ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะเทศบาล
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 10 Aug 2021
ตอบ: 1442
โพสเมื่อ: Fri Jan 28, 2022 23:28
[RE: ทิดไพรวัลย์ลาออกกลางรายการ น้าเน็กเหวอไปเลย]
ผมว่าก็ไม่ผิดอะไรนิเขาประกาศชัดเจนว่าลาออกคิดมาแล้ว ไม่ใช่คุยๆกันอยู่ลุกหนีออกจากรายการไปสักหน่อย และผมว่าเขาก็ทำถูกนะในเมื่อคอนเซปของรายการคือน้าเน็กบอกแล้วคนที่มานั่งตรงนี้ต้องตัวแทนของคนในเจนนั้นๆซึ่งต้องเป็นกลางและได้รับการยอมรับของสังคม ซึ่งผมว่าเขาก็คิดถูกนะที่ลาออกเพราะคงคิดว่าตัวเองนั้นไม่มีคุณสมบัติของคนที่ควรจะนั่งอยู่ตรงนั้นอยู่แล้ว แล้วซึ่งเขาก็รู้อยู่แล้วว่าการมารายการวันนี้ต้องพูดถึงเรื่องเขาแน่นอนเพราะคนในเพจน้าเน้กนั้นถล่มเขาเละเลยแต่เขาก็ยังมานั่งเพื่อตอบปัญหาที่คนอยากรู้ก่อนที่จะลาออกผมว่าแบบนี้ก็แฟร์นะไม่ได้ทำผิดอะไรในเมื่อเราไม่มีคุณสมบัติของผู้ที่ควรจะอยู่ในรายการแล้วจะอยู่ไปเพื่ออะไร???

ส่วนไอเรื่องที่คนมาแขวนเขากันที่เขาเป็นนักบล็อคนักแบนควรดูจากเหตุและผลนะ
เริ่มจากคุณไปด่าเขาในเพจของเขา > เขาด่าคุณกลับ > คุณถูกบล็อค
ถ้าไม่มีเหตุการแรกจะมีเหตุการณ์ที่สองและสามตามมาไหม ซึ่งเขาก็บอกว่าเขาดูแลเพจเหมือนเป็นบ้านของตัวเองแปลว่าเป็นที่ส่วนบุคคลซึ่งเขาสามารถเลือกรับคนที่เข้ามาในพื้นที่ของเขาได้ ต่างกับน้าเน้กเขาบอกชัดเจนว่าเขาดูแลเพจแบบคอมมูนิตี้สาธารณะใครจะเข้ามาในสังคมนี้ก็ได้ไม่ปิดกั้นจึงไม่มีการบล็อคใคร ซึ่งก็ไม่ได้มีใครกำหนดว่าแบบไหนถูกหรือผิดไม่งั้นเฟสบุคจะสร้างฟังก์ชั่นการบล็อคมาเพื่ออะไร

โดยส่วนตัวผมไม่ชอบทิดไพรวัลย์ด้วยซ้ำแต่ผมก็ไม่เห็นต้องไปด่าเขาเลยนิ คุณไปด่าเขาแล้วโดนบล็อคคุณควรต้องคิดนะว่าทำไมถึงโดนบล็อคคุณไปด่าเขาเพื่ออะไร? เพื่อความสะใจหรอ? หรือคุณโรคจิตอยากโดนเขาบล็อค?
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 26 Jul 2020
ตอบ: 4414
โพสเมื่อ: Fri Jan 28, 2022 23:36
[RE: ทิดไพรวัลย์ลาออกกลางรายการ น้าเน็กเหวอไปเลย]
PezzYoH พิมพ์ว่า:
เออมีจังหวะนึงได๋บอก ถ้าไปด้วยวันนั้น เธอคงไม่เจอมินยง มันแปลว่าอะไร ผมยังไม่ได้ดูคลิปเต็ม  

มินยงเจอทิดเอกจากเพื่อนอีกทีในร้านอาหารโดยบังเอิญครับ แต่ไม่แน่ใจว่าคือเจอวันที่ได๋พาไปพอดีรึปล่าว
2
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status: Loneliness is underrated.
เข้าร่วม: 09 Oct 2009
ตอบ: 7808
โพสเมื่อ: Fri Jan 28, 2022 23:37
มู้ล่างใส่กันยับ ผมมาดูก็ไม่ได้ลุกพรวดออกน่าเกลียดขนาดนั้น อันนี้ต้องแฟร์กับเขาด้วย
แต่ในแง่ของการตอบคำถาม ผมว่าอีโก้ค่อนข้างสูงละแหละ หลายคนพยายามเตือน
ก็บอกพื้นที่ผม ไม่ชอบก็อันฟอลไป เหมือนไม่ได้แคร์คนตามเลย
5
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 28, 2022 23:44
Greenwood พิมพ์ว่า:
พวกที่ยังอวยนี่ยังไงนะ ที่สามคนนั้นเค้าทำน่ะมันระดับมือโปรไงอยู่ดีๆเจอคนนึงออกตั้งแต่แรกไม่บอกก่อนรายการแถมรายการไลฟ์สดนะ ขนาดนี้ยังอวยกันได้อีกเหรอวะ  

ไม่ได้แก้ตัวให้นะ ผมไม่เคยติดตาม แต่ใจเขาใจเรา ผมคิดว่าเรื่องมันเพิ่งเกิดขึ้นที่เป็นกระแสหนักๆ จนจิตใจไม่ไหวจะทำต่อ

ตามจริงผมว่าเขาคงไม่อยากจะมาออกรายการเลยด้วยซ้ำ แต่คงคิดว่ามาหน่อยดีกว่าไม่มาเลยเพราะนัดไปแล้ว และไม่ได้ต่างกันเท่าไหร่ว่าจะไม่มาหรือมาแปบเดียว อย่างน้อยมาตอบประเด็นที่คนอยากรู้ให้จบก่อนและใช้โอกาสร่ำลาทุกคนไม่งั้นก็คงไม่เจอกันแล้ว

เพราะยังไงก็ยังมีพิธีกรอีกสามคนและตัวเขาเองก็ไม่ได้มีหน้าที่หลักต้องรับผิดชอบส่วนไหนเป็นพิเศษอยู่แล้ว

หรือคุณคิดว่าไม่มาเลยจะยังดีกว่า ปล่อยให้ค้างคาไปเลย แล้วเพราะอะไรถึงคิดแบบนั้นครับ
2
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: "รัก" ไม่ยาก ... แต่ลำบากมาก "เวลาลืม" !!
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 14063
โพสเมื่อ: Fri Jan 28, 2022 23:52
ยอด LIKE เพจ ลดลงไม่หยุด
1
0

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 22 Apr 2021
ตอบ: 33
โพสเมื่อ: Fri Jan 28, 2022 23:53
ขำน้า บอกจะออกไปส่ง พร้อมดูดบุหรี่ 5 ตัว
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: 【=◈︿◈=】
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 19215
โพสเมื่อ: Sat Jan 29, 2022 00:06
PezzYoH พิมพ์ว่า:
เออมีจังหวะนึงได๋บอก ถ้าไปด้วยวันนั้น เธอคงไม่เจอมินยง มันแปลว่าอะไร ผมยังไม่ได้ดูคลิปเต็ม  

ก็ตามเหตุการณ์คือ พว ไปเจอมินยงที่รัชดาวันนั้นไง

และกระแสที่คนเริ่มไม่ชอบความเอาแต่ไลฟ์อวดผู้ชาย และทั้งหลายแหล่ที่ตามมา มันก็ขยายความมาจากจุดนั้น

ได๋เลยบอกว่า ถ้าวันนั้นตัวเค้าไปด้วย ก็อาจจะไม่มีการได้เจอหรือรู้จักมินยง
ซึ่งมันส่งผลกระทบมาถึงวันนี้ ที่ออกจากการร่วมงานกันบนโต๊ะน้าเน็ก
1
0

ติ่งโล้นครับผม คลั่งโล้นนะ
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 6558
โพสเมื่อ: Sat Jan 29, 2022 00:09
JansBlu พิมพ์ว่า:
พวกที่ยังอวยนี่ยังไงนะ ที่สามคนนั้นเค้าทำน่ะมันระดับมือโปรไงอยู่ดีๆเจอคนนึงออกตั้งแต่แรกไม่บอกก่อนรายการแถมรายการไลฟ์สดนะ ขนาดนี้ยังอวยกันได้อีกเหรอวะ  

ไม่ได้แก้ตัวให้นะ ผมไม่เคยติดตาม แต่ใจเขาใจเรา ผมคิดว่าเรื่องมันเพิ่งเกิดขึ้นที่เป็นกระแสหนักๆ จนจิตใจไม่ไหวจะทำต่อ

ตามจริงผมว่าเขาคงไม่อยากจะมาออกรายการเลยด้วยซ้ำ แต่คงคิดว่ามาหน่อยดีกว่าไม่มาเลยเพราะนัดไปแล้ว และไม่ได้ต่างกันเท่าไหร่ว่าจะไม่มาหรือมาแปบเดียว อย่างน้อยมาตอบประเด็นที่คนอยากรู้ให้จบก่อนและใช้โอกาสร่ำลาทุกคนไม่งั้นก็คงไม่เจอกันแล้ว

เพราะยังไงก็ยังมีพิธีกรอีกสามคนและตัวเขาเองก็ไม่ได้มีหน้าที่หลักต้องรับผิดชอบส่วนไหนเป็นพิเศษอยู่แล้ว

หรือคุณคิดว่าไม่มาเลยจะยังดีกว่า ปล่อยให้ค้างคาไปเลย แล้วเพราะอะไรถึงคิดแบบนั้นครับ  

ก็ไม่ต้องมาออกรายการดิถ้ารับไม่ได้ เฟสตัวเองก็มีให้โพสไม่ใช่เหรอก็ชี้แจงไป มันไม่เห็นจะค้างคาอะไรเลยก็ไปอวดผัวอะไรต่อก็ตามสบาย
0
0
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 5622
โพสเมื่อ: Sat Jan 29, 2022 00:12
ตัดเรื่องว่าทิดรับมือกับโซเชียลได้ดีหรือไม่ดีออกไปนะครับ พูดถึงเรื่องเหตุการณ์ในรายการอย่างเดียว

ถ้าลองแกะความหมายหลังคำพูดของทั้งน้า ทั้งลุงหมึก ทั้งคุณได๋ จะรู้สึกนะว่าการที่ทิดทำแบบนี้กลางรายการไม่ใช่เรื่องปกติ

ผมว่ามันเป็นการโยนความอึดอัดให้เพื่อนร่วมงานที่เค้าอุตส่าห์ให้เกียรติ ให้ความรู้สึกดีๆ กับคุณ

เหมือนคุณเอาความรู้สึกตัวเองเป็นใหญ่ นึกจะไปก็ไปเลย ซึ่งผมว่ามันไม่จำเป็นต้องทำขนาดนี้

อย่างน้อย ถ้าคุณเก็บอาการหน่อย ดำเนินรายการไปให้จบเทปนี้ก่อน แล้วท้ายคลิปค่อยพูดความในใจมั้ยล่ะ จะร่ำลาอะไรก็ว่าไป

หรือคุยกับน้าเค้าก่อนเริ่มรายการหน่อยมั้ยว่ากำลังคิดจะออก น้ามันจะได้มีเวลาคิดเตรียมทางออกไว้หน่อย

นี่อยู่ๆ ก็กดระเบิดกลางรายการ พิธีกรอีกสามคนหน้าเหวอแดกขนาดนั้น บางคนยังคิดว่านี่คือเรื่องปกติอีกเหรอ

เพียงแค่ว่าสามคนนี้เค้าเป็นมืออาขีพสุดๆ ไง เค้าถึงเก็บอาการได้ขนาดนี้ แล้วก็ไม่พูดอะไรที่มันเป็นการทำร้ายการกระทำของทิด

ส่วนตัวผมไม่อะไรกับทิดนะ ก่อนกับหลังสึก จะเปลี่ยนไปยังไงผมไม่ได้สนใจ เพราะไม่ใช่ธุระอะไรที่ผมต้องไปตัดสิน

แต่การตัดสินใจและทำอะไรแบบนี้กลางรายการ ผมว่าวุฒิภาวะเค้าน้อยไปหน่อย

1
0

นักเตะกลางซอย
Status: I've come to bargain
เข้าร่วม: 20 Sep 2007
ตอบ: 2978
โพสเมื่อ: Sat Jan 29, 2022 00:20
ผมว่าก็แฟร์ดีนะ ผมออกไม่ชอบทิดนะ แต่การที่ลูกเพจน้าส่วนใหญ่ 95%ตั้งคำถาม ก็แสดงว่าเกินครึ่งไม่ชอบ แล้วทิดจะอยู่ในรายการได้ไง แล้วการถามของน้าก็ควรไปคุยนอกรอบไหม ไม่ใช่มาถามจี้ในรายการตามที่ลูกเพจน้าถามมา เข้าใจว่าเพจน้าโอเพ่น คือถ้าคนโดนถามแบบนี้ คหสต คงไม่อยากนั่งทำหน้าที่นี้แล้วหล่ะครับ คงอึดอัดในความเป็นตัวเองน่าดู จะให้เค้าตอบให้กระจ่างในความเป็นตัวเอง คือจะให้ยังไงอะครับ กลับกันลองมีคนมาตั้งคำถามในความเป็นตัวคุณเองบ้าง จะรู้สึกยังไง
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Sat Jan 29, 2022 00:23
JansBlu พิมพ์ว่า:

ก็ไม่ต้องมาออกรายการดิถ้ารับไม่ได้ เฟสตัวเองก็มีให้โพสไม่ใช่เหรอก็ชี้แจงไป มันไม่เห็นจะค้างคาอะไรเลยก็ไปอวดผัวอะไรต่อก็ตามสบาย  

ก็เขานัดแล้วมีหัวข้อไว้แล้วว่าจะคุยกันเรื่องนี้ แล้วก็ได้ร่ำลาด้วยไง

แล้วไม่มากับมาแล้วออกก่อนต่างยังไงครับ ไม่มายิ่งดูเสียมารยาทกว่าอีกเพราะเตรียมเรื่องคุยไปแล้วและเหมือนตัดขาดดื้อๆไม่ลาเลย ก่อนรายการเขาก็เหมือนบอกก่อนแล้วด้วย

ทำเหมือนเขาวิ่งลุกออกจากเก้าอี้ไปเฉยๆ งั้นแหละ เขาพูดอธิบายลากันตั้งกี่นาที ทุกคนก็ไม่มีปัญหา 3 คนนั้นเขาเสียใจก็เพราะทิดลาออก แต่ไม่ใช่เพราะลาออกวันนี้กระทันหันเลยเสียใจ รายการเข้าได้เรตติ้งดีกว่าเดิมอีกด้วยแบบนี้ เพราะพวกคนที่ไปคิดแทนคนอื่นแบบนี้แหละที่ทำให้รายการดังขึ้น
แก้ไขล่าสุดโดย JansBlu เมื่อ Sat Jan 29, 2022 00:37, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 14 May 2020
ตอบ: 5876
โพสเมื่อ: Sat Jan 29, 2022 00:28
ใครก็ได้ตอบผมทีอยากรู้ว่ามันผิดอะไร
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1122
โพสเมื่อ: Sat Jan 29, 2022 00:29
ตรงไหนที่เป็นการลุกออกไปดื้อๆตามกระทู้เก่าๆบอก ช่วยบอกผมที

เพราะมันทำให้คนที่ไม่ได้ดูจริงๆเข้าใจผิด
0
0
แข้งลีกเอิง
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 16421
โพสเมื่อ: Sat Jan 29, 2022 00:54
Nany_Amino พิมพ์ว่า:
มู้ล่างใส่กันยับ ผมมาดูก็ไม่ได้ลุกพรวดออกน่าเกลียดขนาดนั้น อันนี้ต้องแฟร์กับเขาด้วย
แต่ในแง่ของการตอบคำถาม ผมว่าอีโก้ค่อนข้างสูงละแหละ หลายคนพยายามเตือน
ก็บอกพื้นที่ผม ไม่ชอบก็อันฟอลไป เหมือนไม่ได้แคร์คนตามเลย  
มู้นั้นผมก็ใส่ยับเรื่องมารยาทนะเพราะไม่รู้เรื่องว่าแจ้งก่อนไหมดูจากคำพูดน้าเน็กและสีหน้า แต่ถ้าเป็นอย่างทิดพูดจริงไ ผมคงเป็นหนึ่งในเหยื่อของกระแสนี้แล้วแหละ
0
0
Do you hear the people sing ?
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 11 Jan 2014
ตอบ: 6042
โพสเมื่อ: Sat Jan 29, 2022 01:01
ดูแล้วก็ไม่ได้แย่นะ

คนที่สักจะด่านี่ก็ไม่ไหว

ผมดูคลิปละ โคตรจะไม่มีอะไรเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel