ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Apr 2010
ตอบ: 7902
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 11:12
[RE: เราควรชื่นชมรัฐบาลเรื่องควบคุมเงินเฟ้อได้ดีมั้ยครับ]
ถึงอยากด่ายังไงก็วางบนพื้นฐานของความจริงนะว่า

ขึ้นค่าแรงไม่ได้เอาใจเจ้าสัวครับ เพราะเจ้าสัวไม่ได้กระทบมากซ้ำยังเป็นการช่วยกำจัด SME ที่มาดึง mk share

เพราะ SME อัตราการจ้างต่ำกว่า บริษัท ใหญ่อยู่แล้ว ปรับไปคนกระทบหนักๆคือ SME
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 09 Apr 2006
ตอบ: 11078
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 11:25
[RE: เราควรชื่นชมรัฐบาลเรื่องควบคุมเงินเฟ้อได้ดีมั้ยครับ]
นโยบายเกี่ยวกับการเงินคือแบงค์ชาติจริง แต่ข้าวของแพงมันคือพานิชย์ที่สะท้อนเงินเฟ้อ

สินค้าที่เอามาใช้คำนวณอัตราเงินเฟ้อ ราคาที่ใช้คำนวณ ราคาจริงในตลาดเป็นไงก็ต้องดูอีกทีด้วยนะ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 04 Jan 2009
ตอบ: 4884
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 12:20
ประเทศไทยเงินเฟ้อต่ำมานานมากแล้วครับ จากสถิติแต่ละปี ผมทำงาน IT กับบริษัทด้านการเงินมา 10 ปี ยอมรับว่าคนที่เข้าไปทำหน้าที่ตรงนี้ ทำได้โอเคเลยทีเดียว ไม่ว่าจะรัฐบาลไหน แต่ไม่รู้ระยะยาวจะเป็นยังไงนะครับ เพราะเรา Play Safe กันมานานแล้วเรื่องนี้
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 21 May 2011
ตอบ: 4102
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 13:06
Mero740 พิมพ์ว่า:
ประเทศไม่ได้ปรับค่าแรงตามเงินเฟ้อมาตั้งน๊านนแล้วหนะครับ ถ้าเพิ่มค่าแรงได้ผมจะชมอยู่นะ

แต่คงเป็นไปไม่ได้หรอก เค้าดูจะทำงานเอาใจคนจ่ายค่าแรง ไม่ได้เอาใจคนรับค่าแรง  

สูงไปเค้าก็ย้ายฐานการผลิตครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel