ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 3960
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 19:07
[RE: ผมติ่ง FSG แต่ในกรณีของซาลาห์ ทำให้อยากไล่จริงๆแล้ว]
ปกติมโมสรก็ค่อนข้างมีปัญหาเวลาต่อสัญญานักเตะที่อายุเยอะอยู่แล้ว เคสโมขอค่าเหนื่อยเพิ่มเยอะด้วย ดูทรงไม่น่าได้ต่อแน่ๆ
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20944
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 19:20
[RE: ผมติ่ง FSG แต่ในกรณีของซาลาห์ ทำให้อยากไล่จริงๆแล้ว]
จริงๆผมก็อยากให้ต่อนะ แต่สิ่งนึงที่มันค้ำอยู่ผมไม่รู้ว่าแค่ค่าเหนื่อย หรือ รวมอายุสัญญาด้วย

ส่วนตัวผมนะ จะ 400k-500k ผมว่ามันก็ให้ได้ แต่ให้ได้ไม่เกิน 2 ปี นั่นคือระยะเวลาที่เหมาะสมกับอายุโมด้วย

สมมติโมขอ 400k แต่ขอระยะสัญญา 4 ปีละ แบบนั้นผมก็ไม่เอานะ 2 ปีต่อจากนี้ผมว่าโมไหว แต่ปีที่ 3-4 ละ

ผมว่ามันโอกาสหรือความเสี่ยงมันเยอะเกินไปแล้ว ซึ่งถ้าปัญหามันคือตรงนี้ด้วยผมมองว่าก็เป็นจุดแตกต่างได้เลย

อย่างโมอาจจะมองว่าตัวเองเล่นได้อีก 4-5 สบายๆ แต่สโมสรไม่ได้ประเมิณแบบนั้น เรื่องตัวเงินมันก็ส่วนนึง แต่ ภาระผูกพันมันก็ด้วย

ส่วนตัวผมไม่ติดอะไรถ้าต้องใช้โมจนหมดสัญญา แต่สิ่งที่อยากเห็นคือ การผลัดถ่ายเลือดมากกว่า ทุกวันนี้ตำแหน่งแนวรุก

ยังรู้สึกไม่พอทั้งจำนวนและคุณภาพเลย เสียโมจริงได้ Raphinha + Bowen ผมก็ไม่ติดนะ แต่มันต้องได้ระดับคุณภาพ 2 ตัวมาแทน

แต่ถ้าเสียโมดัน Elliott ตรูจะ FSG OUT รัวๆเลยหอยหลอด
3
0
นักเตะอบจ.
Status: อยากลืม...กลับจำ
เข้าร่วม: 01 Mar 2011
ตอบ: 3815
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 19:21
แฟนบอลให้อภัยFsgนี่หลายเรื่องแล้วนะ
ถ้าต่อไม่ได้นี่อาจเป็นฟางเส้นสุดท้าย
1
0

นักบอลถ้วย ค.
Status:
เข้าร่วม: 25 Jul 2010
ตอบ: 2043
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 19:33
อันนี้ผมไม่ค่อยเข้าใจแฟนบอลเท่าไหร่นะ แบบโครงสร้างการจ่ายเงินของลิเวอร์พูลมันไปหนักที่โบนัส แล้วนักเตะหงส์ที่ต่อสัญญาก่อนหน้าที่เป็นตัวสำคัญเท่ากับโมก็ได้อยู่ที่180K-220k ทำไมถึงไปเข้าข้างโมแล้วเรียกให้บอร์ดจ่าย400kกันโดยไม่กลัวว่าทีมจะแตกบ้าง

จริงๆเงื่อนไขแบบโบนัสมันก็แฟร์นะ ถ้าเล่นได้ก็ได้เยอะ ผมว่าเงื่อนไขที่FSGยื่นไปมันคงเท่ากับตัวเลขที่ซาล่าห์ขอนั่นแหละ แค่ว่ามันต้องไปกองที่ส่วนโบนัสด้วย ในขณะที่ซาล่าห์อาจจะขอเงินเพียวๆไม่ต้องมีความเสี่ยง แบบนี้แฟนบอลไม่คิดในกรณีที่ว่าโมฟอร์มจะไม่ออกแล้วเราต้องแบกค่าเหนื่อยแพงบ้างหรอ

ผมเห็นหลายคนกังวลว่าถ้าขายโมแล้วจะหาคนมาแทนไม่ได้ แต่ในอายุสัญญา4ปีข้างหน้าตอนที่โมอายุ30กว่าๆ ถ้าฟอร์มตกขึ้นมานอกจากคุณจะขายเค้าไม่ได้แล้วคุณยังไม่สามารถซื้อใครเข้ามาแทนได้นะเพราะต้องเตรียมจ่ายค่าเหนื่อยที่สูงขนาดนี้ ไม่คิดว่าการเลือกต่อสัญญาของโมตามที่เค้าเรียกเป็นทางเลือกที่เสี่ยงบ้างหรอ
4
0
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 28 Feb 2006
ตอบ: 1987
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 19:33
ผมติ่ง FSG แต่ในกรณีของซาลาห์ ทำให้อยากไล่จริงๆแล้ว
Si Señor! พิมพ์ว่า:
Mr.Black พิมพ์ว่า:
FSg โดนด่ามาไม่รู้เท่าไร โดนด่าจนทำทีมได้แชมป์
ด้วยแนวทางของพวกเขาเอง

ครั้งนี้ถ้าองค์กรจะยึดแนวทางเดิม ผมก็ไม่ติดอะไร  
FSG หรือ Klopp ครับทำทีมได้แชมป์ บริหารแบบนี้ถ้าโค้ชไม่ใช่ Klopp มันโดน FSG Out ไปนานละครับ  

แล้วใครตัดสินใจเอาคล็อปมาล่ะครับ

มันจะให้เครดิตคนใดคนหนึ่งมากไปก็ได้เหรอ

ไอ้ระบบวิเคราะห์นักเตะที่ FSG
เอามาใช้ไม่ให้เครดิตเลยหรือไง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
cfp
แข้งดัทช์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 23 Sep 2010
ตอบ: 4119
เห็นเพจนึงเขียนถึงบทสัมภาษณ์ของคล็อปป์ที่ปกป้องFSG เคสนี้บอสบอกมันซับซ้อนขึ้นจากเอเย่นต์เรียกร้องให้โมเกินกว่าบอร์ดจะรับได้ แล้วบอสจะไม่พูดเรื่องนี้ออกสื่อละ….ไม่รู้แปลอะไรเสริมใส่มั๊ยนะ ใครเคยอ่านบทสัมล่าสุดเต็มๆ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 03 Mar 2019
ตอบ: 711
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 19:34
ผมติ่ง FSG แต่ในกรณีของซาลาห์ ทำให้อยากไล่จริงๆแล้ว
ถ้าในแง่ธุรกิจ ขายไปแล้วคุณต้องหาตัวแทนที่ดีกว่าหรือไม่ก็ใกล้เคียง ในราคาที่ถูกลง นั่นคือทำธุรกิจสำเร็จ ก็ต้องดูยาวๆ ตัดสินยังไม่ได้ อย่างกรณีคูติญโญ่ นั่นคือประสบความสำเร็จอย่างงดงามในแง่ธุรกิจ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
1
0

ซุปตาร์ยูโร
Status:
เข้าร่วม: 27 Mar 2020
ตอบ: 20517
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 19:38
ก้ตอบเหมือนเดิม ว่าลิเวอมันมาสุดท้ายแล้ว ถ้าไม่เปลี่ยนเจ้าของ มันก้ทุ่มได้เท่านี้แหละ

รายรับ = รายจ่าย

แล้วมันก้ไม่ผิดด้วยนะ เพราะเป็นทีมอื่นต่างๆที่ใช้เจ้าของรวยเกินใช้เงินนอกระบบเข้ามา
1
0

เมื่อไหร่โดนบังคับให้ไม่พูดสิ่งที่ควรพูด ถือว่าเราตายไปแล้ว :D
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20944
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 19:39
FSg โดนด่ามาไม่รู้เท่าไร โดนด่าจนทำทีมได้แชมป์

ครั้งนี้ถ้าองค์กรจะยึดแนวทางเดิม ผมก็ไม่ติดอะไร  
FSG หรือ Klopp ครับทำทีมได้แชมป์ บริหารแบบนี้ถ้าโค้ชไม่ใช่ Klopp มันโดน FSG Out ไปนานละครับ  

แล้วใครตัดสินใจเอาคล็อปมาล่ะครับ

มันจะให้เครดิตคนใดคนหนึ่งมากไปก็ได้เหรอ

ตรงนี้ผมก็เห็นด้วยนะ คือ JK เก่งจริงๆครับเรื่องนี้ไม่เถียง แต่มันไม่ใช่แค่แกคนเดียวนี่สิ

มองง่ายๆ สมมตินะ ทุกอย่างขึ้นกับ JK ทั้งหมด เราก็ไม่ได้เห็น มาเน่ กับ ซาลาห์ ที่ลิเวอร์พูลนะ

เราจะได้ เกิร์ทเซ่ กับ บรันท์ แทน ซึ่งมันต้องให้เครดิตร่วมกัน แน่นอน JK อาจจะเยอะที่สุด แต่ทีมงานอื่นๆ

เขาก็มีบทบาทเหมือนกันนั่นแหละ
1
0
นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 11 Nov 2008
ตอบ: 3851
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 19:39
[RE]ผมติ่ง FSG แต่ในกรณีของซาลาห์ ทำให้อยากไล่จริงๆแล้ว
จะต่อไม่ต่อแล้วแต่เลย ยังไงก็ใกล้ถ่ายเลือดทีมใหม่ละแต่ขอแค่หาตัวแทนแบบเอาใจแฟนบอลหน่อย เฉามาหลายตลาดละ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 05 Dec 2016
ตอบ: 12517
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 19:40
ไม่อยากจะนึกถึงสภาพที่ไม่มีโม - -
0
0
339
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 01 Jun 2018
ตอบ: 8362
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 19:42
จะบอกว่าอายุ 29 แล้วก็ไม่น่าใช่

เดี๋ยวนี้นักฟุตบอลเล่นในระดับสูงได้ 33-34 ด้วยซ้ำ ถ้ารักษาสภาพร่างกายได้

แล้วแบบโมนี่ดูแลตัวเล่นได้สบายๆเลย แทบไม่เจ็บยาวเลยด้วย

ก็ต้องมองถึงสิ่งที่เค้าทำให้เราด้วย
1
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status: You’ll Never Walk Alone.
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 13911
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 19:45
[RE]ผมติ่ง FSG แต่ในกรณีของซาลาห์ ทำให้อยากไล่จริงๆแล้ว

FSG ดึงมาครับ แล้วยังไงอ่ะ
คล็อปป์เนี่ยใครก็อยากได้

FSG ไม่ได้ตาดีวิเคราะห์ขาดหรอกเรื่องโค้ชเนี่ย เค้ามาเพราะเป็นลิเวอร์พูลมากกว่า ไม่ได้มาเพราะเจ้าของคือเฮนรี่

ถ้าไอ้ระบบวิเคราะห์มันดีขนาดนั้น ทำไมร็อดเจอร์ไปไม่รอดครับ ผมอยากรู้
0
0
Liverpool Till I Die #gerrard #captain #no.8 #1998-2015 #thank you

นักบอล ดิวิชั่น 1
Status:
เข้าร่วม: 09 Oct 2008
ตอบ: 15712
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 19:46
ถึงอายุอานาม 29 แล้ว เชื่อเถอะว่าซาล่ายังเล่นได้อีกหลายปี สภาพร่างกายดีขนาดนี้

ผมมองว่าถ้าไม่ต่อ กลัวจะเป็นเคสเดียวกับที่ซัวเรสออกไป คือนับ 0 กันใหม่ หาตัวแบกใหม่ แล้วใครล่ะที่จะมาเล่นได้แบบซาล่าอย่างไร้รอยต่อ

เจรจาประณีประณอมเถอะครับ 370k 350k 380k ต่ออะไรได้ต่อ เจรจาอะไรได้ก็เจรจานะ ไม่อยากกลับไปเริ่มต้นใหม่ เบื่อแล้ว
0
0

นักเตะหมู่บ้าน
Status: You’ll Never Walk Alone.
เข้าร่วม: 06 Apr 2014
ตอบ: 13911
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 19:55
PunAnfield พิมพ์ว่า:
อันนี้ผมไม่ค่อยเข้าใจแฟนบอลเท่าไหร่นะ แบบโครงสร้างการจ่ายเงินของลิเวอร์พูลมันไปหนักที่โบนัส แล้วนักเตะหงส์ที่ต่อสัญญาก่อนหน้าที่เป็นตัวสำคัญเท่ากับโมก็ได้อยู่ที่180K-220k ทำไมถึงไปเข้าข้างโมแล้วเรียกให้บอร์ดจ่าย400kกันโดยไม่กลัวว่าทีมจะแตกบ้าง

จริงๆเงื่อนไขแบบโบนัสมันก็แฟร์นะ ถ้าเล่นได้ก็ได้เยอะ ผมว่าเงื่อนไขที่FSGยื่นไปมันคงเท่ากับตัวเลขที่ซาล่าห์ขอนั่นแหละ แค่ว่ามันต้องไปกองที่ส่วนโบนัสด้วย ในขณะที่ซาล่าห์อาจจะขอเงินเพียวๆไม่ต้องมีความเสี่ยง แบบนี้แฟนบอลไม่คิดในกรณีที่ว่าโมฟอร์มจะไม่ออกแล้วเราต้องแบกค่าเหนื่อยแพงบ้างหรอ

ผมเห็นหลายคนกังวลว่าถ้าขายโมแล้วจะหาคนมาแทนไม่ได้ แต่ในอายุสัญญา4ปีข้างหน้าตอนที่โมอายุ30กว่าๆ ถ้าฟอร์มตกขึ้นมานอกจากคุณจะขายเค้าไม่ได้แล้วคุณยังไม่สามารถซื้อใครเข้ามาแทนได้นะเพราะต้องเตรียมจ่ายค่าเหนื่อยที่สูงขนาดนี้ ไม่คิดว่าการเลือกต่อสัญญาของโมตามที่เค้าเรียกเป็นทางเลือกที่เสี่ยงบ้างหรอ  
ทำไมจ่าย 400,000 แล้วทีมจะแตกครับ

กลัวคนอื่นจะมาเรียกบ้างหรอ ก็ดูผลงานสิ ถ้าฝีมือระดับนี้ได้ก็เอาไป

เดอบรอยน์ 400,000 ผู้เล่นเก่งๆแมนซิเต็มทีม ไม่เห็นมีใครมางอแงให้ได้เท่าเดอบรอยน์บ้างเลยครับ ก็แสนกว่าๆกันทั้งนั้น

แล้วการปล่อยโมเนี่ย ตัวแทนที่ได้ก็ต้องเอาระดับนี้ แล้วค่าตัวค่าเหนื่อยเค้าจะเท่าไหร่ครับ มันก็ต้องมากอยู่ดี แล้วมันก็ไม่ได้การันตีว่าจะเก่งแบบโมด้วย

แล้วซื้อตัวใหม่แบบนี้ท่านไม่คิดว่าเสี่ยงบ้างหรอครับ ถ้าเจ๊งก็ถอยหลังลงคลองเลยนะ
3
0
Liverpool Till I Die #gerrard #captain #no.8 #1998-2015 #thank you

ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel