ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
คอมเมนเตเตอร์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Aug 2009
ตอบ: 33918
โพสเมื่อ: Mon Jun 20, 2022 21:28
[RE: ดูตัวรุกที่ทีมวางเป้าหมายจริงๆก็เข้าใจเหตุผลที่ทีมจะซื้อ SterlingกับDembele]
Spoil
HakimBlueWizard พิมพ์ว่า:
Gygee is the best พิมพ์ว่า:
หลักๆคือทูเคิลเป็นบิ๊กแฟนสเตอริ่งอ่ะดิ ถ้าแข่งเงินจริงๆมว่าเชลซีภาษีดีกว่าน่อลอีก แต่เชลซีจำเป็นต้องซื้อหลายตำแหน่งเมหือนกัน  

ถ้าตามข่าวว่า ทูเคิ้ลเป็น BigFan นี่น่าจะทั้งยุโรปแล้วครับ
Bigfanเป็นสิบกว่าตัวเลย ผมว่านักข่าวมีใส่สีตีไข่บ้างแหละ

ส่วนเป้าหมายอาเซนอลนั้นเฮซุสป่าวครับ ที่ผมอ่านข่าวมา เหมือนนอลไม่ได้สนใจสเตอริ่งปะครับ

ซุสคือบิ๊กแฟนอันดับ 1 ของพี่ต้าเลยครับ ส่วนริ่งพี่ต้าก็ชอบนะครับ แต่ลดความสนใจลงมาแล้ว เพราะอยากได้ราฟินญ่ามากกว่านี่แหละ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2020
ตอบ: 6911
โพสเมื่อ: Mon Jun 20, 2022 21:30
ถูกแบนแล้ว
[RE: ดูตัวรุกที่ทีมวางเป้าหมายจริงๆก็เข้าใจเหตุผลที่ทีมจะซื้อ SterlingกับDembele]
Spoil
หลักๆคือทูเคิลเป็นบิ๊กแฟนสเตอริ่งอ่ะดิ ถ้าแข่งเงินจริงๆมว่าเชลซีภาษีดีกว่าน่อลอีก แต่เชลซีจำเป็นต้องซื้อหลายตำแหน่งเมหือนกัน  

ถ้าตามข่าวว่า ทูเคิ้ลเป็น BigFan นี่น่าจะทั้งยุโรปแล้วครับ
Bigfanเป็นสิบกว่าตัวเลย ผมว่านักข่าวมีใส่สีตีไข่บ้างแหละ

ส่วนเป้าหมายอาเซนอลนั้นเฮซุสป่าวครับ ที่ผมอ่านข่าวมา เหมือนนอลไม่ได้สนใจสเตอริ่งปะครับ

ซุสคือบิ๊กแฟนอันดับ 1 ของพี่ต้าเลยครับ ส่วนริ่งพี่ต้าก็ชอบนะครับ แต่ลดความสนใจลงมาแล้ว เพราะอยากได้ราฟินญ่ามากกว่านี่แหละ  

ถ้าราฟินย่า จะทับตำแหน่งปีกขวากับซาก้าปะครับ

ผมมองว่า ซุส ที่ยืนหย้าเป้าตรงกลางแทนลากาแซทที่ย้ายไปน่าจะตรงจุดกว่า
แก้ไขล่าสุดโดย HakimBlueWizard เมื่อ Mon Jun 20, 2022 21:30, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 14386
โพสเมื่อ: Mon Jun 20, 2022 21:36
อยากจะบอกว่า 25-31 ลูกนั้น ถ้าริ่งคมกว่านี้อีกนิด ได้อีก 3-4 ลูก/ปีเลยอะ ฮ่าๆๆๆๆ

ปีนั้นมีพวกท่าไม้ตายตัดเขา้ในแล้วก็ยิงด้วยนะ
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2020
ตอบ: 6911
โพสเมื่อ: Mon Jun 20, 2022 21:39
ถูกแบนแล้ว
growthseek พิมพ์ว่า:
อยากจะบอกว่า 25-31 ลูกนั้น ถ้าริ่งคมกว่านี้อีกนิด ได้อีก 3-4 ลูก/ปีเลยอะ ฮ่าๆๆๆๆ

ปีนั้นมีพวกท่าไม้ตายตัดเขา้ในแล้วก็ยิงด้วยนะ  

ใช่ครับ ขนาดมันไม่ค่อยคมนะ
ถ้าคมเผลอๆ40+ แข่งกับซาล่า เคนสบายเลย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 08 Aug 2009
ตอบ: 33918
โพสเมื่อ: Mon Jun 20, 2022 21:44
Spoil

ถ้าราฟินย่า จะทับตำแหน่งปีกขวากับซาก้าปะครับ

ผมมองว่า ซุส ที่ยืนหย้าเป้าตรงกลางแทนลากาแซทที่ย้ายไปน่าจะตรงจุดกว่า  
ใช่ครับพี่ต้าแกต้องการซุสมาเล่นหน้าเป้านี่แหละ เพราะปีก 2 ข้างของปืนเป็นปีกที่ทำประตูได้ดีด้วย ซึ่งซุสต่อมให้ยิงไม่คม แต่ก็ช่วยดึงตัวประกบให้ปีกเล่นง่ายได้ ส่วนซาก้าน้องแกเล่นได้ทั้ง 2 ข้างครับ ราฟินญ่าก็เล่นได้ทั้ง 2 ข้าง คงเอามาหมุนเวียนกันเล่นนี่แหละ เพราะถ้าอยากยกระดับลุ้น top4 ยาวๆ ปืนต้องมีปีกระดับซาก้าอีกคนอ่ะครับ นึกสภาพมาติเนลลี หรือซาก้าเจ็บไปสักคนนี่ เกมบุกริมเส้นตื้อเลยอ่ะ
1
0
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 37345
โพสเมื่อ: Mon Jun 20, 2022 21:46
Spoil
Nakkii พิมพ์ว่า:
Spoil
Nakkii พิมพ์ว่า:
- จริงๆตามข่าว โรมาโน่ ล่าสุดนี่ ราฟินญ่า 65-75 ล้านนี่หน่วยน่าจะเป็นยูโรนะ เพราะโรมาโน่แกฝั่งยุโรปใช้ยูโรซะเป็นส่วนใหญ่

ตอนมีข่าวกับบาร์ซ่าวันก่อนก็ 55 ล้านยูโร เอง ( 47 ล้านปอนด์ ) มาขายทีมในอังกฤษ ราคาไม่น่าโดดขนาดนี้ ผมว่าน่าจะ 65-75 ล้านยูโรมากกว่า ก็ประมาณ 55-64 ล้านปอนด์นี่แหละ

- เอนคุนคู 100 ล้านปอนด์ แต่เอาจริงๆเริ่มที่ 85 ล้านปอนด์

- จริงๆมีริชาลีซอน อีกคน นี่ก็ 50 ล้านปอนด์

- เดมเบเล่ ตามข่าวคือเชลซีกังวลเรื่องประวัติการบาดเจ็บครับ เลยสนริ่งมากกว่าหน่อย แต่ยังไม่ได้ตัดเดมออกไปนะ

ถ้ามองว่าทำไมต้องสเตอริ่ง อันนี้คงมองในแง่ของตัวแทนแหละ ไม่ใช่ตัวยกระดับทีม
เป็นตัวที่ซื้อมาเพื่อแทนที่ตัวเก่า คงไม่อยากทุ่มมากละมั้ง ( ถ้า 35 ล้านปอนด์จริงๆนะ )

อีกอย่างที่ผมมองคือ การตลาดนะ ถึงริ่งมันจะฮาขนาดนี้ แต่มันดังกว่าทุกตัวที่เชลซีสนเลย ( ยกเว้นเดมเบเล่ที่น่าจะสูสี )
นี่ก็อาจจะเป็นดีลการตลาดอีกจุดนึงด้วย โบลี่ย์แกอยากทำการตลาดละมั้ง

ส่วนมันนี่บอล ก็นี่แหละ ใช้ตัวเลขสถิติมาช่วยในการเลือกนักเตะ
แต่โบลี่ย์แกพึ่งเข้ามา น่าจะยังเอาระบบนี้มาใช้ได้ไม่เต็มตัวมั้ง ไม่รู้เริ่มใช้ยัง

แต่ตามข่าวคือต้องการตัวใหม่ที่ตัวเลขการทำประตู + การจ่ายดี ก็แสดงว่าสนใจเรื่องตัวเลขสถิติมากพอสมควรเลย  

นั้นแหละครับ
พอมานั่งดูสถิติ ประสบการณ์เทียบกับราคา เอาไปเอามาก็รู้สึกดีกับริ่งนะ ถ้ามันการันตี 15-20ประตู10แอสสิสทุกปี แบบนี้ก็คุ้มค่ากับราคา35ล้านนะครับ แถมประสบการณ์สูงด้วย แบกทีมชาติที่มีแต่ซุปตาร์มาแล้ว กับแมนซิตี้ก็พาชูถ้วยมาแล้วหลายแชมป์
เทียบกับราฟินย่า พอผมมานั่งดูสถิติอะไรผมกลัวจะเป็นเหมือนกรีลิชน่ะสิครับ คือเป็นAceทีมเล็ก แต่พอมาเล่นทีมใหญ่กลัวจะไม่โดดเด่น (คล้ายๆฮาแวต กรีลิชพวกนี้แหละ) แถมสถิติก็ไม่ดีเท่าไหร่ ประสบการณ์ก็น้อยแชมป์ก็ไม่มี (เพราะอยู่ทีมเล็กด้วย)
ส่วนเอนคุนคู ปีหน้าค่อยไปBidแข่งที่50m เถอะ
ส่วนเดมเบเล่ถ้าได้ฟรีแล้วจ้ายค่าเหนื่อยก็ตามนั้นดูคุ้มค่าอยู่

สำหรับผมนะ

- ถ้าเงินเหลือเฟือก็ไปราฟินญ่า

- ถ้าเงินมีจำกัดก็ ริ่ง ต่อราคาให้ได้ ไม่เกิน 35 ตามที่หวังละกัน

แต่ถ้าซื้อริ่งจริง ก็แสดงว่าเซฟเงิน เอ็งก็ต้องจัดตำแหน่งอื่นให้พรีเมี่ยมหน่อย ไม่ใช่ อาเก้

เช่น คุนเด้ เสี่ยริ่ง แบ๊คสำรอง 1 + เดอ ลิคต์ เออแบบนี้ พอทำใจยอมรับได้อยู่ว่าจะเก็บเงินไว้ใส่เดอ ลิค

จริงๆ ตัวที่ไม่น่าแพงมีอีก 2 คนที่น่าสน ( ในกรณีที่ต่อราคาริ่งไม่ได้ )

- วิลฟรีด ซาฮา ของ พาเลซ

- ทรอซซา ของ ไบรท์ตัน

2 คนนี้ เล่นได้ทั้ง กลางรุก ปีก กองหน้า แถม สัญญาเหลือ 1 ปี ไม่น่าเกิน 30 ล้านปอนด์ ถ้าได้มาก็โอเคนะ

อันนี้มองในแง่ดีลเอามาใช้แทนนะ ไม่ใช่ดีลยกระดับ ไว้ปีถัดๆไปเงินเหลือค่อยทุ่มซื้อตัวรุกแบบยกระดับอีกที

ทรอซซา น่าสนใจนะครับ
เพิ่งดูเนชั่นลีคไปอาทิตย์ที่แล้วก็ยิง

ส่วนอาเก้ก็บายเถอะครับ
ไปแมนซิเห็นแทบไม่ได้ลง

เออท่านแน้กกี้ ผมไปอ่านข่าวมา มีอยู่2-3สายบอกว่าท้อดจะเอาไรซ์ตลาดนี้เลยนี่ท่านว่ามีมูลจริงเท็จแค่ไหน  

ไม่รู้เห็นสื่อไหนมานะ แต่ที่ผมเห็นคือพร้อมจ่ายถ้าไรซ์ 75 ลป ( อาจจะถึง 80 ก็น่าจะไหวอยู่ )

ซึ่งเวสต์แฮมไม่น่าขายหรอก เขายังไม่ได้หาตัวแทนไรซ์เลย แล้ว มาร์ค โนเบิ้ลก็พึ่งรีไทรซ์ไป ยังไงก็น่าจะปั้นกลางใหม่ก่อนซักปี ถึงจะขาย ไรซ์ แบบไบรท์ตันที่ปีก่อนซื้อ ไคเซโด้ มาปั้นเพื่อขายบิซซูม่าปีนี้อะ

ไรซ์นี่ผมว่าไปรอปีหน้าเลยดีกว่า ปีนี้ยาก นอกจากจะทุ่ม 100+ แต่ถ้าทุ่มจริงแล้วจะเอาเงินที่ไหนมาซื้อกองหลัง ก็ดูทุ่มไม่ถูกจุดไปหน่อย

น่าจะเป็นปีหน้ามากกว่า ซื้อไรซ์กับตัวแทนซิลวา
0
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ᕦʕ •ᴥ•ʔᕤ
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 5654
โพสเมื่อ: Mon Jun 20, 2022 22:20
ดีล Sterling ถ้าราคาไม่เกิน 35-40 ลป. ผมโอเคน่ะ , Dembele เซ็นฟรีก็จริงและผมก็ชอบมากด้วยแต่ไม่รู้ว่าสุดท้ายจะต่อสัญญากับบาซ่าไหม 555 2 คนนี้ค่าเหนื่อยแรงแน่นอน ขึ้นอยู่กับจะเคลียร์ตัวเก่าได้กี่คน สมมุติน่ะปล่อยได้ 3 คน (ตู้,แวร์เนอร์,พูลิซิส) ก็มีโอกาสทุ่มค่าเหนื่อยตัวที่จะมาใหม่ได้เลย หรือถ้าเกิดได้แค่ Sterling คนเดียวแล้วเอาเงินไปลงกับกองหลังเก่งๆ มาสักคน ผมก็โอเคเช่นกันครับ
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 4091
โพสเมื่อ: Mon Jun 20, 2022 22:34
ส่วนของผมพูดด้านฟีลลิ่งนะ

คือริ่งคือนักเตะของทีมที่กำลังแข่งกับเราและอยู่ในตำแหน่งที่เหนือกว่า การที่เขาขายเรามาแบบนักเตะที่ไม่ได้เป็นตัวสำคัญของทีม ภาพคือทีมเราจะดูเป็นลูกไล่ของทีมลุ้นแชมป์ไปเลย ไม่เกิดภาพหึกเหิมว่าจะอยากเหนือเขา
Spoil
ภาพที่เราเคยล้อแมนยู อาเซน่อลว่าตกต่ำจนได้แค่เซ้งต่อนักเตะที่เกษียณจากทีมเรา กำลังจะย้อนมาเกิดขึ้นกับเราเองล่ะ 55  

และที่กลัวคือ "ใจ" ของนักเตะครับ การที่เขาร่วงลงมามันจะยังมีใจเล่นเหมือนเดิมไหม มันคนละฟีลกับนักเตะที่ขึ้นสูงมาเล่นทีมที่ใหญ่กว่าเดิม เรื่องสถิติทั้ง มาต้า มาติช เช็ก วิลเลียน นั้นดีแน่นอนตอนอยู่ทีมเรา แต่ดูผลที่เกิดขึ้นกับทีมที่เซ้งไปต่อสิครับ นักเตะได้รับรางวัลทุกอย่างจากเราแล้วเขาไปทีมใหม่ไม่ได้เล่นด้วย "สถิติ" อีกต่อไปแค่เล่นประคองตัวเพราะเข้าบั้นปลาย ตัวนักเตะเองก็ไม่ได้แสดงออกสักนิดเลยว่าต้องเป็น "เชลซี" แค่อยากหาทีมซักทีมที่จ่ายค่าเหนื่อยไหวเพื่อเล่นต่อในลีค

ผมกลัวกรรมที่เราก่อโดยเฉพาะวิลเลียนกับอาเซนอลมันจะเกิดขึ้นกับริ่งน่ะ คือไม่ติดใจเรื่องฝีเท้านะ ติดใจแค่ว่าทำไมเราต้องเซ้งต่อนักเตะที่โละมาจากทีมลุ้นแชมป์ด้วยกัน อยากได้นักเตะที่มีใจลงเล่นทุกนัดมากกว่า  
แก้ไขล่าสุดโดย surakank เมื่อ Mon Jun 20, 2022 22:39, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ⭐️⭐️
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 14346
โพสเมื่อ: Mon Jun 20, 2022 22:50
[RE]ดูตัวรุกที่ทีมวางเป้าหมายจริงๆก็เข้าใจเหตุผลที่ทีมจะซื้อ SterlingกับDembele
ลิ่งถ้าปิดที่ 35ลป.จริงผมก็โอเคนะ อย่างน้อยก็ลองดูกับของใหม่ที่ก็อยู่ในวัยกำลังพีคและพิสูจน์ตัวเองมาแล้ว ถึงจะเป็นตัวฮาในสายตาแฟนบอลแต่มันก็เก่งของมันแหละ แค่ต้องทำใจกับจังหวะกาวๆที่มีให้เห็นบ่อยของมันหน่อย แต่ถ้าฟอร์มเข้าฝักก็ถือว่าเป็นนักเตะคุณภาพสูงคนนึงแหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 22720
โพสเมื่อ: Tue Jun 21, 2022 00:02
ปีกซ้ายมี
ปู ดอย

ปีกขวามี
เย็ค กัลลาเกอร์

โดยมีเม้าท์ ที่พอเล่นปีกได้

กองหน้ามี
ไค ทีโม โบรย่า

แนวรุกมันไม่ได้ขาด แค่มันไม่พีค
แล้วจะเอาริ่ง ที่ดีกว่าทีโมไม่มากเท่าไหร่ มาถมทีมทำไม

กองหลังกับมิดฟิลด์ตัวรับเถอะพ่อ
เลิกเถอะ ซื้อมาเยอะๆเผื่อมันจะดี[/youtube]
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2010
ตอบ: 35029
โพสเมื่อ: Tue Jun 21, 2022 04:24
growthseek พิมพ์ว่า:

ใช่ครับ ขนาดมันไม่ค่อยคมนะ
ถ้าคมเผลอๆ40+ แข่งกับซาล่า เคนสบายเลย  

ซาล่านี่ก็สากครับ ถ้าซาลามันคมๆนี่ในลีคอย่างต่ำ30ลูกทุกปีแน่ๆ

ถ้าซาล่ามันคมแฟนลิเวอร์พูลจะร้องหาหน้าเป้าทำไม
แก้ไขล่าสุดโดย shirokami เมื่อ Tue Jun 21, 2022 04:24, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel