ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 2149
โพสเมื่อ: Sat May 28, 2022 21:59
[RE: เราผิดหรอ (เรื่องที่บ้าน)]
ตอบแบบบ้านผมนะครับ รอบแรกแม่ผมติด ลูกผม ผมและเมีย คลุกกลีอกะแกมาก ลูก สามขวบยังไม่วัคซีน พอรู้ว่าแกติด แต่อาการไม่หนัก ก็ถามแก แกบอกว่าอยากอยุ่บ้านไม่เปนอะไร ผมก้โอเคร แล้วเราก้แค่ระวัง รอบนั้นไม่มีใครติดเพิ่ม
แล้วพอตอนนี้ย้ายมาอยุ่บ้านแฟน แม่แฟนก้ติด ไอ้ลูกผมก้ไปนอนไปอยุ่กะแกมาด้วย แกก็ไม่ยอมไป รพ (แกเป็นมะเร็.เต้านม คโมรักษาหายแล้ว มีเบาหวาน ความดัน ครบ) แกบอกจะอยุ่บ้าน ก้ให้แกอยุ่ เราก้แยกมาอยุ่ในโซนห้องเราพ่อแม่ลูก สังเกตุอาการ สรุป กลุ่มผมก้ไม่ได้ติด ลูกไม่ติด จนทั้งหมดทุกคนหายดี ก้ไม่มีอะไรครับ บ้างทีเราก้คิดมาก ถ้าวัคซีนครบแล้ว ก้ไม่ควรกังวลมากครับ เอาสบายใจของคนในครอบครัวด้วยครับ เป็นกำลังใจให้ จขกท พยายาม มองด้านคนอื่นบ้างครับ ถ้าเราเอาแต่ตัวเรา มันไม่มีอะไรถูกใคร ร้อยเปอร์เซนหรอกครับ
1
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 04 Jul 2010
ตอบ: 4104
โพสเมื่อ: Sat May 28, 2022 22:02
[RE: เราผิดหรอ (เรื่องที่บ้าน)]
ถ้ามีความสามารถที่จะออกมาอยู่ข้างนอกได้ แนะนำให้ออกมาครับ

สำหรับผมคับที่อยู่ได้ คับใจอยู่ยาก
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 207
โพสเมื่อ: Sat May 28, 2022 22:19
ถ้าภูมิตำ่ ผมว่าท่านแยกตัวออกมาอยู่ข้างนอกก่อนดีกว่าครับ
เตรียมไว้อาจจะต้องแยกมาเกิน10วันด้วย เพราะจากที่อ่าน
คุณแม่กับคนในบ้านมีโอกาสเยอะเลยที่จะติดเชื้อต่อจากน้องท่าน
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2019
โพสเมื่อ: Sat May 28, 2022 22:22
เราผิดหรอ (เรื่องที่บ้าน)
ตอบในแบบที่เคยมีประสบการณ์ติดโควิดมาก่อนะครับ
โรงพยาบาลที่ผมไปหา การจะอยู่ hotpital ได้มันมีเงื่อนไขหลายข้อ เช่น อาการถึงขั้นที่กำหนด บ้านมีกลุ่มเสี่ยง และที่สำคัญต้องเสียเงินตรวจ rtpcr เองด้วย
ผมไม่ทราบว่า รพ.ที่น้องท่านไปหามีเงี่ยนไขประมาณนี้รึเปล่า
ตอนแรกผมก็ว่าจะไปอยู่ แต่ค่าตรวจ rtpcr ค่อนข้างแพง ประกอบกับไม่มีอาการใดๆ สุดท้ายเลยรักษาตัวที่บ้าน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

นักบอลถ้วย ข.
Status: (ɔ◔‿◔)ɔ ♥
เข้าร่วม: 28 May 2020
ตอบ: 4954
โพสเมื่อ: Sat May 28, 2022 22:26
คิดว่าตัดสินที่บ้านท่านไม่ได้อ่ะ พูดยาก ข้อมูลน้อยไป พื้นฐานที่บ้านเป็นยังไง ฐานะยังไง รักลูกลำเอียงไหม ทำไมไม่อยากให้ออก ทำไมไม่กลัวคนที่บ้านติด ทั้งหมดนี่ผมไม่รู้เลย

อย่างนึงที่ผมรุ้แและหงุดหงิดเวลาเห็นคนมาโวยวายว่า "บ้านไม่ใช่เซฟโซน" นี่ไม่ใช่ว่าไม่รู้ว่าบางบ้านมันก็หนักเข้าขั้น อันนี้รุ้และเข้าใจ แต่หลายๆอย่างคือการไม่คุยกัน พ่อแม่ตัดสินลูกแบบนึง ลูกก็ตัดสินพ่อแม่แบบนึง คำถามคือทำไมไม่คุยกันล่ะ อีโก้มันบังอะไรอยู่กันแน่ แค่คิดว่าชั้นถูกที่สุดและเอาแต่ตัวเองเป็นที่ตั้งยังงี้เหรอ ทั้งผู้ใหญ่ทั้งเด็กอ่ะ พอกันไปหมด

ในกรณีของท่านก็อย่างที่บอก พูดยากมาก แต่ที่พูดได้อย่างนึงก็เหมือนที่บ้านท่านบอกอ่ะ บ้านเขา เขามีสิทธิตัดสินใจ
1
0

แข้งดัทช์ลีก
Status: Heart skip a beat
เข้าร่วม: 14 Mar 2010
ตอบ: 12958
โพสเมื่อ: Sat May 28, 2022 22:38
ทรงแล้ว ไม่ใช่ลูกรัก แต่ก็ไม่ใช่ลูกชัง

ย้ายออกมานอนเพื่อความสบายใจเถ๊อะะะ

มัวแต่เถียงกันไปกันมา เสียความรู้สึกเปล่าๆ
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52851
โพสเมื่อ: Sat May 28, 2022 22:38
ถ้าไม่เดือดร้อนเรื่องเงินก็บอกไปเลย ผมไปเองก็ได้ แล้วมารอดูกัน ใครชิบหาย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: เมียด่า เพราะว่าเล่น SS
เข้าร่วม: 16 Oct 2007
ตอบ: 11936
โพสเมื่อ: Sat May 28, 2022 23:06
ทรงนี้พูดยากครับ ท่านก็กักตัวเองให้มากที่สุด ใสแมส
1
0
สุดท้าย คนเราพบกันเพื่อลาจาก แค่นี้ใช่ไหม

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2006
ตอบ: 4350
โพสเมื่อ: Sat May 28, 2022 23:23
[RE]เราผิดหรอ (เรื่องที่บ้าน)
ใจร่มๆครับ ทะเลาะกันเสียอารมณ์เปล่าๆ ถ้าฉีด mRNA ครบแล้ว ถึงอยู่บ้านเดียวกันก็ไม่ติดง่ายๆ แยกห้องแยกของใช้ให้เรียบร้อยก็ไม่มีปัญหา หรือถ้าโชคร้ายติดจริงๆก็อาการไม่รุนแรง ถ้ายังฉีดไม่ครบแนะนำให้ไปฉีดด่วนๆครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 18 Jan 2011
ตอบ: 6346
โพสเมื่อ: Sat May 28, 2022 23:26
อย่างแรกเลยนะ เป็นกำลังใจให้ครับ อย่างที่สอง แม่ทำแบบนี้บ่อยไหมครับ ถ้าบ่อย จขกท น่าน้อยใจบ้างแหละ
เตรียมเงินหาที่อยู่ใหม่ดีกว่าไหมครับ ถ้าคิดถึงแม่ค่อยกลับไปเยี่ยม
1
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 16101
โพสเมื่อ: Sun May 29, 2022 00:13
ของผมตอนตัวเองเป็นโควิทก็ขออยู่ hospitel ไม่อยากอยู่บ้านให้แม่มาเสี่ยงกับเรา อีกอย่างมันขึ้นอยู่กับคนติดด้วยว่ามีความรับผิดชอบได้จริงขนาดไหน จะทนอยู่ในห้องที่แยกตัวจากคนอื่นได้จริงรึเปล่า
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 24 Apr 2009
ตอบ: 6474
โพสเมื่อ: Sun May 29, 2022 07:26
ตอนเป็นผมอยู่กับเมีย เมียภูมิต่ำเหมือนกัน ก็ยอมเอาตัวเองออกมาดีกว่า ถึงอาการไม่ได้หนักมาก เค้าดูแลเราได้ก็จริง แต่เราก็ไม่อยากให้เค้าเสี่ยงเป็น
1
0

อย่าอ้างความสำเร็จในอดีตที่ยิ่งใหญ่ที่คุณไม่ได้สัมผัส แล้วมาข่มผู้อื่นที่เค้าเคยสัมผัสกับความสำเร็จ แม้ไม่ยิ่งใหญ่เท่าแต่ก็อยู่ ณ โมเมนต์นั้นมาแล้ว การกระทำแบบนั้นมันทุเรศ
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 20 Jul 2008
ตอบ: 14218
โพสเมื่อ: Sun May 29, 2022 08:17
ถเารู้ตัวว่าเป็นกลุ่มเสี่ยงก็ถอยออกมาครับ เค้าไม่ออก เราก็ออกไปเอง

อย่างล่าสุดพี่ชายผมติดกับเมียและลูก ผมก็ออกมาอยู่ข้างนอกเพราะมันขอ ไม่อยากไปนอนฮอสพิเทล มันอึดอัด เลยขอนอนท่บ้าน อย่างน้อยๆยังมีอะไรทำ
1
0

เป็นแฟนปืนต้องอดทน
นักเตะเทศบาล
Status: ยิ้มได้ในทุกๆวัน
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3312
โพสเมื่อ: Sun May 29, 2022 10:09
ถ้าไม่ติดเรื่องอะไรในบ้านเช่นต้องดูแลคนในบ้านหรือต้องทำงานแค่ที่บ้านเท่านั้น ก็แนะนำให้ออกมาพักกายพักใจข้างนอกครับ ไม่กี่วันเอง สบายใจและลดความเสี่ยงของตัวเราเองด้วย
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: มาเป็น บันนี่ส์ กันเยอะๆนะ
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 28924
โพสเมื่อ: Mon May 30, 2022 03:44
sleter พิมพ์ว่า:
อย่างแรกเลยนะ เป็นกำลังใจให้ครับ อย่างที่สอง แม่ทำแบบนี้บ่อยไหมครับ ถ้าบ่อย จขกท น่าน้อยใจบ้างแหละ
เตรียมเงินหาที่อยู่ใหม่ดีกว่าไหมครับ ถ้าคิดถึงแม่ค่อยกลับไปเยี่ยม  

บ่อยมากๆอะท่าน จนเราไม่ชอบความคิดแกและไม่อยากอยู่ด้วย

ตอนนี้เราย้ายออกมาอยู่ชั่วคราวแต่ในอนาคตเราคงได้ย้ายออกถาวร ไม่ไหวจริงๆ เราร้องไห้บ่อยๆ ก็เพราะเรื่องครอบนี้แหละ
แก้ไขล่าสุดโดย Fumiki48 เมื่อ Mon May 30, 2022 03:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel