีน่าเกลียดๆแบบพวกขายตรงยุคแรก

แต่คู่แข่งในตลาด Dietary/Supplementary มีเต็มตลาด ก็เป็น Red Ocean นั่นแหละครับ
ใครขายเก่งก็รอด ขายไม่เก่งก็ดับ
เพราะอยากเป็นระดับสูงก็ต้องเปิดบิลใหญ่หลักแสน ไม่งั้นก็เป็นลูกทีมต๊อกต๋อยไป

ป.ล. คนที่ผมเคยจีบนี่ต้องห่างหายกันเพราะเขาไปทำขาย The Icon นี่แหละ
เขาคลั่ง The Icon อยู่พักนึงราวๆปีกว่า ตอนนี้มาขายประกันแทนละ  

คลั่งนี่คือยังไงครับ ที่ผมกลัวคือต้่องลงทุนไปเรื่อยๆๆ แล้วกว่าจะรู้ตัวก็ขาดทุนยับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2010
ตอบ: 7191
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 17:13
[RE: ขายของ Icon group รวยจริงไหม]
ผมว่ารวยไม่รวยมันขึ้นอยู่กับฝีมือนะ แต่ที่รวยแน่ๆอะเจ้าของ

ถ้าจะทำให้รวยก็ต้องขายได้ ถ้าทำเหมือนคนอื่น ทำตามที่เค้าสอน 100% ผมให้เต็มที่ก็พออยู่ได้นั่นแหละ

แต่ถ้าทำ marketing เก่ง ขายของเก่งมากๆ มีคนพร้อมสนับสนุน หาลูกค้าประจำได้เยอะๆ

มันก็เหมือนธุรกิจค้าขายทั่วไปอะผมว่า ถ้าขายได้เยอะ ขายได้ต่อเนื่อง มันก็ขายจนรวยได้

แต่ผมคิดว่ามันคนไม่ง่ายเหมือนในโฆษณาที่ไม่ต้องทำอะไรมาก แล้วจะขายดิบขายดี
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 8648
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 17:23
JansBlu พิมพ์ว่า:
SlayerMetal พิมพ์ว่า:
ก็ MLM ทั่วไปนั่นแหละครับ
แต่เท่าที่เห็นคือพ่อทีม/แม่ทีมจะไม่ค่อยกดดันหรือไซโคให้ทำยอดด้วยวิธีน่าเกลียดๆแบบพวกขายตรงยุคแรก

แต่คู่แข่งในตลาด Dietary/Supplementary มีเต็มตลาด ก็เป็น Red Ocean นั่นแหละครับ
ใครขายเก่งก็รอด ขายไม่เก่งก็ดับ
เพราะอยากเป็นระดับสูงก็ต้องเปิดบิลใหญ่หลักแสน ไม่งั้นก็เป็นลูกทีมต๊อกต๋อยไป

ป.ล. คนที่ผมเคยจีบนี่ต้องห่างหายกันเพราะเขาไปทำขาย The Icon นี่แหละ
เขาคลั่ง The Icon อยู่พักนึงราวๆปีกว่า ตอนนี้มาขายประกันแทนละ  

คลั่งนี่คือยังไงครับ ที่ผมกลัวคือต้่องลงทุนไปเรื่อยๆๆ แล้วกว่าจะรู้ตัวก็ขาดทุนยับ  

คลั่งคือหายใจเข้าออกเป็น The Icon และ CEO พอล
วันๆแชร์คติไลฟ์โค้ช ลงโพสท์ทำงาน โพสท์สัมนา คำขวัญปลุกใจตัวเอง
(ท่านน่าจะพอจินตนาการ type แบบนี้ออกที่พวกขายตรงเป็นกันน่ะ)

เรื่องเงินลงทุนไม่แน่ใจครับว่าลงเพิ่มรึเปล่าเพราะช่วงนั้นไม่ได้ติดต่อกันเลย ผมส่องเฟสเฉยๆ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 8648
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 17:26
JansBlu พิมพ์ว่า:
leobeers พิมพ์ว่า:
แฟนทำอยู่ครับ ไม่จำเป็นต้อง 2 แสนนะครับ เริ่มต้น 2500 เอง ถือว่าซื้อมากินเองยังคุ้มครับ สนใจสอบถามได้นะ เรื่องขายดีไหม มีทั้งคนขายดี ขายไม่ดีทุกวงการครับ  

ขอบคุณมากครับ แล้วสองแสนต่างกับลงทุน 2500 ยังไงทราบไหมครับ

เท่าที่ฟังคือได้ไปต่างประเทศอะไรพวกนี้ ไม่รู้ต่างแค่นี้ไหม

ที่แฟนทำต้่องคอยชวนคอยตื้อคนอื่นทำไหมครับ  

2500 เป็นลูกทีม เรทซื้อของแพงสุด

หลักแสนเป็นสมาชิกระดับกลางๆจำไม่ได้แล้วว่าเรียกว่า Platinum/Gold Dealer หรืออะไร
แล้วสักพักก็จะ Build ทีมขึ้นมาเองได้โดยเราเป็นพ่อทีม/แม่ทีม เพราะยอดถึง (จากที่เปิดบิลไปนั่นแหละ)
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 20 Jul 2006
ตอบ: 3843
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 17:31
ขายของ Icon group รวยจริงไหม
รายได้มาจากหาลูกทีม จ่ายคนละ 2 แสน เจ้าของไม่รวยได้ไง คูณเลขเอาเอง 2 แสนมาแบ่งปันผลย่อย ไปเรื่อย ๆ วันไหนหาทีมเพิ่มไม่ได้ แชร์ก็จะล้ม สูตรสำเร็จ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status: ทุกสิ่งล้วนเป็นเรื่องสมมติ
เข้าร่วม: 17 Jan 2009
ตอบ: 19830
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 17:40
[RE]ขายของ Icon group รวยจริงไหม
ธุรกิจคล้ายแชร์ลูกโซ่ ซื้อของตุนสร้างยอดเป็นทอดๆ พวกท้ายๆของเต็มบ้าน ได้แต่ยอด ลูกค้ามีนิดเดียว นั่งมองลังของต่างหน้า
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: YOU MAD???
เข้าร่วม: 18 Jul 2009
ตอบ: 14401
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 17:44
เริ่มลงทุน2แสนนี่แชร์ลูกโซ่แล้วมั้ง

ถ้าขายตรงเครือข่ายจริงๆ มันต้องได้เงินจากการขายสินค้าจริงๆ ไม่ใช่ได้จากการสมัครทีเดียวเยอะๆแบบนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status: Heart skip a beat
เข้าร่วม: 14 Mar 2010
ตอบ: 12957
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 17:53
ก่อนจะเข้า ถามตัวเองก่อนเลยว่า สายป่านดีแค่ไหน

ผมว่าขายของ รูปแบบกึ่งขายตรงแบบนี้ มันต้องขยัน

และมีวิธีการขายที่มีรูปแบบที่ชัดเจน ทำมั่วๆยังไงก็เละ

ผมชอบพวกแบรนด์ ออร่ามี ด็อกเตอร์จิว ผมว่าทีมสอนเค้าดีอยู่เห็นรุ่นน้องทำแล้วดูโอเค ขนาดน้องไม่ใช่คนที่รู้จักคนเยอะ
1
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 10838
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 19:02
ขายตรงจ้า ครอบครัวที่บ้านทำอยู่หมดเงินไปร่วมครึ่งล้าน สรุปของเต็มสต็อกขายไม่หมด หาลูกค้าไม่ได้ หาสมาชิกได้ไม่ตามเป้า เจอเอาของไปขายตัดราคาในลาซาด้าในชอปปี้ แต่บริษัทแก้ไขไม่ได้เลย
แต่สินค้ามันกินดีอยู่ แต่ราคาเเพง
2
0
- DCU -
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 3902
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 20:34
น้าผมลงไปตอนแรกสองสามแสน ตอนนี้หมดไปเปนล้าน

ของดองเตมบ้านขายไม่ออก หมดตัวเงินก้อนสุดท้ายในชีวิต ตอนนี้ 65 แล้วด้วย

ขายได้แต่อย่าสต้อคครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel