ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
บอลยุโรป 2 ถ้วยหรือ 3 ถ้วย ชอบแบบไหนกว่ากัน
ชอบแบบเดิม 2 ถ้วย
???
ชอบแบบปัจจุบัน 3 ถ้วย
???
คะแนนทั้งหมด: 138
ผู้ตั้ง
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 8999
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 10:51
[RE: คิดยังไงกับถ้วย คอนเฟอเรนซ์ ครับ]
คิดว่าได้คัดทีมที่เก่งที่สุด ในระดับนั้นมา ก็ดีแล้วนะ

โดยเฉพาะคนที่ได้แชมป์ในรายการนี้ไม่ว่าจะไปคุมทีมแบบไหนอย่างมูริญโญ่

มันบอกอะไรบางอย่างว่า เค้าสามารถทำให้ทีมทุกระดับชั้นได้แชมป์ยุโรปได้

บางทีโค้ชบางคนมาจับทีมระดับที่ไม่ได้ท็อป ก็พาคว้าแชมป์แบบนี้ไม่ได้
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Apr 2009
ตอบ: 3662
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 11:14
[RE]คิดยังไงกับถ้วย คอนเฟอเรนซ์ ครับ
ผมว่าดีต่อทีมเล็กนะครับ เพราะเตะเยอะ = เงินค่าลิขสิทธิ์เยอะขึ้นตาม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
(ทัณฑ์บนครั้งที่ 1)

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7633
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 12:36
[RE: คิดยังไงกับถ้วย คอนเฟอเรนซ์ ครับ]
ผมว่าดีออก ตอนแรกก็เฉยๆ แต่ทีมกลางๆเล็กๆก็มีโอกาสได้ลืมตาอ้าปาก ได้เตะกับทีมอื่นๆ ทีมใหญ่ๆลีคท็อปก็ใช่ว่าจะมาเล่นถ้วยนี้ไม่ได้นะ พวกที่ร่วงยูโรป้าก็มาเล่น
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: I may not be your first But I plan to be your last
เข้าร่วม: 12 Aug 2009
ตอบ: 10703
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 12:37
จริง ๆ มันควรเป็นการเตะน็อกเอาท์มากกว่า

ไม่ควรเอามาเตะแบ่งกลุ่มแล้ว ตั้งแต่รอบแรกเลย

แล้วค่อยใส่ทีมที่ตกรอบคัดเลือกจากยูซีแแอลกับยูฟ่าคัพเข้าไป

จับฉลากประกบคู่ทุกรอบ ไม่ต้องสนว่ามาจากลีคไหน

แล้วรางวัลคือไปเล่น UCL ผมว่าแบบนี้น่าลุ้นกว่า

0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2009
ตอบ: 1378
โพสเมื่อ: Thu May 26, 2022 12:56
ถ้าผมเป็๋นแฟนบอลทีม HJK Helsinki คงชอบมากครับ ชั่วชีวิตจะมีสักกี่ครั้งที่ทีมตัวเองจะได้เตะกับทีมระดับพรีเมียร์ ลาลีก้า กัลโช่

ผมว่ามองมุมไหนก็มีแต่ได้กับได้นะ ให้แฟนบอลทีมเล็ก ๆ ได้มีประสบการณ์แบบทีมใหญ่ ๆ บ้าง สำหรับควส่วนใหญ่ถ้วยคอนเฟอเรนซ์อาจเป็นถ้วยไร้ศักดิ์ศรี ได้ไปก็ไม่ดีใจ ไม่อยากแข่ง เสียเวลา แต่มันอาจจะเหมือนถ้วย UCL สำหรับแฟนทีมเล็กเลยก็ได้

0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 22 Aug 2008
ตอบ: 15973
โพสเมื่อ: Fri May 27, 2022 01:54
ดีมากเลยละสามถ้วยเนี่ย ปีก่อนยูโรป้านี่ทีมเยอะจัดๆ กว่าจะถึงชิงเตะไม่รู้กี่นัด แบ่งทีมมาถ้วยคอนเฟอเรนซ์บ้างดีแล้ว โปรแกรมไม่แน่นไป แล้วแถมได้กระจายความสำเร็จด้วย ใครบอกถ้วยเล็กไม่สำคัญไปถามแฟนโรม่าดิ ว่าตอนนี้รู้สึกยังไง
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel