ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
แบบสำรวจ
สาวก The Kop อยากได้ใครมากกว่ากันครับ
Bukayo Saka : เด็กนรกแตกจากค่ายปืนโต
???
Ismaila Sarr : ดาวยิงตัวเก่งของ Watford ที่มีข่าวกับเรามานาน
???
Raphinha : ปีกตัวเก่งของลีดส์ที่ฟอร์มดียันทีมชาติไปแล้ว
???
Jarrod Bowen : ตัวรุกฟอร์มแรงที่พลังงานเหลือล้น
???
คะแนนทั้งหมด: 110
ผู้ตั้ง
แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20909
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 18:31
[RE: LFC : เหล่านักเตะที่น่าจะเป็นตัวแทนซาลาห์ By MrRos]
Spoil

thekop999 พิมพ์ว่า:
ขอบคุณ จขกท ที่วิเคราะห์ครับ ข้อมูลละเอียดมากครับ ในตัวเลือกที่เป็นไปได้ก็ราฟินญ่ากับโบเว่น แล้วถ้าเป็นนอกลีกมีใครใกล้เคียงโมบ้างไหมครับ

Radiant พิมพ์ว่า:
แทคติคตาหมวกคือซาลาห์เป็นกองหน้า ที่แว่บมาอยู่ริมเส้น พร้อมโฉบไปทำประตู

ฟิร์มิโน่เป็นหน้าเป้าที่ถอนมารับบอล ดึงกองหลัง สร้างโอกาสและพื้นที่ว่าง

ส่วนมาเน่ เป็นปีกตัวทำเกม ใช้เวลากับบอลได้ ไปกับบอลได้

อันนั้นเป็นแทคติคหลวมๆ ภาพกว้างๆ หน้าที่ของสามตัวบน

กลับมาที่ไอ้บัง...

ถ้าย้อนกลับไปดูสมัยแกเล่นที่อิตาลีเนี่ย จะพบว่าแกก็ยิงประตูไม่น้อยนะครับ เลขหลักสิบ

แสดงว่าเป้าหมายการซื้อของตาแว่น(ในเวลานั้น)คือจะเอามาใส่ให้ระบบที่แกวางไว้นี่แหละ ดังนั้น ถ้าต้องซื้อใครมาแทน แล้วยังจะเล่นด้วยวิธีเดิม

คนคนนั้นต้องเป็นกองหน้าที่เล่นริมเส้นได้ (หาโอกาสจบสกอร์ได้เก่ง มีความเร็ว)

ส่วนตัวนะ ผมมองว่าคือแวร์เนอร์

น่าสนใจนะครับ เราไม่จำเป็นต้องหาตัวแทนที่เล่นแบบเดียวกับซาล่าห์ แล้วอีกอย่างตอนนี้ฟีร์มิโน่อาจจะไม่ได้รับการต่อสัญญาด้วย หาหน้าเป้ากินเองชงเองได้ (โจต้ายังเงียบๆ ตอนเล่นตัวจริง) กับปีกที่เน้นทำเกมไปเลยแทนอาจจะเป็นอีกทางเลือก คล็อปป์เองก็ใช่ว่าจะไม่เคยเล่นสไตล์หน้าเป้า อิมโมบิเล่ เลวาน บาริออส

ผมว่าเผลอๆสไตล์เดิมอาจจะยากขึ้นสำหรับเราแล้วครับ Firmino เข้าช่วงท้ายๆแล้ว มาเน่ก็อายุเยอะแล้ว

มาเน่ กับ ซาลาห์ เป็นสไตล์โฉบหาช่องเก่งทั้งคู่ แต่มาเน่จะต่ำกว่าเพื่อทำเกมหรือสร้างเกมขึ้นไปด้วย

ส่วนซาลาห์จะยืนสูงอย่างที่คุณ Radian ว่า แต่ผมว่ายังไงซะแนวทางนี้มันถูกสร้างมาเพื่อผู้เล่นชุดนี้

แล้วอย่างที่ท่านบอกใช่ว่า JK จะไม่เคยเล่นแบบอื่น 4-2-3-1 หรือ แผนแบบมีหน้าเป้า แกก็ทำมาแล้วทั้งนั้น

ถ้าหากวันนึงต้องปรับโฉมเข้าสู่รูปแบบการเล่นที่แตกต่างไปจากเดิม ผมก็มั่นใจว่าเค้าจะทำนะ

ปล. ตัวเลือกนอกลีคยังไม่ได้ดูเลยครับ ถ้าตามข่าวผมว่าก็ตามที่เห็นแหละ ส่วนพวกสถิติ ผมไม่ได้เก็บข้อมูลต่างลีคไว้

จะว่าไปก็น่าลอง เดี๋ยวผมลองบิ้วดูครับ
แก้ไขล่าสุดโดย MrRos เมื่อ Sun Jan 16, 2022 18:32, ทั้งหมด 1 ครั้ง
1
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
นักเตะเทศบาล
Status:
เข้าร่วม: 14 Aug 2012
ตอบ: 8606
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 19:28
[RE: LFC : เหล่านักเตะที่น่าจะเป็นตัวแทนซาลาห์ By MrRos]
เอาทั้งซาก้าและราฟินญ่า เก็บโมให้ได้ ส่วนมาเน่....
0
0

นักบอลถ้วย ก.
Status:
เข้าร่วม: 16 Jan 2020
ตอบ: 5609
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 20:40
[RE]LFC : เหล่านักเตะที่น่าจะเป็นตัวแทนซาลาห์ By MrRos
MrRos พิมพ์ว่า:
Barcelonistwo พิมพ์ว่า:
ขอถามตรงๆ ว่า เชื่อได้ป่าวคับ  

ก็วัดจากข้อมูลแหละครับ เชื่อไม่เชื่อก็แล้วแต่

แต่ของจริงข้อมูลมันมากว่านี้อยู่แล้ว อันนี้ผมแค่เอามาลองทำแล้วมาลองคุยกันดูสนุกๆตามประสาแฟนบอลเท่านั้น

ปัญหาตอน Scrape ข้อมูลมีอยู่บ้าง เลยไม่ชัวร์มาก กลัวผิดเหมือนกัน เชคเองไม่หมด

ขออภัยครับ คือที่แซวเพราะเห็นสูตรการคำนวณแล้วรู้สึกว่ามันลึกล้ำมาก

ไม่ได้หมายถึงว่าบทวิเคราะห์ของท่านไม่น่าเชื่อถือ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0

แขวนสตั๊ด
Status: LFC and Relax moment
เข้าร่วม: 12 Jul 2014
ตอบ: 20909
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 20:52
MrRos พิมพ์ว่า:
ขอถามตรงๆ ว่า เชื่อได้ป่าวคับ  

ก็วัดจากข้อมูลแหละครับ เชื่อไม่เชื่อก็แล้วแต่

แต่ของจริงข้อมูลมันมากว่านี้อยู่แล้ว อันนี้ผมแค่เอามาลองทำแล้วมาลองคุยกันดูสนุกๆตามประสาแฟนบอลเท่านั้น

ปัญหาตอน Scrape ข้อมูลมีอยู่บ้าง เลยไม่ชัวร์มาก กลัวผิดเหมือนกัน เชคเองไม่หมด

ขออภัยครับ คือที่แซวเพราะเห็นสูตรการคำนวณแล้วรู้สึกว่ามันลึกล้ำมาก

ไม่ได้หมายถึงว่าบทวิเคราะห์ของท่านไม่น่าเชื่อถือ  

เอาซะผมซึมมาค่อนวันเลย

สูตรคำนวนพวกที่ว่ามาอย่าง Euclidean Distance อะไรเทือกนี้ใช้อยู่ระดับ Global อยู่แล้วครับ

เชื่อถือได้ครับ แต่มันก็จำมีข้อจำกัดในรูปแบบของมันฮะ เช่น

Euclidean เหมาะกับพวกตัวเลขแบบนี้ , Cosine Similarity เหมาะกับพวก NLP อะไรประมาณนี้แหละครับ

ถ้าข้อมูลเป็น Category ก็ Jaccard ซึ่ง Measure พวกนี้ถือเป็นพื้นฐานเลยครับ
1
0
ซุปตาร์ยูโร
Status: คปิ๊ง
เข้าร่วม: 04 May 2021
ตอบ: 15268
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 22:42
พึ่งนึกได้ว่า ไม่มีใครพูดถึงBryan Mbeumoของเบรนท์ฟอร์ดเลยหรอ
เล่นได้ทั้งหน้าเป้า และIFขวา แถมถนัดเท้าซ้ายได้
1
0
ดาวซัลโวยุโรป
Status:
เข้าร่วม: 10 Sep 2008
ตอบ: 6376
โพสเมื่อ: Mon Jan 17, 2022 00:36
ซาก้าผมเคยอยากได้ตอนน้องยังไม่ต่อสัญญา ตอนนั้นมองว่าตัวนี้นิวมาเน่มากกว่า
แต่ตอนนี้คงซื้อน้องไม่ได้แล้ว
ถ้าเลือกได้ตัวโดยที่ยังไม่เสียใคร ขอจิ้มไปที่ราฟินญ่า นิวดิมาเรียตัวนี้
ปีกสายยิงในทีมมีบัง โจต้าแล้ว อยากได้สายเลี้ยงกินตัว สายจ่ายไว้ในทีมบ้าง

โบเว่นมันสายยิงทับบังไปหน่อย ส่วนซาร์แอฟริกันพอเถอะ หรือจะแมกซิแมงไปเลยก็ได้ ปีกสายคอนเท้น
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel