ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 06 Sep 2013
ตอบ: 11810
โพสเมื่อ: Mon Jan 24, 2022 07:57
ใช้ลูกากูถูกจุดรึยังครับ
ผมว่าต้องปล่อยๆให้เล่นไป ดีบ้างเเย่บ้าง55+
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5942
โพสเมื่อ: Mon Jan 24, 2022 09:30
[RE: ใช้ลูกากูถูกจุดรึยังครับ]
แพะแดกโฟม พิมพ์ว่า:
ขอโบรย่าคืนเถอะ 5555  

โบรย่าแม่งเก่งกว่าเยอะเลย

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 08 Jul 2021
ตอบ: 49
โพสเมื่อ: Mon Jan 24, 2022 11:31
ใช้ลูกากูถูกจุดรึยังครับ
777er พิมพ์ว่า:
แพะแดกโฟม พิมพ์ว่า:
ขอโบรย่าคืนเถอะ 5555  

โบรย่าแม่งเก่งกว่าเยอะเลย

นี่ก็เกินไป
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status:
เข้าร่วม: 08 Jul 2020
ตอบ: 3742
โพสเมื่อ: Mon Jan 24, 2022 13:02
[RE: ใช้ลูกากูถูกจุดรึยังครับ]
derpp พิมพ์ว่า:
Lirpa พิมพ์ว่า:
tigerrazze พิมพ์ว่า:
อ่านคอมเม้นแล้วนึกว่าพูดถึงกองหน้าดาวรุ่งกัน โอ๋น้าาา เริ่มขยับดีแล้ว เริ่มมีส่วนร่วมกับเกมแล้วน้าน้อนตู้ ตะเลกกก  
โค้ชเยอะด้วย บอกต้องทำแบบนี้ เข้าเงื่อนไขนี้นั่น เอาแค่ที่เห็นเพื่อนชงวันนี้คือถ้าทำมากกว่านี้ต้องถือบอลไปวางที่ตีนให้ยิงล่ะครับถึงจะยิงได้ เพื่อนกว่าจะฝ่ากองหลังมากได้โคตรลำบาก กองหน้าระดับนี้มันต้องมีเซ้นกองหน้าบ้างล่ะ  

อันนี้จะบอกผมปะครับ หรือหมายถึงใคร คุยกันได้ไม่ได้มีปัญหาไร
ผมคือคนบอกว่าให้ทูเคิลมองมันเป็นคนๆนึงในแผนเดิม อย่าเอาไปค้ำ คือกลายเป็นอวดรู้ เป็นโค้ชไปแล้วหรอ
ทั้งๆที่แค่คิดว่ามีอะไรปรับยังไงให้มันดีขึ้น แวเนอเร็วไม่คม ผมก็บอกให้ออกไปปีกเหอะ พื้นที่เปิดดึงตัวได้ถ้าจบไม่ดี
มันก็หาทางออก แลกเปลี่ยนความเห็น ก็ไม่มีใครตามแซะว่ารู้ดีเก่งกว่าโค้ชนะ  

ไม่ได้หมายถึงท่านครับ ผมบอกรวมๆ คือเห็นหลายคนเชียร์ไอตู้เยอะเหลือเกินแต่พอมันพลาดโง่ๆบอกทำดีแล้ว ถ้าเป็นแวรเนอรนี่ด่ากันแล้ว มีเงื่อนไขทีมต้องปั้นมันนะ บอกต้องทูเคิ่ลทำแบบนั้นทำแบบแบบนี้ ต้องปรับแผนปรับนั่นนี่ ดูคลิปตอนเล่นให้อินเตอร์ล่ะแบบนี้ คือวิจารณ์ได้ไม่ผิดหรอก แต่ผมมั่นใจแบบล้านเปอรเซ็นเลยว่าทูเคิ่ลแม่งก็ดูคลิปมาเหมือนกัน ผมว่าดูเป็นร้อยๆรอบด้วยแถมมีคนวิเคราห์แผนด้วยซั้า คือผมว่าทูเคิ่ลรู้ว่าต้องทำไงให้ไอตู้ยิงได้ แต่บางทีทีมต้องมาก่อน แทคติคที่เล่นต้องซับพอตผู้เล่นที่มี สถานการณ์ทีมในตอนนั้น จะให้ไปปั้นมันอย่างเดียวก็ไม่ไหว ผมเห็นคนบอกไอตู้ไม่ค่อยได้บอล คือต้องมองด้วยนะว่าทำตัวให้ไห้อยู่ในตำแหน่งที่ควรได้บอลไหม แล้วสถานการณ์ในตอนนั้นทีมจะซับพอตมัน จ่ายทะลุช่องแบบที่อยากได้กันได้ไหม ที่เห็นจ่ายแบบที่โควาทำในครึ่งหลังกันน่ะ เพราะทีมนำแล้วพื้นที่มันเปิดแล้ว แล้วช่วงหลังช่วงหลังนี้เพื่อนจ่ายให้อย่างเดียวแล้วนะ แต่ทำไม่ได้เอง จังหวะยิง 1-2 ครั้ง/เกม ถ้าเป็นจังหวะเน้นๆควรเปลี่ยนเป็นประตูแล้วกับนักเตะค่าตัวระดับนี้ แต่มันทำไม่ได้เองไง จะต้องให้เพื่อนชงขนาดไหนถึงจะทำได้ เมื่อคืนเรตตึ้งลูกกากูแม่งห่วยสุดในทีมล่ะ เชื่อมบอลก็ไม่เก่ง จะพักเก็บบอลก็ลูกกลางอากาศก็กะจังหวะไม่เก่ง โดนดักหมด จะคมก็ไม่คม แบบนี้เอา ไคมายืน False 9 ยังดูมีประโยชนกว่า
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel