ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
อบรมขอไลเซนส์
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 25 Nov 2008
ตอบ: 25714
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 00:44
[RE: เลือกตั้ง ชุมพร ก้าวไกล]
Laolăoshī พิมพ์ว่า:
the Smirnoff พิมพ์ว่า:
อย่าไปด่าว่าประชาชนในพื้นืที่เลย และเห็นด้วยว่าคุณภาพของผู้สมัครสู้เค้าไม่ได้ พรรคอื่นผู้สมัครเค้ามีดีกรี หลานบ้านใหญ่คน ทนายชื่อดังคน ตำรวจสัญบัตร2คน แล้วก้าวไกลหาผู้สมัครที่จะเป็นตัวแทนพรรคได้แค่นี้ก็ไม่น่าแปลกทำไมแพ้ยับ ต้องกลับมาทบทวนแล้วว่ามีอะไรภายในพรรคที่มีปัญหาหรือเปล่า  

ข่าวก้าวไกลไม่เคยผิดหวังจริงๆมาตลอด

ข่าวพรรคแดง ทักกี้ไม่เห็นโผล่มา

ตกลงแฟนพรรคไหนเนี่ย555  
ผมก็เม้นทุกพรรคนะ สงสัยคุณชอบโฟกัสตอนผมพูดถึงก้าวไกล  

ผมโฟกัสที่กระทู้แม้วกับพรรคแดงครับ ที่ติ่งแบบคุณไม่ค่อยโผล่มา แต่จะโผล่มาแซะใกล้กาวเสมอๆไม่มีขาด
ขนาดทู้ก่อนตอนทอนฉีดวัคซีนยังใช้artworkเดียวก้บสลิ่ม
ผมเลยสงสัยว่าตกลงfanทีมไหนครัช  
เพื่อไทยพรรคเดียวไม่เคยปันใจเป็นสอง ชัดเจน เหนียวแน่น ตรงไปตรงมา ไม่อ้อมค้อม  

อันนี้พูดถึงแรมโบ้อีสานเปล่าคับ?

ผมแถมเพลงเพราะๆไปให้ก่อนนอน

0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Mar 2021
ตอบ: 2923
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 00:47
ถูกแบนแล้ว
niali พิมพ์ว่า:
PunchxTem พิมพ์ว่า:
เเล้วก็เกี่ยวกับ Profileครับ ลองให้เสาไฟฟ้าจากเพื่อไทยลงพื้นที่ เชียงใหม่ กับ ลำปาง ก็ชนะครับ

ก็เพื่อไทยทำงานมีผลงานจริง เป็นรัฐบาลก็ทำตามนโยบายจริง ชาวบ้านจะเลือกตามพรรคแปลกตรงไหน

ปชป. มีผลงาน? ไม่ได้อยากเหมานะที่บ้านไม่ได้เปิดร้านโชว์ห่วย แต่คนใต้คือส่วนประกอบสำคัญที่ทำให้เผด็จการเรืองอำนาจ

ถ้าใครรู้สึกว่าประเทศไทยวันนี้มันแย่แค่ไหน คนที่ต้องรับผิดชอบก็คือพวกคนภาคใต้อ่ะครับ  

https://www.soccersuck.com/boards/topic/2104282
เค้ามีประเด็น ไม่ให้เหมารวมอยู่ครับจารย์ เพลาๆหน่อย
อย่าหนักจนหลงทิศหลงทาง
0
0
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 16 Jun 2021
ตอบ: 1345
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 00:49
อย่าไปด่าว่าประชาชนในพื้นืที่เลย และเห็นด้วยว่าคุณภาพของผู้สมัครสู้เค้าไม่ได้ พรรคอื่นผู้สมัครเค้ามีดีกรี หลานบ้านใหญ่คน ทนายชื่อดังคน ตำรวจสัญบัตร2คน แล้วก้าวไกลหาผู้สมัครที่จะเป็นตัวแทนพรรคได้แค่นี้ก็ไม่น่าแปลกทำไมแพ้ยับ ต้องกลับมาทบทวนแล้วว่ามีอะไรภายในพรรคที่มีปัญหาหรือเปล่า  

ข่าวก้าวไกลไม่เคยผิดหวังจริงๆมาตลอด

ข่าวพรรคแดง ทักกี้ไม่เห็นโผล่มา

ตกลงแฟนพรรคไหนเนี่ย555  
ผมก็เม้นทุกพรรคนะ สงสัยคุณชอบโฟกัสตอนผมพูดถึงก้าวไกล  

ผมโฟกัสที่กระทู้แม้วกับพรรคแดงครับ ที่ติ่งแบบคุณไม่ค่อยโผล่มา แต่จะโผล่มาแซะใกล้กาวเสมอๆไม่มีขาด
ขนาดทู้ก่อนตอนทอนฉีดวัคซีนยังใช้artworkเดียวก้บสลิ่ม
ผมเลยสงสัยว่าตกลงfanทีมไหนครัช  
เพื่อไทยพรรคเดียวไม่เคยปันใจเป็นสอง ชัดเจน เหนียวแน่น ตรงไปตรงมา ไม่อ้อมค้อม  

อันนี้พูดถึงแรมโบ้อีสานเปล่าคับ?

ผมแถมเพลงเพราะๆไปให้ก่อนนอน

ใครกันแรมโบ้ ตอนนี้ผมรู้จักแต่ ดร.เสกสกล
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 24 Feb 2010
ตอบ: 647
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 00:50
เลือกตั้ง ชุมพร ก้าวไกล
เเล้วก็เกี่ยวกับ Profileครับ ลองให้เสาไฟฟ้าจากเพื่อไทยลงพื้นที่ เชียงใหม่ กับ ลำปาง ก็ชนะครับ

ก็เพื่อไทยทำงานมีผลงานจริง เป็นรัฐบาลก็ทำตามนโยบายจริง ชาวบ้านจะเลือกตามพรรคแปลกตรงไหน

ปชป. มีผลงาน? ไม่ได้อยากเหมานะที่บ้านไม่ได้เปิดร้านโชว์ห่วย แต่คนใต้คือส่วนประกอบสำคัญที่ทำให้เผด็จการเรืองอำนาจ

ถ้าใครรู้สึกว่าประเทศไทยวันนี้มันแย่แค่ไหน คนที่ต้องรับผิดชอบก็คือพวกคนภาคใต้อ่ะครับ  

ปชก.ภาคใต้ทั้งประเทศไม่ถึง 10 ล้านคนนะครับแหม่ พวกเราพวกน้อยครับ จะไปสู้ฝั่งภาคบนๆ เฉียงๆ ได้ไง อิอิ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
ผู้เยี่ยมชม
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 5849
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 00:53
ถูกแบนแล้ว

ความคิดดักดานสมกับอยู่พื้นที่กันดาร เหยียดมาเหยียดกลับ
0
0
ดาวเตะกัลโช่
Status:
: 1 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 19 Feb 2011
ตอบ: 10895
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 01:11
Can-- พิมพ์ว่า:

ปชก.ภาคใต้ทั้งประเทศไม่ถึง 10 ล้านคนนะครับแหม่ พวกเราพวกน้อยครับ จะไปสู้ฝั่งภาคบนๆ เฉียงๆ ได้ไง อิอิ  

สลิ่มภาคใต้ครั้งที่เเล้วก็ทำชิบหายไปตั้งเท่าไหร่ อย่ามาเนียนทำลอยหน้าลอยตา สมควรเเล้วให้เค้าด่าอ่ะสลิ่ม
แก้ไขล่าสุดโดย loppy123 เมื่อ Mon Jan 17, 2022 01:12, ทั้งหมด 1 ครั้ง
2
0
- DCU -

นักเตะหมู่บ้าน
Status:
เข้าร่วม: 22 Oct 2012
ตอบ: 1152
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 02:08
หมี่หยกหมูกรอบ พิมพ์ว่า:
urnuii พิมพ์ว่า:
อันนี้แพ้เพราะ ฐานเสียงด้วย 1

แต่ที่สำคัญผมว่าน่าจะแพ้เพราะตัวบุคคลมากกว่า

เอาอะไรคิด คุณสมบัติผู้สมัคร จบ ม.6

ผมก็ไม่อยากเลือกละ 5555

ไม่ได้ครับต้องเลือกที่ตัวพรรคอย่างเดียว ผู้สมัครจะ low profile ขนาดไหนก็ต้องเลือกครับ  
แก้ไขล่าสุดโดย godeatgod เมื่อ Mon Jan 17, 2022 02:08, ทั้งหมด 1 ครั้ง
0
0
ซุปตาร์ยูโร
Status:
ตอบ: 3808
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 02:38
http://www.soccersuck.com/boards/topic/2104370

ฝากไว้ด้วยครับ
0
0
Functional play/Relationism > Positional play

ซุปตาร์ยูโร
Status:
ตอบ: 3808
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 02:40
จิ๊กโก๋เฝ้าบอร์ด พิมพ์ว่า:
ผมถึงเคยบอกว่า ก้าวไกล มีข้อแคลงใจเยอะในการจะไปกาให้

ที่ผ่านมาก็เห็นอยู่ว่า ผู้ที่ได้เข้าสภาไปก็ ไปเป็นงูเห่ากันบาน

โคตรเสียดายคะแนน

นี่ก็คัดคนโลวโปรไฟล์มาลงอีก

อุดมการณ์อย่างเดียวมันไม่เวิร์คนะ ถ้าพรรคยังอ่อนในการเมืองขนาดนี้

คนเลือกเค้าก็ท้อเหมือนกัน

ถึงบอกเลือกตั้งใหญ่ คนที่พูดว่า "ก้าวไกลเท่านั้น!" อาจต้องทบทวน  

ทุกพรรคตอนยุบพรรคก็เคยเกิดกรณีงูเห่ามาแล้วทั้งนั้นครับ

ตอนยุบพลังประชาชน ก็เกิดงูเห่าเนวิน จนอภิสิทธิ์ตั้งรัฐบาลสำเร็จนะ
1
0
Functional play/Relationism > Positional play

แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 6831
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 03:13
ยังเห็นด่ากันอยู่ทุกวัน แพงทั้งแผ่นดิน แต่ก็ได้ ปชป เหมือนเดิม
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
กำเนิดดาวรุ่ง
Status:
เข้าร่วม: 15 Mar 2020
ตอบ: 157
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 05:30
ทำไมหลายๆคน ไปพูดเชิงเหยียดการศึกษาเค้ากันแบบนั้น คนการศึกษาน้อย แต่ชีวิตจริงทำงานดีก็เยอะแยะ คิดกันแบบนี้ดูไม่ดีเลย
รัฐมนตรีหรือ สส ในสภา หลายๆคนก็ไม่ได้เรียนสูง ไปซื้อใบปริญญาเอาจากตปท. ก็เยอะแยะก็เห็นยังเลือกกันมา
แก้ไขล่าสุดโดย Patk เมื่อ Mon Jan 17, 2022 05:34, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9793
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 06:11
หมี่หยกหมูกรอบ พิมพ์ว่า:

ความคิดดักดานสมกับอยู่พื้นที่กันดาร เหยียดมาเหยียดกลับ  

พวกยอมรับความจริงไม่ได้อ่ะนะ

จะปฏิเสธความจริงหรือไงว่าประท้วงล้มรัฐบาลครั้งล่าสุดไม่ใช่ฝีมือคนใต้

ความคิดดักดาน? อะไรกันครับเนี่ย เป็นคำเหยียดที่ไม่ใกล้เคียงความจริงเลยใครจะสนใจกัน แต่คนใต้ทำประเทศบรรลัยน่ะความจริงทั้งนั้น

แล้วพื้นที่กันดาร? เนี่ยอ่ะนะคำเหยียด ใครจะแคร์กะพื้นที่กันดาร พื้นที่กันดารไม่ใช่ปัญหาของประเทศแต่สลิ่มภาคใต้อ่ะตัวทำลายประเทศ

โว้ คำเหยียดก็แค่มโนของคุณมันจะมีอะไร แน่จริงต้องเอาข้อเท็จจริงมาพูดครับ ไม่มันส์เลย
3
0
แขวนสตั๊ด
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 9793
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 06:15
Can-- พิมพ์ว่า:

คนน้อยกว่า แต่หน้าด้านกว่าเยอะครับ จึงสามารภลถมำให้ประเทศชิบหายได้

สู้ตามกติกาก็กระจอกอ่ะ รู้กันใช่ป่ะหล่ะ ไม่เคยชนะเป็นรัฐบาลมานานแค่ไหนหล่ะ? อย่ากระนั้นเลยล้มกระดานแม่ม

น้อยแต่หน้าด้านนี่น่ากลัวครับ ทำประเทศชิบหายมาตลอดแต่ก็ยังหน้าด้านแพล่มไปวันๆ ไม่ยอมรับความจริง
3
0
แข้งบุนเดสลีกา
Status:
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 4623
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 06:59
[RE]เลือกตั้ง ชุมพร ก้าวไกล
มันส์
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Come on CITY !!!!!
นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 19 Dec 2005
ตอบ: 1227
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 07:45
ยังสู้อีกพรรคไม่ได้เนอะ เอาเสาไฟ เอาหมามาติดชื่อพรรค ก็คงเลือกกันอยู่ดี
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel