ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status: แฟนคลับ IU
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 5761
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 15:11
[RE][CFC] ความเก่งของ มารีน่า เป็นดาบสองคมได้ไหม
LordFirst พิมพ์ว่า:
ผมกลับมองว่าไม่แย่นะ พอมามองตอนทีมกำลังฟอร์มแย่มันก็อย่างที่ท่าน จขกท.ว่า

แต่มองตอนต้นฤดูกาลที่งปีนี้ทั้งปีที่แล้ว ทุกคนก็มองว่าทีมเราเสริมได้โหดสุดแล้ว

อย่างปีที่แล้วทีมเรามีปัญหาเรื่องความคม ยื้อกับฮาแลนมานาน สุดท้ายซื้อพี่ตู้มาแก้ กองหน้าระดับท็อปที่ดีกว่าพี่ตู้ที่มีโอกาสย้ายก็ไม่มีแล้ว ซาอูลก็ยืมมาเป็นอะไหล่ เพราะเรามีกลาง 3 ตัวระดับท็อปอยู่แล้ว ซาอูลดีไม่ดีก็ไม่เป็นไร

ตอนปีแลมพ์ก็เสริมทุกจุด โกล หลัง กลาง ปีก กองหน้า ถ้าผมเป็นโค้ชนี่ผมยิ้มเลยอะบอร์ดเสริมให้ขนาดนี้  

ผมว่ามาตรฐานพรีเมียมันคงสูงมาก หรือ อาจเป็นลีคที่นักเตะต้องปรับตัวยาก มันจิงนะ ปีที่เจ๊จัดให้แลม มันคือดีลในฝันของ ผจก ทีมทุกคนเลย แล้วนักเตะที่ได้มา ใช่ว่าภาษากายจะไม่ดี(ยกเว้นบัง) เดกเนิตอย่างฮาแวต ยังต้องขยันไล่บอลทุกจังหวะ มันคนละเคสกับอาซาที่ย้ายไปละปล่อยเนื้อปล่ิยตัว แต่นีกเตะเราก็ใจสู้นะ แต่มันก็ได้แค่นี้อะ นึกภาพออกไหม ก็เชียให้เล่นดีทุกคนต่อไปครับ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะตำบล
Status: Trance Family
เข้าร่วม: 13 Sep 2021
ตอบ: 5607
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 15:13
[RE: [CFC] ความเก่งของ มารีน่า เป็นดาบสองคมได้ไหม]
มารีน่าบริหารดีนะ2ปีหลังๆ

แต่บางเรื่องก้อเปนอย่างที่ท่านๆเหนกันนั่นแหละ ช้าไม่ทันกิน
1
0

ซุปตาร์โอลิมปิก
Status:
เข้าร่วม: 23 May 2020
ตอบ: 9806
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 15:14
[CFC] ความเก่งของ มารีน่า เป็นดาบสองคมได้ไหม
งง? ตรงที่บอกว่าดีลพี่ตู้ หมดตัวเรื่องเพราะบอร์ดช้า ผมนี้ ห๊ะ!!

ตลาดซัมเมอร์เชลซีมีข่าวอยู่ไม่กี่คน
1.ฮาแลนด์
2.เคน
3.เลวาน
4.พี่ตู้

เอาละมาคุยทีละคน
อันดับ 1 ฮาแลนด์ที่มีข่าวหนักมากๆตอนซัมเมอร์ คนที่ดูบอล หรือ ติดตามวงการฟุตบอลจริงๆ ก็น่าจะรู้ว่ามันไม่มีทางได้มาตอนซัมเมอร์ที่แล้วแน่ๆ แค่เป็นข่าวเฉยๆ หรือถ้ามาจริงๆ การที่ต้องใช้เงิน 200+ ลป. กับนักเตะคนเดียวมันก็บ้ามาก ตัดทิ้ง

อันดับ 2 เคนอยากย้ายทีมอยู่แล้ว แต่สเปอร์-เชลซีไม่ทำซื้อขายกันมานานแค่ไหนแล้ว ซึ่งก็คือไม่มีทางได้อยู่ได้ ขนาดแมนซิตี้ที่มีภาษีมากการเชลซียังไม่ได้เลย ตัดทิ้ง

อันดับ 3 เลวาน ก็คือมีข่าวช่วงหลังๆเลย ว่าอยากย้ายทีมเพราะอิ่มตัวกับบาเยิร์นแล้ว แต่สุดท้ายก็เป็นแค่ข่าวลือ แล้วเชลซีกับดีลนี้มันก็ไม่มีมูลเลยด้วยซ้ำว่าเลวานอยากจะมาเชลซี ตัดทิ้ง

อันดับ 4 พี่ตู้ ข่าวที่ออกมาคือตอนแรกเหมือนจะไม่อยากกลับมาเชลซี แต่สุดท้ายทั้งเรื่องการเงินอินเตอร์ ทั้งคอนเต้โดนปลด ทำให้อินเตอร์ต้องขายให้เชลซี แล้วมันก็มีทั้งคนอยากได้และไม่อยากได้ แต่ผมมองยังไงมันก็ไม่ใช่ตัวเลือกสุดท้ายหรือเป็นเพราะบอร์ดทำงานช้าเหมือนที่ท่านบอกเลย เอาจริงๆพี่ตู้คือเป้าหมายแรกๆด้วยซ้ำที่ทีมต้องการ

โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
4
0
ผู้จัดการทีม
Status:
เข้าร่วม: 16 Oct 2005
ตอบ: 38271
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 15:19
[RE: [CFC] ความเก่งของ มารีน่า เป็นดาบสองคมได้ไหม]
ผมว่ารายชื่อนักเตะช่วง 2-3 ปีหลัง ตั้งแต่แลมพาร์ดคุมทีม(หรืออาจจะก่อนหน้านั้นด้วย)

เชลซีซื้อแต่ละคนเข้ามา แฟนๆเกือบจะ 19 ทีมที่เหลือในลีคอิจฉานะ..คือได้ตัวดีๆ อย่างน้อยๆคือของแบรนด์เนมทั้งนั้น

(น่าจะมีแต่แฟนเชลซีบ่นเนี่ยแหละฮะ นั่นอาจจะเพราะพอใช้งานจริงอาจจะไม่ได้อย่างที่หวัง หรือเล่นไม่ถูกใจ)

ทีนี้โค้ชจะใช้เป็นหรือใช้ไม่เป็น หรือเป็นของแบรนด์ที่โค้ชไม่อยากได้ จนกระทบกับผลงานทีม อันนี้เป็นอีกประเด็นนึง

ที่พิมพ์เพราะเห็น จขม.ตัดเกรด เป็นเกรดหลังจากที่เล่นให้เชลซีไปแล้วพักใหญ่ๆอ่ะฮะ..ซึ่งผมว่ามารีน่าเกี่ยวน้อยแล้วแหละ

ต้องไปดูตอนก่อนซื้อฮะ ว่าแต่ละคนเกรดอะไรบ้าง ตอนซื้อเข้ามาแฟนๆส่วนใหญ่พึงพอใจมั๊ย..

ซึ่งรายชื่อแต่ละคนอย่าง พูลิซิซ,แวเนอร์,ฮาแวต,ซีเยค,ลูกากู ฯลฯ

พวกนี้ไม่ใช่แค่เกรด B อ่ะฮะ (สำหรับผม) เป็นเกรด B+ ถึง A ด้วยซ้ำฮะ..ไม่งั้นราคาไม่สูงขนาดเจ๊ยอมจ่ายแบบนั้นหรอกฮะ

3
0
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 15:26
[RE][CFC] ความเก่งของ มารีน่า เป็นดาบสองคมได้ไหม
Sulyvahn พิมพ์ว่า:
งง? ตรงที่บอกว่าดีลพี่ตู้ หมดตัวเรื่องเพราะบอร์ดช้า ผมนี้ ห๊ะ!!

ตลาดซัมเมอร์เชลซีมีข่าวอยู่ไม่กี่คน
1.ฮาแลนด์
2.เคน
3.เลวาน
4.พี่ตู้

เอาละมาคุยทีละคน
อันดับ 1 ฮาแลนด์ที่มีข่าวหนักมากๆตอนซัมเมอร์ คนที่ดูบอล หรือ ติดตามวงการฟุตบอลจริงๆ ก็น่าจะรู้ว่ามันไม่มีทางได้มาตอนซัมเมอร์ที่แล้วแน่ๆ แค่เป็นข่าวเฉยๆ หรือถ้ามาจริงๆ การที่ต้องใช้เงิน 200+ ลป. กับนักเตะคนเดียวมันก็บ้ามาก ตัดทิ้ง

อันดับ 2 เคนอยากย้ายทีมอยู่แล้ว แต่สเปอร์-เชลซีไม่ทำซื้อขายกันมานานแค่ไหนแล้ว ซึ่งก็คือไม่มีทางได้อยู่ได้ ขนาดแมนซิตี้ที่มีภาษีมากการเชลซียังไม่ได้เลย ตัดทิ้ง

อันดับ 3 เลวาน ก็คือมีข่าวช่วงหลังๆเลย ว่าอยากย้ายทีมเพราะอิ่มตัวกับบาเยิร์นแล้ว แต่สุดท้ายก็เป็นแค่ข่าวลือ แล้วเชลซีกับดีลนี้มันก็ไม่มีมูลเลยด้วยซ้ำว่าเลวานอยากจะมาเชลซี ตัดทิ้ง

อันดับ 4 พี่ตู้ ข่าวที่ออกมาคือตอนแรกเหมือนจะไม่อยากกลับมาเชลซี แต่สุดท้ายทั้งเรื่องการเงินอินเตอร์ ทั้งคอนเต้โดนปลด ทำให้อินเตอร์ต้องขายให้เชลซี แล้วมันก็มีทั้งคนอยากได้และไม่อยากได้ แต่ผมมองยังไงมันก็ไม่ใช่ตัวเลือกสุดท้ายหรือเป็นเพราะบอร์ดทำงานช้าเหมือนที่ท่านบอกเลย เอาจริงๆพี่ตู้คือเป้าหมายแรกๆด้วยซ้ำที่ทีมต้องการ

คือที่ผมตามข่าวอะ ตอนนั้นคนที่มีข่าวจิงๆคือฮาลัน เคนกับเลวาน มันข่าวลือมั่วมาก

แล้วตอนนั้น ทูเคิล หรือ ทีมซื้อขายเชลซี มัวเมากับการตามหากราบขวามาก ทั้งฮาคิมี่ และ กุนเด้ แถมยังมีข่าวสัมภาษออกมาว่า ถ้าไม่ได้กองหน้าเข้ามาก็จะใช้ f9 และนักเตะที่มี แต่พอพลาดทุกคน ทั้งฮาคิมี่(ค่าเหนื่อย) กุนเด้(โก่ง) กลายเป็นว่าบอร์ดต้องหาใครสักคนมาให้ได้ ซึ่งโจทนั้นคือลูกากู ซึ่งถ้าผมเป็นทูเคิลผมก็ไม่ขัด ถ้าจัดกองหน้าแบบลูกากูมาให้
0
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 36712
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 15:32
-1-st mir@cle พิมพ์ว่า:
ผมว่ารายชื่อนักเตะช่วง 2-3 ปีหลัง ตั้งแต่แลมพาร์ดคุมทีม(หรืออาจจะก่อนหน้านั้นด้วย)

เชลซีซื้อแต่ละคนเข้ามา แฟนๆเกือบจะ 19 ทีมที่เหลือในลีคอิจฉานะ..คือได้ตัวดีๆ อย่างน้อยๆคือของแบรนด์เนมทั้งนั้น

(น่าจะมีแต่แฟนเชลซีบ่นเนี่ยแหละฮะ นั่นอาจจะเพราะพอใช้งานจริงอาจจะไม่ได้อย่างที่หวัง หรือเล่นไม่ถูกใจ)

ทีนี้โค้ชจะใช้เป็นหรือใช้ไม่เป็น หรือเป็นของแบรนด์ที่โค้ชไม่อยากได้ จนกระทบกับผลงานทีม อันนี้เป็นอีกประเด็นนึง

ที่พิมพ์เพราะเห็น จขม.ตัดเกรด เป็นเกรดหลังจากที่เล่นให้เชลซีไปแล้วพักใหญ่ๆอ่ะฮะ..ซึ่งผมว่ามารีน่าเกี่ยวน้อยแล้วแหละ

ต้องไปดูตอนก่อนซื้อฮะ ว่าแต่ละคนเกรดอะไรบ้าง ตอนซื้อเข้ามาแฟนๆส่วนใหญ่พึงพอใจมั๊ย..

ซึ่งรายชื่อแต่ละคนอย่าง พูลิซิซ,แวเนอร์,ฮาแวต,ซีเยค,ลูกากู ฯลฯ

พวกนี้ไม่ใช่แค่เกรด B อ่ะฮะ (สำหรับผม) เป็นเกรด B+ ถึง A ด้วยซ้ำฮะ..ไม่งั้นราคาไม่สูงขนาดเจ๊ยอมจ่ายแบบนั้นหรอกฮะ

ส่วนใหญ่ตัวดีๆทั้งนั้นครับที่ซื้อเนี่ย อย่างบากาโยโก้ ที่ด่าๆกันเนี่ยก่อนย้ายคือติดทีมยอดเยี่ยม ucl + ได้รางวัลดาวรุ่งยอดเยี่ยมลีกเอิงด้วย ( ชูอาเมนี่ที่มีข่าวตอนนี้ก็ได้รางวัลนี้ เสียวๆซ้ำรอยอยู่เหมือนกัน )

ปัญหามันเลยไม่น่าใช่ มารีน่า หรือทีมเจรจา ทั้งหมด เพราะก็ซื้อได้ในราคาดี แต่มันอยู่ที่แมวมอง + ทีมประเมินนักเตะด้วย ทำไมถึงคัดมาแล้วกว่าครึ่งแป๊ก ส่องฟอร์มกันยังไง ดูสไตล์เข้ากับแผนผจก ปัจจุบันมั้ย ดูไปถึงเมนทาลิตี้ สภาพจิตใจมั้ยว่าเป็นนักสู้รึเปล่า หรือเป็นพวกเหยาะแหยะ ดราม่า ใจบาง อะไรพวกเนี้ย ที่ผมรู้สึกว่าแมวมองดูไม่ละเอียดซะเยอะ เหมือนเน้นชื่อเสียงเกินไป
2
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 15:35
[CFC] ความเก่งของ มารีน่า เป็นดาบสองคมได้ไหม
สำหรับผมดีลฮาคิมี่มันดูเกิดตัวไม่หน่อย คิดดูว่าซื้อแบคราคา 60-70 ลย. แล้วทีมมีดาวรุ่งที่สามารถเบียดตัวจริงได้ทุกเมื่อ มันจะกลายเป็นตัดโอกาสเจมส์ไปเลย ส่วนตัวผมก็อยากได้แบคขวาใหม่นะตอนซัมเมอร์ แต่ต้องไม่ใช่เกรดราคาแบบนี้ (อยากได้ราวๆ 20-35 ลย. แบบทริปเปีย,อดาม่า)

ส่วนเรื่องกุนเด้ อันนี้ต้องยอมรับจริงๆว่าโดนเหลี่ยมเซบิย่า แต่พอมันหาไม่ได้แล้วจริงๆ กลายเป็นโอกาสได้ดันชาโลบาผมว่ามันก็ไม่ได้เสียหายขนาดนั้น
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 15:42
สำหรับผมดีลฮาคิมี่มันดูเกิดตัวไม่หน่อย คิดดูว่าซื้อแบคราคา 60-70 ลย. แล้วทีมมีดาวรุ่งที่สามารถเบียดตัวจริงได้ทุกเมื่อ มันจะกลายเป็นตัดโอกาสเจมส์ไปเลย ส่วนตัวผมก็อยากได้แบคขวาใหม่นะตอนซัมเมอร์ แต่ต้องไม่ใช่เกรดราคาแบบนี้ (อยากได้ราวๆ 20-35 ลย. แบบทริปเปีย,อดาม่า)

ส่วนเรื่องกุนเด้ อันนี้ต้องยอมรับจริงๆว่าโดนเหลี่ยมเซบิย่า แต่พอมันหาไม่ได้แล้วจริงๆ กลายเป็นโอกาสได้ดันชาโลบาผมว่ามันก็ไม่ได้เสียหายขนาดนั้น  

เห็นด้วยคับ ถ้าได้มา คงไม่เหนเจมร่างทอง หรือ ดันชาโลบาขึ้น และก็กลายเป็นว่า ได้กองหน้าสมใจแฟนบอล แต่กลับทำให้ระบบการเล่นยิ่งมีปัญหากว่าเดิม จิงๆถ้าเก็บชิรูไว้ คือจบเลยคับ
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 30 Oct 2013
ตอบ: 2005
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 15:48
แวเนอร์ ฮาเวิด ก่อนได้มาตื่นเต้นกันทุกคนอ่ะ ไม่เห็นจะมีใครบอกก่อนเซ็นว่าตัวนี้เกรดb
0
0
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 15:57
JengKunTep พิมพ์ว่า:

เห็นด้วยคับ ถ้าได้มา คงไม่เหนเจมร่างทอง หรือ ดันชาโลบาขึ้น และก็กลายเป็นว่า ได้กองหน้าสมใจแฟนบอล แต่กลับทำให้ระบบการเล่นยิ่งมีปัญหากว่าเดิม จิงๆถ้าเก็บชิรูไว้ คือจบเลยคับ  

ทีมมีกองหน้าเป็นเรื่องที่ดีนะ แต่ผมกลับไม่ชอบระบบการเข้าทำเลย พูดว่าเกลียดเลยก็ได้

การเข้าทำแบบตอนนี้คือ แผนตัว U ส่งคืนหลังมากเกินไป การเน้นครองบอล ไม่ครอสมั่วซั่วหรือเน้นจ่ายบอลไปรอบๆ มันก็ไม่ได้แย่นะ แต่มันทำให้กองหน้าหรือ 2 ตัวหลังกองหน้ามันดูแย่เพราะไม่ได้บอลเลย ยิ่งท้ายๆเกม แทนที่จะเร่งเกมรุกทำประตู แต่การเข้าทำยังเหมือนเดิมมันจะไปได้ประตูยังไง

ส่วนหนึ่งที่ลูกากูฟอร์มไม่ดีต้องยอมรับครับว่ามันเป็นเพราะระบบการเข้าทำแบบนี้
1
0
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 16:03

ทีมมีกองหน้าเป็นเรื่องที่ดีนะ แต่ผมกลับไม่ชอบระบบการเข้าทำเลย พูดว่าเกลียดเลยก็ได้

การเข้าทำแบบตอนนี้คือ แผนตัว U ส่งคืนหลังมากเกินไป การเน้นครองบอล ไม่ครอสมั่วซั่วหรือเน้นจ่ายบอลไปรอบๆ มันก็ไม่ได้แย่นะ แต่มันทำให้กองหน้าหรือ 2 ตัวหลังกองหน้ามันดูแย่เพราะไม่ได้บอลเลย ยิ่งท้ายๆเกม แทนที่จะเร่งเกมรุกทำประตู แต่การเข้าทำยังเหมือนเดิมมันจะไปได้ประตูยังไง

ส่วนหนึ่งที่ลูกากูฟอร์มไม่ดีต้องยอมรับครับว่ามันเป็นเพราะระบบการเข้าทำแบบนี้  

ผมว่า แวเนอ ไค เม้า

นี่ลงตัวสุดละฮะ อยากให้กลับมาเล่นแบบนี้เร็วๆ
0
0
นักเตะตำบล
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 16:05
ลูก้า ดีนนี่แหละ ที่บอร์ดช้า ไม่ทันกิน เอเมอสันทลียงเค้าก้อไม่ปล่อยกลับด้วย นี่แหละที่ผมเซง

บิ้กตู้ผมเฉยๆอะ มาแล้วก้อเชียร ทำไรไม่ได้
1
0

Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 16:12
GD-KwonJiYong พิมพ์ว่า:
ลูก้า ดีนนี่แหละ ที่บอร์ดช้า ไม่ทันกิน เอเมอสันทลียงเค้าก้อไม่ปล่อยกลับด้วย นี่แหละที่ผมเซง

บิ้กตู้ผมเฉยๆอะ มาแล้วก้อเชียร ทำไรไม่ได้  

ดีญเหมือนมีปัญหาเรื่องวินัยหรือนิสัยอะไรประมาณนี้ครับ ทูเคิ่ลเลยไม่อยากได้ บอร์ดเลยไม่เดินเรื่องต่อ
0
0
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 16:15

ดีญเหมือนมีปัญหาเรื่องวินัยหรือนิสัยอะไรประมาณนี้ครับ ทูเคิ่ลเลยไม่อยากได้ บอร์ดเลยไม่เดินเรื่องต่อ  

เรื่องนี้ผมมองว่าเมนหลักคือบอดแค่อยากยืมคับ แล้วจะรอดูแมดเซ่นมาใช้ปีหน้า ส่วนดีน ก่อนหน้านี้ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร แต่เริ่มมีตอนราฟามาคุม แล้วราฟานี่ไปไหนก็มีปัญหากีบคนไปทั่วเลย
0
0
นักเตะตำบล
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 17:12

เรื่องนี้ผมมองว่าเมนหลักคือบอดแค่อยากยืมคับ แล้วจะรอดูแมดเซ่นมาใช้ปีหน้า ส่วนดีน ก่อนหน้านี้ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไร แต่เริ่มมีตอนราฟามาคุม แล้วราฟานี่ไปไหนก็มีปัญหากีบคนไปทั่วเลย  

สรุปตอนนี้ก้อคงชวดแล้วเกือบ100% สำหรับแบคซ้าย

ไม่มีอะไรดีขึ้นครับตอนนี้ เชียร์กันต่อไป
1
0

ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel