ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Jan 2021
ตอบ: 3026
โพสเมื่อ: Thu Feb 10, 2022 17:12
[RE: ท่านยังโกรธเพื่อนสมัยเรียนอยู่ไหม]
มีแต่เรื่องให้เสียความรู้สึก เลยไม่ค่อยอยากคุย ผมช่วยเหลือเพื่อนเสมอ แต่พอเวลาถามเรื่องๆเล็กๆน้อยกลับไม่ค่อยมีใครสนใจ ก็เลยเสียความรู้สึก พิมพ์ไปในกลุ่มห้องก็ไม่ค่อยมีใครตอบ ก็เลยพอหละเพื่อนมัธยม ตอนนี้ก็เหลือเพื่อนไม่กี่คนเอง แต่ก็สบายใจดี
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: ทูตซ้ายเม้งก่า
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 2769
โพสเมื่อ: Thu Feb 10, 2022 17:17
[RE]ท่านยังโกรธเพื่อนสมัยเรียนอยู่ไหม
ผมไม่เคยมีปัญหากับเพื่อนสมัยเรียน ไม่ว่าจะระดับชั้นไหน

แต่ผมดันมามีปัญหากับเพื่อนที่เรียนมหาวิทยาลัยมาด้วยกัน และเป็นคนที่ผมดึงเข้ามาทำงานที่เดียวกัน แต่ผลปรากฏว่าคนเรา รู้หน้า ไม่รู้ใจ จริงๆ พอเราหมดผลประโยชน์ ผมก็โดนใส่ซะยับเลย แถมยังไปใส่ไฟผมให้กับเพื่อนร่วมงานคนอื่นๆ แทงข้างหลังจนพรุน เรียกได้ว่าเรื่องจริงยิ่งกว่าละคร จนตอนนั้นผมต้องถอยตัวเองออกมา (ลาออกจากตำแหน่งบริหาร)ให้ห่างจากสังคมของที่ทำงาน และให้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์เองว่าอะไรเป็นอะไร และใครเป็นยังไง จากนั้นไม่นานเพื่อนผมคนนี้ก็ได้ขึ้นเป็นหัวหน้าในที่ทำงานตามที่เขาต้องการ ผลตามมาคือเละเทะ ทุจริต ฟ้องร้อง ทะเลาะกันกระจุยกระจาย หลายคนกลับมาหาผมและขอให้ผมกลับเข้าไปช่วย แต่ผมปฏิเสธและก็ได้แต่บอกว่า “ผมเตือนพวกคุณแล้ว แต่ตอนนั้นพวกคุณไม่เชื่อผมเอง และเป็นพวกคุณนั้นแหละที่เล่นผมจนอ่วม มาตอนนี้กลับจะให้ผมกลับไปช่วย พวกคุณเรียนผูก ก็เรียนแก้กันเอาเอง”

สุดท้ายตอนจบ เพื่อนคนนี้ก็โดนเบื้องบนขอให้ลงจากตำแหน่งบริหารเนื่องจากปัญหาทุจริต ปัจจุบันก็ยังทำงานอยู่นะ แต่ก็ทำงานแบบไร้ตัวตน และไม่มีสังคม ส่วนผมกับคนคนนี้ก็เหมือนความว่างเปล่า ไม่มีคำว่าเพื่อนอีกต่อไป หรือแม้แต่คำว่าคนรู้จักยังจะมากเกินไปซะด้วยซ้ำสำหรับคนนี้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
2
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: โรคหัวใจกำเลิบเลิฟ เลิฟเลิฟยู
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8184
โพสเมื่อ: Thu Feb 10, 2022 17:20
[RE: ท่านยังโกรธเพื่อนสมัยเรียนอยู่ไหม]
ผมยังโกรธ นะแต่ไม่ได้อาฆาตแค้นยังจำได้ดี ผมฝากมันซื้อ 90 ทรู แม้งซื้อ 50 ทรูมาให้อีก 40 แม้งยึด ผมฝากมัน

ไปบอก ผู้หญิงว่าผมชอบ แม้งชวนผู้หญิงไปเดท แถมจะหลอกจับ H อีกในโรงหนัง
2
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 2270
โพสเมื่อ: Thu Feb 10, 2022 17:24
ตอนผมเป็นเด็กใหม่เข้าไปตอน ม.4 มันจะมีเพื่อนร่วมชั้นคนนึงชอบขี้โม้ขี้คุยว่ามันเก่งแทบทุกเรื่อง ผมก็ไม่ได้สนใจมัน

พอมีวันนึงนั่งรถเมล์ไปเรียน รด. ผมนั่งเบาะหลังมัน เพื่อนที่นั่งข้างๆผมไปตบหัวมัน มันหันมาต่อยผมเลย ผมก็เลยสวนดิ ซัดกันนัวบนรถ คนห้ามก็บอกใจเย็นๆ เพื่อนกัน มันบอกทำแบบนี้ไม่เพื่อนแล้ว ผมก็เลยสวนไปว่าเรื่องของเมิงดิ แต่วันนั้นผมกำไรนะซัดมันจะๆหลายหมัดเลย ผมโดนหมัดเดียวตอนมันหันมาใส่นี่แหละ ไม่ได้ตั้งตัวเลย

จาก ม.4 จนจบ ม.6 ก็ไม่เคยคุยกันอีกเลย เรียนมหาลัย ไปงานคืนสู่เหย้าก็ไม่เคยร่วมโต๊ะคุยกัน

พอเรียนจบทำงานได้ 5-6 ปี เจอกันอีกทีโดยบังเอิญที่ตลาดมันก็เข้ามาทักทาย ก็เลยคุยกับมันปกติ แล้วหลังจากนั้นมีโอกาศเจอกันก็คุยกัยทั่วๆไป ไม่ได้โกรธ ไม่ได้เกลียด แต่ก็ไม่ได้สนิทเหมือนเพื่อนคนอื่นๆ
1
0
ผู้ช่วยแมวมอง
Status: You only Live once
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 26624
โพสเมื่อ: Thu Feb 10, 2022 17:27
ไม่โกรธนะ ไม่ได้สนใจอะไร

คือไม่มีความรู้สึกอะไรให้อะครับ เจอกันก็เหมือนคนไม่รู้จัก ธาตุอากาศ
1
0
I choose to live, not just exist.

นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 02 May 2008
ตอบ: 454
โพสเมื่อ: Thu Feb 10, 2022 17:30
ไม่ครับ เจอหน้าก็ไม่ทัก ไม่คุย ถ้ามีโอกาสเอาคืนได้แบบทำแล้วมั่นใจว่าไม่มีใครรู้ก็เอาครับ
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 29 Sep 2010
ตอบ: 1267
โพสเมื่อ: Thu Feb 10, 2022 17:36
ผ่านไปนานแล้ว คงลืม ๆ ไม่โกรธไม่เกลียดกัน
แต่ให้กลับไปคุยทักทาย ไม่เอาดีกว่า ห่างไปนานจนเหมือนคนแปลกหน้าไม่รู้สึกอะไรแล้ว ไม่อยากรื้อฟื้นอดีตที่ไม่น่าจดจำเท่าไหร่ด้วย
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2020
ตอบ: 8370
โพสเมื่อ: Thu Feb 10, 2022 17:52
เคยรำคาญเพื่อนคนหนึ่งตอน ม.ต้นละแม่มอยู่ห้องเดียวกันคือชอบมาการื่องผมอ่ะ ไม่รู้ทำไม คือจะได้ตีกันหลายรอบจัดแต่ผมก็ต้องเลี่ยงๆไว้เพราะไม่อยากมีปัญหา ก็ไม่เข้าใจมันเหมือนกันว่าหาเรื่องผมทำไม แจ่ทุกวันนี้ไม่เจอกันแล้วหละ จบ ม.ต้นก็ไม่เจอมันละ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status: NNN
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 1570
โพสเมื่อ: Thu Feb 10, 2022 17:58
เพื่อนสนิททั้งรักทั้งเกลียด ผมโดนมันแกล้งพอสวนก็โกรธ ตอนเล่นเกมมันชอบเอาของเหลือมาขายต่อผม ถถถถ

ตอนนี้นานๆมันทักมาที แอบคิดตลอดที่มึงทำอะไรไว้กับกูมึงจำได้ไหมวะ? นิสัยแบบนี้ให้ทายตอนนี้อาชีพอะไร

Spoil
ตำรวจ  
0
0
นักเตะตำบล
Status: คุณเชื่อไหมว่าชีวิตของคุณจะเปลี่ยนไป
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 2617
โพสเมื่อ: Thu Feb 10, 2022 18:09
อย่าได้เจอะได้เจอกันอีกเลย
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 24 Sep 2006
ตอบ: 7020
โพสเมื่อ: Thu Feb 10, 2022 18:20
ถูกแบนแล้ว
เคยมีคนนึง ม.3 ก็รู้จักกันเพราะในโรงเรียนจะรู้จักกันหมดมันเวียนห้อง ผมตัวเล็กเตี้ยว่างั้นเถอะ เวลาผมเดินคนเดียวมันชอบตะโกนด่าผม พ่อมึงเหรอ ไอ้เตี้ย ไอ้หมา ไม่รู้ผมไปทำอะไรให้มัน แต่เวลาผมอยู่กับกลุ่มเพื่อนๆมันก็จะไม่พูดอะไร เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ผมก็งง ก็ไม่ได้สนใจอะไรมัน
0
0
นักเตะกลางซอย
Status: Present Perfect
เข้าร่วม: 03 Apr 2006
ตอบ: 949
โพสเมื่อ: Thu Feb 10, 2022 19:59
เคยโดนไม่ชอบขี้หน้าโดยที่ไม่รู้สาเหตุด้วยซ้ำสองครั้ง ทั้งสองครั้งเหมือนกันเลยคือไปกุ fake news มา discredit เรา ซึ่งงงมากว่ามึงทำไปทำไมวะ เพราะงั้นต่างคนต่างอยู่ไปน่ะดีแล้ว ขี้เกียจเห็นหน้า
1
0

นักเตะเทศบาล
Status: 君はメロディー
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 1732
โพสเมื่อ: Thu Feb 10, 2022 20:51
ของผมเพื่อนสมัยมหาลัยครับ เป็นเพื่อนในกลุ่มเลยครับ คือชอบปั่นให้เพื่อนในกลุ่มทะเลาะกัน สุดท้ายคือทุกคนในกลุ่มแตกกันหมด แต่พอหันหน้ามาคุยกันจริงๆเลยเจอตัวปัญหา ไอ้ตัวปัญหาก็ออกจากกลุ่มไป เพื่อนทุกคนกลับมาสนิทกันเหมือนเดิม ก็ไม่รู้เหตุผลที่เขาทำ ทำไปเพื่ออะไร แต่แค่รู้สึกเสียดายเวลาที่มานั่งทะเลาะกับเพื่อนในกลุ่มแค่นั้นเองครับ เพราะคนๆเดียวทำให้ทะเลาะกันบานปลายมาก ล่าสุดตอนผมติดทีมชาติของเกมส์ เกมส์นึงไปแข่งระดับ SEA มันก็ทักมาแสดงความยินดีผมก็เฉยๆครับ ถามคำตอบคำ ถามว่ายังโกรธไหม ก็โกรธครับ แต่คงไม่ไปให้ค่าแล้วคนแบบนี้
0
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status: รักมี่นะ
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 26863
โพสเมื่อ: Thu Feb 10, 2022 21:14
ไม่มีคนที่โกรธอะ อาจจะผมเป็นคนไม่ได้สนใจอะไรด้วยมั้ง

แต่ถามว่าถ้าบังเอิญเจอเพื่อนสมัยเรียนแต่ไม่ได้สนิทแล้วจะทัดมั้ย ผมก็คงไม่อะ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel