ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 5724
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 15:58
[RE: [MUFC] เรื่องหลุดบรรยากาศนักเตะได้รับการแก้ไขแล้ว]
ไม่นึกว่าจะเป็นฝั่งของดีน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ฮากหอม ฮากดอม ฮากดม
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8847
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 16:42
[RE: [MUFC] เรื่องหลุดบรรยากาศนักเตะได้รับการแก้ไขแล้ว]
เอาจริงๆผมว่าแฟนบอลแทบไม่ต้องไปใส่ใจอะไรเลย เพราะไอ่พวกนี้มันคือพวกที่หาเรื่องจะย้ายออกอยู่แล้ว ก็ต้องมาดูว่าเทนฮากจะเอาไงกับไอ่นักเตะพวกนี้ แต่คิดว่าไม่น่ารอดคงปล่อยทิ้งหมด
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 4045
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 16:50
อ้าว ข่าวหลุดบ่อยๆนี่เป็นข้างในเอามาปล่อยเองเหรอนั่น นึกว่านักข่าวไปแอบหามา
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 6300
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 16:53
pikzygunz พิมพ์ว่า:

----------------------------------------------------------------------
Dean Henderson และ Agent ของเค้า (รายนี้คอนเฟิร์มจากแฟนผีที่ตปท. ใน reddit, twitter 99%)

ส่วนใหญ่จะเป็นตัวของ Agent น้องดีนที่ชอบปล่อยข่าวเสียๆ หายๆ ซึ่งทำอยู่เป็นประจำ (ชอบปล่อยให้กับแฟนบอลและสำนักข่าวท้องถิ่น)
และตัวของ Dean เองก็คิดว่าเค้ามีศักยภาพพอที่จะเป็นมือ 1 ของทีมมากกว่าใครๆ (ซึ่งอันนี้ก็ไม่เป็นปัญหาเพราะฝีมือดี) และก็คิดว่าตัวเองดีพอที่จะเป็นมืออันดับหนึ่งของทีมชาติอังกฤษ

Eric Baily (รายนี้ 50/50) และ Jesse Lingard (รายนี้ 70/30)
----------------------------------------------------------------------

ผมก็อ่าน reddit อยู่นะ แทบไม่เห็นคนพูดถึงดีนเรื่องนี้เลย อยากรู้ว่า 99% เอามาจากไหนอะ ขอกระทุ้ที่มาด้วยครับ ถ้าไม่มีผมถือว่าท่านมั่วเองนะ ดีน 99% เนี่ย
0
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 10556
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 17:04
ถ้าได้บาโตเมวมาเป็นผู้บริหารนี่โคตรบันเทิง บาโตเมวจ้างสื่อดิสเครดิตนักเตะ ส่วนแมนยูชุดนี้นักเตะปล่อยข่าวทำลายกันเอง รวมกันสุดยอดทีมแน่
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 778
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 17:17
matique พิมพ์ว่า:
ถ้าได้บาโตเมวมาเป็นผู้บริหารนี่โคตรบันเทิง บาโตเมวจ้างสื่อดิสเครดิตนักเตะ ส่วนแมนยูชุดนี้นักเตะปล่อยข่าวทำลายกันเอง รวมกันสุดยอดทีมแน่  

ผมถกประเด็นนี้กับยูสนึงไปแล้วขำจริงๆ

ก็นั้นละครับ​ มันไม่มีประโยชน์​กับแฟนบอล​ ฮ่าๆ

ต่อให้ทีมจะเละยังไง​ต้องเอาเรื่องมาปล่อย​ให้สื่อรู้ จะได้รู้ปัญหา​ที่ซุกใต้พรม​ ฮ่าๆ

ถ้าไม่ปล่อยข่าวออกมา​ ก็ไม่รุ้ว่ามีปัญหา​ซุกใต้พรม​นะ​ ฮ่าๆ

อ่านแล้วฮาจริงๆ​ สโมสรพยายามแก้ปัญหา​ภายใน​ แต่บอกไม่มีประโยชน์​ สงสัยชอบทีมสปิริตห่วยแตก​ มีหนอนบ่อนไส้ในทีม​มั้ง​ ฮ่าๆ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 10879
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 17:55
ดีนนี่มั่นใจเกินเหตุ ฝีมือไม่ได้เก่งกว่า เด เคอา เลยเอาจริงๆ ตอนได้ลงตอน เด ฟอร์มหลุดผมยังไว้ใจ เด มากกว่าอีก ดีนลงมาก็เหมือนๆ กันอะดีกว่าแค่ออกไปนอกกรอบซึ่ง เด มันพัฒนามาแล้วตอนนี้

ที่เหลือด้อยกว่าเด ทุกอย่าง ตัดบอลก็พอๆ กันตอนดีนลงก็ไม่เห็นจะตัดบอลได้บ่อยหรือโดดเด่นกว่าไอเด เลย

พวกเด็กปั้นแมนยูนี่ปัญหาเยอะชิบหาย
4
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 3314
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 18:46
[RE][MUFC] เรื่องหลุดบรรยากาศนักเตะได้รับการแก้ไขแล้ว
นักเตะดีๆ เขาก็อยากจะเล่นสม่ำเสมอ ก็ปล่อยเขาไปเถอะ จะได้จบปัญหา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 07 Feb 2006
ตอบ: 20123
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 18:53
ผิดหวังที่เป็น ดีน นะ บอกตรงๆ อย่างน้อยไม่ได้ลงก็ควรเคารพคนที่ฟอร์มดีกว่าตัวเอง

เป็นเด็กปั้นสโมสร แต่ทำไมถึงปล่อยข่าวทำลายสโมสรตัวเอง ทำลายทีมตัวเอง

แบบนี้ไม่ได้รักสโมสรหรอก แค่นักเตะเห็นแก่ตัวคนนึงแค่นั้นแหละ

(รู้แหละว่าอยากลงเล่น อยากเป็นมือ 1 ทีมชาติ ก็อยากเห็นเหมือนกันว่าจะทำได้อย่างที่บอกมั้ย รอดูเลยจากนี้)
0
0
Status:
เข้าร่วม: 01 Jul 2009
ตอบ: 6028
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 18:57
rafa van roo vart พิมพ์ว่า:

Dean Henderson และ Agent ของเค้า (รายนี้คอนเฟิร์มจากแฟนผีที่ตปท. ใน reddit, twitter 99%)

ส่วนใหญ่จะเป็นตัวของ Agent น้องดีนที่ชอบปล่อยข่าวเสียๆ หายๆ ซึ่งทำอยู่เป็นประจำ (ชอบปล่อยให้กับแฟนบอลและสำนักข่าวท้องถิ่น)
และตัวของ Dean เองก็คิดว่าเค้ามีศักยภาพพอที่จะเป็นมือ 1 ของทีมมากกว่าใครๆ (ซึ่งอันนี้ก็ไม่เป็นปัญหาเพราะฝีมือดี) และก็คิดว่าตัวเองดีพอที่จะเป็นมืออันดับหนึ่งของทีมชาติอังกฤษ

Eric Baily (รายนี้ 50/50) และ Jesse Lingard (รายนี้ 70/30)

ผมก็อ่าน reddit อยู่นะ แทบไม่เห็นคนพูดถึงดีนเรื่องนี้เลย อยากรู้ว่า 99% เอามาจากไหนอะ ขอกระทุ้ที่มาด้วยครับ ถ้าไม่มีผมถือว่าท่านมั่วเองนะ ดีน 99% เนี่ย  

โอ้ว ต้องขออภัยนะครับ เขียน Reddit ไป มันไม่มีใน Reddit ครับ
ส่วนในทาง Twitter มีปกติครับ Search ได้ตามปกติครับ

ส่วน % มั่นใจ ผมไม่ได้ quote ใครมา แต่เป็น thread ที่แฟนบอลผีถกกันนะครับ ซึ่งหลายคนเห็นไปทางนั้น ผมเลยพิมพ์ไปว่า 99%
ส่วน Sources ความน่าเชื่อถือ ผมแจ้งไว้แล้วนะ “ฟังหูไว้หู” ซึ่งหมายความว่า “จะเชื่อก็ได้ ไม่เชื่อก็ได้” ส่วนเพราะอะไร อ่านกันแล้วก็น่าจะรู้ เพราะ source คือ “แฟนผี” ไม่ใช่ “reporters”

สรุป ผมมั่วเรื่อง Reddit ครับ แต่ใน Twitter มีคุยกัน หมายความว่าผมยังมั่วเองทั้งหมดใช่ไหมครับท่าน

หรือไม่ท่านก็อาจจะบอกผมอีกทีว่าผมมั่วเรื่อง 99% ก็ได้ครับ ต้องขออภัยด้วย

และก็ ฟังหูไว้หูครับ เพราะ Sources ที่ผมอ้างไป ก็ไม่ได้เป็น Verified sources จากแบบ Sky Sport, The Sun หรืออื่นๆ ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย pikzygunz เมื่อ Thu May 19, 2022 19:00, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 09 Sep 2013
ตอบ: 5163
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 19:13
ปีหน้าไปทั้งกะบิ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 6300
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 20:32
rafa van roo vart พิมพ์ว่า:

โอ้ว ต้องขออภัยนะครับ เขียน Reddit ไป มันไม่มีใน Reddit ครับ
ส่วนในทาง Twitter มีปกติครับ Search ได้ตามปกติครับ

ส่วน % มั่นใจ ผมไม่ได้ quote ใครมา แต่เป็น thread ที่แฟนบอลผีถกกันนะครับ ซึ่งหลายคนเห็นไปทางนั้น ผมเลยพิมพ์ไปว่า 99%
ส่วน Sources ความน่าเชื่อถือ ผมแจ้งไว้แล้วนะ “ฟังหูไว้หู” ซึ่งหมายความว่า “จะเชื่อก็ได้ ไม่เชื่อก็ได้” ส่วนเพราะอะไร อ่านกันแล้วก็น่าจะรู้ เพราะ source คือ “แฟนผี” ไม่ใช่ “reporters”

สรุป ผมมั่วเรื่อง Reddit ครับ แต่ใน Twitter มีคุยกัน หมายความว่าผมยังมั่วเองทั้งหมดใช่ไหมครับท่าน

หรือไม่ท่านก็อาจจะบอกผมอีกทีว่าผมมั่วเรื่อง 99% ก็ได้ครับ ต้องขออภัยด้วย

และก็ ฟังหูไว้หูครับ เพราะ Sources ที่ผมอ้างไป ก็ไม่ได้เป็น Verified sources จากแบบ Sky Sport, The Sun หรืออื่นๆ ครับ  

ท่านเอาคอมเม้นต์ที่เขาปั่นกันในทวิตเตอร์มาเป็นข่าวอะนะ มันไม่ควรเอาคอมเม้นต์แฟนบอลมาเป็นข่าวตั้งแต่แรกด้วยซ้ำ ทวิตเตอร์ใครมันจะมาปั่นก็ได้ ถ้าจะเอาข่าวจากทวิตเตอร์ควรเอามาจากแอคเคาน์ที่มีชื่อหน่อย ตอนนี้คนก็เข้าใจผิดด่าดีนกันไปหมดละ อยากจะบอกว่าเอเยนต์ดีนคือเบนเนตต์ เบนเนตต์เป็นเอเยนต์ที่มีความสัมพันธ์ที่ดีกับแมนยูมากๆ ปีที่แล้วพยายามพาและกล่อมคามาวิงกาให้มาแมนยูอยู่เลย แถมแกไม่มีชื่อเสียด้านลบด้วย ค่อนข้างมั่นใจว่าเบนเนตต์กับแมนยูไม่ได้มีปัญหากัน แถมเบนเนตต์แกดูแลทั้งชอว์, อีลังกา, ชอริทีเร่ ด้วย ถ้ามีปัญหากันจริงแมนยูได้เสียดาวรุ่งดีๆอะ

สุดท้ายนี้ผมก็ไม่รุ้ท่านมีเจตนาอะไรที่เอาแฟนบอลในทวิตเตอร์มาเป็น source เพื่อเสนอข่าวโจมตีนักเตะ
แก้ไขล่าสุดโดย rafa van roo vart เมื่อ Thu May 19, 2022 20:36, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel