ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 1180
โพสเมื่อ: Wed Jan 19, 2022 22:21
[RE: คิดว่าคอนโซลเจนนี้ XBOX จะกลับมาชนะมั๊ยครับ]
มีคอมแล้วก็ไม่รู้ว่าจะซื้อ xbox ไปทำไม
แต่ ps มันยังพอมีเกม exclusive ให้เล่น
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ดาวเตะลา ลีกา
Status:
เข้าร่วม: 04 Sep 2013
ตอบ: 11385
โพสเมื่อ: Thu Jan 20, 2022 00:15
[RE: คิดว่าคอนโซลเจนนี้ XBOX จะกลับมาชนะมั๊ยครับ]
pprrnncchh พิมพ์ว่า:
mmdsadd พิมพ์ว่า:
ความ exclusive ต่างกันเยอะครับ xbox ยังไป pc แทนได้ แต่เกมเรือธง Sony เขาแกร่งจริง (ยกเว้นบ้าจี้ไปพอร์ทลงเครื่องอื่นแบบ GOW,Horizon หมดอะนะ แต่ทำแค่ช่วงเครื่องเกมไม่พอขายแหละมั้ง)  

เท่าที่รู้มาพอร์ทหมดครับ TLOU2 รอลง PC พร้อมภาคแรก Remake, Ghost of Tsushima ก็ขายหลัง Uncharted 4

แถมเกม Exclusive อาจจะแค่1ปีแล้วเอามาลง PC เพราะตัวอย่างใหม่ๆไม่มีคำว่า PLAYSTATION EXCLUSIVE แล้ว  

่สำหรับเกมเก่าอาจจะพอร์ทลงเครื่องอื่นครับ แต่ Exclusive PS5 เอง ถ้าเครื่องพอ ผมว่าโซนี่คงไม่ทำแน่ หรือไม่ก็ Time Exclusive สักสี่ห้าปีอะไรแบบนี้

ตอนนี้โซนี่เหมือนยอมเฉือนเนื้อขายเพราะยอดผลิตเครื่องมันไม่พอจริงๆ
0
0
นักเตะหมู่บ้าน
Member of Assambly
Status: 7.Violent Crime
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 3139
โพสเมื่อ: Thu Jan 20, 2022 00:56
pprrnncchh พิมพ์ว่า:
ความ exclusive ต่างกันเยอะครับ xbox ยังไป pc แทนได้ แต่เกมเรือธง Sony เขาแกร่งจริง (ยกเว้นบ้าจี้ไปพอร์ทลงเครื่องอื่นแบบ GOW,Horizon หมดอะนะ แต่ทำแค่ช่วงเครื่องเกมไม่พอขายแหละมั้ง)  

เท่าที่รู้มาพอร์ทหมดครับ TLOU2 รอลง PC พร้อมภาคแรก Remake, Ghost of Tsushima ก็ขายหลัง Uncharted 4

แถมเกม Exclusive อาจจะแค่1ปีแล้วเอามาลง PC เพราะตัวอย่างใหม่ๆไม่มีคำว่า PLAYSTATION EXCLUSIVE แล้ว  

่สำหรับเกมเก่าอาจจะพอร์ทลงเครื่องอื่นครับ แต่ Exclusive PS5 เอง ถ้าเครื่องพอ ผมว่าโซนี่คงไม่ทำแน่ หรือไม่ก็ Time Exclusive สักสี่ห้าปีอะไรแบบนี้

ตอนนี้โซนี่เหมือนยอมเฉือนเนื้อขายเพราะยอดผลิตเครื่องมันไม่พอจริงๆ  

ยังไงก็พอร์ทลงครับ ไม่ใช่เพราะยอมเฉือนเนื้อ แต่เพราะต้องขยายตลาดเพื่อรองรับอนาคต cloud gaming + Mobile ด้วย

แผนพอร์ทเกมลง PC ไม่ใช่พึ่งมามีช่วงปีสองปีนี้ แต่มีแผนทำมานานแล้ว
2
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 3331
โพสเมื่อ: Thu Jan 20, 2022 10:13
ผมก็แฟน ps มาตั้งแต่ ps1 -ps2 นะ แต่พอมาเจน ps3 ผมแอบหนีไป Xbox360 อยู่ แล้วก็กลับมา ps4 แล้วตอนนี้ก็รอ walk in ไปซื้อ ps5 ให้ได้เมือ่ไหร่เมื่อนั้นไม่รีบละ ไม่น่าย้ายไป xbox แน่นอน เต็มที่ก็หนีไป NSW แทน
0
0
นักบอลลีกภูมิภาค
Status:
เข้าร่วม: 09 Jan 2011
ตอบ: 5336
โพสเมื่อ: Thu Jan 20, 2022 11:53
ตอนนี้อยากได้ xbox มาก เพราะไม่มีตังอัพเกรดการ์ดจอแล้ว
0
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 13 Mar 2018
ตอบ: 10777
โพสเมื่อ: Thu Jan 20, 2022 14:34
ที่รู้คือพี่สเปนเซอร์แกเอาจริง ผมพอใจมากที่มีxbox ss รอเกมอีกปี
0
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 08 Nov 2021
ตอบ: 3607
โพสเมื่อ: Thu Jan 20, 2022 14:59
ผมว่าไม่ถึงกับชนะ อยากมากน่าจะกลับมาแค่สูสี เพราะxboxมาแรงก็จริงแต่sonyไม่อยู่เฉยแน่นอน
0
0
อวาตาร์&ลายเซ็นต์ผิดกฏ
Status:
เข้าร่วม: 18 May 2011
ตอบ: 11600
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 09:55
lastbutin01 พิมพ์ว่า:
ไม่รุ้จะตอบยังไง ส่วนตัวผมยังเลือกที่จะซื้อ ps5 เหมือนเดิม เพราะเกมของ xbox มันลง microsoft gaming อยู่แล้ว

คือมี pc 1 เครื่อง ps5 1 เครื่องมันครอบคลุมเกมที่ผมจะเล่นมากกว่า ยกเว้นแต่ว่า sony มันจะ time exclusive ให้แฟนๆสาปส่งรัวๆอะนะ  

ประธานบอก ความใจกว้างคือคำตอบ
0
0
"FERNANDO & MSN"

กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 11 Feb 2011
ตอบ: 291
โพสเมื่อ: Fri Jan 21, 2022 10:42
ผมนี่อยากให้ Microsoft มาทำตลาด Xbox ในไทยมากเลยครับ มี Store thai เวลาซื้อเกมส์ก็จะได้ไม่ต้องไปมุด ไปซื้อประเทศนั้นประเทศนี้ ในไทยนี่ Game Console นี่ Sony ไม่มีคู่แข่งเลย
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel