ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Sep 2008
ตอบ: 2669
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2022 21:37
[RE: ทักษิณปราบยาบ้าได้ไง]
คำตอบที่ว่าทำไมรัฐบาลทหารไม่ปราบยาเสพติดมันง่ายมากครับ ยาเสพติดหมดประเทศ คุณภาพประชากรมันก็จะสูงขึ้นไงครับ เกิดการตั้งคำถาม เกิดการเรียกร้อง มันเชื่อมโยงกับระบบการปกครองของประเทศอยู่ ทำไม่ได้ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Fatherart เมื่อ Mon May 16, 2022 21:38, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 15 Jun 2020
ตอบ: 3794
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2022 21:42
ทักษิณปราบยาบ้าได้ไง
J1bby พิมพ์ว่า:
ผิดสิทธิมนุษยชนจริงแหละ ก่อนหน้านั้นระบาดมากๆแถวบ้านผมตอนเด็ก เจอนโยบายนี้เข้าไปลดลงไปโคตรเยอะ ผมยังรู้สึกขอบคุณจนถึงทุกวันนี้นะ แต่ก็เสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียด้วย

แต่การให้อำนาจตำรวจแบบนั้น ถ้าเกิดในยุคนี้ผมว่าชิบหายแน่ๆ สำหรับผมตอนนั้นตำรวจมันไม่เฮียขนาดนี้  

นั่นดิ ผมคิดตามสภาพตำรวจไทย มันต้องมีการตัดตอนผิดคน ไปฆ่าผู้บริสุทธิ์มั่งล่ะแต่ปิดไว้ภายใน ไม่รู้ว่าวิธีนี้ถ้าแลกกับยาลดลงได้จะคุ้มป่าวเหมือนกัน
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 30625
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2022 21:53
แปลว่าตำรวจบ้านเราถ้าเค้าได้นายดี นายเข้มแข็ง เค้าก็พร้อมจะชนแม้จะเป็นเอเย่นต์หรือขาใหญ่มาจากไหนงั้นหรอครับ

ผมไม่ได้ดูถูกตำรวจหรอกนะแต่ภาพลักษณ์ทุกวันนี้ดูอ่อนแอเกิน
1
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 21 Dec 2009
ตอบ: 2694
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2022 21:55
มันยาแรงจริงๆ​ แต่ก็ถือว่าได้ผลอยู่นะ

เทียบกับตอนนี้แล้ว​ พวกเราอยากได้แบบไหนกัน
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: Hi Naomi, i love you!
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 3331
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2022 21:58
ความฉลาดมันต่างกันครับ มองปัญหาต่างกันลิบลับ
จริงๆสมหมายก็ไม่ได้ผิดอะไร แกเอาจริงและทำได้จริง ทิ้งทวนก่อนเกษียณได้สวยหรู แต่ลุงข้างบ้าน คนที่สั่งมันไม่ได้

ก่อนแก้ปัญหาต้องทำความเข้าใจและไม่กระแดะก่อนว่า ยาเสพติดมันหมดไปยากมาก แต่จะทำยังไงจะให้มันน้อยลง ซื้อขายกันยากขึ้น

ยุคลุง สั่งสมหมายปราบต้นตอ เอาตัวใหญ่เป้งๆ รายใหญ่ เน้นยึดเงินศัพท์สิน พอปราบรายใหญ่ รายใหญ่เลยสต็อกของไม่นาน ลดราคา กลายเป็นรายใหญ่น้อยลง แต่เอเย่นบานเบอะ เพราะยาถูก ขี้ยาก็เยอะตาม

ยุคทักษิณ เน้นปราบเอเย่น เชือดไก่ให้ลิงดู ข้อเสียก็ที่ถกเถียงเรื่องสิทธิมนุษยชนจริงแหละ แต่พอปราบเอได้เยอะ พอเอเย่นน้อยลง ราคากลางก็ขึ้น ยาแพง 200-300 เท่าตัว เพราะเสี่ยง ขี้ยาก็น้อยลง คนใช้ยาถูกแบ่งเป็นสองประเภท คนเล่นยากับคนติดยา แบ่งคนเล่นยาเป็นผู้ป่วย จับให้เลิก ส่วนคนติดยา ก็โทษหนักกว่า ทักษิณแก้ปัญหาฉลาดกว่าเยอะครับ

Spoil
เอาถ้าว่ากันตรงๆช่วงนั้นผมก็เกลียดทักษิณ เพราะผมทั้งใช้ทั้งขายด้วย แต่ก็ต้องมาขอบคุณทีหลังเพราะผมเลิกได้เพราะยุคนั้นเลยครับ  
4
0
MANCHESTER UNITED FANCLUB
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2022
ตอบ: 933
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2022 21:59
สมัยนี้ที่มันระบาดได้ง่ายขนาดนี้เพราะตัวใหญ่สุดนี่ใหญ่สุดแบบคับประเทศอะ
คิดดูของโดนยึดที่ท่าเรือตั้งกี่รอบ หรือต่างประเทศสืบแล้วสาวมาที่ไทยกี่รอบ ทีละเป็นตันๆ ตรวจไปตรวจมาอ้าวหายไปเลย เหลือไม่กี่กรัม
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Jan 2021
ตอบ: 2970
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2022 21:59
69_420 พิมพ์ว่า:
J1bby พิมพ์ว่า:
ผิดสิทธิมนุษยชนจริงแหละ ก่อนหน้านั้นระบาดมากๆแถวบ้านผมตอนเด็ก เจอนโยบายนี้เข้าไปลดลงไปโคตรเยอะ ผมยังรู้สึกขอบคุณจนถึงทุกวันนี้นะ แต่ก็เสียใจกับครอบครัวผู้สูญเสียด้วย

แต่การให้อำนาจตำรวจแบบนั้น ถ้าเกิดในยุคนี้ผมว่าชิบหายแน่ๆ สำหรับผมตอนนั้นตำรวจมันไม่เฮียขนาดนี้  

นั่นดิ ผมคิดตามสภาพตำรวจไทย มันต้องมีการตัดตอนผิดคน ไปฆ่าผู้บริสุทธิ์มั่งล่ะแต่ปิดไว้ภายใน ไม่รู้ว่าวิธีนี้ถ้าแลกกับยาลดลงได้จะคุ้มป่าวเหมือนกัน  
มันมีบัญชีดำครับ ก็สายรายงานทั้งนั้นหละ พวกมีประวัติก็เก็บไว้ก่อน ตัดตอนคนเสพด้วย ใครเสพตาย ขายก็ไมกล้าไปเอง ตัดตอนพวกเดียวกันเอง
1
0
Status:
เข้าร่วม: 14 Jan 2021
ตอบ: 2970
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2022 22:01
P2INCE พิมพ์ว่า:
แปลว่าตำรวจบ้านเราถ้าเค้าได้นายดี นายเข้มแข็ง เค้าก็พร้อมจะชนแม้จะเป็นเอเย่นต์หรือขาใหญ่มาจากไหนงั้นหรอครับ

ผมไม่ได้ดูถูกตำรวจหรอกนะแต่ภาพลักษณ์ทุกวันนี้ดูอ่อนแอเกิน  
เค้าไม่ได้เน้นเก็บรายใหญ่นะ เน้นเก็บรายย่อย คนเสพ ให้รายใหญ่ระแวงไปเก็บกันเองอีกทีหนึ่ง
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 12 Feb 2009
ตอบ: 6414
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2022 22:03
ทักษิณปราบยาบ้าได้ไง
ลดจริงครับ ในทางแจ้ง ก่อนหน้านั้น คือ เมายาจับตัวประกันรายวัน พอทักษิณเอาจริง หายเรียบ

ในทางลับ ก็หมดจริง หาซื้อกันแทบไม่ได้

แล้วเค้าใช้กลไกราชการนี่แหละครับ หน่วยงานรัฐ ไม่ใช่แค่ตำรวจ รวมฝ่ายปกครองด้วยมีบัญชีดำอยู่

มีรายใหญ่เข้ามาขอเคลียร์ ซึ่งถ้าไม่ใช่นโยบายนายก คงหลุด แต่พอนายสั่งว่าห้ามเคลียร์

รายใหญ่ทำงัยล่ะ ก็ต้องไปตัดตอนรายเล็ก ถ้ารายเล็กโดนจับ สาวมาถึง เรื่องใหญ่ แค่มีชื่อคาในบัญชีพอไหว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
Old Trafford is home.

ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
ตอบ: 30625
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2022 22:05
Mewbenzz พิมพ์ว่า:
P2INCE พิมพ์ว่า:

เค้าไม่ได้เน้นเก็บรายใหญ่นะ เน้นเก็บรายย่อย คนเสพ ให้รายใหญ่ระแวงไปเก็บกันเองอีกทีหนึ่ง  

ดูทุกวันนี้รายเล็กรายน้อยก็ไม่ทำอะไรเลย
0
0
Status: หัวใจไม่ใช่กระดาษ
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 597
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2022 22:07
แถวบ้านยิงกันเป็นว่าเล่น แต่ก็หายไปเลยนะ บางบ้านให้ลูกไปอยู่ที่อื่นก่อนเลย
0
0
Status:
ตอบ: 3201
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2022 22:08
เรื่องตร.ยิงเรื่องเล็กครับ.

หลักๆคือ สืบ ต่อยอด ยึดทรัพย์ พอสืบจริงจัง ซื้อจากใคร รับมาจากใคร พวกกลัวสาวถึงตัวเลยยิงกันเองซะแยะครับ.

ตร.ยิงนี่ก็ตัดตอนประเภทนึงนะ.
ตร.จับได้ ไม่ซัดทอดไม่เป็นไร ปล่อยกลับบ้าน ตกดึกยิงกันสนั่นซอย.
สมัยนั้นล่อกันนัวมาก ทักสินอยู่ได้ 2 ปี ซอยท้ายบ้านที่เคยขี้ยาตรึม กลายเป็นบ้านร้าง 50%เลย หนีหมด.
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 6628
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2022 22:09

ตอนยุคทักษิณพ่อเล่าให้ฟังว่าพวกคนงานก่อสร้าง หายาดูดไม่ได้ ไม่มีเงินซื้อ ลงแดงกันหลายคนเลย

ทุกวันนี้ผมขี่รถ 5 นาที ถึงแหล่งขายยาแล้วอ่ะครับคิดดู คนพื้นที่รู้หมดว่าชุมชนนี้เแ็นแหล่งรวมพวกค้ายา
แต่ไม่มีตำรวจมาทำอะไรได้

แก้ไขล่าสุดโดย Mcgerret เมื่อ Mon May 16, 2022 22:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 37
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2022 22:10
ถ้าจำไม่ผิด ประกาศนโยบายจริงจังโทษสูงสุดประหารชีวิต กับผู้ค้าและผู้ได้รับผลประโยชน ให้เวลา6เดือน จะดำเนินการตามนโยบายอย่างจริงจัง ทำให้เกิดการตัดตอนในช่วงเวลาดังกล่าว
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 28 May 2020
ตอบ: 4289
โพสเมื่อ: Mon May 16, 2022 22:16
รุ่นๆ40เหมือนผมน่าจะเข้าใจยุคนั้นจี้จับตัวประกันรายวัน คือรายวันจริงๆ เจอเด็กเจอผู้หญิงโดนล็อคคอเอามีดจี้แทบทุกวัน เคยเห็นในหนังแบบไหนก็แบบนั้นเลย คนใกล้ตัวผมเมายาเอามีดสปาต้าสับขาตัวเองนิ้วหลุดเหลือไม่กี่นิ้ว ส่วนเพื่อนที่เคยเรียนด้วยกันมาติดยาจากพ่อแม่เป็นผู้จัดการแบงค์ดีๆต้องออกมาดูลูกเอาลูกย้ายข้ามจังหวัดเพื่อหนีจากเพื่อนๆของลูก

ครอบครัวมันพังจริงๆนะแบบพังเลยคนถึงได้เห็นด้วยกับการใช้ยาแรง
3
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel