ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
คอมเมนเตเตอร์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Apr 2021
ตอบ: 10445
โพสเมื่อ: Fri Jan 28, 2022 17:02
เงินเดือนไทยลีกแสนกว่าผมใช้ไม่หมดครับ !!

"ฟาอิก เจฟรี่ โบลเกียห์" ตอบสื่อ FootballSiam หลังได้รับคำถามว่า เงินเดือนแสนกว่า ใช้พอหรือไม่ แล้วข่าวที่ว่า มีบัตรเครดิต วงเงิน 28 ล้านเป็นเรื่องจริง?
---------------------------------
โดยเจ้าชายบรูไน ตอบว่า :
"จริงๆผมเป็นคนง่ายๆครับ ที่พักคอนโดฯ ตอนนี้ก็พักแค่เดือนละ 6 พันกว่าๆ ส่วนเรื่องบัตรเครดิต เป็นทางคุณพ่อที่ทำไว้ให้ใช้ วงเงิน 28 ล้านบาท ตามที่ได้ยินครับ แต่ผมก็ไม่ค่อยได้ใช้หรอกครับ เพราะแค่เงินเดือนแสนกว่าบาท จาก ชลบุรี ผมก็ใช้ไม่หมดแล้วครับ"
ขอบคุณข้อมูลจาก : FootballSiam

สุดๆไปเลยครับองค์ชาย เงินเดือนแสนกว่า รวมเบี้ยเลี้ยง ค่าลงสนาม แอดออนต่างๆ น่าจะจบที่ สองแสนกว่า แกยังบอกว่าใช้ไม่หมดจริงๆ และได้รับเงินเดือนเท่าเรตนักบอลทั่วไปเหมือนที่โค้ชพูดไว้จริงๆ เพราะน้อยกว่านักเตะไทยหลายคนเยอะเลย

ถือว่าเป็นองค์ชายที่สมถะจริงๆ ไม่ต้องพูดถึงบัตรเครดิดอีก 28 ล้านที่มีไว้แต่ไม่ได้ใช้ พอเห็นภาพแบบนี้แล้วก็เข้าใจเลยทำไมแกถึงเลือกมาเล่นในเมืองไทย เพราะไม่ได้สนใจเรื่องอื่นเลยจริงๆนอกจากฟุตบอล แถมในสนามกลับไปดูรีเพลย์ก็ทุ่มเททุกจังหวะ ใส่แอคชั่นทุกดอกแบบนี้ได้ใจคนไทยเลยครับ

ต้องงี้ดิ ตัวอย่างที่ดีของแท้ พี่แจ้ขอคาราวะ

cr.ภาพ ฟุตบอลทีมชาติไทย แฟนคลับ
แก้ไขล่าสุดโดย markmadrid เมื่อ Fri Jan 28, 2022 17:03, ทั้งหมด 1 ครั้ง
โหวตเป็นกระทู้แนะนำ
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 36867
โพสเมื่อ: Fri Jan 28, 2022 18:56
Top Comment [RE: เงินเดือนไทยลีกแสนกว่าผมใช้ไม่หมดครับ !!]
PaNuNu พิมพ์ว่า:
28 ล้าน มาจากภาษีชาวบรูไนมั๊ยครับ ไม่รู้กษัตริย์บ้านเค้า เหมือนบ้านเรามั๊ย  

เงินขายน้ำมัน อยู่ที่สุลต่าน แล้วบรูไนไม่มีการเก็บภาษีครับกับเงินได้บุุคคลธรรมดาจะไปเก็บพวก บริษัท ครับ แต่ก็น้อย

บรูไนเป็นประเทศปกครองระบอบสมบูรณ์ สุลต่านเป็นทั้งผู้บริหารเอง เป็น รมต.การคลัง กับ รมต.กลาโหม และผู้นำทางศาสนา

ฉะนั้น เงินที่ได้มาจากการขายน้ำมัน สุลต่านฮัสซานัลก็ไว้เป็นสวัสดิการให้กับประชาชนครับ

แต่ราชวงศ์ใช้เงินอย่างหนักละครับ มีรถหรูเจ็ดพันกว่าคันครับ สุลต่านสร้างมัสยิดโดมทองคำแท้

ตอนนี้ก็เริ่มรู้น้ำมันใกล้หมด สุลต่านก็เริ่มนำ ไปซื้อที่ดินต่างประเทศ ลงทุนทำเกษตร สร้างฟาร์ม ขนาดใหญ่เกือบ 6,000 ตร.กม. เพื่อใช้เลี้ยงประชาชน ถ้ามีเหลือก็ส่งออกไปต่างประเทศครับ

ชาวบรูไน จนๆก็มีครับ นอกราชสำนัก แต่ด้วยรัฐสวัสดิการ ทำให้ไม่ต้องเดือดร้อนลำบาก ทำให้ประชาชนไม่ได้สนใจอะไรมาก ตราบใดยังไม่ลำบาก
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 22134
โพสเมื่อ: Fri Jan 28, 2022 17:04
[RE: เงินเดือนไทยลีกแสนกว่าผมใช้ไม่หมดครับ !!]
ท่านทรงเป็นเจ้าชายแบบไหนครับเนี่ย ใช้เงินน้อยจัง

ไม่ศึกษาดูงาน บางประเทศเลยนะครับ
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน

กำเนิดดาวรุ่ง
Status: One Championship Fan
เข้าร่วม: 09 Apr 2010
ตอบ: 175
โพสเมื่อ: Fri Jan 28, 2022 17:07
[RE: เงินเดือนไทยลีกแสนกว่าผมใช้ไม่หมดครับ !!]
แปลกตรงมาเล่นที่ไทยลีคตอนอายุน้อยเนี่ยละ
0
0
ดาวซัลโวฟุตบอลโลก
Status: COYS
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 31886
โพสเมื่อ: Fri Jan 28, 2022 17:09
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 16 Mar 2020
ตอบ: 1620
โพสเมื่อ: Fri Jan 28, 2022 17:12
เงินเดือนไทยลีกแสนกว่าผมใช้ไม่หมดครับ !!
เราควรสานสัมพันธ์กับเขาไว้เยอะๆ เตะไทยลีกไปเรื่อยๆเผลอๆบรูไนจะสนับสนุนไทยลีกไปด้วย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
2
0
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 08 Sep 2013
ตอบ: 1300
โพสเมื่อ: Fri Jan 28, 2022 17:27
[RE]เงินเดือนไทยลีกแสนกว่าผมใช้ไม่หมดครับ !!
จำได้ว่าตะหมัยอยู่อังกฤษก็อยู่แบบอู้ฟู่พอตัวเลยนะ

น่าจะหันมาโฟกัสที่บอลแบบจริงๆจังๆแล้วแหละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2008
ตอบ: 3908
โพสเมื่อ: Fri Jan 28, 2022 17:30
น่าจะใช้มาจนพอเเล้วน่าจะโฟกัสฟุตบอลมากกว่าเเล้วมั้ง
0
0
ดาวซัลโวโอลิมปิก
Status: 500 Internal server error
เข้าร่วม: 14 Aug 2009
ตอบ: 13929
โพสเมื่อ: Fri Jan 28, 2022 17:35
28 ล้าน มาจากภาษีชาวบรูไนมั๊ยครับ ไม่รู้กษัตริย์บ้านเค้า เหมือนบ้านเรามั๊ย
0
0
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 18 Feb 2011
ตอบ: 3905
โพสเมื่อ: Fri Jan 28, 2022 17:35
ทรงใช้ชีวิตอย่างพอเพียงตัวจริง
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: You've called down the thunder, now reap the whirl
เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 9013
โพสเมื่อ: Fri Jan 28, 2022 17:41

บรูไนเป็นสมบูรณาญาสิทธิราชครับ กษัตริย์บริหารประเทศผ่านการแต่งตั้งรัฐมนตรี
1
0
แข้งลีกเอิง
Status: Are You Serius?No.I'm voldemort
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 8642
โพสเมื่อ: Fri Jan 28, 2022 18:02
[RE]เงินเดือนไทยลีกแสนกว่าผมใช้ไม่หมดครับ !!
อารมณ์แบบเงินมีพอแล้ว ลาภยศอะไรก็เป็นกระบุง ตอนนี้ขอทำตามความฝัน อยากมีเพื่อนอยากสนุกเเล้วเเหละ ยิ่งมาอยู่ชลวัยไล่ๆกันเพียบให้ความรู้สึกเตะบอลกับเพื่อนเเกน่าจะชอบ ดูเเบบเเกรักฟุตบอลจากใจอีกอย่างฝีเท้าไม่ได้ไก่กาด้วยนะสับขารัวๆ55555555
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
“เมื่อไหร่ที่ผมหลับ ผมจะฝันถึงคุณ... เป็นคุณเสมอ”- Avenger:Endgame
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: You've called down the thunder, now reap the whirl
เข้าร่วม: 23 Jan 2009
ตอบ: 9013
โพสเมื่อ: Fri Jan 28, 2022 18:28
แล้วพวกการรักษาความปลอดภัยนี่แกมีบอดี้การ์ดป่าว กลัวโดนลักพาตัวเรียกค่าไถ่
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2007
ตอบ: 20306
โพสเมื่อ: Fri Jan 28, 2022 18:52
ถูกแบนแล้ว
Call down the thunder พิมพ์ว่า:
แล้วพวกการรักษาความปลอดภัยนี่แกมีบอดี้การ์ดป่าว กลัวโดนลักพาตัวเรียกค่าไถ่  

ผมว่ามีแน่นอน
1
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2007
ตอบ: 3223
โพสเมื่อ: Fri Jan 28, 2022 18:55
Call down the thunder พิมพ์ว่า:

ในสุขศศิน แกบอกว่า ไม่เอา อยู่ชิวๆเลย โคตรเจ๋ง
0
0
Hello World!!!
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 36867
โพสเมื่อ: Fri Jan 28, 2022 18:56

เงินขายน้ำมัน อยู่ที่สุลต่าน แล้วบรูไนไม่มีการเก็บภาษีครับกับเงินได้บุุคคลธรรมดาจะไปเก็บพวก บริษัท ครับ แต่ก็น้อย

บรูไนเป็นประเทศปกครองระบอบสมบูรณ์ สุลต่านเป็นทั้งผู้บริหารเอง เป็น รมต.การคลัง กับ รมต.กลาโหม และผู้นำทางศาสนา

ฉะนั้น เงินที่ได้มาจากการขายน้ำมัน สุลต่านฮัสซานัลก็ไว้เป็นสวัสดิการให้กับประชาชนครับ

แต่ราชวงศ์ใช้เงินอย่างหนักละครับ มีรถหรูเจ็ดพันกว่าคันครับ สุลต่านสร้างมัสยิดโดมทองคำแท้

ตอนนี้ก็เริ่มรู้น้ำมันใกล้หมด สุลต่านก็เริ่มนำ ไปซื้อที่ดินต่างประเทศ ลงทุนทำเกษตร สร้างฟาร์ม ขนาดใหญ่เกือบ 6,000 ตร.กม. เพื่อใช้เลี้ยงประชาชน ถ้ามีเหลือก็ส่งออกไปต่างประเทศครับ

ชาวบรูไน จนๆก็มีครับ นอกราชสำนัก แต่ด้วยรัฐสวัสดิการ ทำให้ไม่ต้องเดือดร้อนลำบาก ทำให้ประชาชนไม่ได้สนใจอะไรมาก ตราบใดยังไม่ลำบาก
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel