ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 10911
โพสเมื่อ: Sat May 28, 2022 00:21
[RE: มาจัดอันดับทีม Top5 ของโลกปัจจุบันกันครับ]
CaptainRamos พิมพ์ว่า:
zebastian283 พิมพ์ว่า:
แมนซิ

ลิเวอ

บาเยิน

เชลซี

ปารีส

มาดริด ถ้าติดตามจริงๆจะรู้ว่ายังไม่ได้เป็นท้อปทีมสุดๆ คือถ้าให้มาเจอ ทีมที่ผ่านมาได้อีกรอบ เผลอๆก็อาจจะแพ้ ชนะมาได้ด้วยดีเอนเอ กับ เบนเซม่า+เวเน แค่นั้นจริงๆ ถ้าเฉพาะฟอร์มการเล่นอะนะ ชุดนี้พูดตามตรงมีตัวเก๋าอย่างโครส โมดริช คาเซ และตัวแบกอย่างคิงคาริม แค่นั้นครับ

อาจจะเป็นชุดที่หนักที่สุดเลย  
มาดริดเอาอะไรมาที่ 2 ชุดอ่อนที่สุดละ ถูกจัดให้เป็นรองหมด เจอ ปารีส เชลชี ชิตี้ ละหงส์  

เอาแบบไม่จกตา โกหกตัวเอง สู้ใครไม่ได้เลย ตอนเจอปารีส ก่อนจะคัมแบ็ค เป็นรองเห็นได้ชัด เจอเชลซี แมท 2 นี่ก็เกือบร่วงไปละ แมนซินี่ร่วงไปครึ่งก้าวละ 555555555555

แต่มันมีอะไรบางอย่างที่ไม่ใช่โชคอะ มันเป็นดีเอนเอ มันเป็นอะไรที่ทำให้ไม่ถอยอะ คือแม้จะโดนยังไงก็มีความหวัง แล้วแม่งเสือกเกิดทั้งซีซั่น 5555555555555
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 59130
โพสเมื่อ: Sat May 28, 2022 00:29
ถูกแบนแล้ว
[RE: มาจัดอันดับทีม Top5 ของโลกปัจจุบันกันครับ]
แมนซิ

ลิเวอ

บาเยิน

เชลซี

ปารีส

มาดริด ถ้าติดตามจริงๆจะรู้ว่ายังไม่ได้เป็นท้อปทีมสุดๆ คือถ้าให้มาเจอ ทีมที่ผ่านมาได้อีกรอบ เผลอๆก็อาจจะแพ้ ชนะมาได้ด้วยดีเอนเอ กับ เบนเซม่า+เวเน แค่นั้นจริงๆ ถ้าเฉพาะฟอร์มการเล่นอะนะ ชุดนี้พูดตามตรงมีตัวเก๋าอย่างโครส โมดริช คาเซ และตัวแบกอย่างคิงคาริม แค่นั้นครับ

มาดริดเอาอะไรมาที่ 2 ชุดอ่อนที่สุดละ ถูกจัดให้เป็นรองหมด เจอ ปารีส เชลชี ชิตี้ ละหงส์  

เอาแบบไม่จกตา โกหกตัวเอง สู้ใครไม่ได้เลย ตอนเจอปารีส ก่อนจะคัมแบ็ค เป็นรองเห็นได้ชัด เจอเชลซี แมท 2 นี่ก็เกือบร่วงไปละ แมนซินี่ร่วงไปครึ่งก้าวละ 555555555555

แต่มันมีอะไรบางอย่างที่ไม่ใช่โชคอะ มันเป็นดีเอนเอ มันเป็นอะไรที่ทำให้ไม่ถอยอะ คือแม้จะโดนยังไงก็มีความหวัง แล้วแม่งเสือกเกิดทั้งซีซั่น 5555555555555  
แต่พรุ่งนี้ถ้าแพ้ เตรียมรับแรงปะทะเลย เขาแค้นเรามานานแล้ว
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 10911
โพสเมื่อ: Sat May 28, 2022 00:38
แมนซิ

ลิเวอ

บาเยิน

เชลซี

ปารีส

แต่พรุ่งนี้ถ้าแพ้ เตรียมรับแรงปะทะเลย เขาแค้นเรามานานแล้ว  

เรามาอย่างเป็นมิตร 55555 เรามาแบบเป็นรอง ลิเวอไม่เหมือนปี 2018 เก่งขึ้นสุดๆ มาดริดก็ไม่เหมือน 2018 กากสุดๆ 5555555555

เอาน่า แค่ชิงก็เกินฝันเราแล้ว ไอ้เตานี่ พรุ่งนี้ผมว่าร่างกากแน่นอน 55555
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Hala Madrid
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 2955
โพสเมื่อ: Sat May 28, 2022 01:01
ถ้าเอาตามตรง
1.หงส์ เกมบุกรวดเร็ว เพรสซิ่งดี หลังแน่น ดูสมบูรณ์ที่สุด จากการมีลุ้น 4 ถ้วย ซึ่งพลาดบ้างไม่ใช่เรื่องแปลก
2.เรือ ครองเกมได้ดึแต่เกมรุกไร้ประสิทธิภาพในจังหวะสำคัญๆ
3.บาเยิน เหมือนแมนซิ แต่เกมรุกโหดกว่า แต่ตกม้าตายง่ายไปหน่อย เลยให้กากกว่าเรือ
4.psg 3 ตัวบนน่าจะดีสุดในโลกตอนนี้ ดวงแตกเจอชุดขาวถ้าเจอทีมอื่นอาจถึงชิง
5.ชุดขาว ชุดนี้กากสุดๆ มีแต่แก่ๆ กับเด็กน้อยๆ อาศัยดวง กับอุสน้อย กับ ปู่เบน กูตัวช่วยกันแบก บวกทำบุญถวายสังคทาน ดวงดีหน่อย
1
0

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 22 Dec 2009
ตอบ: 2698
โพสเมื่อ: Sat May 28, 2022 01:40
1 ลิเวอร์ ทีมลงตัวสุด มีตัวสลับกันขึ้นมาแบกได้ตอนที่บางคนออกทะเล ขุมกำลังอาจดูไม่เวอร์แต่ผมว่ามีความลงตัวมาก+กุนซือเทพ เรื่องเดียวที่จะเป็นจุดอ่อนคืองบเสริมทีมนี่ล่ะ ใช้เงินอย่างกับทีมลุ้นพื้นที่ยุโรปทั้งที่เป็นทีมลุ้นแชมป์
2 แมนซิ เป็นทีมที่ใกล้เคียงกับคำว่าสมบูรณ์แบบมากทีมหนึ่ง เรียกว่าทุกอย่างในมือทั้งทรัพยากรบุคคลและเงิน ข้อเสียที่เห็นคือหน้าเป้าคมๆไม่มี(แต่ก็ได้ตัวใหม่มาแล้วอ่ะนะ)กับประสบการณ์และการรับมือกับความกดดันในเวทียุโรป
3 มาดริด เป็นทีมที่ช่วง5-6ปีมานี้ประมาทไม่ได้เลย ต่อให้สภาพทีมแย่แค่ไหน(อย่างปีนี้)ก็ยังน่ากลัวเสมอ ส่วนตัวผมว่าปีนี้เกมรับมาดริดดูไม่แน่นนะแต่พี่แกคว้าแชมป์ลีค+เข้าชิงUCLด้วยผู้เล่นชุดนี้ได้ผมว่าไม่ธรรมดา แถมเทพเบนซ์ร่างทองด้วย โคตรโหด เป็นทีมที่ต้องฆ่าให้ตายอ่ะ ยิ่งในUCLเหมือนมีบัพอ่ะ จิตใจแต่ละคนแข็งมาก
4 บาเยิร์น เป็นอีกทีมที่ยังน่ากลัวเสมอแต่ปีนี้รู้สึกดรอปๆลงมาหน่อยนะ ไม่รู้คิดไปเองไหม
5 เชลซี ปีนี้ผมไม่อยากนับเลย เพราะเจอปัญหาเยอะจนน่าเห็นใจเลย แต่จริงๆเชลซีเป็นทีมที่น่ากลัวมาก ชุดนี้ที่บางคนอาจบอกว่าบางจุดยังต้องแก้แต่ส่วนตัวผมว่าถ้าไม่เจอปัญหาหนักขนาดนี้เชลซีอาจไม่ถูกแมน.ิกับลิเวอร์ทิ้งห่างขนาดนี้หรอก

ส่วนpsg ผมเป็นทีมที่มีนักเตะเก่งครับ แต่แผนยังกลางๆ แถมยังดูไม่เป็นรูปเป็นร่างมาก เป้เมสดูเหมือนเริ่มจูนกันได้แต่เนย์ยังต้องจูนอีกหน่อย+ปัญหาบาดเจ็บอีก(ฝีเท้ายังดีนะแต่ในแง่ทีมยังดีได้กว่านี้เยอะ) กลางตอนนี้ยังรู้สึกว่ายังจับจุดไม่ค่อยได้เลย หลังส่วนตัวผมว่าพอมอสมารู้สึกโอเคกว่าเสี่ยคิมนะ แต่โกลอ่ะมีปัญหา คนที่ดีกว่ากลับต้องมาคอยสลับให้อีกคนลงมันเลยไม่ลงตัวสักที โดยรวมเป็นทีมที่มีนักเตะดี แต่ไม่ใช่ทีมที่ดีอ่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย MakaTo เมื่อ Sat May 28, 2022 01:41, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 09 Dec 2007
ตอบ: 7510
โพสเมื่อ: Sat May 28, 2022 06:23
Top 5 ตอนนี้ที่คิดเอง
1. แมนซิฯ
2. ให้ร่วม มาดริด บาเยิร์น หงส์
5. สิงห์

คือ เรือ เป็นทีมที่บ้าบอ ที่สุดในปีนี้แล้ว เกมรุกทรงพลังมากๆ แต่ตกรอบ UCL เพราะว่ากองหลังพลาดเอง คิดว่าตำแหน่งต่างดาวต้องให้ เรือ ล่ะ แล้วปีนี้ว่าโครตเทพ ปีที่จะเริ่มก็เสริมตัวอย่างโหดอีก นี่ถ้าเกิดเปิดฤดูกาลใหม่เป็บ ต่อสัญญาสัก 3-5 ปี แฟน ซิตี้ โครตมีความสุข
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 1228
โพสเมื่อ: Sun May 29, 2022 01:47
มาจัดอันดับทีม Top5 ของโลกปัจจุบันกันครับ
warhammer พิมพ์ว่า:
ถ้านับปีนี้ ซิตี้ไม่ได้แกร่งขนาดนั้นครับ ทั้งไม่มีหน้าเป้า แถมขนาดทีมเล็กกว่าทีมอื่น

1. ลิเวอร์พูล - ปีนี้ลิเวอร์พูลคือทีมที่ดีที่สุดในโลก (แต่ซิตี้แชมป์ลีคนะ :P)
2. แมนซิตี้ - ปีนี้ทีมค่อนข้างแย่ เล่นแบบไม่สมดุล ยังดีที่แผนของเป๊ปเน้นตบเด็ก แชมป์ลีคเลยยังคว้าได้อยู่
3. รีล (ไม่ใช่แอตแลนติโก) มาดริด - ทีมเทพที่ฝ่อไปช่วง แต่รากฐานยังแน่นอยู่
4. บาเยิร์น - เข้าช่วงเปลี่ยนผ่านนักเตะแล้วมั๊ง ดูไม่แข็งแกร่งอย่างทุกปี
5. เชลซี - ผมว่าดีกว่า psg นะ ถึงทีมจะระส่ำระสายแปลก ๆ แต่ปีนี้ก็ยังเคี่ยว ซิตี้กับลิเวอร์พูลไปเตะด้วยทีไร ก็เหนื่อยทุกที

6. psg - ทีมเวรนี่ เหมือนจะเทพแต่ไม่เทพ นักเตะแต่ละตำแหน่งโหดมาก แต่ต่างคนต่างเล่นยังไงก็ไม่รู้ พอเจอทีมที่มีทีมเวิร์คดี ๆ ก็ไปไม่เป็นตลอด รอดูโค้ชใหม่ละกัน  

แมนซิ head to head top 6 (แมนยู,น่อล,เชลซี,สเปอ,ลิเวอ) 20 คะแนน แต่ลิเวอร์แค่ 15 นี่คือ ตบเด็ก เก่งหรือนั้น ลิเวอร์พลาดกับทีมบนๆ ก็เยอะ มาหาว่าแมนซิแชมป์ตบเด็กแทนซะงั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel