ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 09 May 2007
ตอบ: 2908
โพสเมื่อ: Sun Mar 27, 2022 18:46
แฟนบาเยิร์นเวลามีคนบอกว่าเก่งทีมเดียว?
บุนเดสลีกาน่าเบื่อตรงที่หลายทีมสไตล์ฟุตบอลมันเหมือน ๆ กัน ดูหลาย ๆ คู่ก็เบื่อ เหมือนดู patten เดิม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 21639
โพสเมื่อ: Sun Mar 27, 2022 19:02
[RE: แฟนบาเยิร์นเวลามีคนบอกว่าเก่งทีมเดียว?]
นอกจากบาเยินและดอทมุนทั้งในลีคและถ้วยยุโรป​ ทีมอื่นๆนี่เหมือนไปแจกแต้มเลย
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 11167
โพสเมื่อ: Sun Mar 27, 2022 19:04
[RE: แฟนบาเยิร์นเวลามีคนบอกว่าเก่งทีมเดียว?]
อย่าเอาไปเปรียบเทียบกันเลย ความสุขใครมัน
ผมเองก็ไม่สนใจบอลอังกฤษ คนมันไม่เหมือนกันครับ
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 3895
โพสเมื่อ: Sun Mar 27, 2022 19:17
test พิมพ์ว่า:
บุนเดสลีกาน่าเบื่อตรงที่หลายทีมสไตล์ฟุตบอลมันเหมือน ๆ กัน ดูหลาย ๆ คู่ก็เบื่อ เหมือนดู patten เดิม  

เหมือนแค่เปลี่ยนชุดที่ใส่เตะ
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 55383
โพสเมื่อ: Sun Mar 27, 2022 20:00
newredkop พิมพ์ว่า:
อันนี้ถามเฉยๆนะ ชาวเยอรมันเขาดูบอลกันสนุกได้ไงหรอ แทบจะผูกขาดอยู่แล้ว

แต่คนเยอรมันเขาดูสนุกจริงๆ ถามจากเพื่อนที่อยู่เยอรมัน มันไม่มีน้อยใจกันบ้างหรอ  

ท่านดูนัดชิงคาราบาว เชลชี กับ หงส์ แล้วสนุกไหมอ่ะครับ?

คืออยากบอกว่าบอลเยอรมันส่วนใหญ่เล่นกันแบบนัดนั้นละ ผมเลยชอบดู มันดูสนุกดี ทั้งๆที่ทีมผมเชียร์ก็ไม่ได้ลุ้นแชมอะไร แถมทำให้ไปดูคู่อื่นๆที่ไม่ได้ลุ้นอะไรเลยด้วย แต่เล่นกันมันส์จริง

ส่วนบอลอังกฤษตามเชียร์เชลชียุคทูเคิ่ลอยู่ แต่เจอแบบอุดรัวๆ อันนี้ผมดูไม่สนุกเลย ทั้งๆที่ตอนนั้นเชลชีก็ลุ้นแชมอยู่นะ

มันก็ต่างคน ต่างชอบละครับ แต่หลังๆเริ่มเห็นหลายๆคนที่ได้ดูบอลเยอรมันและคอมเม้นว่าสนุกจริงเยอะขึ้นละ ถ้าท่านยังไม่เคยดูก็อยากให้ลองดูก่อนครับ PPTV ถ่ายฟรีให้ดูอยู่ทุกอาทิตย์
2
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 25 Dec 2007
ตอบ: 4921
โพสเมื่อ: Sun Mar 27, 2022 20:48
แฟนบาเยิร์นเวลามีคนบอกว่าเก่งทีมเดียว?
ทางใครทางมัน ฝั่งโน้นเขาไม่ซีกันมั้ง สนุกสนาน เวลาพักผ่อนครอบครัวมาดูบอลกัน จะให้หวังแชมป์รู่อยู่แล้วยาเยิร์นไม่พลาดหรอก ขนาดทีมเป๋ ทีมอื่นดันเป๋ตาม แต่ละนัดลุ้นว่าจะมีทีมไหนเอาชนะบาเยิร์นได้ แล้วพวกข่าวก็จะมีสีสัน แซวไปแซวมากันตามโซเชี่ยล ออกนอกลีคไปเล่นบอลยุโรปก็ส่งแรงเชียร์ให้ทีมในประเทศ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: INNER CIRCLE || BLIИK || THE BLUES
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 17507
โพสเมื่อ: Sun Mar 27, 2022 21:08
zebastian283 พิมพ์ว่า:
นี่คือ เหตุผลที่ผมบอกว่า กลัวฮาลัน จังเลย ว่าออกจากดอทจะไม่เหมือนเดิม อย่างบับเป้ พิสูจน์ตัวเอง เจอทีมใหญ่ๆมาหมดละ

อย่างฮาลัน อยุ่กับดอท เด่นจริง แต่ดอทไม่ใช่ทีมยักษ์เต้ยยุโรปแล้ว  

มาดูในถ้วยใหญ่มั่ง

ฮาลันใน UCL ลง 21 ยิง 21 ประตู แอสซิส 3

เทียบปั้ปเป้ ลง 53 ยิง 33 แอสซิส 23

เวอร์พอกันคู่นี้ แต่ฮาลันมันแนวถล่มประตูอะ
0
0
________________________WINNER || BLACKPIИK || CHELSEA________________________
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 575
โพสเมื่อ: Sun Mar 27, 2022 21:17
เคยดูทีมท้ายๆตารางเตะกันเล่นกัน บุกใส่กันอย่างเดียว
0
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: MIA SAN MIA
เข้าร่วม: 30 Apr 2010
ตอบ: 9668
โพสเมื่อ: Sun Mar 27, 2022 21:45
เป้าหมายของทีมบุนเดสมันไม่ใช้จะไปเป็นแชมป์ UCL บลาๆ ยกเว้นบาเยิร์น

ถ้าจะทำเขาแก้กฏ 50+1 นานแล้ว

แผนการที่ทำให้ลีคประสบความสำเร็จในด้านการถ่ายทอดสด ผมว่าถ้าเยอรมันเอาจริงไม่ยากหรอกเป็นเต้ยในทุกเรื่องอย่างเยอรมัน ถ้าจะทำเขาทำไปนานแล้ว

เขามองว่าการที่ให้นักเตะเยาวชนเก่งๆตั้งแต่ 16-18 สำคัญกว่าคว้าแชมป์ สำหรับทุกทีม ทีมชาติก็ไม่แย่ นักเตะเก่งๆก็ออกไปเติบโตต่างแดน win-win
1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 13 Sep 2009
ตอบ: 20576
โพสเมื่อ: Sun Mar 27, 2022 22:05
มันคือข้อเสียของ 50+1 แหละ ทีมใหญ่ก็จะโตไปเรื่อยๆ ทีมเล็กไม่มีนายทุนมาเทคก็ยากจะทำการแข่งขันได้ ถ้าไม่ใช่โค้ชเทพๆแบบคล๊อป

แต่ข้อดีมันก็มีเยอะ

0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 10884
โพสเมื่อ: Sun Mar 27, 2022 23:49
AUZRY พิมพ์ว่า:
zebastian283 พิมพ์ว่า:
นี่คือ เหตุผลที่ผมบอกว่า กลัวฮาลัน จังเลย ว่าออกจากดอทจะไม่เหมือนเดิม อย่างบับเป้ พิสูจน์ตัวเอง เจอทีมใหญ่ๆมาหมดละ

อย่างฮาลัน อยุ่กับดอท เด่นจริง แต่ดอทไม่ใช่ทีมยักษ์เต้ยยุโรปแล้ว  

มาดูในถ้วยใหญ่มั่ง

ฮาลันใน UCL ลง 21 ยิง 21 ประตู แอสซิส 3

เทียบปั้ปเป้ ลง 53 ยิง 33 แอสซิส 23

เวอร์พอกันคู่นี้ แต่ฮาลันมันแนวถล่มประตูอะ

อย่าว่างู่นงี้นะครับ แต่ เป้ พูดตามตรงเจอทีมใหญ่ใน UCL แกน่ากลัวตลอดอะ ยกตัวอย่างขำๆ เจอมาดริด 2 นัด เนย์มาร์ เมสเงียบ แกเฉิดฉายแบกทีมเลย

รอดูฮาลันย้ายทีมถ้ายังโหดอยุ่ ก็น่าจะของจริง แต่ถ้าที่เล่นอยุ่กับดอทมุน ผมยังมองว่าไม่เท่าไหร่ครับ
0
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status: ขอแฮงจงสิงอยู่กับข่อย
เข้าร่วม: 23 Sep 2010
ตอบ: 18500
โพสเมื่อ: Mon Mar 28, 2022 01:25
newredkop พิมพ์ว่า:
อันนี้ถามเฉยๆนะ ชาวเยอรมันเขาดูบอลกันสนุกได้ไงหรอ แทบจะผูกขาดอยู่แล้ว

แต่คนเยอรมันเขาดูสนุกจริงๆ ถามจากเพื่อนที่อยู่เยอรมัน มันไม่มีน้อยใจกันบ้างหรอ  

เคยดูบุนเดสป่าวถึงเม้นต์เนี่ย
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status: DAS PARADIES LIEGT UNTER DEN FÜSSEN MEINE MUTTER
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 6438
ที่อยู่: DAS PARADIES LIEGT UNTER DEN FÜSSEN DER MÜTTER. VERMISSE DICH
โพสเมื่อ: Mon Mar 28, 2022 04:08
darkkaizer พิมพ์ว่า:
ผมแฟนบาเยิร์น ก็ไม่เคยโกรธอะ เก่งทีมเดียวจริง

ต้องดู "วัฒนธรรมการเชียร์ ในเยอรมันด้วย" ต่างกับการเขียร์บอลของพรีเมียร์

เช่น แฟนลิเวอร์ แฟนแมนยูฯ อาจจะแขวะ แซะ ไม่ถูกกัน
หรือ ลาลีกา แฟนมาดริท แฟนบาซ่า แฟนเมสซี่ แฟนพี่โด้

- แต่เยอรมัน ทุกคนแม้เอาใจช่วยอีก 17 ทีมให้ชนะบาเยิร์น แต่แฟนๆ ทั้ง 17 ทีม ไม่ได้เกลียดบาเยิร์น และเอาใจช่วยบาเยิร์นในรายการ UCL

- แฟนบาเยิร์นก็ไม่ได้เกลียดทีมอื่น ในบุนเดสลีกาเอาใจช่วยทีมอื่นให้ชนะทีมตัวเองด้วยซ้ำ เพราะอยากสลับแชมป์บ้าง และพอทีมอื่นไป UCL แฟนบาเยิร์นก็ช่วยตามเชียร์
- แฟนบอลบุนเดสฯ ไม่ได้รักแค่ทีม แต่เค้าเชียร์นักเตะเยอรมันทุกคน ไม่ว่าจะอยู่ทีมไหน

สรุป ง่ายๆ วัฒนธรรมการเชียร์บอลเยอรมัน ไม่มีกองเชียร์ทีมไหนเกลียดกันเอง เอาใจช่วยกันตลอด และไม่ค่อยมีคนเกลียดบาเยิร์น เหตุผลง่ายๆ แฟนบุนเดสฯ เชียร์นักเตะเยอรมัน ไม่ว่าจะอยู่ทีมไหนก็ตาม  

ขอโทษนะครับ ขออนุญาตโค็ท คือคุณเข้าใจว่าอย่างที่คิดเนี้ยคนเดียวหรือเปล่าครับ ประสบการณ์ของผมเกือบ30 ปีในยุโรป เท่าที่ผมรู้ แฟนบอลทีมอื่นในบุนเดสเนี้ย เกลียดบาร์เยินยิ่งกว่าใส้เดือนอีกนะครับ ผมมีเพื่อนที่เป็นแฟนบอลดอทมุนท์ แฟนบอลชตุ๊ดการ์ท และอีกหลายๆทีม(คนเยอรมัน) แฟนบอลส่วนใหญ่เนี้ย เกลียดบาร์เยินเข้ากระดูกดำตามๆกัน เหมือนที่อย่างที่เรารู้ ไล่แย่งยอดนักเตะของทีมอื่นเค้ามาตลอด แล้วคิดหรอครับ ว่า แฟนทีมอื่นเค้าจะไม่เกลียดกัน ผมว่าคุณเข้าใจผิดแล้วครับ
1
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 1292
โพสเมื่อ: Mon Mar 28, 2022 08:43
ถูกแบนแล้ว
Rung Bluemoon พิมพ์ว่า:
darkkaizer พิมพ์ว่า:
ผมแฟนบาเยิร์น ก็ไม่เคยโกรธอะ เก่งทีมเดียวจริง

ต้องดู "วัฒนธรรมการเชียร์ ในเยอรมันด้วย" ต่างกับการเขียร์บอลของพรีเมียร์

เช่น แฟนลิเวอร์ แฟนแมนยูฯ อาจจะแขวะ แซะ ไม่ถูกกัน
หรือ ลาลีกา แฟนมาดริท แฟนบาซ่า แฟนเมสซี่ แฟนพี่โด้

- แต่เยอรมัน ทุกคนแม้เอาใจช่วยอีก 17 ทีมให้ชนะบาเยิร์น แต่แฟนๆ ทั้ง 17 ทีม ไม่ได้เกลียดบาเยิร์น และเอาใจช่วยบาเยิร์นในรายการ UCL

- แฟนบาเยิร์นก็ไม่ได้เกลียดทีมอื่น ในบุนเดสลีกาเอาใจช่วยทีมอื่นให้ชนะทีมตัวเองด้วยซ้ำ เพราะอยากสลับแชมป์บ้าง และพอทีมอื่นไป UCL แฟนบาเยิร์นก็ช่วยตามเชียร์
- แฟนบอลบุนเดสฯ ไม่ได้รักแค่ทีม แต่เค้าเชียร์นักเตะเยอรมันทุกคน ไม่ว่าจะอยู่ทีมไหน

สรุป ง่ายๆ วัฒนธรรมการเชียร์บอลเยอรมัน ไม่มีกองเชียร์ทีมไหนเกลียดกันเอง เอาใจช่วยกันตลอด และไม่ค่อยมีคนเกลียดบาเยิร์น เหตุผลง่ายๆ แฟนบุนเดสฯ เชียร์นักเตะเยอรมัน ไม่ว่าจะอยู่ทีมไหนก็ตาม  

ขอโทษนะครับ ขออนุญาตโค็ท คือคุณเข้าใจว่าอย่างที่คิดเนี้ยคนเดียวหรือเปล่าครับ ประสบการณ์ของผมเกือบ30 ปีในยุโรป เท่าที่ผมรู้ แฟนบอลทีมอื่นในบุนเดสเนี้ย เกลียดบาร์เยินยิ่งกว่าใส้เดือนอีกนะครับ ผมมีเพื่อนที่เป็นแฟนบอลดอทมุนท์ แฟนบอลชตุ๊ดการ์ท และอีกหลายๆทีม(คนเยอรมัน) แฟนบอลส่วนใหญ่เนี้ย เกลียดบาร์เยินเข้ากระดูกดำตามๆกัน เหมือนที่อย่างที่เรารู้ ไล่แย่งยอดนักเตะของทีมอื่นเค้ามาตลอด แล้วคิดหรอครับ ว่า แฟนทีมอื่นเค้าจะไม่เกลียดกัน ผมว่าคุณเข้าใจผิดแล้วครับ  

ผมว่าคุณน่าจะเข้าใจผิดเองนะครับ ผมหมายถึงแฟนบอลบาเยิร์นในไทยนะครับ

อีกอย่างลองอ่านคำถามใหม่ครับ >>> คนไทยถาม คนไทยตอบ และเป็นบอร์ดไทย คนตอบจึงเป็นแฟนบอลชาวไทยนะครับ

ส่วนแฟนทีมอื่นในเยอรมันที่ไม่ชอบบาเยิร์นเยอะแยะครับ อันนี้ไม่เถียง แต่ถ้าแบบนี้เจ้าของทู้ต้องไปตั้งถามยอร์ดต่างประเทศมั้ยครับ ในเมื่อถามแฟนบุนเดสในไทย ส่วนใหญ่ก็เป็นแนวๆผมบอกนี่ละครับ ส่วนน้อยที่จะเกลียดกันเข้าไส้นะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย darkkaizer เมื่อ Mon Mar 28, 2022 08:45, ทั้งหมด 2 ครั้ง
0
0
แข้งลีกเอิง
Status: R U B I K .
เข้าร่วม: 11 Jan 2011
ตอบ: 8199
โพสเมื่อ: Mon Mar 28, 2022 08:52
[RE]แฟนบาเยิร์นเวลามีคนบอกว่าเก่งทีมเดียว?
ชาวเยอรมันเขาเป็นน้ำหนึ่งใจเดีนวกันมากครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel