ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวซัลโวยุโรป
Status: It matters how this ends.
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6193
โพสเมื่อ: Mon Feb 07, 2022 21:33
[RE: DOTA ระบายหน่อยครับ]
คิดซะว่าถ้ามันเก่งมันก็อยู่อิมแล้ว ถ้ามันไม่อยากได้ mmr ก็ไม่ต้องให้มันได้
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2017
ตอบ: 7585
โพสเมื่อ: Mon Feb 07, 2022 21:36
อย่าเสียเวลาอันมีค่า ไปกับการเล่นโดต้าทู
0
0
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status: #YSTN
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 29571
โพสเมื่อ: Mon Feb 07, 2022 21:41
ถอดสมองเล่นละตอนนี้
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 14299
โพสเมื่อ: Mon Feb 07, 2022 21:51
เอาน่าาา ผมจาก 4500 เหลือ 3900 ละมั่ง จาก divine เหลือ legend5 หรือ ancient 1 เนี่ย วนๆ
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Dec 2013
ตอบ: 181
โพสเมื่อ: Mon Feb 07, 2022 22:16
ผมจาก 6.9 ลงมา 5.3 ถอดสมองเล่นชิวๆไปครับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 22 Sep 2010
ตอบ: 14213
โพสเมื่อ: Mon Feb 07, 2022 22:37
เกมวัดดวง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 3883
โพสเมื่อ: Mon Feb 07, 2022 23:30
a.Raptor v.10 พิมพ์ว่า:
oniznightss พิมพ์ว่า:
ผมไม่ได้เล่นหลายปีแล้วครับ แต่ก็ยังดูบ้าง เกมส์แข่งทัวร์ต่างๆ

ผมขอ แสดงความเห็นในมุมผมจากที่เล่นในสมัยก่อน เมื่อ 5ปีที่แล้ว + +

ในความคิดของผมนั้น การเล่น solo นั้น mmr เป็นตัวบอกฝีมือเราในระดับนึงเหมือนกันครับ จะบอกว่าเกมส์นี้มันเล่นเป็นทีม ทุกคนต้องแบบโน้นนี้นั้นไปด้วยกัน มันก็ถูกครับ แต่การกระทำอะไรหลายๆอย่าง ถ้าทำได้เป๊ะๆ เป็นงานกันหมด มันก็ชนะถูกไหม แล้วไอคนที่ทำได้ มันก็จะขยับ mmr ขึ้นไปเรื่อยๆ แล้วมันก็จะไปตันที่จุดจุดนึง เพราะ ฝีมือเราแค่นั้น แล้วมันก็จะสวิง ขึ้นลง หรือ บางทีช่วงเราทออปฟอร์มขึ้นไปแตะได้ แล้วก็ไม่เคยแตะเลย หลังจากนั้น แล้วหลายๆคนก็จะคิดว่า เห้ยชั้นฝีมือระดับนี้ว่ะ ทั้งๆที่นั้นเป็นแค่ครั้งเดียวในชีวิต แต่โดยเฉลี่ยอยู่อีกระดับนึง

เอาการเล่นระดับโปรเพลย์เยอร์ใน ยูทูปที่ดูๆกันมาเป็นมาตรฐาน ทั้งๆที่พวกนั้น mmr ระดับไหน แล้วทำไมพวกเค้าถึงขึ้นไประดับนั้นได้ พวกเค้าก็ต้องฟันฝ่าไปเหมือนกัน เพราะเค้าเล่นได้ตามฝีมือ ยังไงเค้าก็จะไปถึงจุดที่ตัวเองอยู่

ดังนั้น สิ่งสำคัญสำหรับผมคือ การโฟกัส ฝีมือตัวเอง ถ้าเราฝีมือถึงระดับไหน มันก็ไปถึงได้ แล้วมันก็จะไปวนเวียนแถวนั้นแหละ

ผมสมัยก่อน mmr ก็พอตัวเหมือนกัน ทั้ง solo และปาตี้ แต่มีช่วงนึงผมได้เล่นกับ n47 บ่อยๆช่วงนึง การเล่นมันคนละระดับกันเลย ผมที่ว่าตอนนั้นมั่นใจพอตัว เรื่องต่ำแหน่งการเล่นของผม พอไปเล่นด้วย ตัวนึง

บังแกบอกให้ทำแบบนี้แบบนี้ ผมทำได้ไม่สมูท แกบอกตาหน้าเดียวแกเล่นให้ดูตัวนี้ แกบอกผมเล่นตัวนี้อ่ะโอเคแล้ว แต่เพียงแค่เหมือนไม่มีประสบการ์ณ เจอพวกแข็งๆ ไง

แต่สมัยนี้ เข้าใจว่า toxic กันเยอะมาก seaแต่ก่อนสัก 5 ปี บวกๆ mmr สูงๆ ไม่ค่อยมีเท่าไหร่ จะมีบ้างไอพวกปินอย ที่คิดว่า ตัวเองเก่งสุดในโลกละ

เน้นตัวเองครับถ้า ยังเล่นต่อ ไอพวกที่มาทีมเราแล้วแพ้ไป เดี๋ยวมันก็ไปอยุ่ใน mmr ระดับที่สมควรแก่มัน

เรื่อง mmr บอกฝีมือ มันอิงได้นะ ผมสมัยก่อนเล่น ลอบบี้เพื่อนกันเอง เพื่อนระดับ 3000+ นี้เล่นเดินชิลเลย จังหวะอะไรต่างๆ พวกเพื่อนผมมันร้องว้าวเห้ยทำได้ไง ทั้งๆที่ มันปกติมากๆในระดับ mmr ผม มันประมาณนี้ครับ  

อยุ่ที่การปรับตัวด้วย แต่ละmmr เล่นไม่เหมือนกัน

เล่าอะไรตลกๆให้ฟัง

ผมมีid อยุ่เกือบสิบได้มั้ง mmr ไล่ไป 8 > 3k

เล่นหลักๆคือpos 5 เชื่อมั๊ยว่าทำทุกอย่างเหมือนกันหมดเล่น 5ไอดีสลับไปสลับมา ซักไอดีละ100เกม

ผลออกมา ไอดีพวก 8 7 k จะmmrพอๆเดิมเพราะตันหมดแล้ว เล่นให้สูงกว่านี้ไม่ได้เพราะเล่นได้ตำแหน่งเดียวพอไปตำแหน่งอื่นแพ้บ่อยจัด

ไอดี6k 100เกมจะชนะมากกว่าแพ้นิดนึงอาจจะmmr ขึ้น 100-500

ไอดี5 k ลงไปชนะแค่ประมาณ 40%เอง คือทุกไอดีแร้งร่วงหมดเลย โคตรงง

ซัพมันอย่างดี จังหวะที่pos1ต้องเข้าป่า ไม่เข้าฝืนเลนตาย

ไม่วาปไปเล่นอื่น

เล่นให้รวยแล้วไปแจกเงินอีกฝั่ง

ฟามไม่ตรงตำแหน่ง

เล่นด้วยไม่ได้เลยอะ ต่ำกว่า6k นี่sense carry ห่วยกันจัดๆ แล้วไอพวกที่เกิน6k มาใช่ว่าจะรุ้เรื่องนะ โง่เกินครึ่ง โง่แล้วฟังก้ดีไป แต่dota เกมego มีอยุ่แล้วพวกไม่ฟังแล้วตาย

ทีนี้พอตาย ถ้าเป็นคนปกติที่พร้อมจะพัฒนามันจะต้องฟังใช่ปะ อันนี้หนักตรงตายแล้วคราวนี้งอน ไม่muteก้ด่ากลับ โคตรฮา  

ที่ผมจะสื่อ ตามที่ท่านพิมมาเลย เล่นไปประมาณนึงมันจะตัน ยกเว้นเราจะอัพตัวเองแบบไปอีกขั้นมันจะทะลุไปได้ แต่เหนื่อยมากๆ

แล้วเรื่อง sense การเล่น แต่ละระดับก็ต่างกัน อันนี้จริงเลย

แล้วที่สำคัญตามที่ท่านบอกช่วงท้ายเลย เล่นให้ตายยังไง มันก็จะวนอยู่แค่นั้นเพราะ เราอยู่ในลูปนรก ที่ต้องอัดหนัก แบกจัดๆ ถึงพ้นได้ ซึ่งสมัยที่ผมเล่นจะช่วง 5000 นี้แหละ ต่อสู้กัน

แล้วเรื่อง ego ตามท่านบอกเลย บางคนแตะไม่ได้เลยนะ ประมาณว่า เห้ย แรงค์เท่ากัน หรือ อ่อนกว่า มาสอนกุทำไม ทำไมกุต้องฟังเมง ประมาณนี้เลย แล้ว ไอปินอย กับ พี่ไทยนี้ตัวดีเลย แตะไม่ได้เลยส่วนมาก
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 04 Jul 2009
ตอบ: 1912
โพสเมื่อ: Tue Feb 08, 2022 00:13
คนเก่งจริงยังไงมันก็ขึ้น เล่นตำแหน่งไหนมันก็ขึ้น

ปัญหาส่วนมากคือคนปรับไม่เป็น เล่นยังไงก็เล่นยังงั้น อ่านเพื่อนร่วมทีมไม่ออก อ่านฮีโร่ไม่เป็น

ออกของตามยูทูป อัพสกิลตามยูทูป ต่อให้เล่นซัพมันก็ขึ้นครับ มันอยู่กับวิธีการเล่น

เล่นกับ Archon ก็ต้องเล่นแบบนึง เล่นกับ Ancient Divine Immortal ก็คนละแบบ

ถ้าหวังแร้งค์อัพ ไปฝึกเบสิคก่อนครับ ถ้าเข้าใจเกม อ่านเกมได้ ไม่ต้องตามเมต้า ตามยูทูป แร้งค์ยังขึ้นเลย
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status: #Domino Dancing !
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 3167
โพสเมื่อ: Tue Feb 08, 2022 00:16
รับ 4 bh ไปแบกสักตา สองตาไหมครับ เลนไม่เลี้ยงเท่าไหร่นะ ไล่ดักไก่

edit : ถ้าเจอบ่อยๆ ต้องพยายามเลือก ออฟเลนไม่แคร์ซัพมาก จะดีสุด การที่ 4 ไม่อยู่เลน = ออฟเลนเวลไวกว่าแครี่ฝั่งตรงข้าม แต่ ถ้าเราเลือก ออฟอยู่เลนโซโล่ไม่ค่อยไหว + ซัพ 4 ไม่ค่อยอยู่เลน ก็เตรียมระเบิด
แก้ไขล่าสุดโดย ChaChatMarU เมื่อ Tue Feb 08, 2022 00:19, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0

https://www.dotabuff.com/players/102739882
Life can be cruel, if you're a dreamer. . . . . !!! You Know You Like It - Dj.Snake ft. AlunaGeorge
แข้งเจลีก
Status: Condition Red
เข้าร่วม: 20 May 2011
ตอบ: 16518
โพสเมื่อ: Tue Feb 08, 2022 01:33
[RE]DOTA ระบายหน่อยครับ
ผมก็ลดกดกับเพื่อนอาชอน3 ยิ่งเล่นยิ่งลด เจอแต่สเมิร์ฟทุกตา ฝั่งตรงข้ามเลนกลาง น่าเบื่อจัดๆ ฝีมือประมาณลีเจ้น แอนเชี่ยน แน่นอนทุกตา คิล20กว่าตัว voidspirit รำคาญมาก แต่ฝั่งตัวเอง มึนทุกตาถ้ากดตี้2กับเพื่อน ผมก็ไม่ได้เก่งอะไร แต่พอจะรู้เบสิค เพราะศึกษา มา

อีกอย่างตอนกดตี้2กับเพื่อนฝั่งตรงข้ามทีมเวิร์คดีกว่าตลอดมา5ตลอด เชนสตั้นโบ้ะบ้ะ ทีมผมส่วนใหญ่ซัพ5pudgeแบบนี้ทุกที เซ็งจริง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: หล่อๆ อย่างผม แล้วใครจะทนไหวเล๊าาาาา
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 756
โพสเมื่อ: Tue Feb 08, 2022 09:08
เลือกออฟ ที่สู้ 2 ตัวได้พร้อมกัน 1 กด 2 ไม่งั้นอย่าเล่นในแร้งน้อยๆ การเล่นช่วงเลนคุณต้องแข็งจริงๆ ออฟแพ้ทีมลำบาก

เลนแครี่แตกยังดีกว่าออฟแตก

แก้ไขล่าสุดโดย AiEkta เมื่อ Tue Feb 08, 2022 09:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 15 Sep 2005
ตอบ: 2262
โพสเมื่อ: Tue Feb 08, 2022 10:47
ดูกรณี topson สิ เก่งกว่า mmr ก็ใช่ว่าจะขึ้นทุกคน

ผมว่าดอทมีปัญหากว่านั้น
แก้ไขล่าสุดโดย santi เมื่อ Tue Feb 08, 2022 10:51, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status: inplaylive
เข้าร่วม: 07 May 2010
ตอบ: 22493
โพสเมื่อ: Tue Feb 08, 2022 13:12
DOTA ระบายหน่อยครับ
จาก4300 ลงไป3700 ตอนชนะๆรัว ตอนแพ้ไม่ได้ตามเค้า จากนั้นขึ้นมา4200 แล้วไอดีโดนแบนไป จากนั้น ปั้น id ไหม้ ปั้นถึง ฮาค่อน ยอมครับแร๊งล่างๆนรกที่แท้ทรู
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

การใดที่เหมาะสม ไม่จำเป็นต้องพยากรณ์
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel