ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 29 Jul 2020
ตอบ: 2574
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 13:32
[RE: ฝ่าวิกฤติหมูแพง เนื้อหมาอาหารทางเลือก]
คนแคระทั้งเจ็ด พิมพ์ว่า:
มาถึงในนี้เลยนะครับ แอดมินเพจ เนื้อหมาแท้ BY วิทยา

เอาจริงๆถ้าราคามันสูสีหรือถูกกว่าเนื้ออย่างอื่น +หาซื้อได้ ง่าย

ไม่ได้ขโมยหมาใครมาทำ ผมว่ามันก็ไม่น่ามีปัญหาอะไรนะ ผมคนนึงแหละที่จะซื้อด้วย  

ตามเพจเหมือนกันครับ ดูปั่นดีเลยเอามาแชร์ ตั้งแต่ตอนออกข่าวซูชิเนื้อหมา
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะกลางซอย
Status:
เข้าร่วม: 17 Mar 2020
ตอบ: 2121
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 13:32
ฝ่าวิกฤติหมูแพง เนื้อหมาอาหารทางเลือก
เอาตรงๆอยากแดกก็แ_กไป แต่ถ้ามาแ_กแถวบ้านผมมีโดนส้_ทีนนะ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 13:33
[RE: ฝ่าวิกฤติหมูแพง เนื้อหมาอาหารทางเลือก]
Legend.in.SP พิมพ์ว่า:
เอาตรงๆอยากแดกก็แ_กไป แต่ถ้ามาแ_กแถวบ้านผมมีโดนส้_ทีนนะ  

พี่จะใส่เสื้อเหลืองมาทำร้ายผมหรอครับ
5
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 403
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 13:34
กินหลากหลายจริงๆ ครับ
0
0
แขวนสตั๊ด
Status: Don't try this at home.
เข้าร่วม: 29 Sep 2007
ตอบ: 27010
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 13:36
ผมขอปรึกษาทนายธาตรี เรื่องข้อกฎหมายเกี่ยวกับสุนัขแป๊ป
1
0
Status:
ตอบ: 2413
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 13:40
เอาไป1เรื้อน
0
1
หากโดน 39 เรื้อน จะถูกแบน
Arsenal 24 Hour.
ดาวเตะพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Jun 2009
ตอบ: 3843
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 13:42
555 มาอีกแล้วตรรกะ ดักดานเรื่อง กรูแดรกเนื้อสัตว์แปลกๆ ก็เหมือนมรึงแดรกหมูเนี่ย

อย่างแรก ถ้ามีความเป็น “มนุษย์” มรึงย่อมต้องมีความ “รู้สึก” สงสาร เวทนา ต่อการฆ่าสัตว์

แต่มนุษย์ปกติทั่วไป ย่อมต้องมีความรู้สึกแบบนี้กับสัตว์ที่มีการพัฒนาด้านสมอง การแสดงอารมณ์ พฤติกรรมที่มีปฏิสัมพันธ์กับมนุษย์ได้มากกว่าสัตว์ที่แสดงได้น้อยกว่าดิวะ

มรึงเห็นพ่อครัวทำซาชิมิปลา มรึงรู้สึกสงสาร แต่ก็คงไม่เท่ากับหมูที่มันตะเกียกตะกายก่อนโดนเชือด
มรึงเห็นเค้าทอดแมลงสดๆ มรึงก็สงสารน้อยกว่า ปลาที่โดนทำซาชิมิเมื่อกี้

เก็ทปะวะ สัตว์ที่มันพัฒนาด้านการแสดงอารมณ์ การปฏิสัมพันธ์กับสปีขี่ส์มรึงหรือคนเนี่ย มรึงก็ควรมีความรู้สึกพวกนี้มากกว่า ถ้ามรึงเป็นคนปกตินะ

ถ้ามรึงรู้สึกว่าทุกชีวิตเท่ากัน อีกหน่อยมรึงไม่ฆ่ามนุษย์เหมือนตบยุงเลยหรอ ซึ่งสังคมปัจจุบันมันก็มีพวกนี้อยู่อะนะ พื้นฐานมันก็คงรู้สึกเล็กๆแบบนี้แหละ

นักบอลถ้วย ค.
Status: 約束の地で待ってて
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 30 Dec 2013
ตอบ: 9412
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 13:44
ไมเดือดจัง 55555
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 2312
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 13:45
[RE]ฝ่าวิกฤติหมูแพง เนื้อหมาอาหารทางเลือก
IndyPro พิมพ์ว่า:
ผมอยากให้หมาแมวเป็นสัตว์ที่ฆ่ากินได้ปกตินะ ถ้าเป็นหมาแมวไร้บ้าน

แต่ถ้ามีคนเลี้ยงก็ต้องใส่ปลอกคอ มีป้ายชื่ออะไรแบบนี้

ผมรำคาญพวกหมานแมวจรจัด บริษัทผมก็มีคนกินนะ ผมก็

ไม่ได้จะรังเกียจอะไร เพียงแต่คนส่วนมากจะมองว่าหมาแมว

เป็นสัตว์เลี้ยงไม่ควรกินแค่นั้น  

ผมว่ามีพวกขโมยหมาแมว มีเจ้าของแน่นวล
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: งดงามแต่ไม่ตระการตา ขึ้นและลงเป็นอนิจจัง
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 23467
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 13:46
ก็ถ้าเลี้ยงไว้เพื่อเป็นอาหาร ก็คงได้อยู่มั้งนะ

แต่ส่วนตัว ยังดีกว่าครับ
0
0
Status:
ตอบ: 89
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 13:46
Edward_Lelouch พิมพ์ว่า:

พี่จะใส่เสื้อเหลืองมาทำร้ายผมหรอครับ  

555555555555

ปล. ทำไมถึงกดเรื้อน จขม กันเยอะอะคัฟ งง
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 13:48
freedomkop พิมพ์ว่า:
555 มาอีกแล้วตรรกะ ดักดานเรื่อง กรูแดรกเนื้อสัตว์แปลกๆ ก็เหมือนมรึงแดรกหมูเนี่ย

อย่างแรก ถ้ามีความเป็น “มนุษย์” มรึงย่อมต้องมีความ “รู้สึก” สงสาร เวทนา ต่อการฆ่าสัตว์

แต่มนุษย์ปกติทั่วไป ย่อมต้องมีความรู้สึกแบบนี้กับสัตว์ที่มีการพัฒนาด้านสมอง การแสดงอารมณ์ พฤติกรรมที่มีปฏิสัมพันธ์กับมนุษย์ได้มากกว่าสัตว์ที่แสดงได้น้อยกว่าดิวะ

มรึงเห็นพ่อครัวทำซาชิมิปลา มรึงรู้สึกสงสาร แต่ก็คงไม่เท่ากับหมูที่มันตะเกียกตะกายก่อนโดนเชือด
มรึงเห็นเค้าทอดแมลงสดๆ มรึงก็สงสารน้อยกว่า ปลาที่โดนทำซาชิมิเมื่อกี้

เก็ทปะวะ สัตว์ที่มันพัฒนาด้านการแสดงอารมณ์ การปฏิสัมพันธ์กับสปีขี่ส์มรึงหรือคนเนี่ย มรึงก็ควรมีความรู้สึกพวกนี้มากกว่า ถ้ามรึงเป็นคนปกตินะ

ถ้ามรึงรู้สึกว่าทุกชีวิตเท่ากัน อีกหน่อยมรึงไม่ฆ่ามนุษย์เหมือนตบยุงเลยหรอ ซึ่งสังคมปัจจุบันมันก็มีพวกนี้อยู่อะนะ พื้นฐานมันก็คงรู้สึกเล็กๆแบบนี้แหละ

มนุษย์กินหมามานานมากแล้วก่อนที่ผมหรือใครหลาย ๆ คนจะเกิดเสียอีกถ้าอ้างอิงตามประวัติศาสตร์ หมาถูกสังหารและถูกนำมากินร่วมกับสัตว์อื่น ๆ อย่างกวางวัวหรือแกะมาตั้งแต่ศตวรรษที่ 4 แล้ว ในอเมริกากลางหมาพันธุ์ Mexican แบบไร้ขน เป็นอาหารหลักของชนเผ่าแอซเท็ก เทียบได้กับเนื้อหมู ไก่ที่เรากินทุกวันนี้ด้วยซ้ำ แม้แต่กับตันคุก ผู้เดินทางสำรวจหมาสมุทรแปซิฟิกและไปออสเตรเลียเป็นคนแรกในประวัติศาสตร์ยังกินหมาเลย หรือ ฮิปโปรเครตีสนักปราญช์สมัยกรีกดรมัน ยังยกย่องเนื้อหมาว่าเป็นแหล่งของพลังงานชั้นเลิศ ในปัจจุบัน ยังมีวัฒนธรรมกินหมาอยู่ที่จีน เกาหลี ญี่ปุ่น ไนจีเรีย ซึ่งเป็นวัฒนธรรมของชนชาติเขา การกินหมาเป็นพิธีกรรมที่เกี่ยวโยงกับประเพณีและจารีตของสังคมทั่วโลก มันไม่ใช่เรื่องแปลกที่คนอุตริพึ่งมากินกัน ประเด็นที่อยากย้ำคือ เรากินสัตว์สี่ขามาตั้งแต่ยุคหิน หมาได้รับสถานะเพื่อนที่ดีที่สุดเพราะสังคมทุนนิยม ที่ทำธุรกิจเพาะพันธุ์หมา ขายอาหารสุนัขมา เพื่อกำไรมากกว่า มันเป็นประสบการณ์ส่วนบุคคล ไม่ใช่ทุกคนที่จะผูกพันกับหมา ปีหนึ่งหมากัดคนตาย กัดเด็กตายไปกี่คนแล้ว หมาไม่ได้น่ารักสำหรับทุกคน ยังไงมันก็เป็นสัตวืเดียรัจฉาน อยู่วันยังค่ำ และเราไม่ได้ไปจับหมาของคนอื่นมากิน มันเป็นการลักขโมย อีกอย่างสายพันธุ์หมาจำนวนมากที่มนุษย์จงใจผสมขึ้นมาอย่าง ปั๊ก หรือชิวาวา ไม่สามารถมีชีวิตรอดในธรรมชาติได้ ด้วยร่างกายที่บิดเบี้ยวของมัน ระหว่างเลี้ยงไว้บริโภค กับเลี้ยงเพื่อสนองความต้องการ เป็นเครื่องประดับบ่งบอกสถานะ ให้พวกมันทรมานกับโรคไขข้อหรือทางเดินหายใจ อย่างไหนมันทรมานน้อยกว่ากัน
แก้ไขล่าสุดโดย Edward_Lelouch เมื่อ Fri Jan 21, 2022 13:51, ทั้งหมด 2 ครั้ง
ผู้เยี่ยมชม
Status:
: 0 ใบ : 1 ใบ
เข้าร่วม: 30 Oct 2014
ตอบ: 19812
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 13:49
ถูกแบนแล้ว
narumos พิมพ์ว่า:
IndyPro พิมพ์ว่า:
ผมอยากให้หมาแมวเป็นสัตว์ที่ฆ่ากินได้ปกตินะ ถ้าเป็นหมาแมวไร้บ้าน

แต่ถ้ามีคนเลี้ยงก็ต้องใส่ปลอกคอ มีป้ายชื่ออะไรแบบนี้

ผมรำคาญพวกหมานแมวจรจัด บริษัทผมก็มีคนกินนะ ผมก็

ไม่ได้จะรังเกียจอะไร เพียงแต่คนส่วนมากจะมองว่าหมาแมว

เป็นสัตว์เลี้ยงไม่ควรกินแค่นั้น  

ผมว่ามีพวกขโมยหมาแมว มีเจ้าของแน่นวล  

ก็คงงั้นครับ เพราะเห็นคนเลี้ยงปลาปลูกผักก็โดนขโมยกัน
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 13:49
machete พิมพ์ว่า:
Edward_Lelouch พิมพ์ว่า:

555555555555

ปล. ทำไมถึงกดเรื้อน จขม กันเยอะอะคัฟ งง  

เขาคงไม่โอกับการที่คนกินหมา แต่ตัวเองกินสัตว์อื่นมั้ง
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 20 Oct 2005
ตอบ: 4777
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 13:52
คุณเจ้าของกระทู้ กินเนื้อหมาบ่อยขนาดไหนครับ?
รสชาติมันเหมือนกันไหมครับ แต่ละพันธุ์และแต่ละสี
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel