ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะกลางซอย
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 810
โพสเมื่อ: Sat May 28, 2022 08:12
[RE: ลิ้วพุนงบเท่าไหร่คับ]
วลีคลาสสิค ต้องมา

เราเก็บงบไว้เพื่อต่อสัญญานักเตะ

ตลาดหน้าจะระเบิดคลัง ทุ่มเงินแน่นอนเพื่อซุปเปอร์สตาร์

ตลาดหน้ามาโดยตลอด 555
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7664
โพสเมื่อ: Sat May 28, 2022 08:46
อยากได้หน้าเป้าระดับโลก คนเดียวผมว่าจบเลย
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 8585
โพสเมื่อ: Sat May 28, 2022 09:21
สรุปเรื่องการซื้อขายนักเตะที่เข้ามาแล้วปังแล้วยกระดับทีมกลายเป็นเพราะคล็อปมีส่วนมากกว่าซะงั้น ทั้งๆที่ทีมแมวมองและซื้อขาย ก็ทำข้อมูลจัดหานักเตะที่สอดคล้องกับที่คล็อปต้องการได้อย่างคุ้มค่า แต่กลายเป็นว่าเรื่องพวกนี้แฟนบอลบางส่วนมองข้ามไปเฉย มองแต่ว่าเราต้องทุ่มๆ เอานักเตะชื่อดัง

เทียบ ดิอาซ กับ ซานโช่ ดูก็น่าจะเห็นภาพเรื่องคุณภาพของทีมแมวมองและวิเคราะห์นักเตะ รวมไปถึงทีมซื้อขายที่ถ้าตัวไหนคือเป้าหมายก็มักจะปิดดีลอย่างไว

มันน่าแปลกที่แฟนบอลบางส่วนอยากเห็นทีมเละเทะ เพราะเหตุผลคือบอร์ดไม่ทุ่มซื้อนักเตะที่ใจตัวเองอยากจะเห็นเท่านั้น!? พวกคุณไม่เห็นทีมบางทีมที่ซื้อตัวราคาสูงปรี๊ดแต่ประสิทธิภาพด้อยกว่านักเตะเกรด B ที่เราซื้อบ้างไหมล่ะครับ?

ซาล่า อลิซอน vvd งี้ ก่อนจะซื้อนี่ดีเบตกัน ทะเลาะกัน อธิบายกันปากฉีกเลย เห็นตอนนั้นแฟนบอลบอกซาล่าเอามาทำไมเคยเล่นพรีเมียร์ลีกแล้วฟอร์มไม่เห็นดี อลิซอนเอามาทำไม เอาโอบลัดดีกว่า vvd โคตรแพงเลย ตอนอยู่เซาฯก็เฉยๆไม่เห็นเก่งเลย ผมก็เห็นได้ยินเสียงบ่นงี้ตลอด แล้วสุดท้ายผลลัพธ์เป็นอย่างไร

มันควรให้เครดิตทุกฝ่าย มากกว่าให้แค่คล็อปและทีมงานนะ มันต้องรวมไปถึงทีมวิเคราะห์ แมวมอง ซื้อขาย โภชนาการ แพทย์สโมสร บลาๆอีกมาก และรวมไปถึงนักเตะที่มีทัศนคติที่ดีตามแบบที่คล็อปต้องการด้วย

มันน่าเบื่อที่เห็นแฟนบอลบางคนแซะเรื่องงบซื้อขายทุกฤดูกาล ทั้งที่ประวัติซื้อขายนักเตะของทีมก็แสดงออกมาให้เห็นแล้วว่า "สโมสรไม่ต้องทุ่มก็ยกระดับทีมได้เหมือนกัน" เรื่องบางเรื่องของแพงสุดก็อาจไม่ใช่คำตอบที่ดีสำหรับเราเสมอไปนะครับ
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 19 Jun 2020
ตอบ: 2101
โพสเมื่อ: Sat May 28, 2022 10:09
สเปคของนักเตะที่เจเคต้องการ
1.ไม่หิวเงิน
2.เมียเชียร์หงส์
3.ไม่เข้าใจภาษาไทย เกรียนคีย์บอร์ดแม่งเยอะ 555
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 5630
โพสเมื่อ: Sat May 28, 2022 10:18
ปิดฤดูกาลทีไร เสียงบ่นเรื่องทีมไม่ทุ่มก็จะกลับมาทุกที
0
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 14245
โพสเมื่อ: Sat May 28, 2022 10:35
ลิ้วพุนงบเท่าไหร่คับ
สรุป อยากเห็นทีมทุ่มซื้อ หรือ อยากเห็นทีมเล่นดีจนได้ลุ้นแชมป์อะครับ

ผมยังจำได้เลยเถียงกะคนในนี้แหละ เค้าบอกผมว่า ถ้าปีนี้ซื้อแค่นี้ แล้วไม่ได้ลุ้น epl หรือ ucl เค้าถือว่าน่าผืดหวัง สรุปลุ้น 4 ถ้วย ....แต่ไม่ต้องกลัวเพราะความดีทั้งหมดเป็นของ JK ส่วนความห่วยทั้งหมดเป็นของบอร์ดบริหาร

5555555555555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
TRB
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: หงษ์ทั้งใจ
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 253
โพสเมื่อ: Sat May 28, 2022 11:44
ป๋าKrop แกชอบของดีราคาถูกครับ
0
0
Kitirat
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2021
ตอบ: 3154
โพสเมื่อ: Sat May 28, 2022 12:43
growthseek พิมพ์ว่า:
สรุป อยากเห็นทีมทุ่มซื้อ หรือ อยากเห็นทีมเล่นดีจนได้ลุ้นแชมป์อะครับ

ผมยังจำได้เลยเถียงกะคนในนี้แหละ เค้าบอกผมว่า ถ้าปีนี้ซื้อแค่นี้ แล้วไม่ได้ลุ้น epl หรือ ucl เค้าถือว่าน่าผืดหวัง สรุปลุ้น 4 ถ้วย ....แต่ไม่ต้องกลัวเพราะความดีทั้งหมดเป็นของ JK ส่วนความห่วยทั้งหมดเป็นของบอร์ดบริหาร

5555555555555  

2 ประโยคที่จำติดสมองผมเลยคือ

ถ้าเฮนรี่ยังอยู่ ลิเวอร์พูลไม่มีทางได้แชมป์ กับอีกประโยค

ถ้าใช้นักเตะอย่างเฮนโด้เป็นกัปตันไม่มีวันได้แชมป์อีกเหมือนกัน

สรุปก็ตามที่เห็น
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel