ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ก.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 03 May 2008
ตอบ: 3826
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 11:55
[RE: สมเพศตัวเองจริงๆ Elden Ring]
+ล้าน เข้าใจเลยครับ

ผมเป็นคนที่จบ bloodbourne ได้ถ้วยแพลตินั่มด้วยนะ แต่พอมา elden รู้ทั้งรู้ว่าง่ายกว่ามากๆ น่าจะง่ายสุดใน souls-like แล้ว(คหสต.ครับ) ก็ยังไม่วายมีความขี้เกียจจำ moveset ขี้เกียจใช้เวลานานๆกับบอสตัวนึง จนกลายเป็นเลิกท้าทายตัวเองไปเลย แล้วเรียกซัมมอนช่วยแทบทุกครั้งให้ผ่านไปเฉยๆซะงั้น รู้ทั้งรู้และว่าถ้าอยู่กับบอสตัวนึงซักหลายๆชั่วโมง ยังไงเราก็ผ่านได้ แต่กลายเป็นยิ่งแก่ยิ่งความอดทนต่ำ จนรู้สึกว่าตัวเองด้อยค่าขึ้นมาทันที จะไปเปลือยชุดตีดิบแบบยอดมนุษย์ในยูทูปทั้งหลายแบบเค้านี่ไม่ไหวละ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2009
ตอบ: 7832
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 11:59
[RE: สมเพศตัวเองจริงๆ Elden Ring]

เป็นธรรมดาของคนที่เล่นเกมแนวนี้ ครับ ผมก็พึ่งผ่านแบบ 100% คอนเท้น เมื่อตอน NG+2 นี้เอง
0
0
นักเตะเทศบาล
Status: ปล่อยไปตามหัวใจ
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 4864
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 12:01
zodiark พิมพ์ว่า:
Firegunz พิมพ์ว่า:
zodiark พิมพ์ว่า:
เอลเดนริง นี่ง่ายสุดแล้วผมว่า ในบรรดาเกมของมิยาซากิ

Salt and sacrifice ยากกว่าอีก ผมกำลังเล่นอยู่เกมเวน 55  

ท่านลองภาค 2 หรือยังครับ  

Salt and sacrifice นี่ภาค 2 ไม่ใช่หรอฮะ

ภาคแรกรู้สึกจะ Salt and Sanctuary รึปล่าว แต่ผมไม่ได้เล่นภาคนี้นะ ผมไม่ใช่แฟนเกมนี้ด้วยพึ่งมาลองภาคใหม่ 555

ใช่ครับ ผมอ่านไม่ดีเอง จะุถามว่ามันเป็นไงมั่ง มี OP build แบบภาคแรกไหม
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 06 Dec 2021
ตอบ: 132
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 12:07
ขอถามเพิ่มเติมหน่อยครับละ หอกที่ได้จาก tree sentinel นี่ดีไหมครับ ตอนนี้ใช้ broadsword +4 อยู่เป็น confessor ครับ
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: Rossoneri
เข้าร่วม: 14 Oct 2010
ตอบ: 12067
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 12:15
บอสที่คุณว่า ผมผ่านตอนเลเวลประมาณ 60 ได้ ไม่ใช้ Summon นะ

ค่อย ๆ เล่นไปนั่นแหละครับ ไม่ต้องไปกดดันตัวเองอะไรเลย จะตายกี่ตัวก็ช่างมัน

Margit, Morgott หรือบอสมังกรที่ดร็อป Moonveil แต่ละคนเล่นกัน 7-8 ครั้งก็ผ่าน

แต่สามตัวนี้ ผมเล่นรอบละไม่ต่ำกว่า 50 ครั้ง ถึงจะผ่านได้

สู้ ๆ ครับ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: ลูกพี่เฉิน ติ่ง พี่ตู้..
เข้าร่วม: 13 May 2007
ตอบ: 16105
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 12:16
ทำไม ผมคิดไม่เหมือนคนอื่นเลย ผมมองว่า bloodbourne ง่ายกว่า Elden เยอะเลย

แต่ Elden มันไม่ได้ตันแบบ bloodbourne คือ Elden ถ้าคุณสู้ไม่ไหวมันมีวิธีเล่นให้ผ่านอยู่

แต่ bloodbourne คือสู้ไม่ไหวมึงก็ต้องสู้อยู่แบบนั้นอะ

Elden สู้ไม่ไหวมันยังเอาเวทย์มาเล่น เอา ซัมมอน มาช่วยได้ แต่ bloodbourne คือมันต้องสู้ให้ไหว

อย่าง bloodbourne ผมเล่นจบด้วยดาบใหญ่ มา Elden ดาบใหญ่ผมเล่นไม่ได้เลย คือ แถบจะไม่รู้เลยว่าต้องไปเข้าฟัน บอส ในจังหวะไหน

อย่าง bloodbourne ผมเล่นยังรู้จังหวะว่าจังหวะนี้เข้าไปได้ฟัน ได้ 1 ชุดแล้วออก

Elden เข้าได้จริง แต่จิ้มได้ทีเดียวต้องออกมาละ
1
0
Milet..
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 10849
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 12:20
สู้ๆครับ นี่เป็นมือใหม่เเต่เกมส์อย่างสนุกเลยเหมือนได้เจอเนื้อคู่ สายเวทย์ที่ใครบอกเล่นง่ายๆ นี่ตายรัวๆเลย สู้ประชิดบางหลายๆครั้งง่ายกว่าสู้ระยะไกลอีก
คือจริงๆไม่ต้องเล่นเเบบกดดันตัวเองก็ได้ครับ ไม่ไหวก็เดินขี่ม้าเล่นไปเรื่อยๆไปตีตัวอื่น ไปสำรวจพื้นที่อื่นๆเล่น มันเป็นโอเพนเวิร์ลอยู่
จริงๆเกมส์นี้มันควรตีบวกอาวุธให้เเรงนะ อาวุธแรงจะสู้บอสง่ายขึ้น + เลือดเยอะๆ ง่ายๆคือเกมส์นี้ยิ่งสำรวจเราจะยิ่งเก่งขึ้น
เจอบอสบางครั้งต้องปรับแผนสู้ อย่าใช้วิธีเดิมๆ นี่ขนาดเล่นสายเวทย์เวลาเจอมังกรยังต้องเปลี่ยนมาใช้ขวานไปสับเลย บอสถ้าเราเจอวิธีฆ่ามันเเล้วจะโคตรง่าย สู้ๆครับ
1
0
- DCU -
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: ร้านตัดผมปิด
เข้าร่วม: 08 Jan 2011
ตอบ: 10422
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 12:32
สมเพศทำไม ผมเล่น ghost of tsushima , god of war 4 ผมยังแพรี่ไม่ได้ หลบไม่ทัน ตายตั้งเยอะ
เกมแนวโซลผมไม่คิดจะแตะเลย ผมเป็นคนเล่นเกมไม่เก่ง
1
0
หัวเจล: สองถ้วยว่ะพวกเรา

Status:
เข้าร่วม: 25 Jan 2011
ตอบ: 6379
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 13:18
ผมอยากเล่นเกมแนวนี้ แต่ยังไม่ได้เล่นเลย กลัวเครียด และเซ็งตัวเองเหมือนกันครับ

ยากสุดที่เคยเล่นก็แค่ MHW แผล่บให้กำลังใจ จขกท ฮะ
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status: Waiting For Something Special
เข้าร่วม: 16 Nov 2014
ตอบ: 952
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 13:20
อย่าใช้คำว่าสมเพศ ว่าตัวเองเลยครับ

เราเป็นเกมเมอร์ มันต้องมีความบันเทิงผสมอยู่บ้าง ไม่มากก็น้อย

ถ้าเครียดก็แวะไปเล่นอย่างอื่นก่อนก็ได้ครับ จนถึงเวลานึง ท่านจะนึกวิธีการออกเอง

สู้ๆครับผม
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 19333
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 13:26
หื้ม มันขนาดนั้นเลยเหรอคนับ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Sep 2008
ตอบ: 51
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 13:40
ฟาร์มจน LV 300 ทุกอย่างก็ดูง่ายไปหมด
1
0
โค้ช UEFA PRO-License
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 21791
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 14:55
ผมเคยหัวร้อนสุดๆตอนสู้กับ Astel เล่นเป็นสิบๆรอบ ยิ่งเล่นยิ่งไม่ใกล้คำว่าชนะ เลยนอนแม่งเลยดีกว่า

พอตื่นมาตอนตี 5 ลองกดเล่นดู ผ่านตั้งแต่ครั้งแรกเลย เอ้าาาา

บางทีมันเป็นเรื่องของสติกับอารมณ์เหมือนกันนะ เกมมันวัดสมาธิเรา

ถ้าเรามีสติ เล่นถูกจังหวะ มาเลเนียก็ฟันไม่โดนเราได้ครับ
2
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 10849
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 15:26
GunnerSwarthz พิมพ์ว่า:
ผมอยากเล่นเกมแนวนี้ แต่ยังไม่ได้เล่นเลย กลัวเครียด และเซ็งตัวเองเหมือนกันครับ

ยากสุดที่เคยเล่นก็แค่ MHW แผล่บให้กำลังใจ จขกท ฮะ  

ผมว่ามอนฮันต์ยากกว่าอีก เอลเดนยากโคตรๆเฉพาะช่วงเเรกๆเพราะยังไม่รู้วิธีเล่น พอเล่นเป็นก็ชิลเลย ตายวนเวียนเป็นเรื่องปกติเดี๋ยวก็ผ่านไปได้ มีฟาร์มมีตัวช่วยเล่นโคตรเยอะ
เเต่มอนฮันต์นี่หลังๆนี่นรกดีๆนี่เองเลย เนื้อเรื่องหลักเหมือนกลายเป็นโหมดฝึกเล่นซะงั้น
รอมันลดราคาลงเยอะๆก่อนก็ได้ เอลเดน ริง สนุกมากกกก จากใจคนที่พึ่งเคยเล่น ที่ปกติเล่นพวกเกมส์ง่ายๆ
1
0
- DCU -
Status:
เข้าร่วม: 25 Jan 2011
ตอบ: 6379
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 15:29
loppy123 พิมพ์ว่า:
GunnerSwarthz พิมพ์ว่า:

ผมว่ามอนฮันต์ยากกว่าอีก เอลเดนยากโคตรๆเฉพาะช่วงเเรกๆเพราะยังไม่รู้วิธีเล่น พอเล่นเป็นก็ชิลเลย ตายวนเวียนเป็นเรื่องปกติเดี๋ยวก็ผ่านไปได้ มีฟาร์มมีตัวช่วยเล่นโคตรเยอะ
เเต่มอนฮันต์นี่หลังๆนี่นรกดีๆนี่เองเลย เนื้อเรื่องหลักเหมือนกลายเป็นโหมดฝึกเล่นซะงั้น
รอมันลดราคาลงเยอะๆก่อนก็ได้ เอลเดน ริง สนุกมากกกก จากใจคนที่พึ่งเคยเล่น ที่ปกติเล่นพวกเกมส์ง่ายๆ  

มอนฮันผมก็ตายรัวๆครับท่าน ช่วงแรงค์หลังๆ ที่มันคลั่งๆ สีส้ม สีม่วง อะไรพวกนั้น
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel