ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 27 Sep 2007
ตอบ: 11911
โพสเมื่อ: Fri May 27, 2022 12:06
ยุคชัชชาติ คิดว่ามีโอกาสได้เห็นพวกรถไฟฟ้าวิ่งทั่วเมืองแบบ ญี่ปุ่น มั้ยครับ
ไม่มีทางครับ
ที่ตู่ทำได้นั่นเพราะใช้อำนาจทุกทางในการจัดทำถนนหนทาง

หาก ชช โดนเตะตัดขาขึ้นมา ไอที่หวังๆไว้ ก็ไม่ได้ทำ

เอาแค่รถไฟรางคู่ ที่แกเคยพูดไปตอนเป็น รมต ของ ปู
สุดท้ายก็โดน รปห. แล้วราคาค่าทำรถไฟรางคู่ก็แพงแบบที่แกบอก

สุดท้าย มันไม่ได้ขึ้นอยู่กับ ชช ครับ มันอยู่ที่ขั้วอำนาจสูงสุด

โดยส่วนตัว ผมก็อยากให้แกลงสนามใหญ่ในอีก 4-8 ปีข้างหน้า แล้วลดอำนาจทางการทหารลงให้มากที่สุดเท่าที่จะลดได้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบจ.
Status: Long Lasting And Fuctional
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 5178
โพสเมื่อ: Fri May 27, 2022 13:47
[RE: ยุคชัชชาติ คิดว่ามีโอกาสได้เห็นพวกรถไฟฟ้าวิ่งทั่วเมืองแบบ ญี่ปุ่น มั้ยครับ]
byrd.tt พิมพ์ว่า:
แยกคำตอบเป็นสองข้อนะครับ

กทม. -เป็นไปไม่ได้ครับ แค่สี่ปี มันไม่พอครับ (แผนรถไฟ 2020 นั้นก็มีรฟฟ.แบบนี้แหล่ะ ยังใช้ตั้ง 8 ปีนะครับ) ไหนจะลงพื้นที่ สำรวจความเป็นไปได้ ทำ EIA ทำ ฯลฯ ผมว่าต้องมี 10 ปี++ ครับ

หัวเมืองใหญ่ - ต้องมีไม่ต่ำกว่า 10-15 ปีครับ อย่างเชียงใหม่ ก็ต้องไปสู้กับมาเฟียรถแดงในพื้นที่อีก ฉะนั้นไม่ง่ายครับ

แล้วพอโดนการเมืองที่ไม่มั่นคง เปลี่ยนขั้ว กว่าจะดำเนินเรื่องทำแผนกันต่อ ผมว่าเป็นไปไม่ได้เลย
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: จิ้งจกเสพความเหงา
เข้าร่วม: 18 Feb 2021
ตอบ: 7412
โพสเมื่อ: Fri May 27, 2022 22:18
[RE: ยุคชัชชาติ คิดว่ามีโอกาสได้เห็นพวกรถไฟฟ้าวิ่งทั่วเมืองแบบ ญี่ปุ่น มั้ยครับ]
ไม่มีทางครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel