ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Aug 2008
ตอบ: 4434
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 15:48
[RE: Airpod ตอนนี้ตัวไหนคุ้มสุด]
Staples พิมพ์ว่า:
J1bby พิมพ์ว่า:
จะบอกว่า airpods เสียงห่วย ผมเถียงนะ เพรา apple ตั้งใจออกแบบมากลางๆ ผมชอบความที่ออกแบบมากลางๆแบบนี้มากกว่า เพราะเหมาะกับทุกไลฟ์สไตล์ของผม ทั้งเข้ายิม ทั้งดูหนัง ฟังเพลง เรียน คุยโทรศัพท์ ข้อดีอีกอย่างคือสะดวกเวลาสลับเครื่อง

ถ้าถามว่าคุ้มไหม ก่อนหน้านี้ผมใช้ plantronics สรุปถ้าเทียบเวลากับการใช้งาน ราคาไม่ต่างกันเลย
***แต่ผมพลาดที่ไม่ซื้อ apple care+ ไม่งั้นประหยัดกว่าเห็นๆ เพราะแบตมันเสื่อมแน่ๆ ถ้าซื้อ Airpods ต้องซื้อประกัน และอย่าทำหายเด็ดขาด ถึงจะคุ้ม

หลังจากนั้นเลยซื้อ soundpeats 2 มาลองใช้เมื่อปีที่แล้ว เห็นรีวิวว่าดีนักหนา สุดท้ายซื้อมาก็ไม่ชอบ เอาไปให้แฟนใช้แฟนก็ไม่ชอบ สุดท้ายก็เลยต้องเสียตังค์อีกรอบซื้อ Airpods pro จบๆไป

ลองดูคลิปนี้ช่วยตัดสินใจด้วยก็ดีครับ ล้ำค่ามาก ช่องนี้รีวิวแบบวิทยาศาสตร์เลย

https://youtu.be/MiR-7a2oNIc  

เทียบกับแต่รุ่นกากๆ เคยเทียบกับพวกที่ราคาไม่ต่างกับ airpod pro มากไหม
แบบ Sony wf-1000xm4
แบบ devialet gemini

ลองไปฟังดูนะ ฟังเสียงกลางก็ยังชนะ แหลมก็ดีกว่า เบสก็ดีกว่า ดีกว่าทุกทาง

หรือคุณอาจโชคดีเป็นคนที่ฟังไม่ออกก็ได้นะ ยินดีด้วยไม่ต้องเสียเงินเยอะ

เอาของถูกๆ มาเทียบ เสียงก็ไม่ต่างสิ เหมือนเอา iphone ไปเทียบกับ android ตัวราคาถูกที่ ram พอๆ กัน iphone ก็กินสิครับ ต้องเอาไปเทียบกับมือถือที่ราคาพอๆ กับ iphone โน่น

ส่วนเสียงดีหรือไม่ไม่ต้องใช้คลิปช่วยครับ หลับตาแล้วหาคนมา blind test เสียบหูให้เรา เลือกเพลงให้เราเลย เราชอบอันไหนนั่นแหละ คือความชอบจริงๆ

ส่วนการเชื่อมต่อ หูอื่นมันยุ่งยากตอนแรกอันนี้เรื่องจริง

แต่มันก็นุ่งยากแค่ช่วงแรก แต่ไม่ได้เสียงห่วยตลอดไป ก็แค่นั้น  

อ๋อผมเคยลอง Sony wf-1000xm4 แล้วครับแล้วเสียงมันไม่ได้ดีไปกว่ากันมาก แถมใส่ไม่สบายหูด้วย เพื่อนที่ไปลองด้วยกันยังบอกว่า airpods pro ดีกว่าด้วยซ้ำ มันคงแล้วแต่คนจริงๆ ส่วนความสบายหู ยังไงก็สู้ airpods pro ไม่ได้อะ ถ้ามันไม่ได้ดีกว่ากันชัดเจนมากๆ คงไม่ไป

ตัว Devialet ไม่เคยลองครับ เห็นหน้าตาก็ไม่เอาแล้ว เคยดูแต่รีวิว ก็ไม่โอเคอะ
https://www.youtube.com/embed/woUoHHOH2GQ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel