ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 5221
โพสเมื่อ: Tue May 24, 2022 21:42
[RE: ความอ่อนของสื่อ จากเคสดีเบตผู้ว่า]
ไอ้พวกฝั่งนั้นยิ่งบ้าจี้อยู่ แค่พูดเฉี่ยวๆนิดเดียวก็เอาไปฟ้องแล้ว
เค้ามีครอบครังต้องดูแล ยังไงก็ต้องเซฟๆไว้ก่อนแหล่ะครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 20 Apr 2010
ตอบ: 4732
โพสเมื่อ: Tue May 24, 2022 21:49
[RE: ความอ่อนของสื่อ จากเคสดีเบตผู้ว่า]
ขนาดเรายังไม่พูดชื่อเต็มกันเลย
0
0
แข้งเจลีก
Status: ความดีไม่มีคำถาม ความเลวไม่มีคำตอบ
เข้าร่วม: 23 Apr 2010
ตอบ: 10251
โพสเมื่อ: Tue May 24, 2022 22:38
ต้องบอกว่าวิโรจน์ตอบดีมากอะ บัวไม่ให้ช้ำน้ำไม่ให้ขุ่นสุดๆ เคนบอกเองแหละว่าจะต้องการถามแบบนี้เพราะมีคนถามเข้ามาเยอะมาก
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2015
ตอบ: 4032
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 00:01
Pemberton พิมพ์ว่า:
เอาในมุมผมแล้วกัน ทั้ง 2 ข้อตอนถามผมก็ไม่ทราบว่าถามเจาะจง

ข้อแรกผมนึกว่าหมายถึง vip ทั้งหลายจริงๆเพราะไม่ได้มีแค่ขบวนเสด็จ เพราะมันมีข่าวคนใหญ่คนโตหลายคนที่ใช้ตำรวจนำขบวนอยู่เรื่อยๆ ตอนวิโรจน์พูดว่าทำไมไม่กล้าเจาะจงว่าขบวนเสด็จผมยังสงสัยว่าแล้วทำไมต้องเจาะจง คนอื่นใช้รถตำรวจนำไม่นับเหรอ หรือเดือดร้อนไม่มากไม่เป็นไรหรือยังไง

ข้อ 2 ผมก็คิดเหมือนศิธาเลย นึกว่าหมายถึงพวกป้ายหาเสียงที่ใช้อำนาจรัฐเอียงๆก็นั่งนึกอยู่ว่าจะแซะใคร พอถามชัดๆถึงคิดทัน

ผมว่าเรื่องสถบันผมก็อ่านเยอะติดตามข่าวสารมาตลอดนะ ยังตามไม่ทัน ไม่รู้สิผมว่าคนที่โดนถามปุ๊บคิดทันปั๊บแสดงว่าใจต้องจดจ่อกับเรื่องพวกนี้ประมาณนึงเลย  

ผมคิดเหมือนท่าน ผมมองว่าคำถามที่ถามรวม ๆ ในภาพอื่นด้วย เพราะที่เป็นประเด็นมันไม่ได้มีแค่ขบวนเสด็จหรือซุ้มอะไรอย่างเดียว มันคือในภาพรวมเพราะถ้าแก้มันต้องแก้ทั้งหมด
0
0
MUFC

Eto
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 1737
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 01:02
เข้าใจว่าอยากให้เขาทำหน้าที่ที่ต้องเป็นตัวอย่างในการสื่อสารที่ดีไม่ใช่ผลิตซ้ำ แต่จะเอาความผิดของสังคมนี้ทั้งหมดไปยัดเยียดใส่เขาที่ก็ได้รับผลกระทบเหมือนกันไม่ได้นะครับ เขาเองก็ทำหน้าที่ลำบากเหมือนกัน แล้วสุดท้ายผลลัพธ์คืออาจจะซวยไปหมด

แล้วนอกจากประเด็นว่าทำไมไม่พูดชื่อตรงๆ แต่สารที่เขาต้องการสัมภาษณ์ความคิดผู้ว่าให้ทุกคนรับรู้เขาก็ทำได้ดีเยี่ยมแล้วนะ ผมว่ามากกว่านี้เกิดไปพลิกเข้าคดีมันจะยิ่งซวยหนักเข้าไปอีก เข้าใจแหละว่า "เรื่องปกติก็ควรพูด ไอ้ที่พูดไม่ได้น่ะไม่ปกติ" แต่สังคมเรามันไม่ปกติไง แล้วไอ้การสู้แบบตรงๆมันแตกกันมาเยอะแล้ว ค่อยๆเดินไปด้วยกันเถอะครับ เรารู้อุดมการณ์ในใจแล้วส่งต่อให้กันมันก็ดีแล้ว อย่าเพิ่งไปกดดันว่าแค่เราไม่พูดตรงๆแล้วมันจะเป็นการไม่ออกมา call out

ผมว่าการสู้ในระยะส่งเสียงเพื่อให้คนตื่นมันจบไปแล้วนะ เมล็ดเราหว่านไปหมดแล้ว เราส่งเสียงกันแบบกระซิบเบาๆเราก็เข้าใจกันแล้ว เราสู้ในแบบมีลูกล่อลูกชนดีกว่า
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2021
ตอบ: 907
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 01:22
ต้องถามยังไงให้โดนใจ ลิมิท จขม. คือเบอร์ไหน บอกหน่อยครับ
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1887
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 01:45
ถามตรงๆ ก็ปลิวหายไปทั้งสำนักข่าว อ่ะครับ
0
0
Manchester United Fan since 2010
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 06 Jul 2010
ตอบ: 6957
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 08:03
รับเหมาก่อสร้าง พิมพ์ว่า:
ต้องถามยังไงให้โดนใจ ลิมิท จขม. คือเบอร์ไหน บอกหน่อยครับ  

กลายเป็นว่าตัวรายการมีลิมิต แต่ผู้ร่วมรายการไม่มีลิมิต
ถ้าผู้ร้วมรายการตอบ play safe = อ่อน,ปอดแหก

สังเกตุดีๆ วิโรจน์ขย่มชัชชาติในวงสแตนดาร์ด ก็เพราะเรื่องนี้แหละครับ
ชัชชาติกับศิธา play safe เพราะพิธีกรถามแบบ play safe ไงครับ ..... แต่วิโรจน์กับคนดูไม่ถูกใจ
0
0
Support,Believe,Respect = LOVE
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 06 Jul 2010
ตอบ: 6957
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 08:05
mmdsadd พิมพ์ว่า:
บริษัทต้องเลี้ยงพนักงานอะนะ ถ้าโดนอะไรไป คือจบเลย แค่กล้าแตะออกสื่อแบบนี้ดีเท่าไรละ  

งั้นก็ไม่ต้องตั้งคำถามทั้งสองข้อนี้ในรายการเลยจะดีกว่าไหมครับ บก.บริหารน่าจะรู้อยู่แล้วว่าจะเล่นกับอะไร ถ้าตัวรายการปอดแหกก่อนก็ยกเลิกคำถามไปดีกว่าครับ

ตัวเองจะเอากระแส จะเอาคลิปมาตัดลงยูทูปเอาล้านวิว แต่ผู้สมัครอาจโดนทัวร์ลงได้ง่ายๆ ไม่แฟร์ครับ
0
0
Support,Believe,Respect = LOVE
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 11578
โพสเมื่อ: Wed May 25, 2022 09:22
wesborland พิมพ์ว่า:
mmdsadd พิมพ์ว่า:
บริษัทต้องเลี้ยงพนักงานอะนะ ถ้าโดนอะไรไป คือจบเลย แค่กล้าแตะออกสื่อแบบนี้ดีเท่าไรละ  

งั้นก็ไม่ต้องตั้งคำถามทั้งสองข้อนี้ในรายการเลยจะดีกว่าไหมครับ บก.บริหารน่าจะรู้อยู่แล้วว่าจะเล่นกับอะไร ถ้าตัวรายการปอดแหกก่อนก็ยกเลิกคำถามไปดีกว่าครับ

ตัวเองจะเอากระแส จะเอาคลิปมาตัดลงยูทูปเอาล้านวิว แต่ผู้สมัครอาจโดนทัวร์ลงได้ง่ายๆ ไม่แฟร์ครับ  

ผมว่ารายการทำดีแล้วครับ การเป็นสื่อตั้งคำถามคลุมเครือ(ที่รู้ๆกันอยู่) ถ้าใครตอบตรง ก็ได้คะแนนประชาชนไป ใครเลี่ยงหรืออ้ำอึ้งก็เป็นช่องทางให้โดนฝ่ายตรงข้ามเล่นได้ อย่างขบวนเสด็จช่อง standard เราก็ได้เห็นไอเดียชัชชาติในมุมอ้ำอึ้งไปไม่เป็นเพราะคำถามแบบนี้แหละ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel