ไว้คราวหน้า X
ไว้คราวหน้า X
ไม่ต้องแสดงข้อความนี้อีกเลย
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
ฝากรูป
ผู้ตั้ง
นักเตะอบจ.
Status:
: 0 ใบ : 0 ใบ
เข้าร่วม: 01 Feb 2009
ตอบ: 3605
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 09:53
ไก่แถลง 'ไม่พอใจ' พรีเมียร์ยอมให้ 'ปืน' เลื่อนแข่ง
Lolypop1597 พิมพ์ว่า:
potdemo พิมพ์ว่า:
คืออะไรรู้ไหม คืออุตส่าห์เข้าใจนะว่าช่วงนักเตะสเปอร์สติดโควิด
เราก็ยังเลือกอวยพรเพราะเข้าใจดีว่าคนในครอบครัวเราก็เจอเรื่องนี้เหมือนกัน
แต่อ่านคำแถลงปุ๊บ แบบ อยากด่าว่าสันขวาน  

เพราะปืนติดโควิดคนเดียวไงครับ แต่นักเตะมีไม่พอ เพราะการจัดการแย่เอง เขาเอาข่าวมาให้อ่าน ได้อ่านบ้างไหมครับ 5555  

กฎการจัดการด้านโควิด
ผมก็ยังยื้นยันจะติด1หรือ10​ ก็ใช่กฎ​ 13+1

มาเป็นตัวพิจารณา​ ผมก็ชี้แจงตามกฎ

มันมีช่องว่าง​ ซึ่งปืนก็ยื่นตามสิทธิ์
ต้าก็บอกโอกาสน้อยถ้าไม่เลื่อนให้ก็พร้อมแข่ง
โพสต์บนแอป Soccersuck บน Android
0
0
หากโดน 40 เรื้อน จะถูกแบน
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: งามไส้ตุดยอดดด!
เข้าร่วม: 13 Mar 2010
ตอบ: 12688
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 09:57
[RE]ไก่แถลง 'ไม่พอใจ' พรีเมียร์ยอมให้ 'ปืน' เลื่อนแข่ง
เอาสามแต้มไปเลยมั้ยค้าบ
โพสต์บนแอป Soccersuck บน iOS
0
0
Arsenal || Gunner || Forever

นักเตะอบจ.
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2017
ตอบ: 1244
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 10:15
[RE: ไก่แถลง 'ไม่พอใจ' พรีเมียร์ยอมให้ 'ปืน' เลื่อนแข่ง]
DoOOgKyoOOtE พิมพ์ว่า:
คืออะไรรู้ไหม คืออุตส่าห์เข้าใจนะว่าช่วงนักเตะสเปอร์สติดโควิด
เราก็ยังเลือกอวยพรเพราะเข้าใจดีว่าคนในครอบครัวเราก็เจอเรื่องนี้เหมือนกัน
แต่อ่านคำแถลงปุ๊บ แบบ อยากด่าว่าสันขวาน  

เพราะปืนติดโควิดคนเดียวไงครับ แต่นักเตะมีไม่พอ เพราะการจัดการแย่เอง เขาเอาข่าวมาให้อ่าน ได้อ่านบ้างไหมครับ 5555  

กฎการจัดการด้านโควิด
ผมก็ยังยื้นยันจะติด1หรือ10​ ก็ใช่กฎ​ 13+1

มาเป็นตัวพิจารณา​ ผมก็ชี้แจงตามกฎ

มันมีช่องว่าง​ ซึ่งปืนก็ยื่นตามสิทธิ์
ต้าก็บอกโอกาสน้อยถ้าไม่เลื่อนให้ก็พร้อมแข่ง  

ผมไม่ได้บอกว่าปืนผิดที่ยื่นครับ FAออกกฏใหม่มา ตามข่าวมันบอกอยู่แล้วว่าสโมสรไม่พอใจตรงไหน แต่ข้างต้นเขายกประเด็นโควิดมาไงครับ ผมเลยตอบประเด็นนี้ แล้วไอการที่ติดคนเดียวแต่นักเตะไม่พอจะแข่งนี่ ถ้าจะแย้งว่าจัดการดี ผมตลกนะ
0
0
นักเตะท้ายซอย
Status: you will never walk alone
เข้าร่วม: 25 Sep 2020
ตอบ: 1568
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 10:18
[RE]ไก่แถลง 'ไม่พอใจ' พรีเมียร์ยอมให้ 'ปืน' เลื่อนแข่ง
Fantasy ทีมตรู เศร้าแปป อาทิตย์นี้
0
0
ซุปตาร์โอลิมปิก
Status: adapt or die
เข้าร่วม: 25 Nov 2014
ตอบ: 7565
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 10:21
กฎมันก็ชัดเจน

เห็นปืนตัวขาดเยอะ อยากได้ 3 แต้ม จนต้องดิ้นขนาดนี้

บ่งบอกถึงความกลัว ชิบหาย
0
0

นักบอลถ้วย ง.
Status: Once a Gooners, Always a gooners.
เข้าร่วม: 19 Jun 2015
ตอบ: 3847
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 10:24

กฎก็เป็นกฎอ่ะค้าบ จัดตัวการตัวแย่หรือเปล่าผมไม่รู้ ปัญหามันอยู่ที่คนออกกฎ ไม่ใช่ผู้ใช้ เข้าใจตรงกันนะ ยืนเรื่องไปก็ใช่ว่าจะร้อยเปอร์เซ็นต์จะด่าก็ไปด่าเอฟเอครับ มันสิทธิ์ของทีมผมครับ จบนะโตๆกันแล้วน่าจะเข้าใจ
2
0
North London Forever
นักเตะท้ายซอย
Status:
เข้าร่วม: 01 Oct 2008
ตอบ: 467
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 10:42
[RE: ไก่แถลง 'ไม่พอใจ' พรีเมียร์ยอมให้ 'ปืน' เลื่อนแข่ง]

อ่านเยอะๆครับ ตอนนี้เข้าเกณฑ์การอนุมัติทุกอย่างไม่ใช่อยากขอแล้วได้ อีกอย่างมีมากกว่า 1 เคสครับ อย่าออกตัวแรงเนาะ เดี๋ยวถลอก
1
0
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 10:48
N i s h i n O พิมพ์ว่า:

อ่านเยอะๆครับ ตอนนี้เข้าเกณฑ์การอนุมัติทุกอย่างไม่ใช่อยากขอแล้วได้ อีกอย่างมีมากกว่า 1 เคสครับ อย่าออกตัวแรงเนาะ เดี๋ยวถลอก  

ผลที่ว่าติดมากกว่า 1 เคส ออกมาหลังประกาศเลื่อนครับ อ่านเยอะๆครับ อย่าออกตัวแรงเนาะ เดี๋ยวถลอก
0
0
นักเตะอบจ.
Status:
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 10:54
Mr_mokey69 พิมพ์ว่า:

กฎก็เป็นกฎอ่ะค้าบ จัดตัวการตัวแย่หรือเปล่าผมไม่รู้ ปัญหามันอยู่ที่คนออกกฎ ไม่ใช่ผู้ใช้ เข้าใจตรงกันนะ ยืนเรื่องไปก็ใช่ว่าจะร้อยเปอร์เซ็นต์จะด่าก็ไปด่าเอฟเอครับ มันสิทธิ์ของทีมผมครับ จบนะโตๆกันแล้วน่าจะเข้าใจ  

ผมเหนื่อยละ มันมีอีกเม้นท์ที่ผมอธิบายไปแล้ว ลองหาๆอ่านดูนะครับ โควทมาแต่ละอันเหมือนคนไม่อ่านอ่ะ ไม่ก็ทักษะในการเข้าใจภาษาไทยต่ำ
1
0
นักบอลไทยพรีเมียร์ลีก
Status:
เข้าร่วม: 12 Aug 2014
ตอบ: 1473
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 11:11
ติดคนเดียวแล้วอ้างโควิด

อย่าให้เห็นนะว่านัดหน้าเจอหงส์เตะได้อ่ะ (ไม่มีซาล่า+มาเน่)

ถรุยยยย

1
0

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 4623
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 11:17
ทำตัวทุเรศ แล้วแฟน ๆ ยังมีหน้าไปแซะทีมอื่นว่ามีผู้เล่น 12 คน ตูเห็นแล้วขำ ทุเรศชิบหายเลยทีมนี้
0
0

แข้งเจลีก
Status:
เข้าร่วม: 05 Sep 2013
ตอบ: 4623
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 11:18
code&lens พิมพ์ว่า:
กฎมันก็ชัดเจน

เห็นปืนตัวขาดเยอะ อยากได้ 3 แต้ม จนต้องดิ้นขนาดนี้

บ่งบอกถึงความกลัว ชิบหาย  

ไม่ใช่ไอทีมที่ตัวขาดเยอะ อยากได้ 3 แต้มจนต้องดิ้นไปขอเลื่อนหรอ บ่งบอกถึงความกลัวชิบหายเลย
0
0

นักเตะอบต.
Status:
เข้าร่วม: 14 Oct 2019
ตอบ: 987
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 11:20
ไม่โทษ น่อลเลยครับที่เลื่อน เพราะกฏมันให้เลื่อนได้

ถ้าจะโทษต้องโทษ FA ครับ การจัดการละความชัดเจนห่วยแตกมาแต่ไหนแต่ไร

เห็นใจสโมสรที่ต้องเตรียมทรัพยากรแล้วไม่มีแฟนบอลมา

แฟนบอลที่เดินทางมาไกลโพ้นที่ต้องมารู้ข่าวแค่วันเดียวก่อนแข่งว่าเกมจะเลื่อน
1
0
แข้งเจลีก
Status: Time Boils The Rain
เข้าร่วม: 10 Nov 2018
ตอบ: 4742
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 11:22
ผมมองงี้นะ สาเหตุที่สโมสรไม่พอใจในการเลื่อนครั้งนี้น่าจะเป็นเพราะจุดประสงค์ของกฎที่ไม่ชัดเจนมากกว่า

กฎที่ออกมาผมว่าเขาออกมาเพื่ออนุโลมให้ทีมที่มีผู้เล่นไม่ครบตามจำนวนที่กำหนดสามารถเลื่อนเกมการแข่งขันได้ ซึ่งถ้าดูจากในสถานการณ์ปัจจุบันที่หลายๆทีมต้องเสียผู้เล่นจากการติดโควิด ผมว่ามันก็เมคเซนส์นะสำหรับกฎนี้

แต่ปัญหาที่จะพูดถึงสำหรับกรณีนี้ก็คือ แล้วถ้าสาเหตุที่ผู้เล่นไม่ครบนั้นไม่ได้มาจากการติดเชื้อโควิดล่ะ เช่น ผู้เล่นบาดเจ็บ ติดโทษแบน หรือไปทีมชาติ อย่างนี้จะถือว่าเป็นกรณีเดียวกับติดเชื้อโควิดไหม

จากที่ผมเห็นกฎดังกล่าวคร่าวๆ แต่ยังไม่ได้เข้าไปอ่านอย่างละเอียดนะ ผมมองว่าการที่ผู้เล่นบาดเจ็บ หรือติดโทษแบน ในส่วนนี้เป็นสิ่งที่ยอมรับได้ เพราะการที่ต้องขาดผู้เล่นไปจากในลักษณะที่ว่ามามันเป็นสิ่งที่คาดเดาไม่ได้เลยว่าใครจะเจ็บตอนไหนเมื่อไหร่ แต่สำหรับการขาดผู้เล่นจากการไปทีมชาติ โดยที่สโมสรสามารถรู้ได้ก่อนแล้วว่าต้องเสียผู้เล่นไป ในส่วนนี้ผมว่าไม่สมเหตุสมผลสักเท่าไหร่ถ้าจะเอาไปรวมกับกรณีติดโควิด บาดเจ็บ หรือติดโทษแบน

ยกตัวอย่างเช่น ถ้าสมมติทีมนึงมีนักเตะแอฟริกาต้องไปเล่นทีมชาติจำนวน 10+ คน ตลอดทุกครั้งที่มีทัวร์นาเมนต์ ถ้าเป็นเช่นนี้ทีมนั้นก็จะสามารถใช้กฎที่ว่าเลื่อนได้จนกว่าผู้เล่นจะกลับมาครบใช่รึเปล่า กลับกันถ้าลองเอาไปเทียบกับทีมที่มีผู้เล่นติดเชื้อ บาดเจ็บ หรือติดโทษแบน รวมๆกันแล้วเป็นจำนวน 10+ คน ทุกท่านว่าอย่างไหนสมเหตุสมเหตุผลกว่ากันล่ะครับ สำหรับกฎดังกล่าวที่ออกมาในสถานการณ์โควิด

ส่วนตัวผมเข้าใจและยอมรับที่ทางอาร์เซน่อลขอเลื่อน เพราะทุกอย่างก็เข้าเงื่อนไขตามที่กำหนด และผมมองว่าอาร์เซน่อลไม่ผิดที่จะขอเลื่อน แต่กฎที่ออกมาบังคับใช้นั่นแหละที่มีปัญหา แต่ผมก็พอเข้าใจได้นะเพราะช่วงนี้มันเป็นช่วง Afcon พอดี ทางเอฟเออาจไม่ได้คำนึงถึงเหตุการณ์แบบนี้ ฉะนั้นผมเดาว่าเอฟเออาจจะมีการแก้ไขกฎในอนาคต เพื่อให้มันมีความชัดเจนมากกว่านี้แหละ ส่วนทางสเปอร์สก็มีสิทธิ์ไม่พอใจเช่นเดียวกัน เนื่องจากกฎมันคลุมเครือ และเสียหายจากการเลื่อนในครั้งนี้

Edit// ปล. ดักไว้ก่อนเลย สำหรับใครที่อ่านจบ
อย่างน้อยท่านก็เข้าใจส่วนนึงว่าทำไมทางสโมสรถึงไม่พอใจเอฟเอในเคสนี้
และทางสโมสรก็ไม่ได้มีการโจมตีทางสโมสรคู่กรณีแต่อย่างใดด้วย
ซึ่งพ้อยท์หลักๆเคสนี้เนี่ย ผมมองว่าไม่ได้เกี่ยวกับจำนวนผู้เล่นติดโควิดเลย
แต่เป็นกฎของเอฟเอที่มันคลุมเครือ ไม่ชัดเจนต่างหาก
ใครไม่เข้าใจและยังด่า ว่า แซะ แบบไม่ตรงประเด็นต่อ ก็ตามแต่ใจท่านผู้เจริญเถิด
แก้ไขล่าสุดโดย SimoHayha เมื่อ Sun Jan 16, 2022 12:38, ทั้งหมด 2 ครั้ง
นักเตะตำบล
Status:
เข้าร่วม: 28 Sep 2020
ตอบ: 781
โพสเมื่อ: Sun Jan 16, 2022 11:26
ตลกคนที่ออกมาบอกว่าใช้ช่องว่างมั่ง บริหารจัดการไม่ดีบ้าง

มันก็ไม่ได้มีใครอยากติดโควิดหรอ แล้วที่ปล่อยยืมนักเตะก็เพราะมันรั้งไว้มานาน ไม่ได้ลงจนนักเตะมันร้องขอย้ายทีมหลายรอบแล้วไม่ปล่อยยืมรอบนี้ โอกาสปล่อยฟรีซัมเมอร์หรือขายไม่ออกก็มีสูง เค้าบริหารสโมสรเพื่อผลประโยชน์สูงสุดของสโมสรกันทั้งนั้น ไม่มีใครมานั่งคิดหรอกว่าปล่อยยืมเพื่อให้ลงเตะไม่ได้ พอเลื่อนไปสุดท้ายโปรแกรมมาอัดๆช่วงท้าย มันไม่ได้เป็นผลดีกับทีมเลย

ทำตามกฏทุกอย่าง ไม่ได้ช่องว่างด้วยซ้ำ อะไรคือช่องว่าง ก็กฏเค้าเขียนแบบนี้ชัดเจนอยู่แล้ว โวยวายเป็นเด็กอดได้ของเล่นไปได้
0
0
ไปหน้าที่ 1, 2, 3, 4, 5
ไปที่หน้า
GO
ตั้งกระทู้ใหม่
กรุณาระบุเหตุผลที่จะแจ้งความ
ผู้ต้องหา:
Cancel
กรุณาเลือก Forum และ ประเภทกระทู้
Forum:

ประเภท:
Submit
Cancel