ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Jan 2010
ตอบ: 5330
โพสเมื่อ: Tue Jun 14, 2022 00:26
[RE: เหงียนไม่ได้เล่นเอเชี่ยนคัพหรอครับ?]
บางคำถามไม่ใช่ว่าค้นหาใน google แล้วจะได้คำตอบที่เข้าใจนะ ถ้าไม่มีคนอธิบาย
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
Love at first sight ~
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 809
โพสเมื่อ: Tue Jun 14, 2022 01:11
ถูกแบนแล้ว
[RE: เหงียนไม่ได้เล่นเอเชี่ยนคัพหรอครับ?]
Minky พิมพ์ว่า:
Spacem พิมพ์ว่า:
ลองหาคำตอบเองจาก Google​ ดูก่อนดีไหมครับ  

ถ้าผมเสิร์ทแล้วเจอผมจะไม่ถามในนี้ครับ  

จริงๆ เขาแนะนำดีนะ แต่เขาพิมพ์สั้นแค่นั้นเอง ส่วนบางท่านแนะนำให้ปรับคำค้นหา ดีมากครับ แนะนำวิธีการ
ส่วนคุณไม่รู้ก็ไม่ผิดครับ บางทีไม่ได้ตามพลาดกันได้ แต่ถ้าลองเปิดใจทำตามเพื่อนแนะนำ เราจะแกร่งขึ้นครับ
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 16 Sep 2007
ตอบ: 5041
โพสเมื่อ: Tue Jun 14, 2022 01:29
จริงๆถามมาตอบไปก็ได้ครับ ไม่ใช่คำถามที่ยากเกินจะพิมพ์ตอบเลย

แต่ถ้าเซิร์จจริงๆเจอไม่ยากครับ

เซิร์ช เอเชี่ยนคัพรอบคัดเลือก ใน wikipedia

มีอธิบายตารางคะแนนตั้งแต่คัดบอลโลกเลยครับ
2
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: I WANT THAT NOW
เข้าร่วม: 20 Feb 2010
ตอบ: 3191
โพสเมื่อ: Tue Jun 14, 2022 01:54
พิมว่า ทำไมเวียดนามไม่ได้เล่นเอเชี่ยนคัพ
อันแรกก็ขึ้นละ
1
0

MUSIC PUPE FAME KANING PANCAKE FOND CHAMPOO
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Nov 2014
ตอบ: 2689
โพสเมื่อ: Tue Jun 14, 2022 08:01
[RE]เหงียนไม่ได้เล่นเอเชี่ยนคัพหรอครับ?
Google เวลาค้นบางทีเจอข่าวขยะบ้าง เจอบทความยืดยาวกว่าจะเจอข้อมูล
แต่การถามในเว็บบอร์ดมันได้การขยายความและแบ่งปันข้อมูลหลายๆอย่าง
ผมสนับสนุนการถามคำถามที่มันก่อประโยชน์และมันทำให้หลายคนสนใจเข้ามาอ่านครับ ผมก็ลืมไปเลยจนมาเจอมู้นี้ว่า เออ เวียดนามมันเข้ารอบแล้วหรอเนี่ย ลืมไปเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
3
0
Status: เข้ามาอ่าน
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 785
โพสเมื่อ: Tue Jun 14, 2022 08:23
แล้วไม่ถามหา ญี่ปุ่น เกาหลี อิหร่าน ซาอุ บ้างอ่ะ
0
0
.

ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: CEO @Manchester United FC
เข้าร่วม: 28 Oct 2007
ตอบ: 7492
โพสเมื่อ: Tue Jun 14, 2022 08:46
mayamaster พิมพ์ว่า:
จริงๆถามมาตอบไปก็ได้ครับ ไม่ใช่คำถามที่ยากเกินจะพิมพ์ตอบเลย

แต่ถ้าเซิร์จจริงๆเจอไม่ยากครับ

เซิร์ช เอเชี่ยนคัพรอบคัดเลือก ใน wikipedia

มีอธิบายตารางคะแนนตั้งแต่คัดบอลโลกเลยครับ  

ตามความเห็นนี้เลยครับ

บางคนเล่นบอร์ดคล่องกว่าหาข้อมูลใน Google ก็มีเยอะ

การหาข้อมูลอะไรก็ตามใน google สำหรับบางคน จะว่าง่ายก็ง่าย จะว่ายากก็ยาก

หลักๆ คือ คีย์เวิร์ด ในการหาแล้วก็การเลือกแหล่งข่าวที่ถูกต้อง
2
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 17 Dec 2008
ตอบ: 4130
โพสเมื่อ: Tue Jun 14, 2022 09:04
แค่ถาม-ตอบก็จบ ทำไมต้องมีแซะไรกันด้วย
อาจเป็นคำถามเปิดเพื่อให้ได้คุยเรื่องอื่นๆ ต่อไป
บางทีก็นะ....
1
0

นักเตะท้ายซอย
Status: ^^
เข้าร่วม: 14 Sep 2013
ตอบ: 952
โพสเมื่อ: Tue Jun 14, 2022 09:24
ต้องยอมรับ เวียดนามนำหน้าเราไปแล้ว เข้าไปก่อนพร้อมญี่ปุ่น เกาหลี อิร่าน ตอนนี้ก็เหลือแต่ทีมอ่อนๆเตะกันอะครับ
1
0
นักเตะกลางซอย
Status: |||
เข้าร่วม: 03 Feb 2010
ตอบ: 2324
โพสเมื่อ: Tue Jun 14, 2022 12:43
เข้ารอบ 12 ทีม บอลโลก โซนเอเชีย

ไม่ต้องมาเตะครับ เข้ารอบาสุดท้ายไปเลย
1
0

Status:
เข้าร่วม: 07 Jul 2007
ตอบ: 114
โพสเมื่อ: Tue Jun 14, 2022 12:52
akekarak_l พิมพ์ว่า:
ลองหาคำตอบเองจาก Google​ ดูก่อนดีไหมครับ  

ถ้าผมเสิร์ทแล้วเจอผมจะไม่ถามในนี้ครับ  

จริงๆ เขาแนะนำดีนะ แต่เขาพิมพ์สั้นแค่นั้นเอง ส่วนบางท่านแนะนำให้ปรับคำค้นหา ดีมากครับ แนะนำวิธีการ
ส่วนคุณไม่รู้ก็ไม่ผิดครับ บางทีไม่ได้ตามพลาดกันได้ แต่ถ้าลองเปิดใจทำตามเพื่อนแนะนำ เราจะแกร่งขึ้นครับ  

จริงตามนั้นครับ ผมดันเอาความคิดตนเองเป็นบรรทัดฐาน ว่า
1.เราติดตามฟุตบอลกันก็น่าจะรู้ๆอยู่แล้ว
2.เราควรจะพยายามหาข้อมูลเองก่อน ถ้าเสิร์ชภาษาไทยไม่เจอ ก็เสิร์ชภาษาอังกฤษ มีคีย์เวิร์ดอะไรก็ใส่ไป

แต่การถกประเด็นนี้จะไม่เกิดเลยหาก ผมคำนึงว่าเว็บบอร์ดคือสังคมแห่งการแบ่งปัน หากไม่เหลือบ่ากว่าแรงเกินไปนัก

ขอบคุณคุณ Akekarak ขออภัยคุณ Minky และทุกคนครับ
3
0
Boring
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 5388
โพสเมื่อ: Tue Jun 14, 2022 15:04
เนี่ย ดูถูกคนกันจนเคยตัว

ต้องดูด้วยดิว่าคำถามที่ตั้งกระทู้ มันมีประโยชน์รึป่าว

อย่างผมถ้าไม่เห็นกระทู้นี้ ผมลืมไปเลยนะว่า เออว่ะ เอเชียนคัพครั้งนี้ไม่มีเวียดนาม แล้วก็ทำให้อยากรู้ต่อว่าทำไมไม่มีเวียดนาม ก็อาจจะไปหาเอง หรือรอคำตอบจากเพื่อนๆในกระทู้นี้

แค่รู้จักใช้กูเกิ้ลไม่ได้แปลว่าเราสูงส่งกว่าคนอื่นนะ

เป็นกันซะอย่างเนี๊ยะ ในห้องเรียนมันถึงไม่มีเด็กกล้ายกมือถาม
แก้ไขล่าสุดโดย tHecH@mp เมื่อ Tue Jun 14, 2022 15:05, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 30 Aug 2008
ตอบ: 1352
โพสเมื่อ: Tue Jun 14, 2022 18:07
ตอนแรกผมยังเข้าใจว่าจขพ.ตั้งใจแซะเวียดนามเลย ดีไม่ไปตั้งในเพจอาเซียน
1
0
"พบกันหนึ่งครั้งครากลางเวหา ประเสริฐกว่านับมิถ้วนในแดนดิน"
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: !!!PINK PANDA!!!! !!!JUNG EUNJI!!!!
เข้าร่วม: 10 Oct 2010
ตอบ: 7309
โพสเมื่อ: Tue Jun 14, 2022 18:29
เหงียนไม่ได้เล่นเอเชี่ยนคัพหรอครับ?
จะแซะเขา ยังทำได้แค่ในบอร์ดคนไทย

เลยต้องแก้เก้อว่าใช้ google ไม่เป็น

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
Pink me Pink me Pink me UP!
Status:
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 436
โพสเมื่อ: Tue Jun 14, 2022 21:10
akekarak_l พิมพ์ว่า:

จริงตามนั้นครับ ผมดันเอาความคิดตนเองเป็นบรรทัดฐาน ว่า
1.เราติดตามฟุตบอลกันก็น่าจะรู้ๆอยู่แล้ว
2.เราควรจะพยายามหาข้อมูลเองก่อน ถ้าเสิร์ชภาษาไทยไม่เจอ ก็เสิร์ชภาษาอังกฤษ มีคีย์เวิร์ดอะไรก็ใส่ไป

แต่การถกประเด็นนี้จะไม่เกิดเลยหาก ผมคำนึงว่าเว็บบอร์ดคือสังคมแห่งการแบ่งปัน หากไม่เหลือบ่ากว่าแรงเกินไปนัก

ขอบคุณคุณ Akekarak ขออภัยคุณ Minky และทุกคนครับ  

ขอบคุณเช่นกันครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel