ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งดัทช์ลีก
Status: INVU
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Dec 2007
ตอบ: 10184
โพสเมื่อ: Fri Jun 17, 2022 23:43
[RE: โค้ชคนไทย คนไหนที่คิดว่าเก่งที่สุดในปัจจุบันครับ]
jiw_gunner พิมพ์ว่า:
พอมีประเด็นนี้ ก็แปลกใจเหมือนกัน โค้ชไทยที่คิดว่าเก่ง พอคุมไปเรื่อยๆ เหมือนตัน คิดไรไม่ออก เหมือนให้นักเตะเลือกเล่นเอง

ไม่ว่าจะเป็น โค้ชโอ่ง โค้ชแบน โค้ชจุ่น เซอร์เด็จ เฮงซัง โค้ชอ้น โค้ชธง หรือโค้ชหรั่ง มาแนวเดียวกันหมด

ได้คุมช่วงแรกๆหรือระยะสั้น บอลดูมีมูฟเม้น เหมือนจะมีอนาคต พอผ่านไปสักระยะ เกมส์รุกเกมส์รับดูหายไปเลย

พอเทียบกับโค้ชต่างชาติที่มีดีกรีหน่อย คนละคลาสเลย  

โค้ชไทยไม่ค่อยได้ไปคุมต่างชาติแบบแต่ก่อนด้วยครับ ตอนนี้เห็นมีซิโก้คนเดียวที่ได้ไปคุมสโมสรในเวียดนาม
ฉะนั้น ก็จะขาดการเผชิญแท็กติกที่แปลกจากในไทยไป
บวกกับเจอแรงกดดันจากเจ้าของทีม ประธานสโมสรด้วย ผลงานเลยถึงทางตัน
คุมได้แป๊บๆ โดนแขวน ไปจ้างโค้ชต่างชาติมา แล้วพอไม่รุ่งก็ดึงมาคุมอีก จะมีเวลาได้สานงานตัวเองขนาดไหน
อย่างโค้ชอ้นของโปลิสเทโร กว่าสโมสรจะเชื่อใจให้ได้คุมเต็มตัวยาวๆ ได้เข้าๆ ออกๆ ตั้งกี่ครั้ง

เห็นมีคนยกโค้ชวังมา นี่ก็น่าสนนะเพราะเจ้าของสโมสรให้สิทธิ์เต็มที่ ไม่แทรกแซงอะไรมาก จนผลงานออกมาเกินคาดในฤดูกาลที่ผ่านมา แต่ต้องดูว่าอนาคตจะพัฒนาได้มากกว่านี้ไหม

ส่วนวิทยา (เฮง) รายนั้นปั้นเยาวชน เป็นแมวมอง วางระบบสโมสรรุ่งกว่าคุมทีมครับ ถึงจะเคยไปคุมสโมสรในญี่ปุ่นก็ตาม แต่แกได้เปรียบตรงที่ได้ยูฟ่าไลเซนส์มาก่อนใครเพื่อนนี่แหละ
แก้ไขล่าสุดโดย pepino เมื่อ Fri Jun 17, 2022 23:43, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 28 Jun 2020
ตอบ: 1669
โพสเมื่อ: Sat Jun 18, 2022 02:23
โค้ชคนไทย คนไหนที่คิดว่าเก่งที่สุดในปัจจุบันครับ
โค้ชซุปไก่ครับ เพราะดื่มซุปไก่และเอาผลประโยชน์เข้าบริษัทตัวเองเก่ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 778
โพสเมื่อ: Sat Jun 18, 2022 04:21
[RE: โค้ชคนไทย คนไหนที่คิดว่าเก่งที่สุดในปัจจุบันครับ]
ถ้าเอาแบบเคยมีผลงานจับต้องได้โค้ชไทยในตอนนี้คงเป็นโค้ชแบน โค้ชโอ่งที่เคยได้แชมป์ไทยลีก

แต่ช่วงหลังผลงานก็แผ่วๆลงไปแล้ว ส่วนตัวคิดว่าเลือกยากนะครับ ว่าใครเก่งที่สุด

0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52606
โพสเมื่อ: Sat Jun 18, 2022 05:07
โค้ชคนไทย คนไหนที่คิดว่าเก่งที่สุดในปัจจุบันครับ
เก่งที่สุดผมตอบไม่ได้นะ แต่ผมชอบโค้ชจุ่นกับโค้ชธงเป็นการส่วนตัว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2015
ตอบ: 781
โพสเมื่อ: Sat Jun 18, 2022 10:39
ซิโก้ แบน เฮ็ง
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 862
โพสเมื่อ: Sat Jun 18, 2022 15:20
ขอแบบนอกๆนิดนึง ผมชอบยุควินฟรีท เชเฟอร์ครับ
น่ามีเวลาทำต่ออีกหน่อย
0
0
แข้งเจลีก
Status: ถึงชั่ว แต่ก็ผัวเธอ
เข้าร่วม: 23 May 2008
ตอบ: 4596
โพสเมื่อ: Sat Jun 18, 2022 21:24
[RE]โค้ชคนไทย คนไหนที่คิดว่าเก่งที่สุดในปัจจุบันครับ
ซิโก้ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

"WE ARE NOT A ONE-MAN TEAM"
Mohamed Elneny said when asked about some one left from the club.
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 5963
โพสเมื่อ: Sat Jun 18, 2022 21:56
เอาจริงๆ ผมว่าโค้ชเฮงนี่แนวเดียวกับพรี่ ราฟ รังนิคเลย คือการคุมทีมอาจจะไม่ได้เก่งอะไรมากมาย แต่ในตำแหน่งบริหารหรือที่ปรึกษานี่กินแกยากมาก องค์ความรู้แน่นสุดๆ ฉะนั้น ผมไม่คิดว่าเฮงซังเป็นโค้ชที่เก่งนะ

คนที่ผมเคยดูแล้วรู้สึกว่าเค้าเก่งคือ โค้ชแต๊กเหมือนหลายๆความเห็นนั่นแหล่ะครับ แกเป็นผู้นำโค้ชสมัยใหม่เลย บรร.ขึ้นมาได้ติดลมบนถึงทุกวันนี้ส่วนนึงก็เพราะแกเลย แกมีทั้งความสามารถด้านแทคติครวมถึง man management ด้วย น่าเสียดายว่าแกจากไปเร็วเกินไปหน่อย
0
0
"Your energy introduces you before you even speak."
"Be the same person privately, publicly, personally."
"Science explain people, but could not understand them."
“Keep a little fire burning, however small, however hidden.”
"Nullum magnum ingenium sine mixtura dementiæ fuit”
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel