ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Apr 2022
ตอบ: 687
โพสเมื่อ: Fri May 27, 2022 10:23
มอเตอร์ไซค์สมัยนี้เขาไม่ติดเบรคมาให้เหรอครับ
เมื่อประชากรขาดวินัย การอบรมสั่งสอนต่างๆจากรุ่นสู่รุ่น สั่งสมการขาดวินัยเป็นส่วนมาก สภาพสังคมก็จะมีประชากรจำพวกนั่นเยอะมากขึ้นเรื่อยๆ ทั้งมอไซค์ รถยนต์ แม้แต่จักรยาน บางครั้งคิดถึงแต่สิทธิ์ของตัวเอง ไม่สนใจกฎเกณฑ์ จนบางทีลืมคิดถึงสิทธิ์ของคนอื่นไปเลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 2461
โพสเมื่อ: Fri May 27, 2022 10:28
[RE: มอเตอร์ไซค์สมัยนี้เขาไม่ติดเบรคมาให้เหรอครับ]
เริ่มลามมาที่รถยนต์แล้วครับ ปล่อยไหลออกจากซอย แล้ววัดดวงให้ทางตรงหยุด ถ้าทางตรงไม่หยุดแน่ๆ มันถึงหยุดแบบ อีกนิดจะสี ต้องเบี่ยงหลบ
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 3701
โพสเมื่อ: Fri May 27, 2022 10:35
[RE: มอเตอร์ไซค์สมัยนี้เขาไม่ติดเบรคมาให้เหรอครับ]
ขับในเมืองรถติดๆนี่เปลี่ยนเลนไม่ได้เลย มาซ้ายขวาเป็นแถว ขนาดแบบเปิดไฟเลี้ยวยังออกไม่ได้มีแบบแตรใส่ด้วย

แบบเท้าแตะพื้นไม่ได้กูรีบคนเดียว อีกแบบก้แซงค่อมเลนมาปาดหน้ากะว่าต้องเบรคให้
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: Something Just Like This
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 2741
โพสเมื่อ: Fri May 27, 2022 10:38
ผมเกลียดตอนผมจะออกจากซอยที่ต้องเลี้ยวซ้าย ละแม่งชอบมุดมาเลอะซ้าย คือเราก็ต้องมองรถขวาที่เป็นทางหลักไง ละบางทีกำลังอยุ่ในวงเลี้ยงยังมีหน้ามุดมาอีก เบื่อชิหาย รอตามหลังซักนิดไม่ได้หรือไง
1
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 03 Oct 2007
ตอบ: 43761
โพสเมื่อ: Fri May 27, 2022 10:44
[RE]มอเตอร์ไซค์สมัยนี้เขาไม่ติดเบรคมาให้เหรอครับ
เท้าแตะพื้นไม่ได้ เบรกไม่เป็น จังหวะรถไม่ดู ขี่มอไซต์แล้วรอไม่ได้ บางทีเข้าใจนะบางจังหวะที่มันไม่น่าเกลียดมากและไม่อันตรายมากก็พอเข้าใจได้ แต่ส่วนมากแทบทุกจังหวะแม่งโคตรอันตรายเลย ไอ่การมุดๆไม่สนโลกเนี่ย แล้วก็ชอบกันจังเลยเอากระจกมองหลังออก จะมองทีหันมาที ปลอดภัยตายห่านกันมากี่ศพแล้วก็ไม่รู้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 07 Dec 2020
ตอบ: 4366
โพสเมื่อ: Fri May 27, 2022 10:45
ผมขับรถทุกวันนี้กลัวชนมอไซมากกว่าชนรถยนต์

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2006
ตอบ: 449
โพสเมื่อ: Fri May 27, 2022 10:51
ถ้าขับรถยนต์ยังไงก็ต้องเจอปัญหาจากมอไซต์ ส่วนคนขับมอไซต์ก็จะเจอปัญหาจากรถยนต์
ต่างคนก็จะว่าในมุมของตัวเอง ส่วนผมขับรถยนต์ขอว่าในมุมของผมที่เจอจากมอไซต์
ความรู้สึกต่อมอไซต์คือ เท้าแตะพื้นไม่ได้ เบรคไม่มี รอไม่เป็น เจ็บตายไม่กลัว
**แปลกที่กล้าว่ารถใหญ่เรื่องไฟเลี้ยว มอไซต์เนี่ยไฟเลี้ยวเปิดค้างไว้เลี้ยวไป 3-4รอบแล้วมันยังไม่ปิดเลย**
กลับรถถนน2-3เลน รถใหญ่จอดหมดมอไซต์เจ็บตายไม่สนกูจะไปพุ่งตัดแถวแม่งเลย
เวลาเราจะเลี้ยวเข้าถนนใหญ่อีก เราต้องมองขวาพอได้ระยะเราก็จะรีบเลี้ยวให้ทันรถทางขวา
สรุปหันซ้ายมาเจอมอไซต์ไปไม่ทันโดนรถทางขวาด่าอีก
เหตุการณ์พวกนี้เจอทุกวัน บางครั้งก็สงสัยขึ้นมานะว่าเวลาขับมอไซต์มันรู้สึกแบบไหนเพราะผมขับมอไซต์ไม่เป็น
0
0
CHELSEA
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 11 Jun 2009
ตอบ: 8362
โพสเมื่อ: Fri May 27, 2022 11:12
JUNODREAM พิมพ์ว่า:
เรื่องนี้เล่ากี่ครั้งผมก็ยังยิ้ม ซึ่งส่วนตัวผมเกลียดแบบเข้าเส้นเลยนะไอ้พวก เลี้ยวซ้ายผ่านตลอดไม่ต้องมารถทางขวาอะ

ตอนนั้นผมมหาลัย
ผมเคยขับรถยนต์มาทางตรง อยู่ดีๆมอไซค์ออกมาจากซอยตีโค้งอย่างกะ motoGP
ผมนี่เบรกหัวทิ่มเลย เปิดกระจกตะโกนไปว่า รวย !
พอขับตีคู่ขอมองหน้าหน่อยดิ เอ้า แม่กูเอง นี่หว่า

มอไซค์ส่วนมากแม่งจะคิดแบบเนี้ยะ "มันไม่กล้าชนกูหรอก"  

แม่หรือวาเรนติโน่ รอซซี่ 555
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: Believe In Tomorrow
เข้าร่วม: 05 May 2014
ตอบ: 7014
โพสเมื่อ: Fri May 27, 2022 12:09
โคตรน่ารำคาญ เหมือนแมลงหวี่แมลงวัน ขับดีๆไม่ได้ จะรีบไปไหนไม่รู้ รถใหญ่จะเลี้ยวซ้าย แม่งก็เบียดแทรกจนได้ เกือบชนหลายรอบแล้ว ไอพวกนี้โดนรถบรรทุกเหยียบตายยังไม่สงสารเลย
0
0
mrg
นักเตะตำบล
Status: Aim High.
เข้าร่วม: 23 Oct 2013
ตอบ: 1020
โพสเมื่อ: Fri May 27, 2022 12:27
[RE]มอเตอร์ไซค์สมัยนี้เขาไม่ติดเบรคมาให้เหรอครับ
สามแยกไฟแดง มอไซค์ขับตรงมาเฉย เหมือนไม่รู้จักว่าไฟแดงคืออะไร รถได้ไฟเขียวจะเลี้ยวขวาต้องมาคอยระวัง บางทีขับเข้าเลยฝนปกติ มีการบีบแตรว่าเราอีกนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel