ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status: เท่ๆอย่างเรา
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 13 Apr 2016
ตอบ: 3192
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 06:48
[RE]ต้า ควรไปต่อมั้ย?
sukiojenny พิมพ์ว่า:
ไม่ว่าจะชอบหรือไม่ชอบ ยังไงต้าก็ได้ไปต่อ มันเป็นแผนระยะยาว ยกเว้นว่าห่วยมากๆจริงๆนู่นแหละ

จริงๆฟอร์มทีมกำลังมาเลยนะ มีเกมที่กล้าๆขึงใส่เล่นดีกว่าแมนซิได้ แต่พอป่วยกัน ฟอร์มกลับดูดรอปลงไปช่วงนี้ อาจเป็นเพราะทีมมีแต่วัยรุ่น ขาดความเก๋าเกม

ก็แปลกดีนะ บางคนบอกช่วงที่ที่ฟอร์มดีขึ้นไม่ใช่เพราะแท็กติกต้า ขณะเดียวกัน แม้แต่อดีตนักเตะที่ย้ายออกไปแล้วอย่างเซบายอสยังให้เครดิตบอกว่าเนี่ยผลงานต้า  

อ่านคอมเม้นแล้วรู้สึกแบบท่านเลย 555 คิดเหมือนกันนี่แหล่ะ ขี้เกียจพิมพ์โควทเอาเดี๋ยวแพร่บให้
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์ยูโร
Status: Don't kick the chair
เข้าร่วม: 31 Jan 2014
ตอบ: 10942
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 06:54
[RE: ต้า ควรไปต่อมั้ย?]
ยกระดับทีมมาได้ขนาดนี้ยังไงก็ออกยาก ให้โอกาศแกสัก 1-2 ตลาดผมว่าปืนโหดแน่ๆ ให้ต้ามาต่อคล๊อปผมเอานะ

0
0

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 15 Nov 2013
ตอบ: 11178
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 07:18
ถึงไม่ได้ไปบอลยุโรปผมว่ายังไงบอร์ดก้ยังหนุดต่ออีกปี

แต่ส่วนตัวถ้าไม่ได้ไปแล้วก็อยากให้ลาออกไปซักทีนึง

เพราะรู้สึกว่าต้ามันทำได้แค่นี้แหละ
0
0
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 3461
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 07:55
ต้า ควรไปต่อมั้ย?
ตามผลงาน ถ้าได้ไป ยูโรป้า คิดว่าบอร์ดจะให้ไปต่ออีกปี

แต่ถ้าไม่ ก็เตรียมหาใหม่ได้เลย
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 08 Nov 2009
ตอบ: 3223
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 08:13
ทำไมผมมองว่าเล่นดี ต้องให้เวลาสร้างทีม
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 3738
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 08:18
เหมาะสุดสำหรับน่อลตอนนี้แล้วนะ เจอทีมอ่อนกว่าไล่ตบได้ตลอด ส่วนพวกบิ๊ก 6 ยังต้องให้ประสบการณ์เด็ก ๆอีกสัก 1-2 ปี ก็น่าจะสูสี
0
0
Status: Emirates Stadium
เข้าร่วม: 23 Oct 2008
ตอบ: 8924
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 08:32
[RE]ต้า ควรไปต่อมั้ย?
ทีมหัวตารางเค้าทิ้งห่างไปไกลแล้ว แต่ก็ติดใจตรงมันต้องมีชนะได้บ้างเหมือนช่วงแรกๆทึ่ต้ามาอ่ะ แบบนี้น่อลดูเดาได้ง่ายไปจริงๆ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 25 Oct 2021
ตอบ: 4194
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 08:33
ถูกแบนแล้ว
+1 ตามพี่ที่เม้น 2 ครับ ถ้าไม่ได้ไปก็ไม่ต่อซึ่งทีมก็ทำแบบนั้นแน่นอนครับ
0
0
นักเตะอบต.
Status: COYG
เข้าร่วม: 14 Oct 2008
ตอบ: 707
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 08:37
ใจเย็นๆครับ ผมว่าลองให้โอกาศอีกซักปีสองปี ถ้าแนวโน้มมันดีขึ้นเรื่อยๆก็น่าดีกว่าไปเริ่มใหม่ครับ
ต้นฤดูกาลเรายังปลงหนีตกชั้นกันอยู่เลย ตอนนี้มาลุ้นท็อปโฟร์ ผมว่าเกินคาดแล้วนะครับ
0
0
MESS WITH THE BEST,DIE LIKE THE REST
นักเตะอบต.
Status: arsenal
เข้าร่วม: 12 Aug 2016
ตอบ: 1223
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 08:41
บอกเล่นดีเพราะนักเตะ รู้ว่าไม่ชอบต้าแต่นี้ก็เกินไป
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2015
ตอบ: 9302
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 08:46
จริงๆปีนี้บอร์ดตั้งเป้าไว้แค่ติด TOP6 เองนะ มันเป็นแผนระยะยาวอะในลีคได้ลุ้นอันดับ 4 ผมว่าแค่ก็นี้ก็ว้าวละ ถ้าเทียบกับนักเตะที่มี เรายังขาดอีกหลายตำแหน่งเลยเพราะก่อนหน้านั้นก็โละออกไปเยอะ

ปัญหาหลักๆตอนนี้เลยคือนักเตะขาดความเก๋า พวกซีเนียร์ในทีมก็มักจะพึ่งพาไม่ค่อยได้ สำรองทดแทนตัวจริงไม่ได้ บางคนเพิ่งหายจากอาการบาดเจ็บมาก็ต้องฝืนเอาลง ส่วนต้าจะได้ไปต่อไหมก็รอดูตอนจบฤดูกาลอะถ้าติด top6 บอร์ดก็ให้ไปต่อแล้ว
0
0

Status:
เข้าร่วม: 14 Feb 2010
ตอบ: 13451
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 09:15
จริงๆต้าโชคร้าย timing ไม่เหมาะสม 1.นักเตะปืนแย่ลงกว่ายุคก่อนๆ 2.ต้าเองต้องมาสู้กับเป๊ป คล็อปป์ ทูเคิล คอนเต้ ต้ากำลังพัฒนาตัวเองฝีมือสู้พวกนี้ไม่ได้แน่ๆ คือมีทรงพัฒนาต่อได้ดีกว่าโอเล่ แลมพ์แน่ๆแต่อฟนปืนจะทนได้รึเปล่า แถมพัฒนาแล้วก็ยังไม่รู้จะสู้เป๊ป คล็อปป์ คอนเต้ ทูเคิลได้รึเปล่า
0
0
evertonian
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 13 Oct 2008
ตอบ: 3102
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 09:32
ทำไมใจร้อนกันจังเลยครับ อย่าลืมสิว่าเราเคยลงไปอยู่จุดไหน แล้วกำลังกลับมาที่จุดไหน ทุกอย่างมันมีสเต็ป มีขั้นตอนของมันทั้งนั้นแหละ ช่วงท้ายๆของยุคอูไนเราแพ้และชนะได้ทุกทีม มันไม่มีความมั่นคงอะไรเลย ซื้อนักเตะก็มั่วซั่ว

ปีแรกที่พี่ต้ามาเราก็ยังเป็นแบบเดิมแหละ แพ้ชนะได้ทุกทีม แต่ปีนี้สิ่งที่มันดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเลยคือเวลาเราเจอระดับเดียวกันหรือต่ำกว่า ผมไม่รู้สึกว่าเราจะแพ้เลยนะ ระดับเดียวกันนี่หมายถึงพวก เลสเตอร์ เวสแฮม ต้องยอมรับก่อนว่าตอนนี้เราอยู่ตรงไหน โอเคมันมีหลุดบ้างอย่างเกมส์ FA แต่โดยเฉลี่ยคือพอเจอทีมพวกเนี้ย เราเก็บได้เกือบหมด นั่นคือความมั่นคงในจุดที่เราอยู่เลย ชนะในเกมส์ที่สมควรชนะ ฟอร์มการเล่นก็ไม่ได้แย่ด้วย ไอ่ทีมระดับบนๆเราทำได้แค่ท้าทายเค้าแหละตอนนี้ ต้องใช้เวลากว่าจะไปถึงจุดนั้น

เรื่องสไตล์การเล่นเห็นมีบางคนชอบบอกเหลือเกินว่าเป็นบอลอุดโต้กลับสไตล์กลางตาราง ส่วนตัวผมมองว่าฟุตบอลสมัยใหม่มันมาเวย์นี้หมดแล้วครับ โดยทั่วไปไม่มีใครตั้งรับทั้งเกมส์และไม่มีใครครองเกมส์ได้ทั้งเกมส์ (ยกเว้นกรณีที่ต้องทำจริงๆอย่างนัดแรกที่เราเจอลิเวอร์แล้วโดนใบแดง) มันจะมีทั้งสองโมเมนต์มากน้อยขึ้นอยู่กับคุณภาพทีม สิ่งที่สำคัญคือในโมเมนต์ที่เราตั้งรับเราต้องไม่เสียประตู ส่วนในโมเมนต์ที่เรากำลังครองเกมส์อยู่เราสามารถทำประตูได้ จังหวะเปลี่ยนรับเป็นรุก รุกเป็นรับเข้ามามีผลต่อเกมส์ฟุตบอลค่อนข้างมาก แม้กระทั่งทีมอย่างแมนซิเองก็ไม่ได้ครองเกมส์ได้ตลอดครับ เค้าก็มีโมเมนต์ที่โดนกดเหมือนกัน อย่างเกมส์เมื่อคืนอ่ะถามว่าเรามีแต่โมเมนต์ที่ตั้งรับอย่างเดียวเหรอ มันก็ไม่ใช่นะ เผลอๆครึ่งต่อครึ่งด้วยซ้ำ เพียงแต่โมเมนต์ที่เรากดเค้าเราทำไม่ได้ พอลิเวอร์ได้โอกาสโจมตีจังหวะเปลี่ยนรุกเป็นรับของเรา เค้าทำได้ คุณภาพมันต่างกันตรงนี้เลย
แก้ไขล่าสุดโดย Fabio Flukero เมื่อ Fri Jan 21, 2022 09:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status: ตัวจริงต้องเล่นแอคเค้าปลอม
เข้าร่วม: 02 Jun 2021
ตอบ: 5600
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 09:40
เค้ามีโปรเจคระยะยาวกับเจ้าของ แถมฟอมอยู๋ในระดับกลาง หัวอ่อน ตรงใจสายเก้อยู่นะ

ถ้าทำทีมได้ประมาณนี้ กลางๆ มีฟอม มีทรง นักเตะดูไปต่อได้ คะแนนอันดับพอได้อันดับ4 ไปยันยูโรป้า น่าจะไม่หลุดง่ายๆ
0
0
ซุปตาร์ฟุตบอลโลก
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 13242
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 09:46
sukiojenny พิมพ์ว่า:
ไม่ว่าจะชอบหรือไม่ชอบ ยังไงต้าก็ได้ไปต่อ มันเป็นแผนระยะยาว ยกเว้นว่าห่วยมากๆจริงๆนู่นแหละ

จริงๆฟอร์มทีมกำลังมาเลยนะ มีเกมที่กล้าๆขึงใส่เล่นดีกว่าแมนซิได้ แต่พอป่วยกัน ฟอร์มกลับดูดรอปลงไปช่วงนี้ อาจเป็นเพราะทีมมีแต่วัยรุ่น ขาดความเก๋าเกม

ก็แปลกดีนะ บางคนบอกช่วงที่ที่ฟอร์มดีขึ้นไม่ใช่เพราะแท็กติกต้า ขณะเดียวกัน แม้แต่อดีตนักเตะที่ย้ายออกไปแล้วอย่างเซบายอสยังให้เครดิตบอกว่าเนี่ยผลงานต้า

ค่อนข้างเซอไพรส์นะ ที่บางคนเอาทีมชุดนี้ไปเทียบกับทีมใหญ่ทีมอื่นตอนนี้ ทั้งๆที่ก็น่าจะเห็นอยู่ว่าเราเสริมทีมเพื่ออนาคต ทำทีมระยะยาว แต่ละคนโนเนมอายุน้อยแทบทั้งนั้น ไม่ใช่มีแต่ระดับดาราหรือตัวหลักทีมชาติแบบเค้า ตอนนี้มันยังไม่ถึงเวลาที่จะไปเทียบกับ 3 ทีมนั้นเค้าหรอก  
0
0
"I come from the 1% but i represent the 99%"

Thanathorn J.
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel