ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 18 Oct 2013
ตอบ: 1497
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 11:20
[RE: 'คูยาเต้,ซาร์' เจอวิจารณ์โพสต์หนุนแข้ง PSG ปัดใส่ชุดแข่งเพื่อ LGBTQ+]
อยาก woke มากฝรั่งเศสก็ประกาศมาเลยครับ เราไม่ไปแข่งบอลโลกที่การ์ต้าจนกว่าการ์ต้าจะออกกฏคุ้มครองเกย์ เลยถ้าชาติอื่นเอาด้วยก็จะหล่อไปด้วยกัน
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status: 손주연: 이젠 날 안 묶어둘래 좀 더 자유롭게 진짜 날 찾을래
เข้าร่วม: 07 Aug 2008
ตอบ: 17003
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 11:43
[RE]'คูยาเต้,ซาร์' เจอวิจารณ์โพสต์หนุนแข้ง PSG ปัดใส่ชุดแข่งเพื่อ LGBTQ+
รำคาญพวก woke บังคับให้ drive สังคม

แต่ศาสนาเขาบอกว่าผิดได้เคารพสิ่งที่เขานับถือบ้างไหม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
우주소녀: LAST SEQUENCE
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6097
โพสเมื่อ: Thu May 19, 2022 20:02
[RE: 'คูยาเต้,ซาร์' เจอวิจารณ์โพสต์หนุนแข้ง PSG ปัดใส่ชุดแข่งเพื่อ LGBTQ+]
jackhenry533 พิมพ์ว่า:
KING LUIS พิมพ์ว่า:
เขาไม่ใส่ก็สิทธิของเขาไม่จำเป็นต้องบังคับนิ ไม่ทำให้ใครเสียหาย  
เขาโพสต์​บน​ social online

อยากเล่นไม่อยากเล่น​ อยากลง​ไม่อยากลง​ ก็ไปคุยกันหลังบ้านสิครับ

พื้นที่ส่วนตัวบนโซเชียลของเขานิครับ  
เข้าใจครับ แต่ความหมายผมคือ คุณประกาศตัวเลยว่า ไม่สนับสนุนสิ่งนี้ ซึ่งคุณโพส ใครก็เห็นป่าวครับ เป็นบุคคลดังสาธารณะ

ที่จะสื่อคุณ ถ้าคุณไม่สนับสนุนหรือต่อให้เกลียด ซึ่งไม่ได้ผิดอะไรเลย ปกติมากๆ แค่คุณไปบอกโค้ชว่าขอไม่ลงสนามถ้าใส่ชุดแข่งนี้ โคตรง่ายเลย แต่นี่คุณโพสลงบนโชเชียล ยิ่งกว่าถือไมค์เดินประกาศอีกนะครับ ทำแบบนี้ก็เท่ากับอยากให้คนอื่นรู้นั่นแหละว่าตรูไม่เอานะเว้ย
0
0
นักเตะอบต.
Status: COYG
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 2625
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 08:45
เขาไม่ใส่ก็สิทธิของเขาไม่จำเป็นต้องบังคับนิ ไม่ทำให้ใครเสียหาย  

อยากเล่นไม่อยากเล่น​ อยากลง​ไม่อยากลง​ ก็ไปคุยกันหลังบ้านสิครับ

พื้นที่ส่วนตัวบนโซเชียลของเขานิครับ  
เข้าใจครับ แต่ความหมายผมคือ คุณประกาศตัวเลยว่า ไม่สนับสนุนสิ่งนี้ ซึ่งคุณโพส ใครก็เห็นป่าวครับ เป็นบุคคลดังสาธารณะ

ที่จะสื่อคุณ ถ้าคุณไม่สนับสนุนหรือต่อให้เกลียด ซึ่งไม่ได้ผิดอะไรเลย ปกติมากๆ แค่คุณไปบอกโค้ชว่าขอไม่ลงสนามถ้าใส่ชุดแข่งนี้ โคตรง่ายเลย แต่นี่คุณโพสลงบนโชเชียล ยิ่งกว่าถือไมค์เดินประกาศอีกนะครับ ทำแบบนี้ก็เท่ากับอยากให้คนอื่นรู้นั่นแหละว่าตรูไม่เอานะเว้ย  
เขาไม่ใส่แปลว่าเขาเกลียดหรอครับ เขาโพสระบุว่าไม่สนับสนุนตรงๆรึป่าว ต้องดูก่อนว่าเขาต้องการสื่อถึงอะไร เขาจะสื่อว่ารณรงค์ไม่ให้มีการเหยียดผิวยังทำกันไม่ได้ จะรณรงค์อย่างอื่นไปเพื่ออะไรในเมื่อการเหยียดมันไม่มีทางหมดไปจากโลกนี้แน่นอน
0
0
" เชียร์ ArseneWenger เพราะชีวิตเขามีแต่ Arsenal เกือบทั้งชีวิต "

นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 6097
โพสเมื่อ: Fri May 20, 2022 15:25

เขาไม่ใส่แปลว่าเขาเกลียดหรอครับ เขาโพสระบุว่าไม่สนับสนุนตรงๆรึป่าว ต้องดูก่อนว่าเขาต้องการสื่อถึงอะไร เขาจะสื่อว่ารณรงค์ไม่ให้มีการเหยียดผิวยังทำกันไม่ได้ จะรณรงค์อย่างอื่นไปเพื่ออะไรในเมื่อการเหยียดมันไม่มีทางหมดไปจากโลกนี้แน่นอน  
คุณก็อย่าอ่านแบบไบแอสสิครับ ผมพิมพ์ว่าไม่สนับสนุนหรือต่อให้เกลียด แต่คุณดันไปจับเอาเฉพาะเกลียดเฉยเลย และประโยคถัดมาคือ ซึ่งไม่ได้ผิดอะไรเลย อ่านใหม่ ค่อยๆ อ่านครับ

ส่วนเรื่องรณรงค์ไม่ให้เหยียดยังทำไม่ได้ คุณแน่ใจหรอ มีดัชนีอะไรชี้วัดไหมครับ ถ้ามันไม่ดีขึ้นเขาเลิกทำไปนานแล้ว คุณลองดูเมื่อร้อยปีที่แล้ว หรือเอาตั้งแต่คนผิวสียังเป็นทาส ตอนนี้เป็นไง? ทุกคนได้อพยพอยู่ในประเทศที่เจริญ มีชีวิตที่ดี ก็เพราะเขาช่วยกันรณรงค์ให้เห็นถึงความเท่าเทียมไง ถ้าเขาไม่ช่วยกันป่านนี้คนขาวก็ยังครองโลกอยู่นั่นแหละ เผ่าพันธุ์อื่นคงไม่ได้ลืมตาอ้าปากอ่ะ LGBT+ก็เหมือนกัน สมัยโบราณใครเป็นนี่เรียกว่าถูกตัดสิทธิ์แทบหมด บางประเทศปล่อยให้ตาย ขี้เกียจพิมพ์ละ เอาเป็นว่า สิ่งที่เขาทำกันอยู่ มันได้ผลแน่ๆ แต่แน่นอน มันก็ยังมีพวกที่ไม่เอาด้วยอยู่ ซึ่งไม่แปลกเลย แต่นั่นคือส่วนน้อย แต่คนเราอ่ะ มักจะไปโฟกัสตรงนั้น โดยเฉพาะคนในประเทศที่ไม่ได้อยู่ในประเทศที่เจริญ เห็นข่าวอะไรนิดอะไรหน่อยก็คล้อยตามอย่างกับว่ามันเป็นเรื่องที่แก้ไม่ได้ ทั้งๆ ที่เขาแก้มาได้ขนาดนี้ บางทีเจอคนเหยียดไม่กี่คน พอเป็นข่าว ซึ่งจริงๆ แล้วก็ดีที่เป็นข่าวดังๆ มันก็อยู่ในกระบวนการแก้ไข เพราะเวลาดังคนสนใจ ใครเหยียดก็จะได้คิดอีกที แต่บอกเลยว่าสมัยนี้เทียบเป็น % แล้วน้อย และถูกแล้วที่ต้องทำให้เป็นเรื่องใหญ่ ลองเทียบง่ายๆ 20 ปีที่แล้ว กับ 10 ปีที่แล้ว, 10 ปีที่แล้ว กับตอนนี้, และคอยดูตอนนี้กับอีก 10 ปีข้างหน้า สิ่งที่เขาทำกันมันดีขึ้นเรื่อยๆ แทบทุกปี แต่โคตรตลกเลยที่มีคนมาตัดพ้อว่าแก้ไม่ได้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel