ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: หน้าตาดีไปวันๆ
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 08 Mar 2010
ตอบ: 11356
โพสเมื่อ: Wed Jan 26, 2022 09:11
[RE]ไม่คืนเพชร แต่คืนดี?
เมกา เป็นตัวกลางไหมครับ

วันที่บิ๊กCIAเข้าไปหาบักลุง น่าจะคุยหลายเรื่อง

บักลุงเลยขอให้เจรจาซาอุให้หน่อยงี้ป่ะครับ

เดาล้วนๆ เพราะซาอุกับเมกา ก็สัมพันธ์กันลึกซึ้ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แข้งบุนเดสลีกา
Status: ฮันเตอร์ ซง จิน วู
เข้าร่วม: 15 Jun 2008
ตอบ: 9874
ที่อยู่: แสงสีส้มแห่งความเจริญ กำลังถือกำเนิดขึ้นใน วันที่ 14 พค 66
โพสเมื่อ: Wed Jan 26, 2022 09:14
[RE: ไม่คืนเพชร แต่คืนดี?]
คิดว่า ถ้าไม่คืน เค้าจะคืนดีกับเราหรอ
1
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 07 Sep 2013
ตอบ: 857
โพสเมื่อ: Wed Jan 26, 2022 09:17
น่าจะคนละกลุ่มการเมืองเพราะเมื่อ 4 ปีที่แล้ว เหมือนมีล้างบางกันไปรอบนึง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 03 Sep 2018
ตอบ: 11314
โพสเมื่อ: Wed Jan 26, 2022 09:18
กลับมาเปิดแล้วฟรีวีซ่าด้วยเลยมั้ย 555+
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2008
ตอบ: 3908
โพสเมื่อ: Wed Jan 26, 2022 09:23
champzaa8 พิมพ์ว่า:
wit123ddd พิมพ์ว่า:
Rioluk พิมพ์ว่า:
ว่ากันตามตรงๆ นะ ผมไม่แน่ใจว่า ข้อมูลถูกต้องไหม

แต่สิ่งที่ ซาอุ อยากได้ จริงๆในตอนนี้คือ

แรงงานไทย ครับ!! เพราะเป็นแรงงานคุณภาพ

ปัญหาก็กลับมาที่ไทยอยู่ดี ถ้าแรงงาน คุณภาพหาย ประเทศก็เสียหายครับ อย่าลืมว่าตอนนี้ประเทศไทย ไม่มีแรงงานดีๆ มาแบกคนสูงอายุในประเทศแล้วนะครับ

ส่วน ซาอุ เขาต้องการเปิดประเทศแบบอลังการ อะครับ VISION 2030 อะครับ
ดังนั้นมันจำเป็นต้องใช้คนจากทุกมุมโลก มาช่วยตรงนี้

ได้เวลาวัดกันแล้ววว.. ว่าแรงงานจะย้ายออกไปเยอะไหม เพราะมันผลมูลค่าทางเศรษฐกิจทั้งนั้น

ถ้าต้องการแรงงานคุณภาพจริง ต้องดูเงินเลยครับว่าจะมากกว่าที่ไทยขนาด
ถ้าแบบไปทำงาน 5 ปีมีเงินกลับมาเป็นล้านได้ คนไหลแน่ ๆ  

ชางเชื่อม ช่างไม้ บอกเลยว่าไปทำโซนนั้น เดือนล่ะแสนขั้นต่ำ ไปแบบถูกกฎหมายนะ  

ไปปีนึงก็มีเกือบล้านเเล้วครับเเรงงานไทยไหลออกเเน่ๆ

จริงๆเค้าน่าจะโกรธเรื่องคดีคนของเค้าตายเเล้วเราเหลี่ยมใส่มากกว่าครับ
0
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Feb 2007
ตอบ: 404
โพสเมื่อ: Wed Jan 26, 2022 09:26
prozorla พิมพ์ว่า:

วันที่บิ๊กCIAเข้าไปหาบักลุง น่าจะคุยหลายเรื่อง

บักลุงเลยขอให้เจรจาซาอุให้หน่อยงี้ป่ะครับ

เดาล้วนๆ เพราะซาอุกับเมกา ก็สัมพันธ์กันลึกซึ้ง  

ตามข่าวบาห์เรนเป็นตัวกลาง แต่ซาอุและประเทศเผด็จการทั้งหลายสนิทกับจีน

ไทยก็ถูกมองเป็นเผด็จการและถูกมองไปแล้วว่าไทยซาอุฯเป็นกลุ่มเพื่อนจีน จึงหันมาสนิทกัน
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2016
ตอบ: 2690
โพสเมื่อ: Wed Jan 26, 2022 09:26
นั้นนะซิ ทำน่าเกลียดไว้เยอะมากกว่าเรื่องเพชรซะอีก ไมอยู่ดีๆหายโกรธ มีอะไรนอกจากต้องการแรงานมั้ย
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 10 Apr 2010
ตอบ: 2096
โพสเมื่อ: Wed Jan 26, 2022 09:39
ว่ากันตามตรงๆ นะ ผมไม่แน่ใจว่า ข้อมูลถูกต้องไหม

แต่สิ่งที่ ซาอุ อยากได้ จริงๆในตอนนี้คือ

แรงงานไทย ครับ!! เพราะเป็นแรงงานคุณภาพ

ปัญหาก็กลับมาที่ไทยอยู่ดี ถ้าแรงงาน คุณภาพหาย ประเทศก็เสียหายครับ อย่าลืมว่าตอนนี้ประเทศไทย ไม่มีแรงงานดีๆ มาแบกคนสูงอายุในประเทศแล้วนะครับ

ส่วน ซาอุ เขาต้องการเปิดประเทศแบบอลังการ อะครับ VISION 2030 อะครับ
ดังนั้นมันจำเป็นต้องใช้คนจากทุกมุมโลก มาช่วยตรงนี้

ได้เวลาวัดกันแล้ววว.. ว่าแรงงานจะย้ายออกไปเยอะไหม เพราะมันผลมูลค่าทางเศรษฐกิจทั้งนั้น

แรงงานด้านไหนครับที่ สามารถไปทำงานที่นั่นได้
0
0
นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 23 Nov 2010
ตอบ: 316
โพสเมื่อ: Wed Jan 26, 2022 09:47
oat_hohoho พิมพ์ว่า:

แรงงานด้านไหนครับที่ สามารถไปทำงานที่นั่นได้  

แรงงานทุกแบบ ทุกอาชีพเลยครับ ถ้าตอนนี้เน้นๆ หน่อย ก็สาย วิศวะ เทคโนโลยีครับ

ส่วนแรงงานฝีมือ เงินเดือนคร่าวๆ ก็หลักแสนกันแล้วครับ ขับแท็กซี่ ก็เกือบแสนเหมือนกัน

เอาเป็นว่า อยากลองไปสมัคร ดูได้เลย ส่วนผมตอนแรก ก็ว่าจะไป ซาอุ แต่สิ้นปีนี้ เริ่มชีวิตใหม่ ที่มาเลย์ เลยไม่สนใจจะไป แล้วครับ
1
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 01 Apr 2020
ตอบ: 2578
โพสเมื่อ: Wed Jan 26, 2022 09:59
อ่านข่าวมา ทางซาอุ ต้องการแรงงานฝีมือดี

นางสาวรัชดา ธนาดิเรก รองโฆษกประจำสำนักนายกรัฐมนตรี ชี้แจงหลังการหารือว่า มกุฎราชกุมารแห่งซาอุดีอาระเบียได้ทรงมีบัญชาให้กระทรวงทรัพยากรมนุษย์ฯ ดำเนินการจัดการหาแรงงานดีมีฝีมือ โดยตั้งเป้าให้ได้ 8 ล้านคน ซึ่งไทยสามารถเข้ามามีส่วนร่วมได้ และซาอุดีอาระเบียประสงค์ผลักดันความร่วมมือด้านแรงงานให้เกิดขึ้นโดยเร็ว โดยเฉพาะแรงงานภาคบริการ โรงแรม สุขภาพ และอุตสาหกรรมก่อสร้างในโครงการก่อสร้างขนาดใหญ่

นายสุชาติได้ขอบคุณ รมว. ทรัพยากรมนุษย์ฯ และกล่าวว่าการเยือนครั้งนี้ เป็นการเปิดโอกาสให้ชาวไทยได้กลับเข้ามาทำงานในซาอุดีอาระเบียอีกครั้ง ทั้งนี้ ไทยมีแรงงานที่มีฝีมือสอดคล้องกับความต้องการของซาอุดีอาระเบีย และกระทรวงแรงงานยังมีกรมพัฒนาฝีมือแรงงานที่สามารถฝึกอาชีพ และประสบการณ์ให้ตรงกับแรงงานในสาขาที่ซาอุดีอาระเบียต้องการ รวมทั้งมีบริษัทจัดหางานที่มีความน่าเชื่อถือ จดทะเบียนกับกระทรวงแรงงาน

ข่าวจาก

https://www.bbc.com/thai/international-60132853
0
0
หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 37090
โพสเมื่อ: Wed Jan 26, 2022 10:13
KavkaZ พิมพ์ว่า:

ตามข่าวบาห์เรนเป็นตัวกลาง แต่ซาอุและประเทศเผด็จการทั้งหลายสนิทกับจีน

ไทยก็ถูกมองเป็นเผด็จการและถูกมองไปแล้วว่าไทยซาอุฯเป็นกลุ่มเพื่อนจีน จึงหันมาสนิทกัน  

เดี่ยวๆ ซาอุ นี้บริวารอเมริกา ตัวที่ว่านอนสอนง่ายเลยนะครับ ถึงจะปกครองระบอบสมบูรณ์ ที่ห้ามวิจารย์เลยนะ

ประเทศจะเผด็จการไม่เผด็จการ อเมริกา ไม่ได้สนใจเลย ถ้าเผด็จการณ์แล้วให้ประโยชน์กับอเมริกาได้ ก็จะไม่สนใจ

อียิปต์ ที่รัฐประหารทุกวันนี้ยังไม่คืนเก้าอี้ อเมริกากลับยังสนับสนุนอาวุธหน้าตาเฉยเลยครับ

ซาอุเป็น พี่ใหญ่อาหรับ รวมทั้งมีพื้นที่ใกล้กับอิหร่าน ทางทะเลอ่าวเปอร์เซีย กับ อ่าวโอมาน โดยอิหร่านเป็นปรปักษ์กับอเมริกา

อีกทั้งภูมิประเทศอยู่ในดงอาหรับ การเดินทางยุทธศาสตร์เลยง่ายครับ อเมริกาไม่มีวันยอมให้ซาอุมางอแง เล่นไม้แข็งครับ

ทุกวันนี้ อเมริกาได้ผลประโยชน์จากซาอุ เลยช่วยราชวงค์ซาอูดอย่างเต็มที่เลยครับ

ไม่เกี่ยวเลยครับ ที่ซาอุกับไทย มาจับมือกันเพราะเป็นเผด็จการณ์เหมือนกันเลย
2
0
Status:
เข้าร่วม: 05 Feb 2007
ตอบ: 404
โพสเมื่อ: Wed Jan 26, 2022 10:25
ปีศาจแดงดำ พิมพ์ว่า:

เดี่ยวๆ ซาอุ นี้บริวารอเมริกา ตัวที่ว่านอนสอนง่ายเลยนะครับ ถึงจะปกครองระบอบสมบูรณ์ ที่ห้ามวิจารย์เลยนะ

ประเทศจะเผด็จการไม่เผด็จการ อเมริกา ไม่ได้สนใจเลย ถ้าเผด็จการณ์แล้วให้ประโยชน์กับอเมริกาได้ ก็จะไม่สนใจ

อียิปต์ ที่รัฐประหารทุกวันนี้ยังไม่คืนเก้าอี้ อเมริกากลับยังสนับสนุนอาวุธหน้าตาเฉยเลยครับ

ซาอุเป็น พี่ใหญ่อาหรับ รวมทั้งมีพื้นที่ใกล้กับอิหร่าน ทางทะเลอ่าวเปอร์เซีย กับ อ่าวโอมาน โดยอิหร่านเป็นปรปักษ์กับอเมริกา

อีกทั้งภูมิประเทศอยู่ในดงอาหรับ การเดินทางยุทธศาสตร์เลยง่ายครับ อเมริกาไม่มีวันยอมให้ซาอุมางอแง เล่นไม้แข็งครับ

ทุกวันนี้ อเมริกาได้ผลประโยชน์จากซาอุ เลยช่วยราชวงค์ซาอูดอย่างเต็มที่เลยครับ

ไม่เกี่ยวเลยครับ ที่ซาอุกับไทย มาจับมือกันเพราะเป็นเผด็จการณ์เหมือนกันเลย  

ผมบอกว่าถูกมองเป็นเพื่อนเผด็จการ ไม่ได้บอกว่าเป็นข้อเท็จจริงครับ

ส่วนเรื่องซาอุฯเป็นบริวานอเมริกาจริงไม่จริงเป็นเรื่องที่คุณคิดครับผมไม่เถียง

แต่ msb เล่นการเมืองเก่งครับ ก่อนเรื่องฉาวอุ้มฆ่า msb จะหลุด ภาพลักษณ์ msb ดีมาก (เพราะเล่นเก่ง) เป็นไอดอลเมกันอยู่ช่วงนึง สนใจสิทธิสตรี ออกรายการโอปราห์ด้วย ตอนหลังก็ขายหุ้นอรามโก้ด้วย

คนแบบนี้แหละครับที่ไปสนิทกับจีนมากขึ้น ๆ เรื่อย ๆ

อาวุธเมกาฯก็ซื้อต่อไปครับ ไม่ได้หันหลังให้
1
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: Liverpool Liverpool Liverpool Liverpool Liverpool
เข้าร่วม: 28 Oct 2008
ตอบ: 12331
โพสเมื่อ: Wed Jan 26, 2022 10:48
ตอนเด็ก ใครๆก็อยากไปซาอุ บาเรน เงินดี แต่ก่อนการเดินทางไม่ดี ความรู้สึกมันเลยดูไกล

เดี๋ยวนี้ใครๆ ไปไหนมาไหนกันเยอะ เลยเหมือนไม่ไกลอีกแล้ว มีวีดีโอ คอล ด้วย
0
0
การไม่ได้ในสิ่งที่ปรารถนาในบางคราว ก็เป็นพรอันประเสริฐ - องค์ทะไลลามะ
Ps.
Liverpool Champions Fifa club world Cup 2019
Champions Eufa Supercup 2019
Champions Eufa Champions League 2018-2019
Champions PremierLeague 2019-2020

คุณอาจจะเปลี่ยนภรรยาได้, เปลี่ยนความคิดทางการเมืองได้, เปลี่ยนศาสนาก็ได้ แต่ไม่สามารถเปลี่ยนทีมที่คุณเชียร์ได้

(ไม่อยากจะบอกเลยว่าคนพูดคือ เอริค คันโทน่า อยากบอกว่าคิดเอง)

หัวหน้าแมวมอง
Status:
เข้าร่วม: 01 Dec 2013
ตอบ: 37090
โพสเมื่อ: Wed Jan 26, 2022 10:49
Spoil
ปีศาจแดงดำ พิมพ์ว่า:

ผมบอกว่าถูกมองเป็นเพื่อนเผด็จการ ไม่ได้บอกว่าเป็นข้อเท็จจริงครับ

ส่วนเรื่องซาอุฯเป็นบริวานอเมริกาจริงไม่จริงเป็นเรื่องที่คุณคิดครับผมไม่เถียง

แต่ msb เล่นการเมืองเก่งครับ ก่อนเรื่องฉาวอุ้มฆ่า msb จะหลุด ภาพลักษณ์ msb ดีมาก (เพราะเล่นเก่ง) เป็นไอดอลเมกันอยู่ช่วงนึง สนใจสิทธิสตรี ออกรายการโอปราห์ด้วย ตอนหลังก็ขายหุ้นอรามโก้ด้วย

คนแบบนี้แหละครับที่ไปสนิทกับจีนมากขึ้น ๆ เรื่อย ๆ

อาวุธเมกาฯก็ซื้อต่อไปครับ ไม่ได้หันหลังให้  

ไปสนิทกับจีนมากขึ้น เพราะเรื่องการเมือง ที่มีผลประโยชน์ ละครับ ไม่ใช่ภัยแบบ อิหร่าน

ที่ถูกมองว่าเป็นถูกมองเป็นเพื่อนเผด็จการณ์ คุณได้คิดไปเองไหมครับ
2
0
Status:
เข้าร่วม: 23 Nov 2010
ตอบ: 400
โพสเมื่อ: Wed Jan 26, 2022 11:16
ใช่เจ้าของนิวคาสเซิลป่าวครับ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel