ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ค.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 1282
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 20:38
[RE: ถ้าวันนี้ผลคู่หงส์ออกมาไม่เป็นใจ ยังไงแฟนๆช่วยเข้าใจทีมกันด้วยนะคับ..]
Macor พิมพ์ว่า:
ผมว่าต่ำๆ 2-0

คล๊อปไม่ปล่อยแน่นอน  

ใจโค๊ชคงไม่ปล่อยคับ ผมก็คิดแบบนั้น

แต่สังขารและเกรดนักเตะที่ลงไป อาจทำผลได้ไม่ตามเป้านี่สิ ก็ว่ากันไปตามสภาพอ่ะ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แฟนบอลยุค 7-0 นะจ๊ะ..
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2008
ตอบ: 6396
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 20:42
[RE: ถ้าวันนี้ผลคู่หงส์ออกมาไม่เป็นใจ ยังไงแฟนๆช่วยเข้าใจทีมกันด้วยนะคับ..]
ถึงผลวันนี้เป็นใจ ก็ยังไม่คิดว่านัดสุดท้ายเค้าจะพลาดอยู่ดีอะสำหรับผม

คืนนี้ผมห่วงนักเตะหลักบางคนที่อาจยังต้องลงมาประคองทีมจะเจ็บเพิ่มมากกว่าผลการแข่งขันอีก
2
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2020
ตอบ: 5318
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 20:44
ถึงจะอยากได้แต่ คิดๆดูว่า แมนซิชุดนี้ ไม่มีถ้วยติดมือเลย มันไม่น่าเป็นไปได้ เราไปลุ้น UCL ดีกว่าถ้าชนะมา ก็โคตรสุดละ
1
0
โค้ช C-License
Status: Middle fingers up if you don't give a f**k
เข้าร่วม: 05 Apr 2010
ตอบ: 39654
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 20:47
Diaz , Salah , Mane ไม่น่าได้ลงเกมล่าสุดใส่สุดปอก ไดจ์ก็ไม่น่าลง เอาละหงส์แดง แต่ผมว่ามีดีพอจะเบียดได้นะ ไม่แพ้หรอก
1
0

SAVE OF THE CENTURY !!

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2016
ตอบ: 307
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 20:49
อย่าลืมนะครับ ว่านัดชิง โอริกี้เราไม่ได้ใช้แรงสักนาทีเดียว
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: พร้อมจะลุยมานานแว้ว
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 15233
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 20:58
ถ้าวันนี้ผลคู่หงส์ออกมาไม่เป็นใจ ยังไงแฟนๆช่วยเข้าใจทีมกันด้วยนะคับ..
Macor พิมพ์ว่า:
ผมว่าต่ำๆ 2-0

คล๊อปไม่ปล่อยแน่นอน  

คิดเหมือนกัน ด้วยระบบคล๊อป ถึงตัวสำรองลงก็ชนะได้ ผมเดาว่า 2-1
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 7622
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 20:59
ถ้าวันนี้ผลคู่หงส์ออกมาไม่เป็นใจ ยังไงแฟนๆช่วยเข้าใจทีมกันด้วยนะคับ..
คิดซะว่าอีก 3 เกมสุดท้ายเป็นโบนัสครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 08 Nov 2021
ตอบ: 3631
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 21:00
ส่งเด็กลงก็ไม่โกรธหลอก
1
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 613
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 21:11
ผมไม่ซีเรียสอยู่แล้ว มันมีเหตุผลที่เข้าใจได้ที่จะเสียแต้ม
หลักๆคือหวัง UCL มากกว่า แต่ถ้าไม่ได้ก็ไม่ได้ซีเรียสขนาดนั้นอีกนั้นแหละ เพราะส่วนตัวก็เชียร์มาดริดมาก่อนหงส์ ถึงแม้หลังๆจะไม่ค่อยได้ดูแล้วก็ตาม
1
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2013
ตอบ: 1498
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 21:18
ผมว่าสำรองหงส์เอาอยู่ เห็นตอนเล่นลีคคัพ เอฟเอ ก็ชนะชิวๆเลย
1
0
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 408
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 21:25
รออ่านกลอนได้เลย น้อนๆเค้าอัดอั้นมานานละ
1
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 26 Dec 2014
ตอบ: 2347
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 21:31
สำหรับนัดนี้นะ พวกที่ออกมาด่าทีม น่าจะพวกพึ่งเริ่มดูบอลเป็น ไม่ก็พวกเสียตังละผมว่า
2
0
Status: 현재를 해칠 과거를 가져 가지 마라
เข้าร่วม: 12 Apr 2020
ตอบ: 2244
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 21:37
แพ้ยังกำไรเลยครับจังหวะนี้ ฟินๆ
1
0
Shaken, not stirred ♥

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 7156
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 21:42
ถ้าดูมาทั้งฤดูกาล จะเห้นว่าทีมนี้ JK สร้างเป้นบอลระบบมากๆ เาอสำรองลงยังเล่นดีเลยนะ ในบอลถ้วย

นักเตะ โค้ชทำงานหนักกว่าเรา เค้าตั้งเป้าตั้งแต่เริ่มฤดูกาลอยู๋แล้วว่าต้องการชนะทุกรายการ ไม่ว่าจะทีมไหนที่เป้นทีมหัวแถว

แล้วที่สู้มาตั้งแต่นัดที่ 1 เพื่ออะไรกัน ก็เพื่อแชมป์ นั่นคือเป้าหมายสูงสุด

ดังนั้นวันนี้ในทีมผมว่าเข้าใจแหละถ้าสู้มาตั้งแต่นักแรก จนมาเหลือ 2 นัดสุดท้าย ก็คงใส่กันเต็มที่

ไม่งั้นที่ทุ่มเทเพื่อมายืนจุดนี้ มันจะมีความหมายอะไร

ผมยังแปลกใจที่บางคนบอกให้ปล่อยจอย ไปหวัง UCL เน้นๆ ต่อสู้มาทั้งฤดูกาลเพื่อมาอยู๋จุดนี้ที่ลุ้นแชมป์ที่เหลืออีกสองนัด

เล่นมาครบทุกนัดขนาดนี้แล้ว จิตใจพร้อมสู้ตาย พร้อมด้วยเทคนิดแผนการเล่นที่โค้ชต้องวางแผนให้เข้ากับสถานการณ์อยู่แล้ว

สู้เต็มที่แล้วผลจะเป้นยังงัยไม่ต้องเสียใจ ดีกว่าครึ่งๆกลางๆ ทั้งๆที่ขางหน้าก็ไม่ได้แน่นอนอะไรต้องแย่งชิงเหมือนกัน
2
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 1282
โพสเมื่อ: Tue May 17, 2022 22:02
GOSSIPMAN11 พิมพ์ว่า:
ถ้าดูมาทั้งฤดูกาล จะเห้นว่าทีมนี้ JK สร้างเป้นบอลระบบมากๆ เาอสำรองลงยังเล่นดีเลยนะ ในบอลถ้วย

นักเตะ โค้ชทำงานหนักกว่าเรา เค้าตั้งเป้าตั้งแต่เริ่มฤดูกาลอยู๋แล้วว่าต้องการชนะทุกรายการ ไม่ว่าจะทีมไหนที่เป้นทีมหัวแถว

แล้วที่สู้มาตั้งแต่นัดที่ 1 เพื่ออะไรกัน ก็เพื่อแชมป์ นั่นคือเป้าหมายสูงสุด

ดังนั้นวันนี้ในทีมผมว่าเข้าใจแหละถ้าสู้มาตั้งแต่นักแรก จนมาเหลือ 2 นัดสุดท้าย ก็คงใส่กันเต็มที่

ไม่งั้นที่ทุ่มเทเพื่อมายืนจุดนี้ มันจะมีความหมายอะไร

ผมยังแปลกใจที่บางคนบอกให้ปล่อยจอย ไปหวัง UCL เน้นๆ ต่อสู้มาทั้งฤดูกาลเพื่อมาอยู๋จุดนี้ที่ลุ้นแชมป์ที่เหลืออีกสองนัด

เล่นมาครบทุกนัดขนาดนี้แล้ว จิตใจพร้อมสู้ตาย พร้อมด้วยเทคนิดแผนการเล่นที่โค้ชต้องวางแผนให้เข้ากับสถานการณ์อยู่แล้ว

สู้เต็มที่แล้วผลจะเป้นยังงัยไม่ต้องเสียใจ ดีกว่าครึ่งๆกลางๆ ทั้งๆที่ขางหน้าก็ไม่ได้แน่นอนอะไรต้องแย่งชิงเหมือนกัน

ได้อ่านแบบนี้แล้วชื่นใจคับ มีความหวังนิดๆ
0
0
แฟนบอลยุค 7-0 นะจ๊ะ..
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel