ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
โค้ช C-License
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Apr 2015
ตอบ: 13269
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 10:57
มีใครมีเพื่อนในเกมที่ดีหรือไม่ดีบ้างครับ
มาพูดคุยเกี่ยวกับเพื่อนในเกมกันครับ เพื่อนในเกมในที่นี้ต้องแบบรู้จักกันในเกมนะครับ ไม่ใช่เพื่อนในชีวิตตามแถวบ้านหรือสมัยเรียน แต่ถ้าเคยเจอนอกเกมกันแล้ว ก็ถือว่าเป็นเพื่อนในเกมครับ

ตัวผมยอมรับว่าตั้งแต่เล่นเกมออนไลน์มาช่วงที่เกมบนคอมเป็นยุคเฟื่องฟู ตอนที่เกมมือถือยังไม่รุ่งเรือง ส่วนใหญ่ก็เจอแต่ดีๆทั้งนั้นเลยนะ โอเคมีดราม่าบ้างแหละ ทะเลาะกันเองบ้าง แต่ผมเวลาเล่นเกมไหน ยังไม่เคยเจอถึงขั้นนัดนอกจอต่อยกันนะ 55555

เกม Luna Online - เป็นเกมออนไลน์เกมเดียวในชีวิต ที่ผมไปมีทติ้งกิลและออกไปเจอกัน ครั้งแรกและครั้งเดียวในชีวิตเลย มีดราม่ากันเอง ทะเลาะกันเองบ้าง แต่สำหรับเกมนี้คือมิตรภาพในเกมดีที่สุดละ

เกม Dragon Nest - อันนี้ไม่เคยจัดมีทติ้ง หรือเจอกันอะไรเลย แต่กิลที่ผมอยู่ ไม่เรื่องมาก มีอะไรช่วยเหลือกัน แน่นอนก็มีดราม่าทะเลาะกันเอง หรือผมเองก็ดราม่าด้วยแหละตอนนั้น เป็นเด็กกะโปกอยู่เลย 5555 อย่างตอนสมัยที่ยังเล่นนี้ เพื่อนในเกมให้ผมยืมเงินด้วย ทั้งๆที่ไม่เคยเจอหน้ากันมาก่อน แค่อยู่ในกิลเกียวกัน

เกม EOS Online - เป็นเกมแรกที่ผมอีโก้จัดและสูงมาก คือเป็นเกมแนวลงดันที่ต้องศึกษาครับ มีแทงค์มีฮิว ถามว่าอีโก้ยังไง ผมไม่ยอมให้ใครมาสอนผมลงดันครับ ผมจะศึกษาเอง มีครั้งหนึ่ง เพื่อนผมบอกให้มาสอนแทงค์บอสนี้ให้คนในกิลเขาหน่อย พอผมสอนเสร็จ เพื่อนผมมันบอกกับผมเลยว่า คนในกิลไม่มีใครชอบผมเลย เพราะผมอวดเบ่งมาก แต่ผมเป็นแบบนั้นจริงๆนะตอนนั้น 5555 เกมนี้ผมดราม่ากิลตัวเอง ไม่มีใครพาลงดัน ออกกิลแม่งเลย จนมากิลสอง กิลนี้ก็โครตดี ดูแลช่วยกันลงดันจริงๆ

เกม Tera Online - อันนี้น่าจะล่าสุดเลยมั้งที่ได้อารมณ์แบบพูดคุยดิสคอต คุยเรื่องทั่วไปกัน ลงดันเจี้ยน เกมนี้เพื่อนในกิลน่ารักทุกคน มีน้องผู้หญิงด้วย 55555 น้องผู้หญิงส่วนใหญ่ติดภาพต้องเล่นซัพ ไม่ค่อยเล่นตัวดาเมจ

หลักๆที่ผมผูกพันมีแค่ 4 เกมนี้เท่านั้นครับและปัจจุบันก็มีแอดเพื่อนในเฟสกันอยู่ ถึงนานๆจะคุยทีก็ตาม ส่วนเกมอื่นๆหรือเกมในตำนานอย่าง Ragnarok ผมไม่มีกิลไหนเป็นพิเศษนะ ช่วงแรคมาใหม่ๆผมสนุกกับเพื่อนในชีวิตจริงที่เล่นด้วยกันมากกว่า ตอนนั้นมัธยม ยังไงๆสังคมเพื่อนในห้องมันสนุกกว่าอยู่ละ

แล้วแต่ละท่านมีความผูกพันกับเพื่อนในเกมยังไงกันบ้างครับ

2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2766
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 11:03
[RE: มีใครมีเพื่อนในเกมที่ดีหรือไม่ดีบ้างครับ]
ของผมเล่น emil chronicle online
ตอนเข้าไทยเป็นสังคมเกมที่ดีมากครับ
เป็นกิลเล็กๆแต่ต่างคนต่างช่วยเหลือ
รวมถึงในเกมคนส่วนใหญ่ก็ช่วยเหลือกันดี
ส่วนน้อยจริงๆที่จะเอาเปรียบสำหรับผมนะ
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ เป็ดเองกั๊บ
เข้าร่วม: 01 Sep 2017
ตอบ: 9918
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 11:05
[RE: มีใครมีเพื่อนในเกมที่ดีหรือไม่ดีบ้างครับ]
project one (อสุราออนไลน์) เกมคนไทยนี่แหละกิลกระโป่ยเรนเจอร์ ฟรีด้อม แคสเปอร์ ได้เพื่อนจากเกมนี้เยอะเลยเจอหน้ากันไม่กี่ครั้งแค่งานในงานเกม tgs แต่ค่อนข้างสนิทกันแต่อยู่ดีๆสามกิลเหมือนัดกันเลิกแล้วก็ไม่ได้ติดต่อกันอีกเลยมีแค่ทักกันในเฟสบ้างบางโอกาส แต่เป็นช่วงเวลาที่เจอเพื่อนในโลกออนไลน์ที่ดีๆเยอะมาก และ toxic มากเหมือนกัน
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 3835
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 11:12
ผมมีเป็นรุ่นพี่ ที่รู้จักกันผ่านเพื่อนอีกที ไม่มีถึงขั้นไม่ดี แต่เป็น แบบ มั่นใจในตัวเองเกินเล่น valorant กับแกบ่อย

วางเป้ายังระดับหัวเข่า แต่คิดว่าตัวเองเก่ง พูดอวยตัวเองงั้นงี้ 5555 คนอื่นเขายศประมาณ daimond / im แต่เวลาเล่น 5 ก็จะเอาไอดียศน้อยกว่าหน่อยไปเล่นกัน เขาก็จะแบบชอปบเคลมว่า ระดับเดียวกัน

คนอื่นเขามองว่าเป็นตัวโจ๊กประจํากลุ่มไปละแต่ก็ยังคิดว่าตัวเองเก่ง

แก้ไขล่าสุดโดย สายฟรีเติมตังค์ เมื่อ Wed May 11, 2022 11:15, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
โค้ช C-License
Status:
เข้าร่วม: 30 Apr 2015
ตอบ: 13269
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 11:13
สายฟรีเติมตังค์ พิมพ์ว่า:
ผมมีเป็นรุ่นพี่ ที่รู้จักกันผ่านเพื่อนอีกที ไม่มีถึงขั้นไม่ดี แต่เป็น แบบ มั่นใจในตัวเองเกินเล่น valorant กับแกบ่อย

วางเป้ายังระดับหัวเข่า แต่คิดว่าตัวเองเก่ง พูดอวยตัวเองงั้นงี้ 5555 คนอื่นเขามองว่าเป็นตัวโจ๊กประจํากลุ่มไปละแต่ก็ยังคิดว่าตัวเองเก่ง

ผมชอบนะคนแนวๆนี้ ฮาดี 5555
1
0
นักเตะเทศบาล
Status: ShitHappen
เข้าร่วม: 18 Dec 2009
ตอบ: 5512
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 11:22
กลุ่มเพื่อนเล่นเกม 7K ใน SS อยู่กลุ่มไลน์เดียวกัน มา 7ปีได้ละมั้ง ถือว่าเป็นมิตรภาพที่ดีมากในชีวิต คุยกันเยอะกว่า เพื่อนในชีวิตจริงอีก
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3339
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 11:22
มีเพื่อนที่เล่น Ro ด้วยกันครับ
ตอนนั้นเล่น Ro เถื่อนเซิร์ฟ Loki Freelife มีเพื่อน ผญ คนนึงสนิทมาก
คุยกันมาตลอด อายุเยอะกว่าผมน่าจะ 1-2 ปี แต่ก็เรียกแบบเพื่อน จนมาเล่น GGT เค้าก็ชวนไปเล่น เอาของให้ ให้m ไว้ตั้งตัว พาเก็บเวล พาทำเควสตลอด ผมเลิกเล่นมาก็ทักมาชวนเล่นตลอด ถือว่าเป็นเพื่อนที่ดีคนนึงเลยครับ

กับตอนเล่น Dragon nest ได้อยู่กิลนึง มีเพื่อนคนนึง กับ น้องอีกคน สนิทมากทุกวันนี้ก็ยังคุยกันอยู่เลย
1
0
Oh when the Spurs go marching in

Spoil

ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: You'll never Walk Alone
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 26984
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 11:29
เพื่อนในบอร์ดนี่ละครับชวนเล่น dota2 ลงทัวร์ ss สุดท้ายเลิกแล้วก็กลับมาเล่นฆ่าเวลาโดนมันหลอกอัพสเปคคอมเผื่อกลับมาเล่นdota2 แล้วก็เทเรียบร้อย
2
0

แขวนสตั๊ด
Status: CFC,ACM,RMCF
เข้าร่วม: 18 Dec 2007
ตอบ: 52665
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 11:44
ลูน่า เคยตามเพื่อนไปเล่นร้าน ร้านเกมนั้นกลางคืนโดนกิลนั้นเหมายกร้าน

เพื่อนผมมันรู้จัก มันชวนผมเข้ากิล แล้วตอนหลังก็ชวนไปเล่นโต้รุ่งกัน

ล่าบอสจริงจัง ผมนักเวทย์สายสลับ(มีสกิลนักบวชคลาสนึง) ยืนยิงสบายๆ ได้ของมาก็แบ่งๆกัน

ใกล้เช้าตั้งร้านค้าทิ้งไว้แล้วนอน

บางวันผมกับเพื่อนช้าหน่อยก็มีทางนั้นโทรตาม แต่เสียดายตอนนั้นเพื่อนผมมันซิ่วไป
+เกมกระแสมันซาลง เลยเลิกไป

พูดแล้วคิดถึงเหมือนกัน เกมที่นักบวชยิงแรงกว่านักเวทย์
แก้ไขล่าสุดโดย RazeJP เมื่อ Wed May 11, 2022 11:45, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
There is no good in anything until it is finished and Do not regret what you have done.
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 08 Jan 2015
ตอบ: 3592
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 11:47
เพียบเลยครับทั้งสองแบบ โดยเฉพาะช่วงมัธยมนี่เป็นร้อย

แต่ถ้าเอาที่คุยกันมาจนถึงทุกวันนี้ มีผู้หญิงสองคนช่วงมัธยม กับอีกก๊กนึงช่วงมหาลัยครับ

คนแรกนี่เจอตอนเกมอะไรผมจำไม่ได้ละ แต่เจอกันตอนม.ต้นจนถึงทุกวันนี้ก็ 20 ปี+ แล้วครับที่คุยๆกันมา

คนที่สองเจอตอนเล่นทริคสเตอร์ แต่ไม่ได้สนิทกับคุยบ่อยเท่าคนแรกเพราะเค้าไม่เล่นเกมออนไลน์นอกประเทศ พอเข้ามหาลัยแล้วสไตล์การเล่นผมเปลี่ยน ก็เลยไม่ค่อยได้คุยกันตามระเบียบ

ช่วงมัธยมที่จริงๆมีที่สนิทอีกหลายคน หลายเกมเลย มีได้ทั้งแฟนทั้งกิ๊ก แต่ด้วยความที่ช่วงผมเล่นมันเป็นสมัยที่ติดต่อกันผ่าน ในเกมออนไลน์(60%)+Msn(30%)+Hi5(5%)+โทรศัพท์บ้าน(5%)

ถ้าเกมไหนปิดแล้วไม่มีคอนแทรกนอกเกมไว้ ก็จะติดต่อใครที่เคยรู้จักไม่ได้เลย

พอมาเข้ามหาลัยก็ไปตั้งแกงค์ใน GW2 กับคนที่คุยกันในบอร์ดประมาณ 5-6 คน ไปๆมาๆคนในกิลด์แทบจะ 2-300 ได้

แต่เอาจริงๆก็ทยอยๆหายกันไปทีละนิด 10กว่าปีจนถึงทุกวันนี้ที่ยังคุยกับทุกวันในดิสคอร์ดอยู่ก็มีประมาณ 15-20 คนได้ครับ
1
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: Pain peko
เข้าร่วม: 31 Oct 2014
ตอบ: 20516
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 12:04
ถ้าในเกมก็ ro เป็นแก๊งค์พี่ๆ กิวเซิฟ sarah ประมาณ 6-7 คน ตอนนี้ก็ติดต่อกันอยู่บ้าง แต่ต่างคนต่างมีภาระก็ไม่ค่อยได้เจอได้เล่นเกมกันเท่าไหร่

ส่วนตอนเล่น RO SS เซิฟของ AOS ก็รู้จักหลายๆคนใน SS เจลลี่ คนก่อตั้งกิวนูน มอส รุ่นใหญ่แถวจอมทองกับเกรียนเมพ ละก็ ลาสโรมิโอนี่ก็จำชื่อเล่นไม่ได้ไปแล้ว ขออภัย 555 ละก็ยูซวิวเชียร์ ที่ให้หมวกอลิสมา(ขอบคุณครับ)กับคุณจุ๊บ แฟนของใครซักคนในSS ละก็จียุน ประมาณนี่แหละถ้าเฉพาะ AOS

ส่วน maple แยกเป็น 2 รอบ รอบของ AS มีเพื่อนที่สนิทมากๆอยู่คนนึงชื่อพี่หลิน ละก็คู่พี่น้อง อ้อมกับแอ้ม

maple รอบ 2 ของ nexon มีคุณมิ้งคนเดียวแหละมั้งที่เป็นคนจากนอกบอร์ดSS กับคนในบอร์ดSS นี่มีเจ้าของมู้กับท่านตั้ม

อันนี้คือเฉพาะคนที่ผมรู้จักนะ ก็เป็นเพื่อนที่ดีในเกม อาจจะไม่ดีกับคนอื่นก็ได้ ก็ว่ากันไป
แก้ไขล่าสุดโดย รั่วจริงจริง เมื่อ Wed May 11, 2022 12:07, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
นักบอลถ้วย ค.
Status: Bet on your risk
เข้าร่วม: 13 Aug 2006
ตอบ: 3673
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 12:30
มีครับเกม TS Online ปัจจุบันก็ยังมีคุยหรือนัดเจอกันอยู่บ้าง
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 10 Mar 2022
ตอบ: 5228
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 13:38
ถูกแบนแล้ว
Ragnarok Online สมัยเปิดใหม่ๆตอนนั้นน่าจะ ep 3-4 ละมั้ง ผมอยู่ ป.4 เล่นนักดาบตีหมูป่าอยู่ไปเจอโจรคนนึงตี้กัน แล้วก็คุยกันไปมา จนมาโป๊ะเชะว่าอยู่โรงเรียนเดียวกัน ชั้นเดียวกัน แล้วก็มาเจอกันที่โรงเรียน แมร่งโคตรจะบังเอิญ ทุกวันนี้ก็รู้จักกันเป็นเพื่อนร่วมรุ่น ยังคุยกันเรื่องนี้อยู่เลยโคตรฮา

ปล. ตอนนี้ผม 28

แก้ไขล่าสุดโดย Cyclist เมื่อ Wed May 11, 2022 13:40, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: แก้มสั่นไหว หน้าอกก็สั่นไหว
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 12297
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 14:03
มีแต่เพื่อนออนไลน์ในบอร์ด ss นี่ล่ะฮะ
เป็นกลุ่มตั้งแต่เซเว่นไนท์1 ต่อมาเกมไหนน่าสนุกก็พากันเล่นด้วยกัน
นี่ก็เนิ่นนานกว่า 6 ปีได้แล้วมั้ง ยังเกาะกลุ่มแน่น

เพื่อน ๆ ในกลุ่มเป็นคนดี มีน้ำใจ กตัญญูรู้คุณ ไม่มีการหัวร้อนใส่กัน
จิตใจเอื้ออารีย์ ซัพพอร์ตกันดีมาก ๆ
1
0

"once a gooner, always a gooner"
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 05 Oct 2006
ตอบ: 1100
โพสเมื่อ: Wed May 11, 2022 16:00
โดต้า 2 นะ
ทำให้ผม รู้จัก อรฟ szd nsz พี่MM พี่ Rezett จนได้พากย์เกมเฉยแบบงงๆ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel