ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลลีกภูมิภาค
Status: LILIIES of MCFC
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 4350
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 10:56
[RE: เดือดแน่! 'เดมเบเล่' จะไม่ยอมเป็นเบี้ยล่าง โต้กลับถูกบีบให้ย้าย]
ยังงงชาบีทำไมอยากรั้งนักเตะแบบนี้เอาไว้ ถ้าเป็นเราจะไล่ให้ไปไกลๆเลย ทั้งประหยัดค่าจ้างทั้งได้กำจัดมลพิษในทีม
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 26 Aug 2021
ตอบ: 291
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 11:28
[RE: เดือดแน่! 'เดมเบเล่' จะไม่ยอมเป็นเบี้ยล่าง โต้กลับถูกบีบให้ย้าย]
empty พิมพ์ว่า:
Mustang28 พิมพ์ว่า:
ผมขอตอบในมุมไม่เกี่ยวกับเป็นนักเตะที่นิสัยดีมั้ย หรือคุ้มไม่คุ้มที่จะต่อสัญญานะครับ

ผมรู้สึกเห็นด้วยกับการตอบโต้ออกมาของเดมนะครับ(ในกรณีที่เป็นเรื่องจริงที่บาร์ช่าขู่ว่าไม่ต่อก็ต้องออกไปหรือขู่จะดองถ้าไม่เซ็น)
สโมสรไม่ควรมีสิทธิมากดดันนักเตะให้ต่อสัญญา ถ้าเค้าไม่ต่อตุณจะไม่ใช้หรือใช้งานก็เรื่องของคุณ (หรือจะเร่ชายก็ตามใจ) แต่ขู่ให้ต่อมันไม่ใช่อะ

ผมลองนึกว่าตัวเองเป็นเดม ผมก็คิดหนักนะครับที่จะต่อทั้งๆที่โดนลดเงิน  

ก็ไม่ต่อ ไม่ย้าย แต่จะย้ายฟรี แนวทางบาซ่าก็ชัดเจน ไม่ต่อก็ย้ายไปเลย ถ้าไม่ย้ายก็ดอง

ขู่ตรงไหน ทางเลือกก็มี ไม่มีใครขู่ให้ต่อเลยครับ มีแต่ไล่ให้ไปไกลๆ

แล้วเรื่องโดนลดเงิน ก็ดูตัวเอง ดูความคุ้มค่าในตัวเองด้วยนะ ไม่ใช่สักแต่ขอเงินเพิ่ม คิดหนักอะไรงงในงง  

ถ้าไม่ต่อก็ย้าย ก็ดองนั่นก็ขู่ละครับ แบบนี้ไม่ใช่ให้ทางเลือกละ สหภาพนักเตะยังมาบิกเลยถ้ามากดดันแบบนี้เข้าจ่ายผิดกฎหมาย ละเมิดสิทธินะ

เรื่องโดนลดเงินก็คิด แปลกตรงไหน มันมีสัญญาอยู่เซ็นไปแล้ว จะมาบอกเออคุณเจ็บบ่อยขอลดเงินนะ ที่ไหนเค้าทำกันงงในงง

0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 24 Jun 2019
ตอบ: 1401
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 13:01
ไปไกลๆ เลยมึง อย่ามาหงส์เป็นพอ ไร้อนาคต
0
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 10617
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 13:38
สะใจชิบหาย ไอ้เดม แช่งแม่งทุกวันให้ดับ เกลียดหน้าแม่งชิบ เกลียดปากแม่งด้วย

เป็นนักบอลที่เกลียดสุดละ ที่เคยมีมา

ทุ่มเทหรอโถ่วววววววว มาซ้อมสายบ้าง เล่นเกมเพลินบ้าง สภาพแบบมึงนี่ หนักจัดๆเลยนะ สะใจโว้ยยยยย ดับไปเถอะ
2
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 28 Dec 2017
ตอบ: 10617
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 13:42
kw_madrid พิมพ์ว่า:
ผมไม่เข้าข้างฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งนะ

แต่กรณีนี้บาซ่าผิดนะ นักเตะเขามีสัญญา
สัญญาสิ้นสุดตอนไหนก็ตอนนั้น
จะดร๊อปนักเตะ ไม่ส่งลงสนามก็ไม่เป็นไร
แต่นักเตะต้องได้รับการกระทำเหมือนคนอื่น

ส่วนเรื่องเจ็บบ่อย ไม่คุ้มค่าตัว นั้นมันอีกเรื่อง
ตอนที่เซ็นสัญญาเอานักเตะมา คุณต้องมีความเสี่ยง
อยู่แล้วที่นักเตะจะเจ็บยาว หรือฟอร์มกาก

ยกตัวอย่าง มาดริด (อาซา,เบล) ทั้งเจ็บทั้งกาก
ขายไม่ออกมาดริดก็ปฎิบัติดีกับนักเตะนะ
ให้ซ้อมกับเพื่อนๆ ลงสนามไหมนั้นอีกเรื่อง  

ตอนนั้น พวกเล่น มาดริดซะยับเลย บอกมาดริดปฏิบัติกับเบล ไม่ดี เวรกำ
2
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2017
ตอบ: 2837
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 13:46
เดมพฤติกรรมแย่ ฟอมแย่ เจ็บบ่อยก็ส่วนนึง

แต่บาซ่าจะไม่ต่อสัญญา แล้วบีบให้ย้ายตอนเหลือ6เดือน

ก็ต้องถามกลับว่าแล้วใครจะบ้าจี้ซื้อในเมื่อรออีกแปปเดียวก็ได้ฟรีๆละ

ละเป็นผม อยากจะดองก็ดองเลย จะย้ายทำไมให้ค่าเหนื่อยน้อยลง????
0
0
------REAL MADRID------
HALA MADRID Y NADA MAS
นักบอลถ้วย ข.
Status:
เข้าร่วม: 11 Jul 2007
ตอบ: 6939
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 14:09
ผมขอตอบในมุมไม่เกี่ยวกับเป็นนักเตะที่นิสัยดีมั้ย หรือคุ้มไม่คุ้มที่จะต่อสัญญานะครับ

ผมรู้สึกเห็นด้วยกับการตอบโต้ออกมาของเดมนะครับ(ในกรณีที่เป็นเรื่องจริงที่บาร์ช่าขู่ว่าไม่ต่อก็ต้องออกไปหรือขู่จะดองถ้าไม่เซ็น)
สโมสรไม่ควรมีสิทธิมากดดันนักเตะให้ต่อสัญญา ถ้าเค้าไม่ต่อตุณจะไม่ใช้หรือใช้งานก็เรื่องของคุณ (หรือจะเร่ชายก็ตามใจ) แต่ขู่ให้ต่อมันไม่ใช่อะ

ผมลองนึกว่าตัวเองเป็นเดม ผมก็คิดหนักนะครับที่จะต่อทั้งๆที่โดนลดเงิน  

ก็ไม่ต่อ ไม่ย้าย แต่จะย้ายฟรี แนวทางบาซ่าก็ชัดเจน ไม่ต่อก็ย้ายไปเลย ถ้าไม่ย้ายก็ดอง

ขู่ตรงไหน ทางเลือกก็มี ไม่มีใครขู่ให้ต่อเลยครับ มีแต่ไล่ให้ไปไกลๆ

แล้วเรื่องโดนลดเงิน ก็ดูตัวเอง ดูความคุ้มค่าในตัวเองด้วยนะ ไม่ใช่สักแต่ขอเงินเพิ่ม คิดหนักอะไรงงในงง  

ถ้าไม่ต่อก็ย้าย ก็ดองนั่นก็ขู่ละครับ แบบนี้ไม่ใช่ให้ทางเลือกละ สหภาพนักเตะยังมาบิกเลยถ้ามากดดันแบบนี้เข้าจ่ายผิดกฎหมาย ละเมิดสิทธินะ

เรื่องโดนลดเงินก็คิด แปลกตรงไหน มันมีสัญญาอยู่เซ็นไปแล้ว จะมาบอกเออคุณเจ็บบ่อยขอลดเงินนะ ที่ไหนเค้าทำกันงงในงง

ขู่ยังไง? เค้าก็พูดอยู่ ไม่มีเหตุผลจะต้องใช้งานเดมอีกแล้ว จะอยู่จนจบสัญญาก็อยู่ จะไปก็ไปเดือนนี้ นี่อะนะขู่ โครตแสดง555

ถ้าขู่หรือโดนจับดองก็ฟ้องศาลไป อยากรู้ใครจะถูก สัญญาอยู่กับสโมสร จะเอาลงหรือไม่ก็ได้ ทำไมอะ

เรื่องค่าจ้างที่ลดลง สัญญา คือ ทั้งสองฝ่ายเห็นด้วยทั้งสองฝ่าย ถ้าฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งไม่เห็นด้วยมันก็ไม่เกิด

ส่วนเงินที่ลดลงใครเค้าทำกัน โถๆ ในทีมบาซ่าตั้งหลายคนก็ลดค่าเหนื่อยไปแล้ว เจ็บก็ไม่เจ็บ งงในงง โถๆๆ
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 1987
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 15:22
เดือดแน่! 'เดมเบเล่' จะไม่ยอมเป็นเบี้ยล่าง โต้กลับถูกบีบให้ย้าย
อยากย้ายมาบาซ่าจัด โดดซ้อม กับ ดอร์ท
มา บาซ่า ก็ติดเกม มั่ง ไรมั่ง เจ็บอีก ไรอีก
ค่าจ้างก็แพง มากกก จะเอา 700k/week
ใครจะบ้า จ่าย 700k ตายพอดี
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
นักบอลถ้วย ง.
Status: apipoofan
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 5713
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 16:59
ตอนทำสัญญาก็ตกลงกัน 2 ฝ่าย

ทีงี้จะมาขอให้นักเตะลดค่าเหนื่อยหรือย้ายทีม

ก็นักเตะไม่อยากย้าย ไม่อยากลดค่าเหนื่อย อยากรอย้ายฟรีมากกว่า

ถ้าอยากให้เขาออกก็ขอยกเลิกสัญญาจ่ายค่าชดเชยไปเองสิ

ถ้าไม่มีปัญญาขาย เจรจาลดค่าเหนื่อย หรือจ่ายค่ายกเลิกสัญญาก็ต้องให้มันอยู่ในทีมกินค่าเหนื่อยเหมือนเดิม

ส่วนเรื่องมันไม่สาย โดดซ้อม ก็ปรับมันไปตามสัญญาแค่นั้น

0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 26 Aug 2021
ตอบ: 291
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 20:50

ขู่ยังไง? เค้าก็พูดอยู่ ไม่มีเหตุผลจะต้องใช้งานเดมอีกแล้ว จะอยู่จนจบสัญญาก็อยู่ จะไปก็ไปเดือนนี้ นี่อะนะขู่ โครตแสดง555

ถ้าขู่หรือโดนจับดองก็ฟ้องศาลไป อยากรู้ใครจะถูก สัญญาอยู่กับสโมสร จะเอาลงหรือไม่ก็ได้ ทำไมอะ

เรื่องค่าจ้างที่ลดลง สัญญา คือ ทั้งสองฝ่ายเห็นด้วยทั้งสองฝ่าย ถ้าฝ่ายใดฝ่ายหนึ่งไม่เห็นด้วยมันก็ไม่เกิด

ส่วนเงินที่ลดลงใครเค้าทำกัน โถๆ ในทีมบาซ่าตั้งหลายคนก็ลดค่าเหนื่อยไปแล้ว เจ็บก็ไม่เจ็บ งงในงง โถๆๆ  

ขู่ไม่ขู่ อันนี้แล้วแต่เลย ใครอยากเข้าใจแบบไหนก็ตามใจ
สำหรับผม ถ้าบอกแค่อยู่ก็อยู่จะไปก็ไปเดือนนี้มันไม่ขู่หรอก แต่ตามข่าวบอกไม่ต่อจะดองนี่ละขู่

ถ้ามีกลักฐานว่าขู่ว่าจะดองถ้าไม่ต่อสัญญา เดมฟ้องศาลแน่อยู่แล้ว อยากรู้เหมือนกันใครจะถูก

จะเอาลงหรือไม่ไม่มีใครว่าอยู่แล้ว แต่มาบอกว่าไม่ต่อก็ไม่ต้องลงมันไม่ยุติธรรมไง มันถึงมีกฏหมายคุ้มครองลูกจ้าง แรงงานไง

ก็นี่ไงเดมมันไม่เอาไง สัญญามันถึงไม่เกิด

ส่วนเงินที่ลดลงหลายคนลดไปแล้วก็เลยต้องลดตาม? ตรรกะอะไรเนี่ย งงในงง

ถ้ายื่นสัญญาไปเค้าไม่ยอมเซ็น ก็ปล่อยเค้าไปตามหมดสัญญาซิ อันนี้มากดดันเค้าให้เซ็น หวังจะขายได้เงินคืนบ้าง โถๆๆๆ
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel