ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักบอลถ้วย ง.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 21 Oct 2008
ตอบ: 3886
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 10:52
[RE: สะสมงาน NFT สร้างมูลค่ามากแค่ไหน?]
SayILoveYou พิมพ์ว่า:
bbliv24 พิมพ์ว่า:
SayILoveYou พิมพ์ว่า:
ผมขอชี้เเจงหน่อยนะเนื่องจากอ่านแล้วแอบขัดใจ ผมรู้สึกคนไทยมองไม่เห็นภาพเนื่องจากยังไม่ได้มาสัมผัสกับวงการนี้จริงๆเลยไม่รู้อะไรเกี่ยวกับมัน สําหรับผมอยู่ในวงการnftมาสักระยะแต่เป็นฐานะflipperที่กําลังจะผันตัวไปถืองานblue chip ผมกล้าพูดเลยว่ากําไรหาง่ายกว่านั่งเทรดหรือถือเหรียญอีกสําหรับตัวผม ส่วนตัวผมมองว่ามันเป็นassetที่เอาไปต่อยอดในอนาคตได้ ยกตัวอย่างงานที่ชื่อ Flyfish Club Member งานนี้เป็นเหมือนpassที่เอาไว้เข้าไปรับประทานอาหารในร้านที่กําลังจะเปิด เนื้อหาตามลิงค์นี้ https://fortune.com/2022/01/13/nft-restaurant-new-york/ ราคาป้ายสําหรับpassที่ตํ่าสุดคือ2.5ethขณะนี้ราคาfloorที่ซื้อขายของมันตอนนี้คือ6ethโดยใช้ระยะเวลาในการไต่ราคา9วันราคาตํ่าสุดหลังจากขายคือ3eth ที่ผมยกตัวอย่างอันนี้เพราะอยากให้เห็นว่ามันมีการนําไปต่อยอดในเรื่องอื่นๆได้และการทํากําไรจากงานมันก็ได้เหมือนกัน รวมไปถึงกระเเสmetaverseที่มาแรงมากๆยิ่งไปเหมาะกับการสร้างnftอีก แต่ก็ใช่ว่ามันจะไม่เสี่ยงทุกๆงานมันก็มีความเสี่ยงโดนrugเสี่ยงโดนfudจนงานตายหรือเน่าก็ได้หมดเเต่วงการแนวๆนี้มันก็ไม่มีอะไรปลอดภัย100%อยู่แล้วยังไงก็ต้องdyorอยู่ดี สุดท้ายผมว่าเเล้วเเต่ความถนัดของคนเเต่อย่าไปด้อยค่างานมันเลยบางงานกว่าศิลปินจะทําออกมาได้เสียทั้งเเรงและเวลาไปไม่รู้เท่าไหร่ เอาเป็นว่าใครจะมองว่าnftยังไงไม่รู้เเต่ตราบใดที่มันยังทํากําไรให้ผมซึ่งเป็นคนที่ไม่ถนัดเทรดและยังได้กําไรเป็นกอบเป็นกําอยู่ ผมก็จะอยู่กับวงการนี้ต่อไป [/url]  

ขอถามหน่อยได้มั้ยครับว่าใช้หลักอะไรในการเลือกบ้างว่า nft ชิ้นไหนน่าลงทุน ตัวไหนมี potential แนะนำทีครับ  
เยอะเลยครับตั้งเเต่งานภาพของตัวnftเอง เจ้าของผลงาน คนออกแบบ influencer community roadmap หลักๆสําหรับผมเลยคือพวกนี้โดยเฉพาะroadmapกับcommunityสําหรับการเลือกงานในเบื้องต้นเเบบธรรมดานะครับแต่วงการนีั้มันก็มีแบบfomoตามพวกวาฬอันนั้นก็จะอีกประเภทนึงครับ  

ขออนุญาต dm ถามเพิ่มเติมหน่อยนะครับ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel