ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Nov 2010
ตอบ: 1972
โพสเมื่อ: Fri May 27, 2022 10:16
[RE: ถามเรื่องการเมือง กับลุงชัชชาตื]
mama30 พิมพ์ว่า:
beer_rs พิมพ์ว่า:
debua พิมพ์ว่า:
เคยฟังอาจารย์วีระบอกมา ถ้าเกิดอุบัติเหตุทางการเมือง หากมีการเสนอชื่อนายกคนใหม่
ก็จะเอาชื่อคนเดิม ที่เคยเสนอมาก่อนหน้านี้มาโหวตกัน
หนึ่งในนั้นมีคุณชัชชาติด้วย  

งั้นก็คือถ้าเกิดสมมุติว่า การเลือกตั้งใหญ่ที่ใกล้จะถึงนี้ ลุงชัชก็สามารถสมัครได้ใช่ไหมครับ คือคุณสมบัติสามารถเป็นได้ แต่ก็ขึ้นอยู่กับว่าจะได้รับเลือกไหม ใช่ไหมครับ  

ถ้าเป็นครั้งหน้า เลือกตั้งใหม่ ก็ต้องให้พรรคเป็นคนเสนอชื่อครับ

แต่แกออกมาเป็นอิสระแล้วไม่รู้ว่าจะมีพรรคเสนอชื่อมั้ย (อิสระสามารถถูกเสนอชื่อได้)

แต่ถ้าเป็นปัจจุบัน ตู่ออกไม่เลือกตั้งใหม่ แกยังอยู่ในกลุ่มที่เสนอชื่อได้

คุณสมบัติทั่วไป เป็นผู้ว่าได้ก็เป็นนายกได้  

เออ ประเด็นนี้แหละครับ คือตอนนี้ลุงแกไม่มีพรรค ผมเลยสงสัยว่าจะขึ้นเป็นนายกได้ยังไงฮะ หรือแกต้องไปตั้งพรรคใหม่เองหรอฮะ ทีแรกผมก็สงสัยประเด็นนี้ครับ

แล้วที่ว่าสามารถเสนอชื่อได้ แล้วใครจะเสนอชื่อลุงแกหว่า ถ้าเกิดแกไม่มีพรรคและไม่ได้เป็นหัวหน้าพรรค
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: Forza MilanoLFC Support YNWA
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 20305
โพสเมื่อ: Fri May 27, 2022 10:25
ถามเรื่องการเมือง กับลุงชัชชาตื
ถ้าผลงานผู้ว่าออกมาดี ให้ขึ้นนายก หรือรองนายกควบ มท.1 ก็เหมาะสมอยู่นะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 09 Apr 2006
ตอบ: 11087
โพสเมื่อ: Fri May 27, 2022 10:26
[RE: ถามเรื่องการเมือง กับลุงชัชชาตื]
เคยฟังอาจารย์วีระบอกมา ถ้าเกิดอุบัติเหตุทางการเมือง หากมีการเสนอชื่อนายกคนใหม่
ก็จะเอาชื่อคนเดิม ที่เคยเสนอมาก่อนหน้านี้มาโหวตกัน

งั้นก็คือถ้าเกิดสมมุติว่า การเลือกตั้งใหญ่ที่ใกล้จะถึงนี้ ลุงชัชก็สามารถสมัครได้ใช่ไหมครับ คือคุณสมบัติสามารถเป็นได้ แต่ก็ขึ้นอยู่กับว่าจะได้รับเลือกไหม ใช่ไหมครับ  

ถ้าเป็นครั้งหน้า เลือกตั้งใหม่ ก็ต้องให้พรรคเป็นคนเสนอชื่อครับ

แต่แกออกมาเป็นอิสระแล้วไม่รู้ว่าจะมีพรรคเสนอชื่อมั้ย (อิสระสามารถถูกเสนอชื่อได้)

แต่ถ้าเป็นปัจจุบัน ตู่ออกไม่เลือกตั้งใหม่ แกยังอยู่ในกลุ่มที่เสนอชื่อได้

คุณสมบัติทั่วไป เป็นผู้ว่าได้ก็เป็นนายกได้  

เออ ประเด็นนี้แหละครับ คือตอนนี้ลุงแกไม่มีพรรค ผมเลยสงสัยว่าจะขึ้นเป็นนายกได้ยังไงฮะ หรือแกต้องไปตั้งพรรคใหม่เองหรอฮะ ทีแรกผมก็สงสัยประเด็นนี้ครับ

แล้วที่ว่าสามารถเสนอชื่อได้ แล้วใครจะเสนอชื่อลุงแกหว่า ถ้าเกิดแกไม่มีพรรคและไม่ได้เป็นหัวหน้าพรรค  

คำถามว่าใครจะเสนอชื่อครั้งหน้านี่ยากสุดละครับ ไม่มีใครรู้ แต่ใครๆ ก็อยากเป็นนายกเองทั้งนั้น
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 07 Jan 2010
ตอบ: 4850
โพสเมื่อ: Fri May 27, 2022 10:28
เป็นผู้ว่าครบ 2 วาระ ผมว่าแกก็ไม่เอาการเมืองใหญ่ละ อยู่เบื้องหลังแทนดีกว่า
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 18 Sep 2010
ตอบ: 1456
โพสเมื่อ: Fri May 27, 2022 11:00
คุณสมบัติครบเป็นนายกได้ ถ้าเกิดอุบัติเหตตอนนี้ก็เป็นหนึ่งในชื่อที่้เป็นแคนดิเคตนายกจนกว่าจะหมดวาระปีหน้า

แต่ถ้าออกมาจากกทม.เพื่อเป็นนายกตอนนี้เลยหรือว่าออกมาเป็นแคนดิเคตนายกปีหน้าโดนด่าแน่นอน ไม่มีทางออกเร็วๆนี้หลอก

ไวสุดและเหมาะสมสุดก็เป็นผู้ว่ากทม.ครบ4ปี แล้วพักรอ1ปี ปี2570จะมีเลือกตั้งใหญ่อีกรอบพอดีตอนนั้นอะพร้อมถ้าจะลงถ้าไม่เกิดอุบัติเหตอะไรขึ้นมาอีกและช่วงอายุจะพร้อมที่สุดคือ60-61

แต่ถ้าแกจะอยู่เป็นผู้ว่า8ปีคงไม่กลับมาลงนายกแล้วละ

0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1184
โพสเมื่อ: Fri May 27, 2022 11:56

คำถามว่าใครจะเสนอชื่อครั้งหน้านี่ยากสุดละครับ ไม่มีใครรู้ แต่ใครๆ ก็อยากเป็นนายกเองทั้งนั้น  

ร่างกม.เก่ารอบที่แล้วเสนอคนนอกได้ครับร่างใหม่ไม่แน่
แต่ที่เสนอคนในพรรคเพราะเป็นหลักการของพท.ในตอนนั้นที่ยืนยันว่าจะต้องเป็นสส.เท่านั้นจึงจะเป็นนายกได้
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: อิอิ
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 8555
โพสเมื่อ: Fri May 27, 2022 12:26
ถามเรื่องการเมือง กับลุงชัชชาตื
ไม่เวิค ผมว่านะ ด้วยการทำงานแบบนี้ เป็นนายกลำบาก คือแกอยากแก้ปัญหา ไม่ค่อยอยากยุ่งเรื่องการดีล ถ้ามีเรื่องการดีลมาด้วย ผมว่าแกเป๋ เดวน่าจะได้เห็นเรื่อง bts ผมว่าแกจะเป๋

ผมว่านายกต้องดีลเก่ง คือดีลให้ทุกคนได้ผลประโยชน์ร่วม สร้างคอนเนคชั่นไว้ พร้อมกับแก้ปัญหาแบบสั่งคนอื่นที่ไว้ใจ มีความสามารถลงไปทำให้ แล้วต้องค่อยเคลียร์อุปสรรคให้ด้วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel