ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะตำบล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 24 Aug 2021
ตอบ: 897
โพสเมื่อ: Tue Apr 05, 2022 14:03
[RE: ลูฟี่สปอย (WM อย่าเข้ามาครับออกไป)]
แตก
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
พักแปบ
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8444
โพสเมื่อ: Tue Apr 05, 2022 14:22
[RE: ลูฟี่สปอย (WM อย่าเข้ามาครับออกไป)]
MildMind พิมพ์ว่า:
แมวมอง พิมพ์ว่า:
สงสัยว่า ทำไมพวกกลัวสปอย ไม่หาอ่านกันล่ะ?

เนื้อหามันออกมา 2 วีคล่ะนะ

กลัวสปอยจนดิ้น เเต่ไม่อ่าน งงเหมือนกัน

หรือจะมาตั้ง condition ว่า รอรวมเล่ม

โอโห้ต่อไปนี้จะชวนคุยไรต้องมานั่งระวัง

ผมรอรวมเล่มครับ

ผมรออนิเมะครับ

ผมรอเกมเอาร่างใหม่มาลงครับ

ผมรอจบอ่านรวดทีเดียวครับ

ตัวเองจะหลบสปอยให้ตัวเองใช้ชีวิตลำบาก ยังมาทำคนอื่นลำบากไปด้วย

เวลาผมมาไถๆ มู้ในบอร์ดก็อยากดูหัวมู้ว่าคุยเรื่องไร เเละควรเข้าไปคุยด้วยไหม

ไม่งั้นต่อไปคุยเรื่องหนัง เรื่องการ์ตูน เรื่องที่มันมีสปอย เเม่งจะดูไม่ออกเลย เผลอๆเสียเวลาเข้าไปมู้ที่ไม่อยากเข้าอีก

คำว่าสปอยใช้ให้มันพอดีๆ ไม่ใช่เอะอะสปอยหมด  

เหมือน มาเวล endgame หนังออกมา 1 อาทิตย์ แล้วเสร่อมาสปอย แล้วมาอ้างว่าออกมา 1 อาทิตย์แล้วโว้ย ทำไมไม่ไปหาดู มันใช่หลอ?

มารยาทรู้จักไหม นิยาย หนัง ฯลฯ มันไม่ใช่ผลบอล ของพวกนี้คนจะดูจะอ่านเมื่อไหร่ก็ได้

แบบนี้หนังสือนิยาย หนัง ดูวันแรกออกมาสปอยหมด คนไม่ไปดูเพราะรู้ตอนจบแล้ว มันเกิดความเสียหายไหม คนที่จะตามดูทีหลังมันเสียรสชาติไหม

มีคำพูดหมายคำที่ชวนคุยเยอะเยอะ เช่น วันพีชล่าสุด คุยวันพีช

ตัวเองอยากจะคุยแต่ทำร้ายคนอื่นไปด้วยมันทุเรศ แค่เข้าไปแล้วกดออกมันเสียความรู้สึกเท่าคนโดนสปอยหลอก

คุณแยกเเยะ หนังกับการ์ตูนออกก่อน

หนังมันต้องเข้าโรง ใช้เวลาในการดู 2 ชั่วโมง

การ์ตูนคุณกดลิ้งอ่านบนมือถือ ใช้เวลา 5-10 นาที

ผมไม่ได้บอกให้สปอยหนังภายใน 1-2 วีค

แยกแยะให้ออกก่อนเเล้วค่อยมาคุยกัน

อีกอย่างคุณจะบอกว่าไม่มีเวลากดอ่าน 5-10 นาที ทั้งๆที่เนื้อหามันมาเเล้ว 2 อาทิตย์ เเต่กดเข้ามาไถเว็บบอร์ดแล้วโดนสปอยจากหัวมู้

ตกลงใครกันเเน่เห็นแก่ตัว  

บางคนเขาอาจจะรออ่านรวมเล่มก็ได้ครับ
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 13 Jun 2009
ตอบ: 52882
โพสเมื่อ: Tue Apr 05, 2022 16:09
ลูฟี่สปอย (WM อย่าเข้ามาครับออกไป)
นึกว่า บอกให้ WM อย่าเข้ามา
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: อนิเมะ
เข้าร่วม: 13 Mar 2008
ตอบ: 18177
โพสเมื่อ: Tue Apr 05, 2022 16:10
[RE]ลูฟี่สปอย (WM อย่าเข้ามาครับออกไป)
ถ้าแค่บอกว่า ร่างใหม่ลูฟี่ ผมว่ามันไม่ได้สปอยนัยสำคัญอะไรนะ

มันไม่ไเ้ทำให้หมดลุ้นหรือเสียอรรถรสขนาดนั้น เพราะมันนึกไม่ออกว่า ร่างใหม่อะไรยังไง

อารมณ์แบบสมมุติตอนใหม่ออกมา แชงค์ เป็นชาวไซย่า เปลี่ยนเป็นซุเปอร์ไซยาได้ ตั้งหัวมู้ว่า มาคุยกันครับ แชงค์ร่างใหม่

โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
https://writer.dek-d.com/narasixtenbunshe/story/view.php?id=1391214 >>ตำนานเพชรอำพัน [ไทป์มูน]
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: ทาสนม
เข้าร่วม: 18 Oct 2007
ตอบ: 15076
โพสเมื่อ: Tue Apr 05, 2022 16:58
สงสัยว่า ทำไมพวกกลัวสปอย ไม่หาอ่านกันล่ะ?

เนื้อหามันออกมา 2 วีคล่ะนะ

กลัวสปอยจนดิ้น เเต่ไม่อ่าน งงเหมือนกัน

หรือจะมาตั้ง condition ว่า รอรวมเล่ม

โอโห้ต่อไปนี้จะชวนคุยไรต้องมานั่งระวัง

ผมรอรวมเล่มครับ

ผมรออนิเมะครับ

ผมรอเกมเอาร่างใหม่มาลงครับ

ผมรอจบอ่านรวดทีเดียวครับ

ตัวเองจะหลบสปอยให้ตัวเองใช้ชีวิตลำบาก ยังมาทำคนอื่นลำบากไปด้วย

เวลาผมมาไถๆ มู้ในบอร์ดก็อยากดูหัวมู้ว่าคุยเรื่องไร เเละควรเข้าไปคุยด้วยไหม

ไม่งั้นต่อไปคุยเรื่องหนัง เรื่องการ์ตูน เรื่องที่มันมีสปอย เเม่งจะดูไม่ออกเลย เผลอๆเสียเวลาเข้าไปมู้ที่ไม่อยากเข้าอีก

คำว่าสปอยใช้ให้มันพอดีๆ ไม่ใช่เอะอะสปอยหมด  

คนที่รออ่านรวมเล่มมีอยู่จริง และมันเป็นมารยาทขั้นพื้นฐานครับ
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel