ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status: ความพยายามไม่เคยทรยศใคร
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 15598
โพสเมื่อ: Sat Jan 29, 2022 01:01
[RE: ไพรวัลย์ โพสต์ล่าสุดกำลังจะไปบวก น้าเนก แระ]
กำลังดูย้อนหลังอยู่เลยครับ

เขาเปิดโอกาสให้ทิดเคลียร์ ไม่ได้มาด่าอะไรเลย

แล้วเขาเหวอเพราะ "ออกกลางรายการ" นี่แหละ

ดู reaction 3 คนคือประมาณยังไม่ได้ตัดสินใจอะไร 100% ด้วย

ยังคิดว่าอาจจะเปลี่ยนใจหลังได้เคลียร์ก็ได้

ผมว่า ปัญหาหลักของทิดตอนนี้คือ กำลังหน้ามืด ตามัวอะ มองว่าทุกคนจะเข้ามาด่า ก็เลยบล็อคไปเลย แล้วก็ฟังแต่คนอวย

ต้องใจเย็นนะ จริงที่มีคนรอคุณล้มจะได้ซ้ำ มันมีแน่ๆ

และมันก็จะมีคนที่พร้อมจะอวยทุกอย่าง แม้ว่าคุณทำผิด

ถ้าคุณเห็นพวกเลียบูททหาร เลีย ประยุทธ สุดโคนเป็นยังไง

คุณต้องมีสติมากๆนะ ดูทรงแล้ว กำลังเข้าสู่ dark side มากๆ (เป็นสลิ่ม)
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1490
โพสเมื่อ: Sat Jan 29, 2022 01:03
[RE: ไพรวัลย์ โพสต์ล่าสุดกำลังจะไปบวก น้าเนก แระ]
ผมว่าทิดแกไม่เข้าใจคำว่า "วงการบันเทิง" อะ คนคงไปโจมตีเรื่องลุกออกกลางรายการ แล้วทิดแกธาตุไฟแทรก อารมณ์ประมานว่า จะมาด่าตูทำไมในเมื่อน้าเขารู้อยู่แล้ว ว่าจะออกกลางรายการ อะไรแบบนี้มากกว่านะ จากที่โดนหลายๆ เรื่อง การพูด และการแก้ไขของทิดแก คือล้มเหลวมากๆ เรียกได้ว่าพังสุดๆ อยากให้คนเลิกสนใจแกไปซะไม่ต้องไปให้ค่าอะไรอะ
0
0

นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status: เอ๊าะอ่อ
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 11871
โพสเมื่อ: Sat Jan 29, 2022 01:09
ไพรวัลย์ โพสต์ล่าสุดกำลังจะไปบวก น้าเนก แระ
แขวนน้าเน็กซะแล้ว
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: Dog never lie
เข้าร่วม: 22 Nov 2008
ตอบ: 12023
โพสเมื่อ: Sat Jan 29, 2022 01:11
[RE]ไพรวัลย์ โพสต์ล่าสุดกำลังจะไปบวก น้าเนก แระ
Creathieve พิมพ์ว่า:
แปะให้เพิ่ม

ผมว่าเหมือนแกสับสนว่าบอกก่อนเข้ารายการ
แต่ในความเป็นจริง ณ ตอนนั้นมันคือเข้ารายการไปแล้วไง

และผมว่าน้าเน็กค่อนข้างคาดหวังให้ออกเหมือนกัน โดยที่ไม่ออกปากเอง
ไม่มีการรั้งเหนี่ยวอะไร ไม่มีการคุยเป็นกันเอง วินๆทั้งคู่ครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
ปลายอาชีพค้าแข้ง
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2010
ตอบ: 11996
โพสเมื่อ: Sat Jan 29, 2022 01:18
ผมเคยคิดนะว่า ถ้าคนเราบวชเรียนมา เกือบ 20 ปี จบมาจะทำมาหากินอะไรดี มันยากนะ
คนทำงาน 20 ปี ตกงานยังเคว้ง อันนี้ว่างงานมา 20 ปีอะ

ผมว่าเขาโฟกัสกับการหาตัง การเอาตัวรอด นั่นแหละ แต่คือมันไปผิดทิศผิดทาง
หลงระเริงเกินไป รีบตักเกินไป จนมันล้น ทั้งตัวเอง คำพูด กิริยา การแสดงออกทุกอย่าง

เป็นอินฟลู เป็นได้ตั้งหลายแบบ ทำไมเลือกมาทางนี้ เสียดายมีต้นทุนสูงอยู่แล้วด้วย
จะบอกว่าคนด่าเยอะ ปกติคนอื่นก็โดนด่ากระจาย แต่ที่คนด่าแกแรกๆมีแต่สลิ่มนะ เอาจริงๆ

กลายเป็นว่าตอนนี้คนด่าทุกสารทิศไปแล้ว ทำตัวเองล้วนๆเลย
เพราะชั้ลลเป็นของชั้ลลแบบนี้ ใครจะทำไม ไพรวัลย์อย่าคิดว่าต้นทุนตัวเองสูง จนใครก็เอาไม่ลงนะ

ฌอน แต่ก่อนต้นทุนสูงกว่าคุณอีก ยังดับมาแล้วนะครับ ฝากไว้ให้คิด ก่อนจะต้องบากหน้าไปบวชอีกรอบ
6
0
He said : "One day you'll leave this world behind.
So live a life you will remember."
ทัณฑ์บนครั้งที่ 2
Status:
เข้าร่วม: 23 Mar 2010
ตอบ: 12425
โพสเมื่อ: Sat Jan 29, 2022 01:21
WataruKurzawa พิมพ์ว่า:
กำลังดูย้อนหลังอยู่เลยครับ

เขาเปิดโอกาสให้ทิดเคลียร์ ไม่ได้มาด่าอะไรเลย

แล้วเขาเหวอเพราะ "ออกกลางรายการ" นี่แหละ

ดู reaction 3 คนคือประมาณยังไม่ได้ตัดสินใจอะไร 100% ด้วย

ยังคิดว่าอาจจะเปลี่ยนใจหลังได้เคลียร์ก็ได้

ผมว่า ปัญหาหลักของทิดตอนนี้คือ กำลังหน้ามืด ตามัวอะ มองว่าทุกคนจะเข้ามาด่า ก็เลยบล็อคไปเลย แล้วก็ฟังแต่คนอวย

ต้องใจเย็นนะ จริงที่มีคนรอคุณล้มจะได้ซ้ำ มันมีแน่ๆ

และมันก็จะมีคนที่พร้อมจะอวยทุกอย่าง แม้ว่าคุณทำผิด

ถ้าคุณเห็นพวกเลียบูททหาร เลีย ประยุทธ สุดโคนเป็นยังไง

คุณต้องมีสติมากๆนะ ดูทรงแล้ว กำลังเข้าสู่ dark side มากๆ (เป็นสลิ่ม)  

สลิ่มแม่งไม่ได้อยู่ที่สีเสื้อจริงๆ

ความคิดจากยอมรับฟังคน ---> เริ่มที่จะไม่รับฟัง

แค่นี้ ความเป็นสลิ่ม ก็ค่อยๆเริ่มครอบงำคุณทีละน้อย ทีละน้อยละ

1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: Wildly-Vet
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6831
โพสเมื่อ: Sat Jan 29, 2022 01:22
ถ้าเรื่องเป็นแบบที่แกชี้แจงผมว่า ก็ต้องฟังแกนะ ความเหมาะสมก็อีกเรื่อง แต่ความจริงก็คือความจริง อันนี้ตต้องแฟร์กับแกด้วย

แต่ที่ผมแปลกใจคือได๋ดูตกใจมาก ผมเข้าใจว่าไม่ได้แสดง คือรู้แหละว่าจะออก แต่ไม่รู้ว่าจะออกตอนนั้นเลยแน่ๆ ไม่งั้นถ้าได๋แสดงทำเป็นไม่รู้ ผมก็ไม่ชอบได๋เหมือนกันที่หลอกคนดู

โดยสรุปผมว่าคนอื่นรู้ว่าจะออก แต่ได๋กับน้าหมึกไม่รู้ว่าจะออกเลยตอนนั้น อาจจะคุยกันไม่เคีลยร์หรือตกใจก็ว่ากันไป แต่น้าเน้กนี่ผมว่ารู้แหละ เหมือนรู้อยู่แล้ว แต่ก็ทำท่าทีแสดงนิดนึงและะถามเป็นพิธีว่า จะออกเลยเหรอ ซึ่งผมว่าก็ถูกแล้วที่จะออกเลยเพราะไม่งั้นมีปัญหาแน่ๆ

ทั้งนี้ทั้งนั้นมี 2 จุดที่อยากจะวิจารณ์หน่อยคือ
1. ถ้าน้าเน้กแกอยากไว้หน้าทิด ก็น่าจะถามตอนท้ายรายการ แต่ผมว่าดูแล้ว ทิดแกก็แน่วแน่นะว่าอยากออกกลางรายการเลย น้าเน้กแกน่าจะทำไรมากไปกว่านี้ไม่ได้แล้ว -> ประเด็นนี้ผมว่าเคลียร์ ทิดโดนด่าก็เรื่องงของทิดเพราะเกิดจากการทำตัวเองทั้งหมด ไม่โทษน้าด้วยที่เอาเรื่องนี้มาคุยในรายการ
2. ทิดคือคนที่ไม่น่าเอาอย่างเป็นอย่างยิ่ง พอดังแล้วไม่สนเลยว่าอะไรควรไม่ควร ตัวเองไม่ใช่คนธรรมดาแต่เป็น influencer ซึ่งเดี๋ยวก็คงได้รับผลของมันเอง แต่ที่น่าผิดหวังยิ่งคือธรรมะไม่ได้ช่วยไรเลยจริงๆแม้แต่น้อย หวังว่าจะยังกลับมาได้นะถ้ามีสติมากกว่านี้
1
0

#ForzaMilan #ฉันภูมิใจที่เกิดในรัชกาลที่ ๙
339
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 8358
โพสเมื่อ: Sat Jan 29, 2022 01:28
เราก็ไม่รู้ว่าหลังไมค์คุยกันถึงขั้นไหน มีการเข้าใจผิดกันหรือป่าว

แต่จากสถานการณ์ที่เกิดขึ้น จริงๆนะถ้าหลังดราม่าออกมาขอโทษที่ทำให้รายการเกิดปัญหา แล้วจะรับคำวิจารณ์ไปปรับปรุง ผมว่ามันจะไม่เสียหายขนาดนี้

พอตัวเองโดนด่ามากๆ ไม่พอใจออกมาหาเรื่องให้คนอื่นโดนด่าไปด้วย ทางลงมันมีเยอะแยะ

แต่เรื่องทางที่ตัวเองมั่นหน้า มันก็ลำบากอะดิวงการนี้อะ
1
0

ดาวซัลโวยุโรป
Status: Rainbow Xu
เข้าร่วม: 04 Dec 2010
ตอบ: 20485
โพสเมื่อ: Sat Jan 29, 2022 01:41
ถ้าอยู่เป็นจะไม่โพสต์แบบนี้แน่นอน
ถ้าอยากหากินในวงการนี้นานๆ คิดผิดแล้ว
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 10 Aug 2021
ตอบ: 1442
โพสเมื่อ: Sat Jan 29, 2022 01:50
ถ้าที่ทิดพูดเป็นเรื่องจริงแปลว่าทิดไม่ได้ทำผิดเพราะได้มีการตกลงกันก่อนแล้ว นั้นผมถามพวกคุณคุณที่ด่าเขาหน่อย ถ้าคุณไม่ได้เป็นคนผิดคุณยอมโดนด่าเงียบๆหรอ? เอาแบบไม่แตหลอนะ

แต่ถ้าเป็นผมผมสู้จนตัวตายอะ ผมไม่เคยสนใจคำว่าผู้ใหญ่ เกิดก่อน เกิดหลัง สำหรับผมคือถ้ามรึงไม่ใช่คนเลี้ยงดูกูไม่ใช้คนให้เงินกูใช้ถ้ากูไม่ผิดกูไม่ยอมแพ้แน่นอน ที่ชีวิตผมประสบความสำเร็จจนมาถึงทุกวันนี้ผมถอนมาหลายงอกแล้ว และผมไม่เคยเสียใจเลยสักครั้ง คดิของผมเลยดีมาผมดีกลับแต่ถ้าเห้มา ผมเห้กลับ100เท่า
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2020
ตอบ: 5896
โพสเมื่อ: Sat Jan 29, 2022 01:51
ต้องแยกให้ออกระหว่างความจริงกับความชอบนะผมว่า
ประเด็นที่ไพรวัลย์พูดคือเค้ารู้กันอยู่แล้วว่าจะทำแบบนี้แล้วจะตกใจอะไรอันนี้ก็ประเด็นนึงนะ ลองคิดถ้าเป็นตัวเองเราก็ต้องต่อสู้เพื่อความจริงก็แค่นั้น สำหรับผมก็ปกติในสังคมตอนนี้ความจริงมันถูกบิดเบือนเพราะอัคติตัวบุคคลก็เยอะ ถ้าไพรวัลย์พูดจริงมันก็ไม่ผิดนะก็ในเมื่อมีคนโจมตี

ส่วนเรื่องความชอบ ไม่โดนใจ ไม่ชอบคาแรคเตอร์อันนี้รสนิยมไม่ชอบก็ไม่แปลก แต่เราก็ต้องเปิดใจรับฟังความจริงแม้ว่าเราจะไม่ชอบเค้าก็ตาม จะผู้ใหญ่แล้วทำไมเนี๊ยะสุดท้ายก็มาวนเวียนแบบนี้
แก้ไขล่าสุดโดย เงาหนอนเขียว เมื่อ Sat Jan 29, 2022 01:52, ทั้งหมด 2 ครั้ง
2
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 19 Mar 2020
ตอบ: 912
โพสเมื่อ: Sat Jan 29, 2022 01:53
ถูกแบนแล้ว
เอื้ออออ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 01 Jan 2010
ตอบ: 13699
โพสเมื่อ: Sat Jan 29, 2022 01:54
ไพรวัลย์ โพสต์ล่าสุดกำลังจะไปบวก น้าเนก แระ
ตามนั้นแหละ อยากทำอะไรก้เรื่องของเค้า

จะยืนในตัวตนของตัวเอง มีความสุขก้ทำไป

แต่ถ้ายังต้องการอยู่ในวงการบันเทิง ก้ต้องตามกระแส รู้จักวางตัว จะมั่นแค่ไหน เป็น super star แต่ไหน ต้องวางตัวให้เหมาะสม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 31 Mar 2020
ตอบ: 10617
โพสเมื่อ: Sat Jan 29, 2022 01:58
ใครไม่แชร์ เก้าอี้แชร์ พิมพ์ว่า:
ผมเคยคิดนะว่า ถ้าคนเราบวชเรียนมา เกือบ 20 ปี จบมาจะทำมาหากินอะไรดี มันยากนะ
คนทำงาน 20 ปี ตกงานยังเคว้ง อันนี้ว่างงานมา 20 ปีอะ

ผมว่าเขาโฟกัสกับการหาตัง การเอาตัวรอด นั่นแหละ แต่คือมันไปผิดทิศผิดทาง
หลงระเริงเกินไป รีบตักเกินไป จนมันล้น ทั้งตัวเอง คำพูด กิริยา การแสดงออกทุกอย่าง

เป็นอินฟลู เป็นได้ตั้งหลายแบบ ทำไมเลือกมาทางนี้ เสียดายมีต้นทุนสูงอยู่แล้วด้วย
จะบอกว่าคนด่าเยอะ ปกติคนอื่นก็โดนด่ากระจาย แต่ที่คนด่าแกแรกๆมีแต่สลิ่มนะ เอาจริงๆ

กลายเป็นว่าตอนนี้คนด่าทุกสารทิศไปแล้ว ทำตัวเองล้วนๆเลย
เพราะชั้ลลเป็นของชั้ลลแบบนี้ ใครจะทำไม ไพรวัลย์อย่าคิดว่าต้นทุนตัวเองสูง จนใครก็เอาไม่ลงนะ

ฌอน แต่ก่อนต้นทุนสูงกว่าคุณอีก ยังดับมาแล้วนะครับ ฝากไว้ให้คิด ก่อนจะต้องบากหน้าไปบวชอีกรอบ  

ไปเป็นอาจารย์หรือผู้บรรยายเกี่ยวกับเรื่องทางสงฆ์ได้อยู่นะ เขาจบทางธรรมสูงอยู่นิ ทางมาสายทางโลกผมว่ารายการพวกนั่งคุย เขาทำได้นะแต่ต้องปรับระดับให้เหมาะกับรายการนั้นๆ เอาตัวตน 100% ไปไม่ได้
1
0
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 30 Jan 2010
ตอบ: 7219
โพสเมื่อ: Sat Jan 29, 2022 02:00
เอาตามรายการเลยนะ ผมว่าน้าเน็กก็หาทางลงให้ดีสุดแล้ว สำหรับทั้ง 2 ฝ่าย
ไม่ว่าจะตกลงมาก่อน หรืออะไรก็แล้วแต่

แต่จากการให้โอกาส ซึ่งก็เพื่อเซฟทั้งทิต ทั้งน้า ทั้งรายการอะนะ

ก็พบว่าทิตแก อีโก้สูงสุดใจจริงๆ พูดจาไม่รู้เรื่อง

เห็นด้วยกับคนที่บอกว่า เสพย์ติดกระแสโซเชียลเลยจริงๆ
เพราะส่วนตัวผมมองเป็นแบบนั้นเลย พูดจาอย่างกะ Rockstar ทำอะไรก็ไม่ผิด

อยากหากินบน social แต่ทำตัวแบบ rockstar ก็เอาเถอะครับ ขอให้ได้ดี
1
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel