ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ยูโร
Status: 4 แชมป์ยังไงให้โลกจำ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4798
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 10:02
[RE: ค่าเงินลาวอ่อนค่าในรอบหลาย 10 ปี 400 กีบ / 1 บาท]
Sicario_artist พิมพ์ว่า:
zenonier พิมพ์ว่า:
markmadrid พิมพ์ว่า:
Pepsi Man พิมพ์ว่า:
ทำงานไทยแต่ไปนวดที่ลาว คุ้มไหมนะ รอผู้มีประสบกาม  

มีบริการเยอะมาก เขาจะมาชวนไปเลยฮะ

คุ้มไหม แล้วแต่คนชอบ

แต่ส่วนมากคนลาวจะเป็น ลูกครึ่งจีน ลูกครึ่งฝรั่งเศส

ส่วนมากผิวขาว ตัวเล็ก ผมว่าเผลอๆสวยกว่าสาวไทยเยอะ

หมายถึงราคาอะครับ อย่างฝรั่งมาไทย สมมุติได้เรทราคาคนไทย 2000-3000งี้คือจะถูกกว่าบ้านเขาเยอะมากๆ แต่เหมือนไทยเราหากมีคนดิวให้ไม่โดนราคาแพงเกินจริง ราคาที่นั่นจะอยู่ที่เท่าไหร่ครับ  

ระวังมิจด้วยนะครับ เพราะกฏหมายที่ลาวแรงอยู่เรื่องอายุไม่ถึง แต่จบได้ถ้ายอมจ่ายแสนต้นๆ ถ้าไม่จ่ายก็ยัดซังเตลูกเดียวเลย  

อย่าเสี่ยงครับ เขาทำเปนกระบวนการ

เจอที่เที่ยว---เลี้ยงเบียร์--นัวเนีย--แล้วขอมาต่อห้องเราที่ รร--แก้ผ้า--ร้องกรี้ด-- ตำรวจบ้านพวกเดียวกันรอหน้า รร--วิ่งขึ้นมา--- เรียกไปรีดไถ---ไม่มีนอนคุก

ฟร้อนที่ รร เล่าให้ฟังว่าโดนกันเยอะละ โปรดระวัง ถ้าชอบกันจริงข้ามมาฝั่งไทยครับ เล่นสนามเหย้าปลอดภัย  

+1ครับ ถ้าจะไปหาไกด์ ติดรถไปด้วย หรือถ้าไม่มีเพื่อนไปเยอะๆ ก็ดีลข้ามกลับมาเปิด ห้องที่ไทยนั้นแหละ

แต่หน้าตาดี ผิวพรรณดี อันนี้ผมคอนเฟิม
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

อิอิ มีความสุข อิอิ
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 31861
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 10:08
[RE: ค่าเงินลาวอ่อนค่าในรอบหลาย 10 ปี 400 กีบ / 1 บาท]
กม ลาว คนต่างชาติอย่าไปนอนต้างคืนบ้านคนลาวนะ
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 09 Feb 2022
ตอบ: 4487
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 10:18
เงินลาวอ่อนค่าเทียบกับเงินไทย แต่ตอนเอาเงินบาทไปใช้ตรงๆ ไม่ได้ประหยัดขึ้นเลย

ถ้าจะแลกบาทเป็นกีบไปใช้ ตอนแลกกลับคืนจากกีบเป็นบาทก็ยากอีก

(ญาติผมรับเงินเดือนที่ลาวเป็น USD ทั้งนั้น ได้เปรียบสุด)
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: คิดถึงใจจะขาด
เข้าร่วม: 22 Nov 2010
ตอบ: 1362
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 10:50
คิดถึงเธอจัง พิมพ์ว่า:
คนลาวเขาชอบเงินไทยมากกว่านะ แต่ส่วนต่างกันเยอะอยู่สำหรับเขา

เช่นน้ำขวด ถ้าซื้อเงินกีบอาจตก 15-18 บาท แต่ถ้าเอาเงินไทยซื้อ เขาเอา 20 บาท ไม่ต้องถอน

อะไรทำนองนี้ ถ้าไม่คิดอะไรเยอะ เฉลี่ยรวมๆเขาชอบเงินไทยมากกว่า บางที่ใช้เงินไทยซื้อเขาถอนเป็นเงินกีบแทน  

ชอบเงินไทยกว่า แต่ดันคิดค่าของแพงกว่าเงินกีบ

แบบนี้ก็ไม่ค่อยจะแฟร์เท่าไหร่นะครับ จากซื้อของมูลค่า 15 บาท แต่ดันต้องจ่าย 20  

ก็คุณเป็นนักท่องเที่ยว คนละเรทกับคนพื้นที่
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: sutatS
เข้าร่วม: 19 May 2011
ตอบ: 13097
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 10:55
ค่าเงินลาวอ่อนค่าในรอบหลาย 10 ปี 400 กีบ / 1 บาท
ส่วนผมมี สามกีบ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
แก้ไขล่าสุดโดย NothinGolF เมื่อ Sat May 14, 2022 10:55, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 7209
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 11:00
ทำงานไทยแต่ไปนวดที่ลาว คุ้มไหมนะ รอผู้มีประสบกาม  

มีบริการเยอะมาก เขาจะมาชวนไปเลยฮะ

แต่ส่วนมากคนลาวจะเป็น ลูกครึ่งจีน ลูกครึ่งฝรั่งเศส

ส่วนมากผิวขาว ตัวเล็ก ผมว่าเผลอๆสวยกว่าสาวไทยเยอะ

หมายถึงราคาอะครับ อย่างฝรั่งมาไทย สมมุติได้เรทราคาคนไทย 2000-3000งี้คือจะถูกกว่าบ้านเขาเยอะมากๆ แต่เหมือนไทยเราหากมีคนดิวให้ไม่โดนราคาแพงเกินจริง ราคาที่นั่นจะอยู่ที่เท่าไหร่ครับ  

มีหลายเรทเลยท่าน แนะนำไปกันเยอะๆ จ้างไกด์ผู้หญิงซักคนก็ดี

บางที่อย่างเรปบนว่าไว้ มีมิจฉาชีพปนๆ อยู่

ดีลดีๆ หลักร้อยกลางๆถึงพันต้นๆ งานดี

ได้หมด 2-1 3-1 เขาก็จัดให้ได้

อายุเด็กนี้เช็คดีๆ มีพวกอายุไม่ถึงมารับงานด้วย (อันนี้แล้วแต่ละกัน)

ส่วนตัวผมไม่ได้เที่ยวแบบนี้บ่อยนะ แต่รับพวกลูกค้าเจ้าใหญ่ๆไปดูแลต่อแค่นั้น บางคนเขาชอบแนวนี้

ส่วนมากผมว่าเรท 500- 1500 ได้ดีๆ เด็ดๆ น่าตายังกับดาราก็มีเยอะอยู่นะ

เรื่องผิวขาวจั๊ว ใครแพ้สายนี้อย่าไปลองละ กลัวติดใจกัน ลำบากอีก 5555

เออ ถ้าไปใจแข็งหน่อย บางคนอ้อนขอกลับมาเป็นเมียที่ไทยด้วย (ส่วนมากมีผัวแล้ว มาหลอกเอาเงินทั้งนั้น บางคนจัดอ๊อฟชั่น เอาตัวเขา เขาเอาลูกสาวคนเล็ก หรือ น้องสาวเขาตามมาด้วย อยากจัดแบบไหนได้หมด ถ้าจะไปลองใจแข็งๆหน่อยละกัน ส่วนมากผมเห็นบางพวกใจอ่อน เสียไปเยอะเลย)

เพิ่มละกันกลัวอธิบายไม่เข้าใจ แบบ เอาตัวเขากลับมา หาห้องเช่าให้ เขาจะเสนอประมาณลูกสาว หลานสาว หรือน้องสาวเขาด้วย แบบเขาให้ สะเด้ยได้เลย จะพร้อม หรือจะยังไงได้หมด รีเควสได้ทุกอย่าง ตามใจ ฟีลราชา ไม่ใช่ฟีลแฟนนะ แบบท่านอยากให้เขาทำอะไรได้หมด แต่กระเป๋าแหกได้ง่ายๆนะเออ  

0
0
Talent bringt dich an den start, Einstellung ans ziel.
พรสวรรค์นำคุณไปที่จุดเริ่มต้น ทัศนคตินำคุณไปสู่เส้นชัย

ซุปตาร์ยูโร
Status: 4 แชมป์ยังไงให้โลกจำ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 4798
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 11:09
Rinsama พิมพ์ว่า:

มีหลายเรทเลยท่าน แนะนำไปกันเยอะๆ จ้างไกด์ผู้หญิงซักคนก็ดี

บางที่อย่างเรปบนว่าไว้ มีมิจฉาชีพปนๆ อยู่

ดีลดีๆ หลักร้อยกลางๆถึงพันต้นๆ งานดี

ได้หมด 2-1 3-1 เขาก็จัดให้ได้

อายุเด็กนี้เช็คดีๆ มีพวกอายุไม่ถึงมารับงานด้วย (อันนี้แล้วแต่ละกัน)

ส่วนตัวผมไม่ได้เที่ยวแบบนี้บ่อยนะ แต่รับพวกลูกค้าเจ้าใหญ่ๆไปดูแลต่อแค่นั้น บางคนเขาชอบแนวนี้

ส่วนมากผมว่าเรท 500- 1500 ได้ดีๆ เด็ดๆ น่าตายังกับดาราก็มีเยอะอยู่นะ

เรื่องผิวขาวจั๊ว ใครแพ้สายนี้อย่าไปลองละ กลัวติดใจกัน ลำบากอีก 5555

เออ ถ้าไปใจแข็งหน่อย บางคนอ้อนขอกลับมาเป็นเมียที่ไทยด้วย (ส่วนมากมีผัวแล้ว มาหลอกเอาเงินทั้งนั้น บางคนจัดอ๊อฟชั่น เอาตัวเขา เขาเอาลูกสาวคนเล็ก หรือ น้องสาวเขาตามมาด้วย อยากจัดแบบไหนได้หมด ถ้าจะไปลองใจแข็งๆหน่อยละกัน ส่วนมากผมเห็นบางพวกใจอ่อน เสียไปเยอะเลย)

เพิ่มละกันกลัวอธิบายไม่เข้าใจ แบบ เอาตัวเขากลับมา หาห้องเช่าให้ เขาจะเสนอประมาณลูกสาว หลานสาว หรือน้องสาวเขาด้วย แบบเขาให้ สะเด้ยได้เลย จะพร้อม หรือจะยังไงได้หมด รีเควสได้ทุกอย่าง ตามใจ ฟีลราชา ไม่ใช่ฟีลแฟนนะ แบบท่านอยากให้เขาทำอะไรได้หมด แต่กระเป๋าแหกได้ง่ายๆนะเออ  

ไม่ค่อยเที่ยวง่า ไปนั่งกินโค๊ก 2 ป๋องแล้วกลับตลอด นั่งอยู่ด้านล่าง
0
0

อิอิ มีความสุข อิอิ
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: ร่องรอยที่ล่องลอย
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 8949
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 11:12
ธนาคารกดเรทสุดๆ แนะนำให้ไปแลกตามร้าน 1บาท ตอนนี้ได้ 450กีบนะ

0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: -KANING-
เข้าร่วม: 10 Dec 2009
ตอบ: 12055
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 21:44
เข้ามู้มานึกว่าได้ความรู้เรื่องค่าเงิน

0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: จิ้งจกเสพความเหงา
เข้าร่วม: 18 Feb 2021
ตอบ: 7350
โพสเมื่อ: Sat May 14, 2022 22:10
.
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel