ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: In Poch We Don't Trust!
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 26316
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 01:46
PUBG: Noardra กับ Jacob (Update)
จริงๆแล้วสองคนนี้สนิทกันอยู่พอสมควรเลยนะ
ตอนมีประเด็นนั้นโนด้ามันหนักไปทางแซะโค้ช
เพราะตัวน้องมันก็พูดอยู่เพลเยอร์ผมไม่ติด
แต่ติดใจตรงโค้ชซึ่งคงน่าจะคิดว่าเป็นโค้ชวู
ด้วยกระแสและอะไรอย่างๆมันชี้ไปที่โค้ชวู
ใครๆก็คิดว่าแกจะได้เป็นโค้ชทีมชาติ
ซึ่งบางทีผมก็คิดนะตอนแรกอาจจะเป็นแกแหละ
เดาๆนะแต่พอมีเรื่องนี้ออกมาเลยเปลี่ยนโค้ช
เพราะไม่งั้นกระแสถาโถมหนักแน่ๆ
ทีแรกจารย์บอมจารย์เฟรมยังแซวอยู่เลย
รอมีมฉันเอง5555 กับคำที่โค้ชวูพูดในคลิป
ไอ้หนูกูจะพามึงไปทีมชาติแต่ก็นั่นแหละแค่เดา
กลับมาที่โนด้าผมเคยดูน้องมันสตรีมนั่งดูแข่ง
น่าจะรายการPTOสักปีแล้ว Jacob เด่นมาก
โนด้ายังพูดเลยว่าผมบอกให้น้องปลื้ม(Jacob)
ของจริงรอดูได้เลยน้องเก่งจริงๆแล้วผมก็เลย
เวลาดูแข่งก็จะจับตา Jacob เป็นพิเศษเลย
ซึ่งเก่งจริงๆยิงพังอยู่2-3ทัวร์ติดๆกันเลย
จนสุดท้าย MiTH ดึงมาร่วมทีมจนถึงตอนนี้
น้องมันพัฒนาขึ้นโครตเยอะเลยนะดูแล้ว
ยังเก่งขึ้นได้อีกด้วยยิ่งช่วงหลังๆในห้องซ้อม
ตั้งแต่มีประเด็นทีมชาติดูยิงพังกว่าเดิมอีก
กล้าเล่นรีเฟลคดียิงคมออฟชั่นแม่น
ครบเครื่องจัดๆเลยตอนนี้เด่นกว่าน้องนันอีก
รอดูโปรลีกที่จะถึงนี้ในเพลยเยอร์TOP5
ผมว่าจะเป็นอีกครั้งที่มีชื่อ Jacob อยู่ในนั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย MSL-DC5. เมื่อ Thu Jun 23, 2022 01:50, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1888
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 06:32
[RE: PUBG: Noardra กับ Jacob (Update)]
ดีแล้วครับ เชื่อว่าลึกๆอาจจะมีเคืองกันอยู่บ้าง หรือถึงจะไม่มีก็ไม่เป็นไร มีรูปแบบนี้ออกมาให้ดูก็ดี จะได้ดับไฟร้อนให้แชท lv.1 หน่อย แต่ส่วนตัวผมก็ยอมรับนะ ตอนมีดราม่าใหม่ๆ มุมมองผมที่มีต่อน้องปลื้ม Noardra นี่เปลี่ยนไปเลย แต่ก็ไม่เคยไปตามด่านะ ตามแซะนะ

น้องอาจจะตั้งใจหรือไม่ได้ตั้งใจ แต่ถ้าสิ่งที่เราทำลงไป มันไปส่งผลกระทบต่อคนอื่น เราลูกผู้ชายแมนๆก็ควรยอมรับและขอโทษขอโพยกันซะ

เพราะสิ่งที่น้องปลื้ม Jacob เสียไป มันไม่ใช่เล่นๆเลยนะ ชื่อเสียง เกียรติยศ ประสบการณ์ ที่น้องควรจะได้รับจากการติดทีมชาติ หายวับไปในชั่วข้ามคืน

วงการเกมบ้านเรามันก็ยังแคบๆอยู่เลย รักกันไว้เถิดน้องๆ หวังว่าทุกคนที่มีส่วนเกี่ยวข้องกับเหตุการณ์ครั้งนี้ จะเติบโตขึ้นและไม่เกิดเรื่องแบบนี้ขึ้นอีก
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: #YSTN
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 29571
โพสเมื่อ: Thu Jun 23, 2022 10:26
[RE: PUBG: Noardra กับ Jacob (Update)]
โนด้า มันแซะโค้ชมากกว่า

แซะ เพลเยอ น่าจะ จจ กับ ทรงเอ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel