ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 8109
โพสเมื่อ: Tue May 10, 2022 09:50
[RE: มีใครใช้ Mazda CX8 มั้ยครับ มีรถ SUV ราคาซัก 1.5m แนะนำมั้ยครับ]
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
Everest ตัวใหม่ครับ

ถ้าเอาตัวปีนี้ ปีหน้าจะได้รถรึเปล่า
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3802
โพสเมื่อ: Tue May 10, 2022 10:07
[RE: มีใครใช้ Mazda CX8 มั้ยครับ มีรถ SUV ราคาซัก 1.5m แนะนำมั้ยครับ]
CX 8 โอเคสุดละนะในราคาเท่านี้ ทั้งเรื่องการขับขี่และการนั่ง เบาะแถวสามก็สบายกว่า PPV ทุกตัวในตลาด หรือถ้ากลัวนั่งไม่สบายก็ลองดู Hyundai H1 elite ns ดู 1.3x ล้าน ถ้าหารถได้ก็แนะนำเลย
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: LFC
เข้าร่วม: 26 Jun 2006
ตอบ: 6057
โพสเมื่อ: Tue May 10, 2022 12:32
แฟล็ปแจ็ค ยอดนักผจญภัย พิมพ์ว่า:
Everest ตัวใหม่ครับ

สวยอยู่นะ แต่ผมมีประสพการที่ไม่ค่อยดีกับฟอร์ดไทยไม่รู้ตัวนี้ดีมั้ย อีกอย่างมันดูเทอะทะเกินไปสำหรับคุณแม่วัย 66 ปีที่จะขับคนเดียว
0
0
โพสเมื่อ: Tue May 10, 2022 12:37
Xander พิมพ์ว่า:
GVC ของ CX-8 ยังเป็นตัวเดิม ไม่ใช่ GVC+ นอกนั้นหลายๆ อย่างดีหมด ผมติ่ง Mazda ชอบวัสดุดี premium

คงไม่เล่น PPV ใช่ไหมครับ เพราะช่วงล่างออกแนวลุย ความนุ่มนวล ยังไงคงสุ้พื้นฐานเก๋งไม่ได้

สนใจเพิ่มงบไหมครับ ครอบครัว 7 คนขึ้น เหมือนเม้นบน 2 เจ้าดัง เกาหลี เขาทำตรงนี้มานาน
Kia Carnival
Hyundai Staria
ิอยู่ระหว่าง 2.1-2.4 ล้าน

แต่ถ้างบ ยังยืนยันที่ 1.6 ล้าน CX-8 ก็ไม่เสียหาย เป็นตัวเลือกที่ถุกต้องและคุ้มค่าเจ้านึงเลยครับ

เป็นรถที่จะจอดมากกว่าขับ จอด 8-9 เดือนใช้ 2-3 เดือน สลับกันว่าใครจะไปไทยช่วงใหน บางทีแม่ไปคนเดียวก็ใช้คนเดียว ถ้าไปทั้งครอบครัวก็ 5 คน ส่วนพ่อแม่แฟนท่านก็มีรถอยู่แล้ว รถแฟนผมที่จอดไว้บ้านพ่อเค้าอีกคันก็ใช้ได้หลายคันอยู่ดังนั้นไม่ค่อยซีเรียสเรื่องรถครอบครัวขนาดใหญ่ครับ

ใน range 5-7 ที่นั่งคิดว่า CX-8 พอไหวมั้ยครับ อย่าง captiva บ้านผมใช้กัน15 ปีเลยผมว่ามันก็คุ้มอยู่นะถึงแม้ส่วนใหญ่จะจอดก็เถอะ 555+

เม้นบนมีแนะนำ Everest ตอนนี้ที่บ้านใช้ X7 อยู่แม่ขับไม่ได้มันเทอะทะแกมี suv 5 ที่นั่งอีกคันอารมประมาณ captiva แกขับได้
0
0
โพสเมื่อ: Tue May 10, 2022 12:40
Heaven_Lord พิมพ์ว่า:
คงต้องดูการใช้งานจริงๆครับ ถ้านั่ง 5 บ่อยกว่า SUV หรือ PPV ดีกว่าในแง่ของการใช้งาน นานๆทีค่อยนั่ง 7 ไปแบบไม่ไกล

แต่ถ้านั่งหรือไปเที่ยว 7 คนบ่อยๆ ผมบอกเลย CX-8 หรือ PPV ก็แน่นไปครับ ของก็จะขนได้น้อยมาก

คงต้องไปพวก MPV แบบ Kia carnival หรือ toyota innova แนะนำให้ไปลองขับก่อนนะครับ  

หลักๆใช้กัน 5 คนครับ 7 คนนี่แทบไม่ใช้เลยนานๆทีแค่นั้น แถมถ้าไปใกลๆก็บินเอาหรือมีรถตู้เจ้าประจำที่ใช้บริการอยู่ มองว่า CX-8 ตอบโจทย์มั้ยครับ
0
0
โพสเมื่อ: Tue May 10, 2022 12:41
Oracle2be พิมพ์ว่า:
ล่าสุดไป มอเตอร์โชว์ที่เมืองทองปลายเดือนเมษาฯที่ผ่านมา บู๊ทมาสด้าบอกว่า CX8 เลิกผลิตแล้วนะครับ CX5 ก้อผลิตน้อยลง น่าจะเปลี่ยนโฉมเป็น CX50-60 ผมว่ารอพวก CX50 CX60 CX80 ดีกว่า  

โจทย์คือ ธันวา มกรานี้ผมอยู่ไทยเต็มๆ 2 เดือนหารถใช้อยู่นะสิครับ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 19 Mar 2008
ตอบ: 216
โพสเมื่อ: Tue May 10, 2022 18:31
PotatoChips พิมพ์ว่า:
Heaven_Lord พิมพ์ว่า:
คงต้องดูการใช้งานจริงๆครับ ถ้านั่ง 5 บ่อยกว่า SUV หรือ PPV ดีกว่าในแง่ของการใช้งาน นานๆทีค่อยนั่ง 7 ไปแบบไม่ไกล

แต่ถ้านั่งหรือไปเที่ยว 7 คนบ่อยๆ ผมบอกเลย CX-8 หรือ PPV ก็แน่นไปครับ ของก็จะขนได้น้อยมาก

คงต้องไปพวก MPV แบบ Kia carnival หรือ toyota innova แนะนำให้ไปลองขับก่อนนะครับ  

หลักๆใช้กัน 5 คนครับ 7 คนนี่แทบไม่ใช้เลยนานๆทีแค่นั้น แถมถ้าไปใกลๆก็บินเอาหรือมีรถตู้เจ้าประจำที่ใช้บริการอยู่ มองว่า CX-8 ตอบโจทย์มั้ยครับ  

ผมมองว่าตอบโจทย์นะครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นอยากให้ลองขับเองก่อน ส่วนเรื่อง handling และ ช่วงล่าง ผมให้รถญี่ปุ่นที่เทียบรถยุโรปได้ 2 ยี่ห้อ คือ Subaru กับ Mazda เลยค่อนข้างเชียร์ Mazda อยากให้ไปลองก่อน ถ้าชอบทั้ง Performance และ การตกแต่งค่อยซื้อครับ

ปล. วันนี้มีคนมาสมัครงานจากศูนย์มาสด้า บอกว่าลูกค้าบ่นใส่เขา(เขาทำ customer service) ว่าอะไหล่แพง ถ้ามีผลกับการตัดสินใจ ลองหาข้อมูลด้านนี้ก่อนนะครับ
1
0
"อดีตคือบทเรียน อนาคตคือความหวัง ปัจจุบันคือความจริง"

ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel